Dakika kumi, Afrika Mashariki. Na sasa tupate makala nyumba ya sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Hii leo ninaye Steven Ibrahim maarufu Ed Music toka, tukizungumzia safari yake ya kimuziki ya. Mimi ni Steven Mumbi, karibu sana msikilizaji. Karibu sana Ed Music katika makala ya nyumba ya sanaa. Asante sana, nashukuru sana na kifupi wendo furaha yangu olio na uhitaji wa kuwa nawe nitimize ndoto na wewe uwe mama wa watoto wangu olio na kupenda nawe pende pia niwe moja kwenye hii dunia unipe shima yangu nikupe yako mm. Shida nyingi tutazipitia, changamoto hii, ni dunia amsole, tapokukosea oh. nazona siku za fula natazinasimama oh. mawingu yanagandana, yanashuhudia penzi letu mwambie oh. oh. oh. oh. baba na mama oh. Unde tutaoana ah, mana tunafanana ah, uje upajue kwetu oh, oh. haya haya haya, haya, haya. Mm, so Penzi ni mahaba. Kwa nini mahaba? Ah, mahaba ni zaidi ya upendo, unajua, yn yani mahaba ni, ni upendo ambao ni wa kweli. Maana yake mahaba ni zaidi ya mapenzi, zaidi ya mapenzi, yani mapenzi yaliyo kisiri. Ni mwaka gani ulitunga kibao hiki? Ya, ilikuwa mwaka jana ndo nimetunga kibao hiki cha mahaba. Lini hasa umeingia kwenye sana hii ya muziki? Ah, sanaa nimeanza toka elfu mbili kumi na tano. Aa, mamangu mimi ni mwimbaji, okay, yaani mwimbaji wa kwaya pia ni mzee wa kanisa, kwa alikuwa anaandika nyimbo zake, tunaenda naye kanisani tunaimba, tunaimba, tunaimba mwisho siku, na mimi nikaanza zile Sunday school kuimba, nikaimba mashule me, kwenye mapati magadration zile Kipaji changu kilipoanzia hapo, lazima kabisa. kuna wimbo wa dini wote unaokumbuka, wote ule ya, za dini zipo nyingi, zipo nyingi sana ambazo nazipenda pia, naziimbaga sana unaweza no, ukaimba kuna dini, kuna nyimbo moja ya Good Luck naipendaga sana, Good Luck Gospel mm. Msikilizaji ni msanii wa muziki wa injili ama nyimbo za injili kutoka nchini Tanzania. Twende kidogo tu matendo yako maku hivi, mimi Mungu, ningekulipa nini? Ulikonitoa nisilia moyo wangu matopeni topeni, ukaniketesha na wakuju, ulinipa heshima, ukanifuta machozi. Asante o baba, natashukulani zangu kulani zangu ni kwako Baba we. Hongera sana, asante sana. Huu wimbo unaitwaje? Unaitwa Shukurani. Shukurani ni wimbo wa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa makuu aliyotenda. Na wewe bila shaka unamshukuru Mungu kwa makuu aliyokutendea. Ah, duniani kila mtu sio mimi tu, yani tunapoamka tukiwa tumepumua, kwa sababu kuna watu leo hii wanatamani watembee hata waongee kama sisi, lakini mwisho wa siku hawawezi kwao. Tunapoamka tukiwa na pumzi tukiwa na uhai ni jambo la kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa sababu ndo amesababisha sisi tukuwa hapa yeah. Haya, tuzungumzie safari yako ya muziki toka Kigoma mpaka jijini Dar es Salaam. Msikilizaji, unapozungumzia Kigoma ni magharibi kabisa mwa Tanzania ee, unazungumzia pembezoni mwa ziwa Tanganyika ndio mkoa ambao upo e, magharibi kabisa mwa Tanzania. Maana yake unazungumzia kutoka Dar es Salaam ni zaidi ya kilomita 1000 mpaka ufike Kigoma safari yako ilikuwaje ya kimuziki mpaka ukaamua kutoka Kigoma mpaka kufika Dar es Salaam? Nimefanya mziki Kigoma, mwisho wa siku nilitoka nikaja Mwanza. Nilipokuja Mwanza, Mwanza pia nimefanya mziki. Nimefanya mziki Mwanza kama miaka mitatu hivi. Msikilizaji, unazungumzia Mwanza ni kanda ya ziwa, manake ukiwa Mwanza ni rahisi kwenda Uganda, manake utaelekea Kagera, lakini pia unaweza ukapitia mkoa wa Mara ukaingia moja kwa moja uh, ukaingia moja kwa moja nchini Kenya ama ukapita ukapanda meli ziwa Victoria kwenda katika nchi hizo mbili. Ya Kigoma nimetoka Kigoma nikaja Mwanza. Mwanza nimefanya kama mi, miaka mitatu hivi pale mziki. Mwaka gani safa, huo? E, safari yangu toka ilikuwa elfu mbili kama kumi na nane hivi. Ya kumi na nane ndo nimekaa nime, nime Mwanza pale. Safari ni ndefu sana changamoto ni nyingi sana, ila hiyo ni kiufupi tu kwamba paka kufika Mwanza. Muziki wako ulifanya vipi? Mwanza nimefikia kwa blaza yangu ambao tunazaliwa tumbo moja, ndo aliniita pale. Nilikuwa nafanya kazi za umachinga, natembeza nguo, huku nafanya na mziki. Safari yangu ya Mwanza nimefanya Mwanza lakini ah, mwisho wa siku nitamani kuja Dar es Salaam. Nimekaa Mwanza lakini bado shauku yangu ikawa ni ada. Mwanza nimekuja Dar. Mwanza ukurekodi kibao chochote? Mwanza nimerekodi nyimbo nyingi kwa sababu nilikuwa chini ya lebo. Lakini kama unavyojua kuna lebo ambazo zinakuwa zipo serious. Kidogo ile lebo tuliyofanya kipindi nipo Mwanza haikuwa ipo serious sana. Kwa hiyo nimefanya nyimbo nyingi, lakini hamna hata nyimbo moja ambayo iliyopandishwa hewani wala kwenye dikto zote. Kwa hiyo niliziacha nyimbo zangu zote kama salasini na nikafuta kichwani nikaja nikaanza maisha, maisha mapya Dar es Salaam. Ukaanza upya kuna mbali na hiki kibao kilichogonga hapa cha, e, cha mahaba, kuna kibao kingine kinaitwa atanipenda penda ya atanipenda. Ni nyimbo ambao, katika nyimbo zangu naipenda kwanza, ya, naipenda ina, ina hadithi ya maisha mboo folili mimi alinikuta Yaliku, yaliku, um, maisha halisi uliopitia? Yeah, man, ni, ni maisha ya mahusiano lakini pia ni mimi, ya kwangu mimi alionikuta. Haya, twende kina kwenda vipi, utanipenda mm. mm, mm, Baby, mina. changu ndowe usije apuna nipigwe mateke. Subila yako ndo mwanzo wa mimi kuwa na wewe ni subili, nitakuja siku moja baby, sawa sasa. Atanipenda nani, mimi? Atanipenda nani, mimi? Atanipenda nani, mimi, kama ukiniachoka enda zako? Atanipenda nani, mimi atanipenda nani, mimi sasa, atanipenda nani mimi, kama ukiniacha na donda la moyo. Na misemo ya wahenga, dalili ya mvua mawingu wepeke, na kupenda penzi usilipange mafungu. Najua wanasema mengi, ila usijali, nipo njia, oh ni narudi, oh my darling, mana kukuchitilo ni apana jichunge mupenzi, tutawana hata wakisema haina maana mupenzi, minoe kufa kuzikana, wahenge walisema kimfacho mtu chake kile, machangu ndoe usije hapo na oh oh. mtuchake, yo, sije, nipigwe mateke, hatanipendana nimi, hatanipendana nimi, hatanipendana nimi kama ukiniachana donda ra moyo kama ndio kwanza unafungulia redio yako, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ninayezungumza nawe ni mimi Steven Mumbi, nikiwa na Steven Ibrahim maarufu Ed Music. Tunazungumzia safari yake ya muziki na kibao utanipenda. Nini kinakusukuma kuja na nyimbo za namna hii? Ah, kinacho nisukuma ni kwamba ni ujumbe. So, tuimbe nyimbo ambazo za ujumbe, hata kama baba zetu nyumbani, mama zetu, najua mimi nimefanya nyimbo hizi, naona kabisa wanaonitafuta wengi, nilika tofauti tofauti, hadi wazee wananikubali, unaimba vizuri, napenda sana atanipenda, tilalila, anakutajia nyimbo zako. Najivunia sana kwa sababu furaha yetu ni kutengeneza mziki ambao ni mzuri, kwa sababu wazee wetu wanaamini mziki ni uhuni. <laughs> Ya, kama mziki ni uuni, natakiwa sisi tunaofanya sanaa tuwaaminishe kwamba mziki sio uuni. Siniambia hata we baba nyumbani na mama waliona Edmond anaharibika. Sasa ah, ni kweli kabisa, kwa sababu ukija ukaangalia pia tumetoka kwenye familia ambazo ni za dini. Mama yangu mi ni mzee wa kanisa kabisa, mzee wangu pia ni mzee wa kanisa kabisa pia, anapiga solo, anapiga lizi. Lakini, ah, waamini kabisa kupitia sanaa ya, ila tunachotafuta ni mafanikio. Mi naamini mzazi anapenda mwanae akifanikiwa, japokuwa kwamba tunapita tuna katika njia tofauti tofauti tofauti na wazazi wanazopenda, lakini tunachotafuta ni mafanikio. Mimi nikifanikiwa wazazi watanipenda, ndugu watanipenda, watanipenda, wote watanipenda, namna ataesema mziki ni uhuni. Ndio maana tunajaribu kuimba nyimbo ambazo zinakuepo na heshima, mtu yeyote anaweza kasikiliza Nyimbo zako zinapendwa zaidi na wanaume ama na wasichana? Ukweli kwenye nyimbo zangu mimi, nachomshukuru Mungu, yaani zinapendwa na rika zote, ndo nachomshukuru na jinsia zote, zote wanaume kwa wanawake, wazee, mababu na mabibi, wote wanazipenda, ndo nachofurahi mimi kwenye mziki wangu, mimi sina marika. Tuzungumzie kidogo biashara yenyewe ya muziki, elfu mbili kumi na tano, elfu mbili kumi na nane ukaanza, elfu mbili kumi na tisa ukaanza kufyatua vibao vi vyako, unaionaje? Kwanza anisemeze na ukweli, mimi nimetoka Mwanza, sijui hata kupiga gitaa ya na mimi, nimekuja Dar es Salaam, nimekuja kwenye kazi ya kusajili laini. Acha bwana, yeah. Ndio dili liokuleta? Ndio dili lionileta mselango moja. wow. wow. Joba na Dar es Salaam, unajua ukiwa mkoani Dar es Salaam inavyochukuliwa kwenye picha <laughs> Unaweza kusema ni si Marekani, Marekani mji mkubwa. Uwezi ukaja kirejareja, utapotea. Ndio, ndio, lakini juzi zimepita Kinondoni, naona sehemu amelima tu mahindi tu <laughs> <laughs> katikati mjini, kati ya mji tena Kinondoni watu wamelima mahindi. Kwa ndugu zangu, Dar es Salaam ni mji mkubwa kweli. Tanzania ni namba moja kwao. Oh, unapeleka salamu kwa wanaokusikiliza kule Uvinza, Kasulu eh, Kalema na maeneo yote ya mji wa eh, mkoa wa Kigoma, mkoa wa Kigoma, Kasulu, Katoro, Geita. Eh, ni kweli Dar es Salaam ni mji mkubwa na ni mji mzuri Pako fresh sana, pako safi sana lakini, ni tofauti na ambayo mtu wa mkoani anavyochukulia, lakini kuna maeneo ambayo yanaakisi huo Dar es Salaam wenyewe na mjini, mfano kama ukienda katikati ya mji posta kule Kariakoo ni hatari, unaweza ukapotea licha kupotea, yeah. Dar es Salaam ni kubwa, mm, ya ni kubwa, kwa sababu mimi huwaga nafanya kazi sometime naitwa kwenye, kwenye mbuga za wanyama kuwaimbia. Nilikuwa na mzungu juzi yame kama saa kitu Temeke hapa juu sasa. Alinikubali sana uimbaji wangu na kufanya kazi, akanichukua tukaja nyumbani. Tunafika nyumbani, anashangaa mitaa oh! ah, kumbe Desam kuna sehemu kama hizi. Anashangaa ah, anashanga. ah kumbe, kuna vitu kama hivi kwao. Desam pia ni nzuri, kwa sababu yeye amekaa Masaki, sawa. Ni kwa sababu ya mpangilio wa miji yenyewe. Maeneo ambayo yanazungumzia ya msikilizaji ni squatter, ni maeneo ambayo ya eh, ma, makazi duni, naweza kusema makazi ya saizi ya kati, kama ukiwa pale Nairobi E, inaweza ikawa maeneo kama ya Kibera kule, e, maeneo kama hayo, lakini pia unaweza ukapo hapo Kampala kuna mitaa ambayo imepangiliwa na kuna maeneo ambayo yana utofauti, ni wanaishi raia wa kawaida au raia wa daraja la chini. Haya, baadaye ulivyokuja Dar es Salaam kusajili line ukaona, kumbe e, kuna dili ya muziki bwana, mimi lengo langu ni kufanya mziki Kukutana jamaa yako mmoja akakufundisha kupiga gitaa. Ah, mimi jamaa yangu mmoja anaitwa John Gitaa ndo alionifundisha kupiga gitaa. Ile ibaanza kupiga gitaa ndo nikapata hamisha za kuimba. Kwanza kabla kupiga gitaa, ya kupiga gitaa nimeimba pia Skinde. Yaani mimi ngoma ya ukae ile bendi ya watu wazima. Ah, bendi ya watu wazima pale nimeimba kama miezi miwili hivi. Nimeimba pale. Nipo maliza kuimba pale nipo jua gitaa ndio ndugu yangu alikuwa anapiga kwenye ma, birthday, ma surprise, nini, tuka tunaenda tunafanya kazi kwao, nikaachana na biashara ndo nikalaanza rasmi kazi yangu ya mziki. Manake hu unazungumzia ni mwaka gani? Ha, ilikuwa elfu mbili tu na ishirini, elfu mbili na ishirini. tira lila ni kibao chako kingine Et. na ulikitoa muda gani? tira lila ina, ina mwaka mmoja kama na nusu. Kinakwendaje? tira lila mie kibonge na nawili mm. Mana sijuti niliyopitia, amini ni mafunzo ya dunia, walioniumiza mwanzo ndo alofanya nikafika kwako, ni kwako tilalila lila. Tila nimeshalewa, tilalila Tila lila ah, ah, mikwako, tila lila ah, tila lila ah. Ipi mipango ya usoni sasa? Ya yeah, namshukuru Mungu kadi ya siku, navyozidi kufanya kazi napata connection na watu tofauti tofauti Ya yeah, napata connection na watu tofauti tofauti, kama sasa hivi na pojuza wangu anaitwa Perfect Kamix, ndio pojuza ambao amenikubali kila napojisikia kurekodi, kila napopata idea na mtafuta perfect kamexi ananifanyia kazi. Kwa hiyo nimetoka hatua moja kwenda hatua nyingine, pia nina nyimbo nyingi sana, nina digital platform zote. Kwa nyimbo zangu pia zinapatikana kwenye digital platform. lakini pia nina nyimbo yangu mpya kabisa ina siku moja tu inaitwa Hasara. Hasara ni ngoma mpya, msikilizaji ameitoa wiki hii uh, maanake anasema bado ni ya moto kabisa. Inakwendaje na unazungumzia nini? Hasara unazungumzia mambo ya fedha? Ah, hasara ni mapenzi, yaani mapenzi, ambapo tunapokuwa kwenye mapenzi tunakuwa tunahusiana wa wow. mimi nakupenda, lakini chonde chonde mami, kuna moja mbili tatu nne tano sita mle kwenye hasara, ndio ameuzungumziwa tu haya, yeah. Sawa twende na kwenda vipi hasara Mm -hmm. Oh -oh -oh. Mm -hmm. Nachomba uniamini usinione moyo nimeji tusukweli kweli nikilema wegongo tufunge tu safari ya kufika malengo Nasamini kantaferi nikiwa na wewe mlembo, aye, ukweli nakumbia umewazidi wote kwasula na shepu lako, midomo yako lipilangi ya karote. Umenishika apo, unanijua, minakujua nikizinguwa, utaniambia usinunukiwa na hasira Oh, oh, oh, oh, asara moyo wangu mekupa tena naomba upokee asalal moyo wangu sobocha hivyo mifupo siniweke. Unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii? Katika mitandao ya kijamii, jamani napatikana kwa jina la Edi Music TZ, Edi Music, Edi ya e y Music Instagram na unaweka TZ, lakini pia kwenye dikto zote andika Eddie Music Mahaba Tilalila. Pia unaweza kuandika Eddie Music Hasala, unaipata yani bado ya moto kwenye dikto zote zote zote nchi. Na kushukuru sana uh, Eddie Music uh, jina lake halisi ni Steven Ibrahim, msanii wa muziki wa kizazi kipya akifanya sana hii ya muziki kutoka nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi. Pia nami nifuate Instagram hali kadhalika katika Facebook, andika Tinini Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Kwaheri kutoka Dar es Salaam.