Imetimia saa kumi na mbili na dakika kumi saa za Afrika Mashariki, tupate makala nyumba ya sanaa na kuwasalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Stephen Mumbi. Kama ilivyohada, hii leo utakuwa na mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya kutoka kule katika mji wa Goma, anaitwa Torina Boy. Karibu sana msikilizaji, tujiweke sawa kwanza, kabla ya mwenzangu Ruben Kakule iliyokumbuka akijiweka vizuri kuzungumza na msanii huyu Torina Boy kutoka kule mji wa Goma. iliza Torna Boy akijigamba hapo, msikilizaji, bila shaka. Ruben Kakule likumbuka, upo sawasawa hapo Goma, anza mazungumzo yako Murwa na Torna Boy. Unaweza kutueleza, Torna Boy, umeanzaje kazi hii ya usanii? Ya kazi ya usanii nimeanza kitambo sana. Unajua mimi kabla ya kuanza mziki nilijaribu kwanza kufanya danse. Nilikuwa dansa mkubwa hapa Goma. Nilianza cheza dance tokia nilikuwa mtoto. Tulikuwa na grupi kubwa hapa, inaitwa Magic Dance. Ilikuwa katika ilikuwa kati ma... katika... ya magrupi ma ambazo zilikuwa celebrity hapa katika maarufu ya maarufu hapa Goma, na mjini kwa watu wa Goma, ilikuwa grupi ambayo inafanya vema. Wakati nilikuwa nafanya dance, nilikuwa na inspire sana music, sababu mziki na dansa inaenda pamoja eh. Wakati nilifika kipindi kimoja mziki kaninspire sana, nilikuwa nafuatilia sana wa Tanzania, nilikuwa nafuatilia sana wa Naija, hata na wasauza wakainspire kufanya mziki wangu, na nikajaribu eh, kuingia siku yangu ya kwanza studio. Nilingia elfu mbili kumi na mbili, elfu mbili kumi na mbili ndio maana nilingia studio mm -hmm. Nikajaribu kufanya nyimbo moja, ilikuwa nyimbo ya mapenzi ndio nilijaribia. E, lakini wakati nijaribu kufanya hiyo nyimbo nikoona mapokezi kwa mashabiki nini, wananisupport, wananiambia bwana, mbona unajaribu, unafanya vema, nini sujaribu kabisa, tunaona muziki una kipaji na kitu, bwana jaribu, tutakusupport. e, ndo na mimi muziki ilikuwa kama vile, e, ilikuwa kama vile ndoto, ilikuwa kama kitu ambao napenda na, na, na sana kufanya, so nikajifocus sana na muziki wangu. Leo naendelea na muziki, leo nakuwa na mashabiki, leo nafanya muziki ambao unasikilika popote pale na sijafanya lakini niko nafanya so kusema mm -hmm. Sijaanza sijaanza ndo natafuta anza sasa. Nataka kuanza ya sasa. Yani uko bado mwanzo e, ndo ndio ndo. Mwanzo ile mnaweza sema mm -hmm. Si yakuwa mwanzo mm -hmm. nimeshafanya lakini mimi nimeona kama sijafanya inabidi tena nifanye mm -hmm. Zaidi. Unakumbuka kitu gani ambacho umewahi kufanya mawimbo ambao umewahi ku, kuimba afu kakuletea shida, namaanisha baadhi uh, ya changamoto uh, ambazo pengine ulikabiliana nazo katika tasnia hii ya muziki? E, mimi kwanza ni msanii ambao na, nafanya muziki wa waku, waku, wa kuelimisha na kufurahisha. Mimi sifanye muziki wa, wa, wa, wa, wa siasa ama muziki wa, wa kuleta shida. Hapana, mimi ni msanii wa, tunaona sisi tunaishi e, katika mji ambao obo vita nini alo, hatuwezi ishi kila siku kwa vita. Kuna wakati ambao sisi kazi yetu ni kufurahisha wale watu wakulia kila siku, kuna wakati wakuwafurahisha, na hatuna kingine kitu cha kuwafurahisha isipokuwa mziki. Wakisikia mziki, yeah. Mziki ambao tunaimba pengine, pale wanaweza kujisikia freshi, wana mawazo napunguka, wana, tuna, unajua sisi wana mziki wakati tunaimba tunaangalia watu ambao tunaimbia, wanafurahi na sisi yeah. Pengine anatuletea kafuraha kusema, wanasahabu shida wanasahabu vitu ambavyo tunapitia, mafariji mafariji. Lakini kusema mziki ambao nimeshaimba inaletea shida haipo, kwa sababu mimi sio revolution, sifanye mziki wa revolution, sio mwanamapinduzi ya, nafanya mziki wa kufurahisha na kuelimisha mm -hmm. yeah na kuwafanya watu wacheze, wacheze ndo wasahau ndo, mateso mateso, wasahau shida ndo kazi yetu na madeni ndo ndo. Kuna jamaa mmoja kaniambia hivyo eti bwana, yeah. E, sisi wengine ni wasanii kweli, lakini kikubwa ambacho yeah, tunatamani ni kwamba watu wasibaki kwenye masumbufu, masumbufu haya ya vita mm, kila siku E, wengine yeah, hata mpaka wanajipata wakati anasikiliza na muziki wake. Mtu ameniambia wa eti ukisikiliza muziki wake hata na madeni yote utasahau, yeah, na shida zote za maisha sawa sawa. Yes. So, so. Na ni aina gani ya muziki unafanya? Uh, nafanya aina yote ya muziki mimi, mm -hmm. Niko, niko polivalent nafanya na na aina yote ya muziki, nafanya afrobeat, mm -hmm. nafanya dancehall nafanya RnB no. Na, nafanya pia na, na, na, rumba, na na, rumba na, na ndombolo, okay. Sababu popote pale hata ukinibeba kwenye nyimbo za, za Mungu kule Batibukuku ntajitosha na mimi, nafaa mziki yoyote, lakini mziki ambao nafanya kwa sasa sababu na, ni, ni afrobeat ama piano ndo, no. Mziki ambao kwa sasa naikalia na niko katika wale wasanii ambao wanaongoza mziki wa mapiano Kivu mm. Ukiongea mziki wa mapiano pale pale unaangalia jina ya Torna Boy inakuja, inakuja sababu ni stili ambao tumekuja kuburudisha wale watu ambao mm-hmm wameshalia siku nyingi mm, wamesha teseka. Sa mapiano ni muziki wa kuonyesha kama, mm, Afrika sio tu mateso, sio vilio, mm, Afrika nao wana haja ya kufurahi. E, ina maana e, okay ina maana yeah, wakati mwingine unapopiga afro beat, unajisikia kuwa na fahari yani unaji, yeah, unaji unakuwa proud unajisikia, yeah, unajisikia unajisifu yeah, unasema hapa ndio pangu kabisa kweli nimeshafika penyewe, ndio hivyo kabisa <laughs> hey. Na sasa hivi unaweza penda tu kabla kuendelea tupige wimbo gani? Ah, uh, nyimbo ambayo unaweza penda tupige kwa sasa mm -hmm. E, ni nyimbo wangu ambao ilini iliniuzisha tena zaidi mm -hmm. ulufanya, e, uh, uh, ni nyimbo ambao uh, ilinipatia ilinifikisha na ikanisikilizisha nje ya nchi mm -hmm. nje ya Kongo ni nyimbo ambayo ilifanya vema ilitoboa, mm -hmm. Ni nyimbo wangu ya Yesu Kamata Bizu, wow. E, ambao nilishirikisha msanii kubwa kutoka Kongo Kivu, anamuitaka Fande Redi, mmoja mm -hmm. kati ya wasanii wanaongoza game, pia fresh mm -hmm. ni nyimbo wangu ambayo naweza penda ni nipatie shabiki wasikie, sababu wakisikia hiyo nyimbo wanawazaka turu na boi tu <laughs> hey, hata mi mwenyewe natamani walau uni, unipe maonjo kidogo tu kama akapela. Nililala jana wengine wa kuamka, Baba Yesu kamata bizu kama nikoleo, ni kwa neema yako Baba Yesu kamata bizu. Wamoja walikufa na sida, wengine wakakufa na sida kula nyama na kirda ila mini mzima bila shida, nilianza kama adama jigo ona ona, leo wananita turna boy. Sasa leo naonekana kukaliko Saint Esprit mina enjoy. Tumwabudu Mungu hai, abudu Mungu, abudu Mungu, hey mama we abudu Mungu, hey, hey Mungu we Kweli kabisa ndo hivyo yeah. Yani, kama ta bizu ni nyimbo ambayo iko kama iko kama, kama vile nyimbo ya sifa iko kama vile iko kama vile nyimbo ya kumshukuru, ndio nyimbo ya kumwabudu Mungu, unakosa mm, kama umpatie nini eh, ndio unakosa una namna ya kum kumwabudu, nasema mm, yani sina cha kukupatia basi, mm -hmm. na kukupatia busu na, na kubusu kwa sababu kubusu, kubusu mtu ni, ni kama vile tendo ya, ya ya kumheshimu ya kumheshimu ya ama singeamka, sina uwezo, sina wa kumpatia ni ni ni mzir, ni eti mm -hmm. yeah. pesa nimurizishe, yeye ndio anaweza kunirizisha, sababu ye ndio mumbapaia na mbusu tu, kwa heshima ambayo aliniumba nayo, napatia vizuri mm -hmm. yeah. yes, Kama ndiyo kwanza unafungulia redio yako, unampokea vizuri Ruben Kakule lukumbuka, akiwa kule katika mji wa Goma mashariki mwa DRC, akizungumza na mwanamuziki wa muziki wa kizazi kipya. Unasikia miondoko yake ya kisasa kabisa, kugongea mapiano mujarab, na ukifurahia bila shaka, huwezi amini. Mashariki mwa DRC, vita inazungumzwa sana, lakini pia burudani ipo na imesheheni. Maisha lazima yasonge. Mimi ni Steven Mumbi, asante kwa kutupokea ukiwa hapo Beni, Kisangani, Ituri na kwingineko huko. Nazungumzia Kivu Kaskazini, hali kadhalika Kivu Kusini. Tunasikika vizuri kupitia masafa ya FM Kigali, Rwanda, Bujumbura, Burundi, pale Mombasa pamoja na Nairobi nchini Kenya, hali kadhalika Kisumu katika nchi hiyo ya Kenya. Tunasikika vizuri kupitia masafa ya FM na kwingineko katika nchi za Afrika Mashariki. Kule Juba Kusini pia unaweza kutupokea eh, vizuri. Lakini pia kupitia www.rfiswahili.com bado na kuelekeza kule kwa mwenzangu Ruben Kakule lukumbukaumbukbela. Tuelekee kwenye biashara, sanaa yako ma nyimbo zako unaziuza vipi? E, sisi wasanii wa Kivu e, tuna matatizo kidogo kuuzisha muziki, lakini tuna imani sababu tunafanya muziki mzuri na vizuri vinaziuzishwa vyenyewe vinajibeba, vinapendwa. Ni kusema kuuzishwa mziki kwa sasa, tuna, tuna matatizo kidogo ya management nini, sisi wenyewe tunajiuzisha Tunajua sifa za mdomo ni kukutupatia tu, eti brother, umeua, brother, umetoboa yeah. Brother, lakini mm. haujanipatia au mm. kitu ya kunibeba katika njia ya kutafuta, ya kutafuta kitu kidogo ya, ya kuridhisha muziki wangu mm. na, na masuala ya sanaa kutusaidia hapo Sema ni ngumu tu, unajua Goma, kama hauna mtu ambayo anatumika msanaa, hakuna mtu ambao ni mtu mkubwa huko mm. ili akusaidia ama kuongoza akukokote, ni, ni, ni vigumu yeah. Wanatusikiaka yeah, wana yeah, yeah, yeah. Na penginepo kuna mashabiki wetu wanatupendaka, lakini kutusaidia kusapoti sanaa yetu kungali mm, kazi sio kesho ama kesho yake, lakini kuna wakati ya kutengeneza sisi wasanii tuanze kujisikia kama tunajivunia sanaa yetu ya mziki, ndiyo, ndiyo. lakini hatuchoki sababu sisi kia maana ni kufanya mziki mzuri. Mziki mzuri najibeba, ni kusema hata sio sanaa sana yahapa Kongo tu ndio naeza kutusapoti mm. mziki kwake na haikwake na, na limite haikwake. mm -hmm. haina mpaka, mpaka. Nikusema mm. hata tukitoboa hata tizi, ama Uganda yuji UG, ama Kenya mm. Kigali, Burundi mm. tukifanya mziki mzuri huko huko, tunaweza kupata hata mtu akutuita, blaza, tumesikia mziki wako hivi na hivi, tunataka tukusaidie, naweza pia sedio. mm. na watu wengine sio tu wakongomani ama sanaetu ya hapa mm. kweli kabisa. wewe mm. unapatikana vipi mtandaoni kwa wale ambao hawakufahamu? Ukitafuta kunipata mtandaoni ni unaandika tu Tourna Boy, Tourna Boy, t u r n a space boy b o y eh, Tourna Boy YouTube, Instagram mm tur Tourna -hmm. Boy TikTok, Tourna Boy platform zote Spotify, Bomplay, yani Tourna Boy tu mm -hmm. Ukita, ukipenda kunifuata kabisa ama kupenda kusikia kazi zangu ambao nafanya unaingia tu YouTube tu na unatafuta tu, unabona, fuatilia kazi zangu na mimi najua Uh, utapenda. Kazi ndo kazi yetu hii, sawa sawa t o, -o u r -a n a turna boy oh, yeah. Namna hiyo unapatikana mara moja. Okay, sasa ungependa kumalizia, tucheze tena muziki gani wa kwako, ambao wewe binafsi yeah. na wenyewe unapousikia yeah. si tofauti, yani ni kama vile tu Yesu kamata bizu yeah. wengine uh, ambao tumalizie nao ya yeah, muziki ambao unazataka ni nimalizie nao kwa ku kwa kulaga shabiki wangu na wote ambao wananisikia Afrika, ni muziki wangu ambao dunia nzima, dunia nzima pia ni muziki wangu ambao unaitwa Depot. Ni kati ya muziki pia ziko nafanya vema hapo, mm -hmm. na ziko natoboa kwanza kwenye mtandao ya jamii TikTok, zina challenge nyingi sana na ni muziki ambao ina mashauri na ni ya mapiano tu, muziki mziki ya kuchezesha wa kuelimisha pia ni nimili hiyo music ya depo, akwambia wa, wa dada ambao wameshindikana kwa saizi watoshe madepo wazali. Unamaanisha jalala ama hapana? Depo ni kitu na depo ni kitu ambao depo unajua ni, ni, ni, ni neno ambayo iko mkifaransa. Ndiyo, lakini kwa Swahili sijui wanahitaji wa, ni kitu ambao kitu ambao wanamke hata wamama wanacheka ndani ya mwili oh, ili wafunge vizazi nini. Sasa imekuwa kama kawaida na watoto wa wa miaka uh, miaka hmm, kumi na tano kumi na hmm, sita wamesha anza tia hiyo vitu ya kusema eti wanapenda wafanye biashara mm, wakatia hiyo vitu, ndio tuliwashauria watoshi hiyo vitu ili wasipate ujauzito. Wasipate ujauzito ni vitu mwa oh, sisi, sisi wanamziki kama mimi niliwaza, ni vitu ambavyo vili nichanganya hmm. hmm. Mungu alisema tuingie duniani tuongezekeni tujaze duniani. Mungu anakupatia uwezo wa kuzaa, mm, unataka uifungi yao, unamaanisha kwa depondo ni ni, ni, ni, ni ni vile vile vile vi, vi, vi, vi vile vile ambavyo wanawake wanatumia kuzuia wanatumia, wanatumia, mimba. Mimba sasa wa, u, kuna, kuna watoto pia mm. Wa kumi kumi na tano mm. Kumi na sita wewe, haujakuwa hauja, hauja hata na miaka ya kwanza, panga uzazi unaanza tia vile vitu juu ufanye biashara. Kuna watoto wameshaharibika ribika kimalaya ki nini vitu ya hivyo, ndo tumewashauri watoshe huyo vitu wazae, tupate nafasi ya kupata wimbo huo depo yeah. na boy tumepata wimbo huo, na pengine tuambie neno gani umesahau kumwambia msikilizaji wa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI katika makala ya nyumba ya sanaa ya. Mimi naweza tu kusema nashukuru kwanza kwa kunipokea RFI sababu, ni, ni kwangu ni shukrani kubwa, na nikusema sisi ni wanamuziki tu, kwa hapo kazi yetu ni kuimba, kuelimisha jamii, nikusema tuna tunatamani kupata wale watu wa kusapoti muziki wetu Turnaboy ana ana, ana bezoin ya kutafuta huyo mtu wa kumsapoti, wa kufanya naye biashara, sababu mimi ni biashara. Ukifanya na mie mziki tutafanya biashara pe, tutapiga pesa, tutauzisha, tutatoboa. alafu natafuta huyo mtu wa kusapoti mziki wangu tu, tufanye business music, itakuwa kitu kikubwa, sio tu tuna boy kusikiliwa Goma Kivu nzima. Hapana, natamani mtoboe popoti pale Afrika. Nipa fursa ya kukunja jamvi hili la makala ya nyumba ya sanaa. Msikilizaji wa RFI Kiswahili, ulikuwa ukifurahia safi makala haya ya nyumba ya sanaa na nilikuwa ukimsikiliza Ruben Kakule, ulikumbuka akiwa na thoro na boy kutoka mashariki mwa DRC. Mimi ni Steven Mumbi, nifuate mitandaoni, andika tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwaheri, nafurahia muda wako.