Msikilizaji kule Katum nchini Sudan ni saa 11 na dakika 10, wakati tunapata makala ya nyumba ya sanaa. wasanii mbali mbalimbali duniani hukutana visiwani Zanzibar nchini Tanzania kila ifikapo mwezi Februari ya kila mwaka huu ni mwaka wa 22 mtawalia, wanakutana kusherehekea uzuri na upekee wa muziki kutoka barani Afrika na kwingineko duniani. Katika makala ya nyumba ya sanaa juma hili, naangazia ujio wa tamasha hili mwaka huu. Karibu, jina langu ni Steven Mumbi. Wanaitwa Enticel Maloya kutoka visiwa vya Reunion, ni miongoni mwa makundi ya muziki wa asili watakao shiriki mwaka huu. <mucho> Antisil Maloya msikilizaji ni kundi la muziki wa dansi la asili kutoka kisiwa cha Reunion. Neno Maloya ni aina ya muziki iliyoundwa na watumwa wa Malagasi na Waafrika kwenye mashamba ya sukari na hatimaye ilichukuliwa na wakazi wote wa kisiwa hicho kuwa muziki rasmi unaotambulisha kisiwa cha Reunion. <tune> Sauti za Busara ni tamasha maalumu msikilizaji, la muziki wa Kiafrika, likitajwa kuwa tamasha kubwa la muziki katika ukanda wa Afrika Mashariki. Tamasha hilo linachangia ukuaji na weledi wa sekta ya ubunifu katika ukanda, hutoa fursa za kujifunza, ajira na kuitangaza Zanzibar kimataifa kama kivutio cha utalii. Vipengele muhimu vya tamasha hilo ni pamoja na fursa za kutumbuiza tamasha kutoa nafasi kwa wasanii wa ndani na wa kimataifa kutumbuiza katika steji moja. Jane Ramadhani ni mkurugenzi wa tamasha hilo. Tamasha la mwaka huu litakwenda kwa kauli mbiu ya Voices for Peace. Tuna sisi wenyewe tumeita Voices for Peace au amani, ndo mpango mzima. Hii inaleta maana kwamba tunaamini kupitia muziki ujumbe wa muziki unaweza kuwa ni silaha tosha ya kwenda kutuliza watu katika mihemko ya kwenda, katika hali ya kwenda kuchafua amani. Kwa hiyo, kupitia muziki huu ambao sisi tuna promote tunaamini kwamba utapeleka jumbe muhimu katika kutuliza hali ya mifarakano ambayo dunia sasa inaiona, sehemu mbalimbali duniani imechafukwa na watu wanashindwa kwenda kukaa kwenye makazi yao ya kila siku. Kwa hiyo tamasha hili litafanya kila juhudi kwenda kupeleka ile ujumbe, ili dunia ikae sawa, ili mambo yetu yaendelee kuwa mazuri na tuendelee na utamaduni wetu. Christian Bella and Malaika Band, huyu ni mkongo lakini anaishi hapa hapa Tanzania. Wasanii wachanga hujifunza na kupata uzoefu kutoka kwa wasanii wakongwe, kuandaa warsha mahususi kuhusu mada zinazohusu ukuaji wa taaluma ya muziki, haswa kushughulikia mahitaji ya wasanii wa ndani na wanaochipukia kimuziki. Leo Mkanyia ni mwanamuziki kutoka nchini Tanzania. Wimbo unaitwa Dar es Salaam. leo mkanyia ni miongoni mwa wasanii wa muziki kutoka tanzania atakayetumbuiza katika tamasha la mwaka huu baada ya kulikosa tamasha hilo kwa zaidi ya miaka kumi amepokeaje ushiriki wake msimu huu binafsi nafurahi furahi sana kuwa mmoja kati ya washiriki wa tamasha hilo la ishirini na mbili nakumbuka mara ya mwisho nimeshiriki busara ilikuwa miaka kumi iliyopita sasa E yeah, iliko elfu mbili na kumi na tano. Kwa hiyo muda kidogo, na ni jukumu zito kidogo kwa hapa kuwawakilisha awa wasanii wakubwa sana kutoka karibia nchi ishirini. Awa wote ambao wanakuja safari hii ni wasanii wa kimataifa, alafu pili, aa, ni wasanii wakubwa kweli kweli. Kwa hiyo hii ni kusema kwamba hizo siku tatu na majukwaa manne pale Zaziba patakuwa patoshi. Mbali na leo mkanyia msikilizaji, wapo wasanii kedekede. Mumba Yachi kutoka nchini DRC, kibao kinaitwa Lwendo Lwa Mfumu. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, hii ni RFI Kiswahili tukisikika kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Na haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Steven Mumbi, na mara hii tunaangazia tamasha kubwa kabisa la Sauti za Busara, tamasha ambalo hufanyika kila inapofika mwezi Februari ya kila mwaka visiwani Zanzibar. Zanziba, ubalozi wa Umoja wa Ulaya msikilizaji ni miongoni mwa washiriki, kama ilivyo kwa RFI Kiswahili imekuwa ikiunga mkono juhudi za kuwafikia wasanii mbalimbali ulimwenguni na kuwapa fursa ya kupanda katika jukwaa la sauti za busara. Balozi wa Umoja wa Ulaya nchini Tanzania Christine Grau anasema tamasha hili ni sherehe ya kuenzi urithi wa dunia katika sanaa ya muziki na sanaa ya nyinginezo mbalimbali. Um, really uh, uh, nikiangalia ni mpangilio mzuri uliopo, hakika ni msimu wa kusherehekea urithi wa muziki wa Zanzibar na Tanzania kiujumla. Wageni wote watashiriki sio tu katika muziki, lakini pia kwa uhusiano mkubwa katika mambo mbalimbali mbali. Sasa mwaka huu tunafurahi kukutana na serikali ya Zanzibar. Pamoja tutawapa nafasi wanawake na masuala ya jinsia, kama suala la ukatili wa jinsia Tanzania. Muhimu kuangazia ni kwa ukaribu na masuala haya, sio sisi tu pia ni kwa kila mtu. Tamasha hilo lina manufaa gani kwa wananchi wa visiwa vya Zanzibar? Lorenzi Herman ni mkurugenzi wa Sauti za Busara Promotions. Um, we are expecting to create around 10 million dollars Tunatarajia kutengeneza karibia dola milioni kumi ya mapato kwa uchumi wa Zanzibar, kama ilivyo kwa tamasha mengine yaliyopita. Hii ndio aina ya matokeo ya kiuchumi tuliyoyatarajia katika tamasha kama hili la mwaka huu na zaidi. Tunatarajia kutengeneza karibia dola milioni kumi ya mapato kwa uchumi wa Zanzibar kama ilivyo kwa matamasha mengine yaliyopita, hii ndio aina ya matokeo ya kiuchumi tuliyotarajia katika tamasha kama hili la mwaka huu. Na zaidi, hoteli zote zimewaiwa msimu huu na kufanya kuwa tamasha lenye msisimko. Pia pia, tutakuwa na zaidi ya watu mia mbili wafanya kazi katika tamasha hili kwa mwezi mzima. Maana yake tunatengeneza ajira na kufungua fursa ya kazi kwa Wazanzibari. Msikilizaji, Lorenzi ni mpenzi wa muziki kutoka barani Afrika. Anasema B Junior kutoka visio vyamma yote ni miongoni mwa wasanii watakaotumbuiza katika tamasha la mwaka huu. Kibao hiki msikilizaji, kinaitwa Boweni. Huyu anaitwa B Junior, msanii maarufu sana kule katika visiwa vya Mayote. Msikilizaji, tamasha la Sauti za Busara lina umuhimu gani kwa Watanzania, hasa katika msimu huu wa uchaguzi? Simai Muhamed Saidi ni mwenyekiti wa bodi ya wadhamini Sauti za Busara. Lakini ni tamasha ambalo kwa ukubwa wake tangu tulivyoanza na hapa tulipo, hatuwezi tukasema kwamba tamasha hili ni si letu sisi. Sahivi hili tamasha limekuwa kubwa ni laina yake na kimataifa. Zanzibar ni wenyeji wa tamasha, kwa hiyo tuna bahati sisi kama wazanzibari na watanzania kwamba tamasha hili litafanyika ndani ya Zanzibar, lakini pia wenyeji hao katika watu muhimu ni watu ambao wanaishi katika maeneo ya Mji Mkongwe na jirani, kubwa zaidi kwamba tamasha la Sauti za Busara limekuwa ni jukwaa la kuwapa matumaini wasanii wetu lakini kuunga mkono juhudi za bara la Afrika katika kuunganisha wananchi kwa ujumla, lakini pia kuwaleta kwa pamoja kuangalia fursa ambazo wanaweza kushirikiana kwa pamoja. Lazima tukiri kweli kwamba Sauti za Busara imekuwa ni balozi mzuri wa Tanzania. Kwa hiyo Tanzania wakati wa tamasha na hasa kwa Zanzibar tunaendwa kuzungumzwa kwa uzuri wetu, ukarimu wetu utamaduni wetu, sanaa yetu, lakini pia katika kujijenga katika fursa mbalimbali, hasa za kiuchumi. Kwa hiyo tunapoangalia Sauti za Busara, niseme tu kwamba ni sio kwamba ni tamasha, kuna mambo mengi yanatokana ndani yake. Kwa lugha nyepesi, nasema msimu sasa wa siasa ushaanza, lakini siasa hizi pia kuna machafuko maeneo mbalimbali duniani. Sisi kwa upande wa Busara tuna, tuna, tuna, tuna furaha kwamba tunaunga mkono katika kuunganisha watu na kama alivyosema Jani kwamba mpango mzima ni amani. Hiyo ni jambo jema katika hili kwamba sisi kwa upande wa biashara, naomba nikumbushe, sisi sio taasisi ambayo tunatengeneza biashara kutapata fedha. Ni taasisi ambayo isiyokuwa ya kisiasa, ya kidini, kama wanasema ni non-governmental organization kwao. Malengo yetu sisi tunayoyafanya sio kwa faida yetu sisi, ni kwa faida ya kama wasanii wetu, lakini kwa nchi yetu na kuunganisha watu. Msikilizaji, tamasha la msimu huu linang'oa nanga Februari 14 na kufikia tamati Februari 16 ya mwaka huu, bendi za muziki zipatazo ishirini na tano zikitumbuiza katika majukwaa manne tofauti kwa kufanya maonesho ya kipekee zikifanya maonyesho thelathini huku wasanii wa sanaa wa sana, mbalimbali zaidi ya 200 wakishiriki. Anaitwa Joyce Babatunde kutoka nchini Cameroon, kibao kinaitwa Baba. hicho msikilizaji, ndio kinanipa fursa ya kuja jamvi la makala ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Steven Mumbi, mitandaoni andika tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, tukutane visiwani Zanzibar, kunako tamasha la sauti za Busara. Kwa heri na uwe na wakati mwema.