Msikilizaji kule Abuja nchini Nigeria ni saa kumi zimepita dakika kumi wakati tupate makala ya nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa, na mara hii naye Abdurahman Faridi Mgunya maarufu kama Silence Mawezo, na tutakuwa tukizungumzia sana hii ya muziki wa kizazi kipya. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Silence Mawezo katika makala ya nyumba sana. Uh, shukrani sana brother, kukupenda hilo kwangu limekuwa lazima, unakokwenda utakuja kunitoa mutima wala ya siku sumbu nitarinda na ngome ili wasikuchukue japo sina shiringi ila nimekupenda wewe, mama wewe, we ndo hofu yangu mama, we we ndo mboni yangu mama, wewe we ndo hofu yangu Ukishindwa Zanzibar kwa baridi wa sweta mimi nimekuvaa wewe, ukinuna twacheka mpaka watachoka wenyewe. Ona nanenepa chakula unachopika wewe kama mwezi nangeta, kifaranga changu kwa mwewe mpenzi, tulia, ihiki anagawa Mungu. Then unavolia mwenzako unanipa machungu mimi, minataka usome kimaliza shule ni kuoe mengi wala yasikusumbue, nitalinda na ngome ili wasikuchukue, japo sina shilingi, ila nimekupenda wewe. Mama wewe ndo hofu yangu mama, wewe ndo mboni yangu mama, wewe ndo hofu yangu yangu. Mama wewe ndo mboni yangu mm -hmm. Silence mawezo kibao, kinaitwaje hiki? Wimbo unaitwa hofu yangu, hofu yako. Una wasiwasi, ni kama unaambatana na true story, lakini sio mwanzo mwisho, ila kuna baadhi tu ya action fani zilitokea, ndio ikanipelekea kuandika. Sawa, ni simulizi ambayo inakupeleka kwenye mahusiano ya eh, kimapenzi Tuzungumzie safari yako ya sanaa. Lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki? muziki rasmi nimeanza elfu mbili na kumi na tano, yes. Lakini kurekodi nimeanza kurekodi elfu mbili na ishirini na mbili. Uliingia vipi kwenye sanaa hii? kwa sababu ni kitu ambacho kilikuwa kiko moyoni, yani shoti ni kitu ambacho nakipenda. Kwa hiyo nadhani, kwa sababu mwanzo masomo ndo alikuwa nanilimiti, hata wazee wangu walikuwa nawambia no, sasahivi uruhusiu kufanya hivi, soma kwanza, ukishamaliza ndo takuko. Nilivokuja kuhitimu skuli Nilipomaliza form 4 basi nikaona sasa hivi niko huru, amna kitu. Hofu yangu hii kurekodi ndo nianze nayo. Bila shaka imefanya vizuri? Ea, sio sana, sio sana ni kwa uchache kwa sababu una miezi sita au wimbo tangia nimeupandisha juu. Bado unajisogeza sogeza kwa sababu kutokana na mimi msanii mdogo, kwa hiyo na ndio maana nimefika kwenye chombo kikubwa kama hichi kwa niaba, kwa kuomba wasikilizaji waendelee kunisupoti, waende wakaipandishe namba kule ziwe nyingi yes, ya ni hivyo uh, ya. Unapofanya sanaa ya muziki au ya matamanio yako ya kufanya sanaa yoyote, kuna watu ambao unawatazama, ambao wanakuvutia kufanya sanaa hii. Yes. Kwako ikoje hii? Mi kuna baadhi ya, ya wasanii wengi sana nawasikiliza, wanaofanya vizuri. Mfano naeza nikawa mesheni kama watatu ama wawili, lakini kwenye hao watatu yuko mmoja wapo ndo namsikiliza sana. Mi namsikiliza sana Asley, namsikiliza sana Arikiba, na pia namsikiliza msanii mmoja hivi anaitwa T. Aya, katika hao tusikie kibao cha mmojawapo chochote ambacho kilikusisimua na kusema wewe nawe unaweza ukafanya sanaa hii ya muziki na ukafika mbali. nitafanya wimbo wa Arikiba unaitwa My Everything My everything, msikilizaji. Alikiba ni msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania, na kwa daraja lake unaweza ukamfananisha na kina eh, Harmonize, unaweza kumfananisha kina Diamond Platinumz miongoni mwa wengine. Hiki ni kibao chake pendwa kinaitwa My Everything Alikiba. Lakini hapa silence mauwezo anakugongea ngoma hii. Umeambatana na wenzio eh bwana? Hapa familia yangu, anaitwa Laxing. rafiki yetu anaitwa Jabili. Sasa huyu jina usani hana huyu. Kwa hiyo namuita Jabili hivi. Kwa hiyo lakini ni watu wangu wa karibu sana, ni watu ambao wamenipush kwa kiasi kikubwa sana. Gide, wimbo wa mwanzo msikilizaji ulisikia Jabili ndio alikuwa anapiga gitaa la Garaton. Unalisikiliza moja kwa moja. Na sasa hivi Eric Singh ndio anakupigia gitaa hilo na, na Silence Mawezo ambaye anafanya naye mahojiano msikilizaji mara hii ndiye ambaye anaimba. Haya twende. Yuko si kwa jana asubuhi ilivyoamka nikajikuta na furahi so kifani kidogo, nilistuka simu ilipoita, nilipokea nkasikia nalia, nikashindwa takuongea kaisi msiba ndo umefika Akauliza umelala? o oh, baby, nalia na Mola, nishateswa sana na penzi, nakosa hatara, nahisi vibaya, naona na kupenda sana. Baby you my everything Unafungulia redio yako. Haya ni makala Nyumba ya Sanaa ikujia kutoka RFI Kiswahili, ni kisikika kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, na mara hii naye Abdurahman Faridi Mgunya maarufu Silence Mawezo, msanii wa muziki. Tuzungumzie vibao vyako vingine, una kibao kinaitwa Umesafiri. Nini kinazungumzwa kwenye ngoma hii? Umesafiri ni wimbo ambao unamzungumzia mwanamke ambaye nilikuwa naye kwenye mahusiano, alafu akaondoka hali ya kuwa bado namhitaji. Hajaondoka kipindi sahihi, ameondoka kipindi ambacho nahitaji uwepo wake, lakini sasa kwa kuwa nimeshindwa kumlimiti asiondoke, basi na ndo nikamzawadia hii zawadi ya kwamba umesafiri. Kwa hiyo inamzungumzia mwanamke ambaye hayuko na mimi, lakini bado namhitaji kiukweli. Ni wimbo mzuri sana, una mashairi mazuri, Laini zimetulia, shoti umekamilika hapo ndani. Hebu tusikie, alafu baadaye tukirejea, tutazungumzia kuhusiana na tenzi zako, nani anakutungia ngoma hizi na vipi vinakusukuma kutunga eh, mashairi ya namna hii. Tusikie huyu wimbo kwanza. hmm. Mi mwenzako I feel so good nikisikia jina lako. Natamani kama ungerudi nimemisi uwepo wako. Nakupenda sana babe ndo hivyo sina licho nacho. Kuna wakati misi na tamudia kuheshima muzi yako. Nafikiri wimbo kwa ajili yako bebio. Kwa niaba kesho huo special radio kikubwa zaidi weni utege sikio ukiwa peke yako, usiofuatana wenzio. Sikwa na kitu, ningekupa nini? Ningekupa nini? Na ndo maana ukaniacha mimi, ukaniacha mimi. Sikwa na kitu, ningekupa nini? Ningekupa nini? Na ndo maana ukaniacha mimi. japo alizo nazo sizo kama ulizotaka sana, ntajute ndapo hautoyakumbuka tuliyopanga pindi chozi kinifuta. Sijui nilipi hapa jibu kamili, au si feel vile ambavyo na feel, kwa kuwa sina likuonyesha dhahiri, ndipo kaliona gumu langu shahiri. Sikuwa na kitu, ningekupa nini? ningekupa nini? na ndo maana ukanyacha mimi. Ukaniacha mimi sikwa na kitu, ningekupa nini? ningekupa nini? na ndo maana ukaniacha mimi. I love you, I love you Mm. Hii safari msafiri, uliko kwenda mbali umesafiri. Msikilizaji, ni Silence Mauwezo msafiri, msafiri, msafiri ndio jina la kibao. nani anakutungia nyimbo zako? Aa, mimi ni mwandishi mwenyewe pia naandika ila unajua mnapokuwa studio amkosi mawazo eh, nikifanya kitu nawashirikisha kwa watu ambao na share nao idea za hivyo, akiwepo akiwepo na mwanangu Jabiri yes. kuna wengine wanajaribu wana kufanya sanaa kwa kushirikiana na wengine ili kutoa vibao vizuri, wewe vipi? Okay, ni kweli mimi natamani sana ujue, kwa sasa hivi nilivyokuepo, siwezi kumfesi msanii ambaye kidogo kashapata nafasi, nimwambie brother tufanye, kidogo itakuwa ngumu, lakini nasema ngoja nikomae mimi mwenyewe nifanye. Nadhani akija, itafikia wakati itakuwa ni rahisi, hata kama nikifuatana na brother tufanye. Lakini kwa sasa hivi, acha kwanza nionyeshe uwezo wangu binafsi nilokuwa nao. Ikifikia wakati wa kufanya na mtu tutafanya ujipate kwanza yes. Zipi unaziona ni changamoto kwenye sanaa hii ya muziki japo katika umri wako mdogo ambao umefanya sanaa hii? Kiukweli nisiongope kwa sababu sasa hivi bado sijaanza kutengeneza chochote kupitia muziki wangu, kwa sababu ndo kwanza naanza, lakini naona mwangaza fulani kwa sababu ile, nikienda mbele za watu wananiamini na wananiambia una kitu. Nimeshakutana na baadhi ya watu tofauti tofauti ambao wamenisikiliza wananiambia, yes, mdogo wangu wewe ni staa ajayo. Kwa hiyo ni swala la muda tu kwa hiyo unaona mwanga mbele katika sanaa hii ya muziki? Yeah. natarajia vitu vingi sana kuvifanya, lakini kwa sasa hivi siwezi nikaweka kwamba bana na mkakati moja mbili tatu kwa kwa sababu nikishaweka moja mbili tatu, weka, moja mbili tatu maanake atakuwa hamna surprise tena kwa mashabiki zangu. unaogopa kumwaga mchele kwenye kukwengi wengi, wengine wanajaribu kwanza, kwanza na kutoa EP, we vipi? Uh, sasa unajua unapokuja kufanya EP, lazima uandae bajeti ya kuweza kuipushi ile endapo mazingira ataniruhusu. Ni Silence Mauwezo, msikilizaji, unapatikana vipi mitandaoni? Okay. kwa majina kwa majina kamili naitwa Abdulrahman Faridi Mgunya, na kwa majina ya usanii ninaitwa Silence Mauwezo. Kwa mitandao yote ya kijamii napatikana Silence Mauwezo, YouTube napatikana Silence Mauwezo. Ni unaandika S I L E N C E. Yes. hiyo ni Silence. Mauwezo ni Kiswahili kabisa. Kiswahili kabisa. Unaacha nafasi unaandika Mauwezo. Aya, unatuacha na ngoma gani? Nimepita TikTok nimekutana posti zako, umeniponda kichizi, unadai misota taipu yako zikanipata stress, litamani ungeishia hapo, umempata mwokozi anekidhi mahitaji yako, nilianza kufuta namba ndipo zikafuatia picha kisha ndo nikakuchamba wewe na mashoga wenza, moyo uliufunga funga kama mfungwa kwa geleza. Hatimaye nimechunda umenilipiza, unavoniburuza maumivu husikii, unavowaza wewe. Ulishanifunza ukiniacha hurudi, ili walonaliwe wee, unaishibuza buzami kwetu kijichi unitembelei tena munavyojivimbisha na bwanako wa bandari na mila kufanya sina nimeshindwa siri mimi nimekunyong'onyeza sijapinga uliochiti mwili wangu mimi lakini moyo bado na kupenda nimeshindwa siri mimi nimekunyongonyeza sijaping uliochiti mwili wangu mimi lakini moyo bado nakupenda. Nimepita tiktoku nimekuta na posti zako, umeniponda kichizi unadai Ilitamani ungeishia hapo, umempata mokozi anekivima mahitaji yako. Nilianza kufuta namba, ndipo zikafuatia picha, kisha ndo nikakuchamba wewe na mashunga Msikilizaji, ndio nafikia kikomo cha makala haya Nyumba ya Sanaa kwa juma hili. Anaitwa Abdurrahman Faridi Mgunya maarufu Silence Mauwezo tulikuwa tukizungumza naye katika makala haya ya nyumba sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Juma Lijalo ni makala nyingine, endelea kuitegea sikio RFI Kiswahili. Nami mitandaoni nipo, andika tinini.