Afrika Mashariki hivi sasa ni saa 12 na dakika kumi. Nampisha DJ Fly pamoja na Vitali Mwagisho Kulembwa DJ Fly. Nico Bez, ndani ya kipindi Nico Bez, RFI. Yes, msikilizaji wa Nico Bez, kwa mara ya kwanza kabisa tunakukaribisha live on location na kukupenda moja kwa moja kutoka mahali ambapo shughuli hizi zinapigwa, na leo hii tumebahatika kuwa na msanii ambaye kwa mara nyingi umekuwa ukimsikiliza tu, lakini leo tumemnasa, atajitambulisha kwa sababu anao uwezo, labda tu kwa intro tu ya kapela sikia sauti yake yonde bolingo bolingo nga nalovayo nga nalovayo nga nalela mama nalelayo nga nalela bebe nalelayonanong <coughs> ya motema Mr. Flori Red Pen, vipi? Ah, bro, nimeshukuru, niko salama. Karibu sana kwenye makala ya Nico Base. Yes. DJ Fly. Kwanza tumefurahi kwa sababu umeitika mwito na ku kuja na kupata nafasi hii ya kipekee ili wapenzi ama mashabiki wako wapate kufahamu zaidi. Kwanza kabisa, labda no, unajihisi namna gani kupata ah, nafasi kwenye makala ya Nico Base? Nimehisi furaha sana. Unajua <laughs> si nafasi ya kila mtu anapata nafasi kubwa kama hii. Nimeshukuru mm sana. Karibu sana. Labda kwa mtu ambaye anakusikiliza kwa mara ya kwanza, anauliza, anajiuliza huyu Uh, Flori Redban ni msanii ambaye ako based Kenya Nairobi lakini amezaliwa huko Kongo mahali inaitwa Bukavu. Umeuiba moyo wangu ukaniachia mwili kama tatu, umeshachora ndani ya moyo wangu, maua yangu unavutia hisia zangu Maua yangu unavutia, siazabu malaika bila mabawa, unafanya moyo wangu unapagawa, nikiwa nawe niko sawa, niwewonani fa mi adamu nawe ah. Wanangu wa Bukavu, kwa hivi sasa, kama unasikiliza basi, tuko na mwanenu hapa anawakilisha Bukavu. mitaa gani? Uh, nimezaliwa Bukavu mahali inaitwa Nguba. Bwana wanangu wa Nguba, Nguba. Yes. Nguba. Niko na mwanenu hapa live kwenye Niko Base, labda tuanzi, uh, tu uh, safari yako muziki imekuwaje? Uh, safari yangu ya mziki ilianzia Kongo. Uh, unajua in nature sisi wakongolizi wote wa tunakonga wasanii hata kabla hujazaliwa ukiwa tumboni music... <laughs> music ni part ya culture ulure. mm. Yeah. Then nilianzia hapo kwa makwaya nili nili so nikaenda Rwanda, place ambapo nilikuwa nasomea mm -hmm. nilisomea huko high school Kigali mm. Uh, ndo nilirekod muziki yangu ya kwanza ah. Yeah. Sasa kutoka Kigali ndo ukavuka uh, boda tena ama? uh, nilirudi Kongo mm -hmm. uh, nikafanya university hapo mm -hmm. uh, ndo nikakuja sasa kuja Nairobi. Oh. Sasa safari yako ya kuja Nairobi ilikuwa sasa umeanza professional ama muziki kuenda professional sasa ama ulianzia huko nyumbani? Uh, nyumbani e, siwezi sema kama nilikuwa professional huko mm. Tu tunafanya kama tu vijana wa mtaa. Mm. And then sasa kuna marafiki zangu wao walitangulia kukuja huko mm -hmm. e, kukuja Nairobi. Naam. Eh, hey, wakanichocha eh, hey, Nairobi mziki nalipa, so, waka nasikia Kiswahili kimebalika, wakakuchocha <laughs> <laughs> so nikakuja Nairobi ndio, then wakanizimia simu ikabidi, hey, sasa nimeshafika mjini nijipange sasa, yeah. Sasa uko mtaani <laughs> uh -huh. mm. Sasa e, wewe ni msanii ambaye unacheza mziki wa aina gani, ama mtindo wa mziki ambao unacheza ni wa aina gani? Uh, mziki wangu naweza sema ni cocktail ya music, mchanganyiko yeah, uh, ya yeah, uh, mm -hmm. afro fusion Nani. na mix rumba uh, mziki yangu ya yenye nimekomaa nayo mm -hmm. Eh, afro beats bongo flavor. Unajua pia side yetu ya Bukavu mm -hmm. tuko sana connected na East Africa yes. so tunasikiza pia mziki ya Tanzania sana mm -hmm. so na mix hiyo cocktail ya hiyo music yote eh, niki fuatilia mziki wako, una aina ya mziki ambao ni umetulia. nini na kusukuma uwe na mziki wa aina hii? mimi ni mtu mwenye napenda sana vitu za hisia mm -hmm. uh, na niligrow nikisikiza wasanii wenye wanaimba na utulivu mm -hmm. wakina Lokoa Kanza, wakina Papa Wemba a mm -hmm. uh, wako wanafanya mziki ya kelele mm -hmm. so hizo music ndio zili inspire nikajaribu pia kuanza create sound, sound yangu mm, yeah. Kuna wimbo wako fulani ambao umetia kizungu kingi sana promise maamoja kati ya milioni nimekupata pata K kama kivuli na kufatafata ezi lako nimenikamata kamata mateka usuri wa wako rembo wako nimezama kwako nimeci Wakongomani na na Kizungu. <laughs> Labda mtu angejiuliza mbona Kizungu kingi, ni mazingira ambamo ulikulia ama vipi? Kwa sababu labda mtu angefikiria ungeimba Lingala ama French ah, au Kiswahili kichanganya changanya, lakini kuna wimbo wa Promise umepiga sana Kiingereza, nikizani niliyopatia chorus peke yake basi. uh -huh, uh -huh. Kiingereza ngumu mm -hmm. Ni, ni Kiingereza simple mm -hmm. yeah. the promise uh, nini ilikuchagiza ama nil likusukuma utoe wimbo wa Promise? uh, nakumbuka nilikuwa na nikitoka Mombasa Mhm. Mm eh, maaba ilikuwa imenishika, imenishikaso uh -huh. <laughs> uh, nikirudi nilirudi na, na nje ya gari mm -hmm. Eh, so nilikuja nikisikiza track fulani eh? Mm. na nilikuwa kwa hiyo mood ya ya mapenzi unaelewa, au ulikuwa mkutana na Amina huko? <laughs> <laughs> so ndo hukoso, nikajinspire kuandika hiyo song ah, yeah na Safari yako mziki tangu ingie Kenya imekuwa kwaje? Kwa sababu mziki wa Kenya ni mtindo ambao unaibuka leo, kesho kunakuwa na nyingine. Kwa hivi sasa tuna Abantone hapo kul, mm. nyuma kulikuwa na Gengetone, Kapuka, Black Market Records hapa Kenya mazingira umeyapataje? Kenya mi nimekuwa sana kama songwriter mm -hmm. Nimekuwa nikiuza music hizi miaka zote, nikiandika, nikiuza. Ndio maana wananiita Red Pen kama songwriter. Kwa hivyo hapo kwenye uandishi wa muziki yeah. Labda kuna wasanii wakubwa ambao wa humu nchini ama wa nje ya Kenya ambao umewaandikia mziki labda Eh, nimefanya na wasanii wengi. So mimi nikikuja Kenya nilikuwa na work main switch huko kwa kina Jagwa mm huko -hmm. ndio nimework sana mm -hmm. And then nikakuwa official songwriter wa marehemu Papa Dennis. Ah. So songs zake mingi ni mimi nilikuwa nikianzika, mm -hmm. ah. So nimework pia na wasanii kama kina Kolo wasanii wengi ah. Yeah. Yeah. So napata sababu ama mahali, safari hii ya kuandika nyimbo za kusifu sifu, kuna kusifu Mungu pia ndani, yeah. Napata kwa sababu ukimtaja Kolo alikuwa upande ule mwingine yeah. Kwa hivi sasa yuko upande wa pili uh, yeah. Ameokoka yeah. Uh, Papa Denis marehemu pia alikuwa anapiga nyimbo za Injili yeah. o gopa, o gopa. She's a beautiful devil. Anapenda soft life, anapenda model, na pengine miongoni mwa wasanii ambao umewafanya umefanya nao kazi hapa nchini Kenya, yeah, ni kitu gani ambacho umejifunza kutoka kwa kutoka kwao, kwa ujumla? Project yangu naweza sema okay, ya kwa latest projekt zangu ah. <laughs> nimewak na Gilad, mm, uh, Gila, yes. nimewak na Vicmas siumbua mm, um, but... eh, mm -hmm. Nimewak pia na wasani wengi wenye unajua kama mtu aja kupea kredit mm, so unanyamaza, usijipee tu hiyo kredit labda tukimalizia msikilizaji um, ama fan wako ambaye angependa kukufuatilia kwenye mitandao ya kijamii eh, wanakupataji? Flori Red Pen, f l o r y mm. Red Pen kama kalamu nyekundu mm. Eh, sana sana eh, nataka watu wa wafolo kwa spotify yangu sana, msikilizaji wa nico bas, Flori Red Pen. Labda tukimaliza tu dondosha kitu chini kwa chini, alafu twenzetu RFI music, RFI Kiswahili. Tuko ndani ya Nico Bez. Uh, Flory Red Band, moto linawaka, moto unawaka hey, e, <laughs> moto linawaka, moto unawaka <laughs> hapa ndani ya Nico Bez Flory Red Band, Asha pata jiko <laughs> nawasha tu DJ Fly. Asante sana kwa kusikiliza Bwana, hadi weekend ijayo, bye bye.