Nam ni saa 12 na dakika 10 kwa saa za hapa Afrika Mashariki. Nampisha Steven Mumbi na makala ya Nyumba ya Sanaa. na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka nyanda za juu kusini mwa Tanzania, katika mkoa wa Iringa. Mimi ni Steven Mumbi na kuletea makala haya ya Nyumba ya Sanaa na mara hii ni naye Ezra Francis Msiliova, Ezenis -nice, msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka nchini Tanzania. Karibu sana msikilizaji, karibu sana Ezenis -nice, katika makala ya nyumba sanaa. Asante sana, pia nashukuru sana kwa nafasi hii ambayo nimepata siku ya leo. Ni nafasi kubwa tena hadhimu sana kuipata. Hadim, tupate kionjo ya kibao chako chochote. Nashangaa kila navyokona ukirudi umenuna na kusemesha wala ujibu na tena unauchuna. Na shanga kila navyokona ukirudi umenuna, na kusemesha wala ujibu na tena unauchuna. Kimaweki kinaitwaje? Wimbo unaenda kwa jina la Why Me, nimefanya kwa Mensen Selector Bongo Dar es Salaam, pia nimemshirikisha yeye, kwa hiyo tumeimba naye. Ni wimbo ambao una maudhui mazuri kabisa, yani unaelezea migogoro ambayo inatokea katika familia mpaka kupelekea chanzo cha watoto wa kambo kuwepo mpaka kupelekea watu kuachana, kwa nini yani. Majirani wamechoshwa kusikia kelele zetu, mabalozi wamechoshwa kusuluhisha ugomvi wetu. Yani ni, ni mahusiano ambayo hayajasetwa, kila siku ni migogoro. Kwa hiyo namuuliza kwa nini unanifanyia hivi yani, why, kwa nini unanifanyia hivi, shida nini? Hem, funguka niambie, nielewe, niweze kujua nafanyaje. Ni lini hasa ulianza sana hii ya muziki? Ah, mimi kuimba nimeanza muda mrefu, kitambo kidogo, nimeanza 2011 mimi nimeshakuwa, nimeacha nyimbo zangu zinapigwa redio lakini Nilikuwa, sababu nilikuwa nasoma soma baada ya kuja kumaliza masomo ndio nikawa nimestick serious sana na muziki. Kwa hiyo namshukuru Mungu, baada ya kumaliza masomo yangu nikaanza kupambana na muziki. Kwa hiyo bado naendelea kupambana na muziki sababu naamini siku ya kutoka ni siku moja tu. Kwa hiyo naweza kufanya vitu vingi lakini, wazijua Mungu amekuandikia siku moja, naweza kutoka Tanzania au dunia nzima akakuelewa kwa kusikia kutoboa. Unazungumzia 2011 mpaka leo ni miaka mingi uko ukisoma shule gani na wapi? Uh, mi nimesoma shule tofauti tofauti, kwa sababu najua elimu ndo ufungua maisha. By the way, uwezi kufanya mziki kama una elimu. Kwa hiyo nimesoma nime, nime ni, Iringa pia <coughs> nimesoma nani, Mbea, nimesoma Morogoro na Arusha. Kwa hiyo nimejaribu kusoma sehemu tofauti tofauti, lakini mziki au sanaa ni kitu ambacho nakipenda, kwa sababu mimi na naweza kupiga gitaa, napiga kinanda na rekod nafanya music, yani mziki kama mziki naofanya mimi kama mimi kwa hiyo ni kitu ambacho mi nakijua na kitu ambacho nakipenda sana kutoka moyoni mwangu. Eh, unapokuwa shule bila shaka wengi huanzia sana huko, we ukiwa shule mambo yalikuwaje? Mimi kabla sienda shuleni, familia yangu mimi, babangu ni mtu ambaye alikuwa anapenda sana muziki. Babangu alivyoenda kupigana vita Uganda, kitu ambacho alikuwa linacho nyumbani ni na gitaa, unaona? Kwa hivyo lina gitaa ni kitu ambacho tulikuwa tunakuwa tunaona. Babangu alikuwa anaimba sana, mzee Francis. Eh, mzee Francis bado anakaitwa Rwambo lwanzoka kwa hiyo babangu ni kinyume yake ni Lwambo. Kwa hiyo sasa, na mimi nikaanakuwa katika ile mikono ya mtu ambaye anaimba by the way kwa hiyo nimejitahidi, nimeenda nimeenda, nikaanza kuwa nasoma shuleni, nikawa napenda sana muziki. Kwa hiyo kuna zile talenti za shule nikawa nafanya, na nikifanya watu wanapenda, basi watu wanapenda, ndio ile ikawa motivation yangu mimi kufanya muziki. Kwa hiyo nikawa nafanya nafanya, nafanya, nafanya, kipindi nasoma nafanya nafanya, lakini nyumbani mimi nilikuwa nazuiwa kufanya muziki, kwa sababu walikuwa wanajua bado mimi nasoma, na mimi pia nimezaliwa katika familia zile za kidini sana. Baadaye nilikuja kumaliza shule, wakasema sasa hivi unaweza kufanya kitu ambacho unakipenda wewe. Baada alivyonipa ile go ahead, ndio namshukuru Mungu nikawa kufanya mangoma nini na mambo kibao. cha kwanza kilikuwa kipi, mara baada ya kutoka? Ndio hii wai. Hapana, ni hivyo... kabla ya wai ni kuna nyimbo kama tatu hivi nilikuwa nimezitoa hapo nyuma. Kuna moja ilikuwa inaitwa Rudi Mapema kwa nyingine ilikuwa inaitwa Mere, nyimbo kama tatu ambazo hizo nilikuwa nakizitoa nikiwapelekea watu, azikufanya vizuri. Yeah, azikufanya vizuri, kwa sababu watu walikuwa yani kama wanachekesha wanachekesha, unajua. Lakini namshukuru Mungu, sikata tamaa, baadaye sikata tamaa, nikajitahidi kupambana, kupambana mpaka nikaingia studio za kufanya wimbo wa rudi mapema, niivofaya imbo a mapema naza kupeleka redio pale, ndo kidogo wal mezungumzia, ambao unamweleza mtu kama mimi bado nakuhitaji katika maisha yangu, kwasababu unajua asilimia kubwa sana ya maisha ya binadamu inaongozwa na mambo ya mahusiano au mapenzi, kwa sababu ukiona mtu amefeli kwenye mahusiano au mapenzi, huwezi kufanya kitu chochote ambacho kitaleta maana. Kwa hiyo ili uweze ku survive katika maisha, lazima uwe katika mahusiano ambayo yamekaa amenyoka. Kwa hiyo ni wimbo ambao ulielezea, inidu kama na mhitaji mtu fulani katika maisha yangu, kwa ndo maana ya i need you. Yani kama mechi wana beti mtoto kiuno ana roteti, mimi mwenyewe nilibeti na ndo maana ya nyuma na, na forget. Mimi nashuka mteremko kama siwezi kuteleza. Kama pasta na upako, maombi yananiongoza. Kama ndio kwanza unafungulia redio yako, ni makala ya Nyumba ya Sanaa, na mara hii inasikika kutoka Iringa, nyanda za juu kusini mwa Tanzania. Na nimemtembelea msanii wa muziki wa kizazi kipya akifahamika kama Ezra Francis Msiliova, maarufu kama Ezenis, na tunazungumzia sanaa hii ya muziki na mashiko yake. Karibu sana msikilizaji, na bado tunaangazia ukubwa wa sanaa hii nyanda za juu kusini. Muziki huu umefanikiwa kiasi gani nyanda za juu kusini? Ah, kwa nyanda za juu kusini, unajua ukizungumzia wasanii ambao wapo kwenye chati sasa hivi, mimi nipo na nafanya ngoma mbalimbali, nafanya shows nyingi za kiserikali pia. Nashukuru Mungu, yani nilivyoanza vile, nilipata mtu ambaye anishika mkono, by the way, ambaye mpaka sasa nipo naye, kwa namna moja ama nyingine amenisaidia. Nafanya mimi muziki, ndio unaendesha maisha yangu sasa hivi. Mimi nakaa kwangu, nimejenga na magari kwa muziki. Umekulipa ya muziki? Yani, yani kwa upande wangu, mnasema muziki umenisaidia, umeni, umeni, umeni, yani umenilipa kwa sababu nimeanza kuwa soko kitambo sana, lakini hapa nilipofikia ni sema mambo nzuri. Sasa hivi, na, yani naishi kupitia mziki kila shows, manake unapata kiwango cha juu kwenye nyanda za juu kusini. Shows zote za serikali unazozijua lazima mimi niwepo, unajua, na kwa kazi ambayo naifanya sasa hivi kwa mtu ambaye nipo naye sasa hivi kama management yangu hata kwa mwaka nikifanya show tatu mbili zinatosha kabisa kuendesha maisha yangu, kwa sababu na mkataba mkubwa sana ambao unanilipa hela nyingi sana, ndio ya yeah. Kwa hiyo naweza kufanya vitu vikubwa sana sasa hivi. Unashirikiana vipi na wasanii wengine? Uh, wasanii wengine nafanya nao kazi, kwa sababu na kolabo nyingi. Kuna msanii mwenzangu anaitwa BTK nimemsaidia sana, nishafanya uh, naye nyimbo kadhaa, nimefanya kama korabo tatu. Nyimbo gani? tunaweza tukaugonga hapa katika makala hiyo uh, nyimbo inaitwa siku moja, hiyo ndio tumeimba naye, inaitwa siku moja. vile nilipata gatabu kasema nikome, we. Nikizingatia izimani nalo nikome, aha nipunguzia adhabu siku moja nataka nikone mara moja tu Siku moja nikueleze neno langu moja tu, nilikuandika kwenye historia, ikabaki kiwembe, aikutosha salamu, hata ikawa bubu yeah. Tatizo si pesa chelmiwa, navyonitesa chelmiwa, tatizo si pesa chelmiwa Sababu, moyo wangu, na upaga tabu. Nauliza nini, sababu moyo wangu na upaga tabu. Hey, ungenipenda nikupe, kumbe mwenzangu mewaganda kama kupe, kama buku nisome ili yako mitiani nini vipi vipi, sielewi mala, una una hili lile, kusema nikome. We, ilikuwa rahisi kiasi gani kushirikiana naye kwa mfano? Kama Bituke ni msanii ambaye iwa ananisikiza mitoki kabla ya jaza muziki, by the way, alikuwa anafanya muziki, kwa hiyo alikuwa ni shabiki yangu, kwa hiyo navyomwambia bwana, natakia tufanye korabu, tufanye ya mimi na wewe, aikuleta kazi ngumu kwa sababu pia hata yeye akitoka kwao mara nyingi anafikia kwangu, mi nakuwa naye mjini, natembea naye, nafanya naye kila kitu, kwa hiyo inakuwa ni rahisi sana kufanya naye kazi, kwa hiyo kwa upande wake kuwa kazi kubwa pia nimefanya kolabo na wasanii wakubwa kama Bonge la Nyau, nimefanya naye wimbo, nimefanya kolabo na Belle 9, nimefanya kolabo na Aisha Mashauzi, nimefanya kolabo na wasanii ambao wakubwa sana, lakini bado kazi zinazijatoka kwa sababu menejment imesema nisubilie kwanza. Na unaamini hiyo itakupushi kukusogeza mbali zaidi sana? E, ngoma hizo izo ngoma zikitoka zitanifanya sasa watu wanielewe mimi ni elemi, nani na nilikuwa wapi, na nini natakiwa, nafasi gani natakiwa niweke zipi, unaziona ni Zip. una changamoto kwenye sanaa hii ya muziki kiukweli? Changamoto kubwa kwenye muziki ni promotion. Promotion ina, inasumbua ina, kwa sababu sasa hivi media zimekuwa nyingi sana. Kwa hiyo kama media zimekuwa nyingi, mitandao ya kijamii imekuwa mingi sana, afu watu sasa hivi watu, najua ukiangalia, wanapenda vitu ambavyo sio serious, wanataka vitu ambavyo vitawafanya drrfly leo, kesho, kwa hiyo ina maana kupush mziki wako mpaka watu wakuelewe, unakuta mtu ukikaza ukiimba kitu serious, nafanya kitu ngumu, ngumu. Na mara ya kwanza. Mara ya kwanza kwa kitu, watu wanataka vitu ambavyo vitawafanya fry, vitawatoa stress, watu ana marejesho, watu na mikoba, kwa hiyo ndo hivyo, lakini changamoto tunakutana nazo, na tunaamini Mungu atatusaidia tutazishinda, na ndio maana tumejipanga kisawasawa na tunaenda kufanya mapinduzi hali ya juu. una nyimbo nyingi yes, kama tulivyozungumza pale awali lakini kuna wimbo mmoja unaitwa siku moja yes. Siku moja ni wimbo ambao nilieleza, unaelezea yani, yani asilimia kubwa e, e, ya nyimbo zangu ku, au wimbo wangu unaelezea changamoto ya kuumizwa katika mahusiano kwa sababu ni kitu ambacho watu wengi kitu, kina... <laughs> yani kitu ambacho kina... kinawakuta watu wengi sana katika mahusiano, watu wengi wanaumizwa sana katika mapenzi. Kwa hiyo ukifanya kitu ambacho kinawagusa watu, lazima uwaguse watu ile in deep sana mpaka mtu ajue kabisa ya yeah, wow, sasa nimeguswa. Kwa hiyo nyimbo zangu ni nyimbo ambazo nzuri sana, mtu akisikiliza mara moja lazima azipende kwa sababu zina ujumbe na zinachezeka, zina hisia, zina chezeka, zina hisia, zina feelings zote. Kama nitapenda mwingine, wendo umefanya mawazo yashindwe waza kwingine, upendo lako sizani kama nitapenda mwingine. Msanii wa muziki tukizungumza naye katika makala haya ya nyumba ya sanaa. Nani anakutungia ngoma zako? Asilimia kubwa anaandika mwenye, mi naweza kuandika muziki, namshukuru Mungu kwa sababu ni kitu ambacho nakipenda. Na mimi nikiwa na feelings zile, na kaa chini naandika, pia kwa sababu nyumbani mina studio yangu, ambayo nikishapata zile feelings kutoka ni mambo yangu ya hapa na pale na, paatim naingia nyumbani na, nasikiliza nafanya nini. Wakati tukielekea ukingoni wa makala haya ya nyumba sana, kipi kinafuata sasa? Sasa hivi kinachofuata ni kitu kikubwa sana, kwa sababu nimejipanga kwenye tasnia hii ya muziki kuja kufanya mabadiliko makubwa, na ndio maana na stock kubwa. Kwanza, mizigo ambayo naiachia leo, ambao wapenzi wasikilizaji wanaenda kusikiliza, ni mizigo ambayo sio mi mi michezo, ni mizigo mizito ambayo inachezeka, ina vibe, ina kila kitu. Kwa hiyo mimi nachowaambia tu, kama sasa hivi nataka nifanye vitu vikubwa sana na, na mpango kufanya vitu ambavyo mimi nataraji kuwa msanii namba moja ikiwezekana Afrika zima. Yani ninafanya vitu vikubwa, ndio maana nimejipanga na na stock, mimi na stock kwenye nyimbo nyingi sana. unafanya nini sasa? kushirikiana na wasanii waliofanya vizuri katika nchi za Afrika Mashariki. Management yangu ina, inafanya hiyo process, na ndio maana tumeanza kufanya collab. Tuna collaboration kubwa, tuna collab za kitaifa, tuna collab mpaka za kimataifa ambazo hizo ni exclusive interview, ambazo exclusive interview, yes, tunaweza kuzifanya next time kwa sababu tuna collab kubwa sana ambazo tunatarajia, Mungu akisaidia, tuweze tuziachie hivi karibuni, kwa tuna vitu vikubwa na matunda yetu tushinde kuyachuma. Sema mami, nishafika hivi wangu fanani, nikupe nini? Sema mami, nishafika hivi wangu fanani, nikupe nini? Sema mami, nishafika hivi. Ningependa ulichunge penzi letu siliache njiani ma. Oh yeah. Kwako msafiri na wewe ndo njia. No way. Penzi la konka jali jutia. Sema mami nishafika hivi wangu fanani nikupe nini. Sema mami nishafika hivi wangu fanani. Unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii? Instagram official as Nice. Facebook hivyo hivyo Ez a Nice. TikTok pia unaweza kaandika Ezla au tunanipata unaza kaandikaau official. Na kushukuru sana Nice, kushiriki nasi katika makala haya, nyumba ya sanaa. Mi nashukuru sana kwa muda wako, nashukuru kwa time nzuri ambao leo watu wengi wameenda kunifahamu vizuri, wameenda kunierewa kiundani. Ezra Francis Msiliova maarufu Nice, msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka Iringa nyanda za juu kusini mwa Tanzania. Nilikuwa hapa nikizungumza naye, nimefunga safari kutoka jijini Dar es Salaam kumfuata msanii huyu. Mimi ni Steven ni Mumbi, mitandaoni tini ni Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwa heri.