Saa za Afrika Mashariki tupate makala ya Nyumba ya Sanaa na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania, na leo naye Obi Alpha, mwanamuziki wa muziki wa Injili na tunazungumzia sanaa hii ya muziki. Karibu sana Obi Alfa katika kwa makala. Ukizungumzia vibao vyako pendwa, vimefika mbali, ni pamoja na bora kushukuru. Kinaendaje kidogo? bora hata ni mshukuru Mungu kwa hivi nilivyo, maana hata kuna wengine hawajafika nilipo Hiki ni miongoni mwa vibao ambavyo vinapendwa sana. wazo lilikuja yeah, vipi la kuja na kibao hiki ah, wazo yeah, la wimbo wa bora kushukuru, ilitokana na situation ambayo nilikuwa napitia ya kimaisha. Kuna, waa, kuna, kuna, kuna kipindi nilikuwa kwenye hali ngumu sana ya kimaisha, uh, na nilikuwa ninatamani, nilikuwa natamani nirudishe shukurani kwa, kwa Mungu kwa sababu tu ya vile ambavyo yeye amekuwa akinisaidia akini kwenye hizo changamoto ambazo nimekuwa nikizipitia, uh, kipindi hicho hicho kuna kuna mwimbaji mmoja anaimba anaimba muziki wa Bongo Flava anaitwa Mario, alinitafuta Mario. Uh, akaniambia ya akawa alikuwa anapenda sana kusikiliza nyimbo zangu na mpaka leo hii, na akawa na post sana kwenye mitandao yake pia kijamii, anaandika pale kwa, kuna huyu mtu anaimba nyimbo za injili, napenda sana nyimbo zake, kwa akawa na post hicho kipindi, akaniambia nimtumie wimbo. Uh, kuna wimbo wangu mmoja unaitwa washangaze, nikamtumia uh, kuna wimbo wangu mwingine tena ulikuwa unaitwa nisamee nikamtumia pia nao alikuwa anaupenda sana kwa hicho kipindi akanitafuta akasema nimesikiliza nyimbo zako nyingi natamani uandike wimbo wa shukurani wakati mimi pia hicho kipindi nilikuwa natamani pia niandike wimbo eh, wa shukurani kwa ile kanifanya niwe, uh, niwe niwe niwe na na, na na na, maswali mengi zaidi ya kumuuliza Mungu kwa ni kwa nini mimi niwaze shukurani alafu na mtu mwingine pia azungumzie habari ya shukurani kwa hiyo Uh, aliponiambia tu kama ilikuwa ni kama usiku asubuhi yake tu nikaenda studio na nikafanikiwa kurekodi tu hiyo chorus. Kwa sababu hicho kipindi wimbo huo na u-record nilikuwa nadaiwa kodi, nilikuwa nadaiwa deni la tu, nilivyoamka nikaenda studio, nilikuwa oa <laughs> kakangu kwa kituo uh, cha polisi amekamatwa kwao, nikapata hiyo hiyo chorus ya bora hata nimshukuru Mungu kwa hivi nilivyo. Baada ya kumaliza kurekodi uh, ile ile ile ile chorus, nikawa sijui kwenye verse nitaimba nini kwa sababu ya situation nilizokuwa nazo, nitamshukuru Mungu kwa kipi ambacho mimi ni, ni, amenifanyia wakati najua kabisa si na vitu. Baada ya muda producer akanitafuta, akanambia ule wimbo ni wimbo mkubwa sana. Kwa hiyo nenda kapambane, uandike verse. Ndio maana ukisikiliza wimbo kuanzia mwanzo mpaka mwisho, hakuna sehemu nimeimba uh, nimeimba kwa nimepata kitu fulani. Sehemu zote nimeimba kuwa nikiwa ninatarajia vitu kutoka kwa Mungu kwa sababu ye amenifanya niwe hai mpaka sasa hivi, basi ninajua atanivusha nivusha mahali fulani, natafanya vitu fulani vitokee okay kwenye maisha yangu. Kwa hiyo inakuwa uh, ni inakuwa ni matumaini ya, ya ulikuwa ni wimbo wa matumaini una, kwa Mungu kwa sababu meneleke. tu mimi niko hai, najua unaweza ukafanya kitu kipya kwenye maisha yangu. Mpaka leo unaona Mungu amekufikisha mali mpaka leo, nimeona Mungu Mungu amenipigisha hatua nyingi sana kubwa kwenye maisha yangu ambazo kwa hali ya kawaida kabisa nilikuwa sistahili, naweza nikasema, wala sikuwa kwenye mazingira mazuri yoyote hata ya kuweza kumshawishi Mungu kufanya hivyo vitu, kwa sababu sikuwa mtakatifu sana wala sikuwa nimezama zaidi. Lakini yeye, kutokana na vile ambavyo vimefanya kwenye maisha yangu, vimenifanya niwe namfikiria kila muda kwenye maisha yangu. Kuna wimbo unaitwa Ombi Langu, ni hmm, wimbo ambao eh, umetamani Mungu akuonyeshe kusudi lako. Uliutoa wakati gani? Ni mwaka gani? Ulikuwa ni mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Wimbo niliutoa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na, na ninamshukuru Mungu kwa sababu ya huo wimbo. Ulikuwa ni wimbo wa maswali, na ulikuwa ni wimbo wa, wa, wa kutamani Mungu anifundishe ni kwa nini aliniumba duniani. Najua ni watu wengi tunaishi duniani, lakini hatujui purpose zetu. Tunaishi tu kwa sababu E, tunatamani maisha yetu yaendelee na tuzidi kufanikiwa lakini kuna kile Mungu anatamani ufanye kwenye maisha yako. Kuna baadhi ya vitu anatamani uwe navyo kwenye maisha yako ili tu visiwe baraka kwako tu, vikawe baraka pia na kwenye maisha ya watu wengine kwa sababu kwa Mungu jinsi alivyotuumba tuna ni kama chain hivi tunategemeana. Kwa moja kikatika katikati hii ya huku na ya huku vitatengana na yeye anatamani wote tuwe kwenye hiyo chain. Kwa hiyo nikaa ni, ninamuomba tu Mungu natamani anifundishe ni yani, ni, ni yeye anatamani mimi niwaje kwenye maisha yangu. Kwa hiyo ulikuwa ni wimbo wa maswali pia. Ni wakati ambao bado hujaanza kufanya muziki bila shaka. Na nilikuwa tayari nimeshaanza kufanya muziki na nimefanya nyimbo zilikuwa zimefika hata nyimbo hata kumi zilikuwa zimefika hicho kipindi, kama sio kumi zilikuwa zimezidi hata nyimbo nane mpaka nakuja kutoa huyu. Kwa nini sasa ulikuwa na wasiwasi kama vile kusudio la Mungu? Ni kwa sababu nilikuwa naona nafanya alafu sioni matokeo No, nikasema Mungu pengine kuna sehemu nyingine ambayo wewe umepanga mimi niwepo, alafu mimi nang'ang'ania huku kwa sababu tu nimeona nnakaa uwezo kadogo kwa kuweza kuimba. Ombi langu msikilizaji, ni kibao hiki kinakwenda namna hii: Mungu nifundisha sababu ya karama yangu, nataka kujua wito wa oh, huduma yangu, Mungu nifundisha sababu ya karama yangu nataka kujua wito oh, wa huduma yangu, nikatumike kwa nabii. Mimi uende utaniona, ama nifanye plan B, nami nianzishe huduma madhabau zinauae madhabau zinafufuae madhabahu zinakuza eh, na madhabahu zinatumaza eh, nisije nikaanguka kwa matapeli Bwana, nifundishe. Lini hasa uliingia katika sanaa hii ya muziki hasa wa injili? Eh, ilikuwa mwaka 2019 nikiwa uh, ninasoma ni, lakini rasmi kabisa nimeanza nime mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Ilikuwaje? Vipi vilikusukuma ukaona sasa mi nafikiri ni ingie katika sanaa hii ya muziki nifanye muziki wa Injili, nimtumikie Mungu kupitia muziki. Yani, kiukweli sikuwaza kuingia, nilijikuta tu tayari nipo humo ndani. <laughs> <laughs> Yani akikuwa kitu ambacho mimi nilikuwa labda nakitamani na na ki, na au nakiuishi siku moja, lakini nilikuta tu Mungu tayari amesha uh, ameshaweka hiyo kiu ndani yangu, ameshaweka hiyo shauku ndani yangu na hakuruhusu nikate tamaa, kwa sababu kuna baadhi ya changamoto nimezipitia. Ndugu zangu wengine ambao walikuwa wameanza kuimba walipozipitia walikata tamaa na wakaacha kabisa, wakaendelea kupambania maisha mengine. Na mimi mwenyewe pia kuna kipindi niliacha kabisa, nikawa nafanya mambo yangu mengine, lakini nikakuta tu bado msukumo unaendelea unaendelea. Kwa hiyo sikuwaza wala sikuwahi kufikiria kwa mimi kuwa mimi nitakuja kuwa mwimbaji wa nyimbo za Injili hata kusimama hapa leo, unaona, lakini Mungu tuye mwenyewe ndo amefanya hayo yote. Tuzungumzie sana yenyewe ya tenzi na ufundi wenyewe wa kutunga e, pamoja na kuimba muziki huu wa Injili, mambo gani anakusukuma kuja na tungu? Nadhani ni Roho Mtakatifu na Mungu mwenyewe kabisa kabisa, kwa sababu mafunuo yoyote yanatoka kwake. Huwezi ukajitungia tu kitu from nowhere. Yeye ndo anaamua kwa hii meseji itoke kwa muda fulani na iwaguse watu fulani na watu fulani wat ukiona umetoa wimbo, kuna mtu anakutafuta anakwambia, nina ushuhuda juu ya huu wimbo, basi ujue Mungu alikuwa anazungumza na huyo mtu, lakini akaona pengine huyo mtu kuna uzito fulani wa kumfikia, akaamua kutumia wewe pia kwa ajili ya maisha ya huyo mtu. Nyimbo zako nyingi, ofcous, zinazungumzia maisha, maisha halisi, Deo, na Deo, kama ulivyosema, zinagusa <coughs> maisha ya watu wengi. Kuna wimbo hmm, unasema Washangaze, ndio ndio, ni nini humo ndani yake, Washangaze? Uh, ulikuwa ni wimbo baada ya wimbo wa umbile langu, ulikuwa ni wimbo ambao umefuata ulikuwa ni wimbo wa uh, ukisikiliza wimbo wa ombi langu, linazungumzia zaidi kuwa Mungu anifundishe ni, ni vipi ni enende. Alafu sasa baadaye nikawa ninatamani iwe ni kama series, nimwambie Mungu kwa sababu wewe umeruhusu mimi niendelee kuimba kwa sababu baada ya kutoa huo wimbo nilikaa muda mrefu pia bila ku, bila ku, ku, ku, kuimba, nikawa nakaa tu mwenyewe, lakini baadaye nikaona hiyo shauku inaendelea kwa ndani yangu. Nikasema hebu kwanza niandike wimbo wa ku wa kumuomba Mungu basi afanye kitu kwenye maisha yangu, kwa sababu lengo la mimi kuandika wimbo wa ombi langu ni kuwa yeye ye basi ajidhihirishe kwenye maisha yangu, na ndio maana ikaja hiyo message ya wimbo wa washangazi. Wimbo wa washangazi ulikuwa umetoka, kuna kipindi nilikuwa naendesha Bolt nikawa nime uh, kuna mtu amenirequest, nimempeleka hadi kuna sehemu kunaitwa Bonyokwa, kutoka mara Bonyokwa, jijini Dar es Salaam ya yeah, Dar es Salaam. Kwa hiyo nilipofika kule ni mbali sana, nilifika ilikuwa ni usiku, alafu sasa kule maduka akawa amefungwa, na mimi huyo ndo alikuwa mteja wangu wa kwanza Kanipa shilingi elfu kumi halafu nauli ilikuwa ni shilingi elfu nne mia tano mimi nikawa ah. sina chenji ah. naona na hela ndogo ambayo alikuwa nayo ilikuwa ni ilikuwa ni shilingi elfu mbili kwa kutoka kwenye elfu nne mia tano nikapewa shilingi elfu mbili Akasema yeye hawezi kuniachia hiyo hela, nikasema basi, naomba kwa sababu namba yako ninayo, yeah. mimi nikirudi kule ninakutumia. Kataa kabisa. Kwa hiyo nadhani kuanzia pale ndo wimbo wa washangazi wa ulitengenezwa uli nikawa narudi nikiwa najiuliza, Mungu, nitaisha ya maisha mpaka lini? Basi naomba ufanye kitu kwenye maisha yangu. Mm, naomba uwashangazi. Kwa hiyo wakati naendesha bodaboda narudi ndo koras ya uwimbo kawa kama ndio kwanza. Unafungulia redio yako, ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka jijini Dar es Salam nchini Tanzania. Mimi ni Steven Mumbi na unayemsikiliza ni Obi Alfa, mwanamuziki wa muziki wa injili kutoka nchini Tanzania. washangaze Inakwendaje? Washangaze Bwana, washangaze. Ehe, washangaze Bwana, washangaze mm-mm. Wekataba samu usoni kwangu ili wajue wewe unaweza, wekataba samu usoni kwangu ili wajue bona nimechekwa sana nimetosheka bwana wangu yeah. ni wewe peke wewepeke wa kunificha aibu wapi nipeleke yangu majaribu na naona soni kuyasimulia kwa watu husoni ninayoyapitia na jua una fanya ya ajabu zaidi ya yaliyoandikwa kwenye vitabu. Washangaze Bwana washangaze, washangaze Bwana washangaze. Unafanya nini sasa kushirikiana na wasanii wengine? Najua mnafanya muziki wa Injili, mmekuwa wengi na mna vionjo vya kisasa na muziki wenu unapendwa, nimeona hata katika vituo ambavyo sio vinahusika na muziki hapa Tanzania vinavyohusika hmm, na muziki wa injili ama maudhui ya injili ama maudhui ya dini wanapiga hmm, ngoma zenu. mnafanya nini sasa e, kushirikiana kuhakikisha sanaa ya muziki huu wa injili inafika mbali? nadhani kitu, kitu, kitu, kitu kikubwa zaidi ni kuzidi tu kumwomba Mungu, ah, azidishe kiu ya sisi kumtaka yeye zaidi kuliko mafanikio ya kawaida. Hiyo ita, itatufanya sisi tufikirie zaidi ni jinsi gani tunaweza tukasaidiana pia kuhakikisha kuwa watu wanamjua Mungu, kuhakikisha kuwa watu wanaelewa nafasi ya Mungu kwenye maisha yetu kwao. Kitu kikubwa zaidi tu ni kuomba pendo la Mungu pia lizidi kuwepo kati yetu sisi waimbaji na, na watu wengine ambao wanamtumikia Mungu kupitia huduma zao nak nadhani maombi makubwa tu ni kumwomba Mungu anyooshe mioyo yetu yeye mwenyewe. Nini kinafuata sasa? Ah, una kibao kipya bwana, una kibao kipya kinaitwa Nimewasamehe. Ndio ndio. Umekuja na kibao hiki kuzungumza nini? Eh, ni wimbo ambao unazungumzia habari ya msamaha. Unajua, mara nyingi watu tumekuwa tuna tunajidanganya wenyewe kwa tumesamehe, lakini kumbe bado hatujasamehe. Kusamehe ni, ni, ni, ni kuachilia kitu alafu kuona kama kulikuwa na sababu na ulikuwa unastahili kutendewa hicho kitu ni yani, kusamehe <laughs> ni unaona kabisa kwa hiki kitu nilikuwa <gumua>, nastahili, kwa sababu kuna watu wengine walipotendewa tu kitu kama cha kwako walikufa, lakini we bado ukapona. Ndo hicho ambacho mi nilikuwa nataka nikimaanisha kwa wimbo wa Nimewasamehe. Ulikuwa unazungumzia kuwa nimetendewa kitu fulani, lakini namshukuru Mungu kwa sababu alikuwa natamani anifundishe kitu fulani na usijawe na uchungu Ndo huu wimbo unamaanisha kwa, natamani Mungu anifundishe yeye mwenyewe na anitengeneze, nisione kama nimeonewa, na nisiwe na, na roho ya kulipiza kisasi, au nisibaki na maumivu moyoni, pale ambapo tu nitafikiria uh, situation situation fulani ambayo ilitokea kwenye maisha yangu na ikaleta matokeo hasi kwenye maisha yangu, au kaniachia majeraha fulani kwenye maisha yangu, basi yeye anifundishe, uh, nione kama nilikuwa ninastahili, mm -hmm. Na yote uh, iwe ni kwa ajili tu ya mapenzi yake. ili tu Uh, niweze kufika mbinguni siku moja kwa sababu ukibaki na maumivu moyoni huwezi hmm, kufika ndio ndio, na hata vitu vingine vya maendeleo ya kawaida au taweza kuvifanya. nimewasame nimewasame atatizo kuachilia nifundishe nimewasamehe nina tatizo kuachilia mm -hmm. Mungu nifundishe kuachilia mm -hmm. Hivi ni nani dakitari wa ugonjwa wa moyo? Ni mjue ani tibu tafadhali, umzigo mzito ni utue, mana maumivu ni makali, nahitaji ukweli niongee, usamehe misijali ila kuachilia ndo na shindu baba, naona giza kwenye msamaha, na msamaha wako ya upo hivyo, ukisamehe unafuta na kusahau. Hivyo najidunduliza kijaye kibubu changu cha msamaha, japo kifikia hata robo nikisamehe nifute na kusahau, mana kiukweli nimesamehe. Bila nikikumbuka, moyo na dunda titi. Nataka nisahau ili nikikumbuka, aliwe shwali tatizo kuachilia Mungu, nifundishe kuachilia. Baba, wapo wale niliowakopesha wakanidhulumu tena, wapo wale hawakujua kosa wakanihukumu ba Hakika hongera sana, unafanya kazi nzuri, Mungu kakubariki, sauti nzuri Mene, Mungu akubariki sana mm, miongoni mwa vibao vinavyopigwa pale kwangu mimi na familia yangu mara nyingi ni nikini, bora kushukuru iki eh, ni bora kushukuru. Asante sana hakika <laughs> ni baraka zi zitandae kwa kila mmoja ambaye anaona ana sababu ya kumshukuru Mungu, amen, kwa nafasi aliyo aliyompa. Amen. Kira heri, Bwana Obi Alpha. Uh, unapatikana vipi mitandani, mitandaoni? Unapatikana kwa jina hili moja tu la Obi Alpha, ikiwa ni pale YouTube Obi Alpha, unakuta pale nyimbo zangu zote. Ukiingia pale Boomplay Obi Alpha uh, wa, na wapi na maanisha TikTok pamoja na Instagram, pia unapatikana kwa jina hili moja tu la Obi Alpha. Neno moja kwa wasanii wengine wanaofanya muziki wa Injili. E, tupendane na tuzidi kuombeana neema ya Mungu zidi kuwa juu yetu kila siku na kila siku, kwa sababu majaribu ni mengi. Anapoanguka mwenzio usifurahi, anapoteleza mwenzio usifurahi. Jaribu kutafuta namna pia kumtengenezea, uh, ya kumtengenezea comfortability ya yeye kuona kuwa anastahili k <mulia> Msikilizaji, ndiyo natua nanga katika makala haya kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Obi Alfa, mwanamuziki wa muziki wa injili kutoka nchini Tanzania, anafanya sanaa hii kwa utundoti, eh, kwa ufasaha. Hakika Mungu eh, amembariki. Mimi ni Steven Mumbi, nifuate mitandaoni, Tinini Mumbi, X, Red TikTok, kote huko utanipata. Hivyo uwe na wakati maridhawa, furahia muda wako.