Ni saa 12 na dakika kumi, saa za Afrika Mashariki. Ni muda wa kupata makala Niko Bes na DJ Fly. Niko Bes DJ Fly Niko Bes ndani ya kipindi Niko Bes RFI, wanasema kuna D bila F L bila Y, DJ Fly kutoka Kigali, Rwanda, live kutoka NCT Francais siku ambayo tunaadhimisha muziki duniani, international music day. Ebwana, Niko Bez DJ Fly pamoja na ndugu yake watoka nitoke Vital Mugisho wanakujia live Kigali. Mambo vipi? naomba nisikie kelele Kigali mambo vipi? Kigali Nairobi, wanataka kusikia mambo vipi Kigali? Asanteni sana bwana. Leo tumebahatika kuona wasanii wakubwa kweli kweli ambao wanafanya vizuri katika tasnia ya muziki ambao nitaomba wajitambulishe, kabla iwe surprise. Unajua niko na nani, DJ Fly? Niko na nani? E bwana, nianze kushoto wangu uku, intro moja tu akapela, yeah. a imifukiri hei gomba hivi gomba muhunike labda bishigura muvunike ibavuna mwikorere amaspika yapfuye mukore uyu munsi zozindi mupowe uyu mwaka imizigo mugure imisoro amahoro twishure imyitwarire hejuru twafashe igane yo mwijuru izo hiti zivibukuru paparaza zikoram inkuru Yeah. Yes. Uh, hey. Yeah. <laughs> Oh, man. <laughs> Bwana, leo tuko live kutoka hapa Kigali, Rwanda, kama ilivyokutambulisha, mi naitwa DJ Fly, upande wa pili amesimama ndugu yangu Vital Mugisho. Bwana, leo ni siku ya kimataifa ya muziki. Tukianza na wewe Beatray, muziki kwako inamaanisha nini? mziki kwangu ni kitu kikubwa sana, ndo maisha yako angu, ndo maisha yangu, ndio maisha yangu, ndio kila kitu kwangu. Ndio kazi yako? Aye. na labda mtu anajiuliza uh, jina lako halisi ni nani, kwa sababu labda ni jina la sanaa hiyo? Uh, jina langu ni Bertram Erao, ndo jina langu kwa okay waipatia ukaamua sasa ucheze nalo B train. B inatoka kwa Hai. Asafi, bwana Kenny Mirazan. Yes, muziki nao kwako kama tuseme, leo watu wana, dunia inasherekea siku ya muziki Duniani, International Music Day uh, mziki kwako inamaanisha nini? maisha yako na muziki ikoje? Ni neno moja tu, muziki ni maisha. Muziki, mziki na ma ni maisha. Labda katika sanaa ya sasa muziki bila shaka uh, una ushindani mkubwa. Yani competition, nyinyi nikiwaangalia ni vijana ambao, kwa sasa, kuna ushindani mkubwa Mnajipataje ama mnaweka aje nafasi yenu katika muziki, ili nyinyi pia muwe katika level nyingine ya juu? Labda tukianza na wewe, Bitri. kufanya muziki na tukue kwa level nyingine kubwa sana. Kwa hii level tuko ni kutia nguvu tu, natumika. Kazi, unafanya muziki kama kazi ya kila siku? Uh, mimi nilianza niko pamoja na team mpaka hivi tunapambana, tunafanya tuna kazi, tunatumika, tuna mziki, tunatawi kuwa international as well. Tena ni inapaswa ukuwe na identification yes. Uh, kuwe na unique, kufanya kazi unatumika, uko na kitu ambacho wengine hawana, ni tofauti na wengine, labda Keni hapo tukizungumzia kuwa unique, yani uwe tofauti na watu wengine, kuwa na jina lako la, la, ambalo wazazi wako walikupatia Kenny, na unasema una aka. Haikupatii changamoto yani, challenge yote ambayo ukienda stage watu wanaita majina yako yote Kenny, Mirasano pengine unaona kama mwenzako hapa ana beat ray at mm -hmm. at least inaonekana ni rahisi mtu kushika mm -hmm. wewe kwako kwa, haikui vigumu haiwezi kuwa challenge kubwa sana Kenny ni jina ni jina yenye mtu yoyote anaweza sema hata mtoto anaweza sema Keni. Mwenzako uh, Petri, anasema kwamba lazima uwe unique. We kitu gani tofauti, nasema unafanya unique ambacho uh, uh, inakupatia nafasi ya kukwea katika muziki, uende juu. Uniqueness yangu iko katika muziki wangu, kwanza muziki wangu mnaimba mm, tu maisha ya kila siku ya watu, najaribu kukua na respect ya feelings zangu ni niseme kila kitu chenye mnajisikia ndani kwa roho kiko yeah, e, ndani ya watu in society yeah. Na hiyo ni hisia yangu, tena iko katika uh, performances uh, zangu eh, to apo, stage hapo yes, hapo hapo uh, uh, betray hapo kwa performance uh. Maisha ya siku hizi ya muziki unapata kwamba wasanii wanapata majukwaa ama platforms za kufanya performance. Labda wewe katika safari yako ya muziki ni jukwa gani kubwa ama platform gani kubwa umejikuta ukasema basi naona nimetoboa katika muziki? Ah uh, kuanzia kwa kwenye performance za za zenye nilifanya mu arena rap city, kwa ingine concert ya 10 years of my brother Bruce Melody, shout out to him, nilikuwa uh, pale ni perform. Sasa kuperform pale mu BK arena ilikuwa ni kazi ngumu sana ya ingine level. Ilikuwa ni concert kubwa sana in Europe. Sasa ilikuwa ni kazi nyingi, niliona kama sasa nilibomoa, ni, acha nifanye kazi zingine kubwa sana, nilifanya mm. European tour nikienda mm. Paris, nikienda Belgium kuperformu pale. Sasa sasa nijisikia kamaniko kwa level nyingine <tipa> Yeah. Upande wako kwenye safari yako ya muziki ni mm -hmm. level gani ume, ama nafasi gani umewahi pata kuperform ukajisikia umeanza ku, kupata nafasi uh, sasa kujitamba kutambaa peke yako mm -hmm. unaweza kujisimamia uweze kuperform mara ya -hmm. kwanza ni Jama Fest Festival Afrika Mashariki ndio, 2019 ilikuwa Dar es Salaam Tanzania, ndio uh, ile ndio mara ya kwanza nilisema, mziki ni kazi, fanya mziki kama kazi, naweza fanya mziki kama kazi. nili perform mm, uh, Ulaya, Germany, Paris as well, um, Morocco, Morocco uh, Visa For Music mm -hmm. uh, ni Music Expo ndio na ma stage makubwa hapa Rwanda, Kigali. Safi. mm -hmm. Uh, msikilizaji um, wa RFI Kiswahili live kutoka NCT Francis Kigali, Rwanda. Hii ni Nico Base, makala ambayo hukujia kila Jumamosi. Leo tukisherekea siku ya muziki duniani World International Music Day ambayo imeadhimishwa tarehe 1 Oktoba 2024. Kama nilivyokuambia, niko na wasanii wakubwa, sio Kigali tu, Afrika Mashariki kama walivyotaja, wamewahi kufanya na kuperform katika stage kubwa kubwa Ulaya, Afrika Mashariki na kwingine. Labda nikija kwako Baytray, umetaja hapo kwamba umewahi kuwa katika kundi fulani ambayo ulikuwa ukiperform, sivyo? Bado uko kwenye kundi hilo lako, ama ulitoka baada ya kuona kwamba unaweza kufanya muziki peke yako? Ah uh, ndio akokuwa ni group, ndio tulianzia, tuko pamoja pamoja saa tuli, tuli, tuli, tuli kuwa, tunataka tufanye kitu kinachoonekana kama movement. Bado tuko pamoja, unaitwa Union Make Force. Uh, lakini kila mtu alikuwa anafanya muziki peke yake eh. Sasa tukikutana tulifanya hiyo movement tu, tunaanza tufanya muziki pamoja, tunaleta ideas pamoja, tulikuwa tunatafuta tufanye kitu mtu atasikia asikie, kwanza ni awa ni watu wa wapi? Rwanda as well yeah, tulikuwa mm -hmm. tunatoka Kigali, all of us born and raised, tulizaliwa hapa Kigali. Sasa tulikuwa tunatafuta represent Rwanda. Sasa target yetu ilikuwa ni tufanye kitu kiko unique and uh, very very catchy to everybody. Yeah. Safi. Uh, Keni Mirasano, muziki bila shaka mwenzako vile amesema ni kwamba lazima uwe unique kivyako ndo upenye katika muziki wa sasa. Ushindani Kigali ama Rwanda kwa ujumla katika nafasi ya muziki koje? Competition. Uh, kila kazi kuna kwa kushindana. Ndio. Lakini sipendaki vitu vya kushindana sana. Mm kwa sababu mimi na, na, na respect sana kwa kwa muziki wangu, nasema hii hii idea imekuja, nita create nitaikala, nifanye muziki wangu kisha nitienje. Uh, mimi siko msaidia ya pop music nae sana. mm -hmm. uh, music ya watu wenye wanafanya ma -competitions za mingi ku, ku, kushindana, ku, nao, kushindana nao. mm -hmm ni, ni sadia music ya ya, ya, ya maisha kila siku ya watu mm. Najua hata ule mimi niko na shindana naye akisikia muziki atasema, uh, ah, ama, uh, ama, ama ni message message yangu ni yako mziki message, yako, mm. Ni message yeah. ya watu wote mm. uh, ndo maana mimi si si kwake na na, na spirit ya kushindana sana mimi uh, mimi nashindana nashindana sana na mimi pekee mm. mm. na feelings zangu nisikie okay ni wakati ya kusema hivi nitasema, wala sitasema. mm. Yani vile hapo hapo, kwenye safari yako, muziki, aina ya muziki ambao unafanya hadi sasa, pengine una album ama ni ngoma zipi umetoa hadi sasa, na ni ngoma gani ambayo ukizi... so far nimetoa uh, nyimbo, so far nimetoa nyimbo tatu, ndio tau umunu na kwa mwezi wa wa kumi na moja ndio itatoa ingine mm. Uh, na 2025 mm. mwezi wa pili February nitatoa album album mm. album yangu ya kwanza, uh, kwanza ku, kusema, yeme, ni mara ya kwanza kusema hivi ni, ni nitabadilisha jina la album yangu. Mm-hmm. Ilikuwa inaitwa Umunu, itakuwa inaitwa Yewe Munu which means hey human. Okay. Uh, ni album ya kuambia tu watu about humanity about, yeah, yeah, nah. Life in general. Okay. Yeah. Safi. Ah, uh, labda akapela tu ya wimbo wa Amazi. Amazi. Amazi. Mm. Ah, uh, tuna audience hapa. Yes. <laughs> Okay, nitafundisha kitu kidogo tu. Mtasema neno moja. Amazi. Amazi. Amazi. gukora umurimo abasoda nabo bakayesa bwa kubi iyo barimo gukoresha imbunda I'm umuco nta mugabo ujya kuvoma akora akazi umugore akagenda agakora ko ashoboyeruko yacyura make inyotani yico umugaboru yes beautiful Kutoka Kigali, Rwanda, amazi eh, kutoka kwa kwake keni mira zano. Yes bwana. mm -hmm. Eh, na, napata jina <laughs> eh, mwanzo mwanzo ilikuwa inachanganya. mm -hmm. Ndo unajua ndio Kigali ilivyo bwana, nianza kuchanganyikiwa na, na toto wazuri alafu wewe <laughs> ah, bwana vipi B3. Yo yes mzee wa trap Ah, eh, unajua wewe unapaa nao kwenye ndege unarudisha Kigali. Wapangaji wako tabani. Eh, watalipa, watalipa rent. Eh, muziki saa hii ukiangalia Afrika Mashariki na Afrika hata duniani sasa muziki ambao unashika kasi sana ni amapiano. We umefikiria ume kufanya trap, labda uingiza mapiano ndani, ama we umeamua tu ukwamilie trap tu? Mi sipendagi mtu aniite rapper hivyo, mm. Hivyo mi niko artist, niko musician, niko nafanyaga kila style ya muziki mm -hmm. Lakini identity yangu ni hiyo, hip hop ni hiyo chinya trap Bwana, hii ndio kwanza tunaanza kama u umesikiliza ume kwa mara ya kwanza, naomba nisikie shangwe kutoka upande wa pili for Bidre, make some noise for Bidre. some noise noise for for Kedi Mirasaro, that's what's up, that's what's up. Nico Baze.