Nam msikilizaji, kule jijini Kinshasa, hivi sasa ni saa kumi na mbili ni dakika arobaini. Hivi punde tunapata habari za mchezo kitu kwako ne Emmanuel Makundi Bwana, hujambo na karibu. Na asante nilikwambia nitaanzia nilipoishia kuhusiana na, na uh, michuano ya tennis ya Wimbledon ambayo imeingia katika siku ya pili. Kwa upande wa wanaume, Carlos Alcaraz ambaye uh, anashikilia nafasi ya pili kwa ubora mchezo huu duniani alimfunga Olivier Tavret kwa seti mbili kwa moja. Kati Andre Rublev uh, anashikilia nafasi ya 14 alimfunga Lloyd Harris, eh, kwa seti mbili kwa moja. Kwa upande wa wanawake, Naomi Osaka mjapani huyu alimfunga Katerina Siniakova wa Jamhuri ya Cheki kwa seti mbili kwa sifuri. Wakati anastazia Palvunchenkova alimfunga ashin uh, kruga wa Marekani kwa seti mbili kwa moja. Madison Keys anaeshika nafasi ya sita kwa ubora mchezo huo duniani alimfunga Olga Danielovich kwa seti mbili kwa buyu Sijui kama unamfahamu mtu anaitwa Tyson Fury e, mwana mwanamasumbwi wa kule nchini Uingereza. Sasa kuna jamaa ambaye kazi yake ni kutengeneza mapambano ya masumbwi kule Saudi Arabia, anaitwa Tuki Alakshik, anasema kwamba aliongea na Tyson Fury ambaye alitangaza E, kutundika gloves e, za masumbwi baada ya kupigwa na Oleksandr Usyk katika pambano lililofanyika kule Saudi Arabia. Sasa huenda akarejea mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Anasema ameongea naye na e, Tyson Fury amemhakikishia kwamba atarejea ulingoni, pengine e, mwanzoni mwa mwaka elfu mbili na ishirini na sita kujaribu e, kutengeneza tena pesa kupitia mm -hmm. masumbwi. E, Tyson Fury ana umri wa miaka 36 umri umesonga lakini nyama zilizoko kwenye mwili wake zinatosha kumfanya aweze kupigana. Uh, kule Marekani, kesi ya uh, Sean Combs uh, ama Puff Daddy PDD, ukipenda muite hivyo, imesikilizwa uh, hapo jana, nimemalizika hapo jana baada ya baraza la wazee kumkuta na hatia ya makosa mawili uh, ya kujihusisha na uh, uh, kununua uh, wanawake wanaojiuza lakini pia kusafirisha wanaojiuza akiondolea makosa ya kufanya ulaghai, kutakatisha pesa na biashara haramu ya ngono uh. Sasa makosa haya mawili ni miaka kumi jela kila moja, kwa hivyo ikiwa atapatikana na hatia atahukumiwa kwenda jela miaka ishirini. Hapa nchini mm -hmm. Kenya klabu ya Gor Mahia imetangaza imetoa tangazo la kuachana na benchi zima la ufundi baada ya timu hiyo kuto kufanya vizuri na nailipoteza katika mchezo wa fainali ambao ikiwa ingeshinda ingeweza kushiriki mashindano ya Afrika ya Kombe la Shirikisho, lakini ulifungwa mabao mawili kwa moja na Nairobi uh, United. Kwa hivyo kocha mkuu Zedekia Otieno aka Ziko, pamoja na naibu wake Michael Nam, na kocha wa makipa Boniface Oloch, wote wametundikiwa daruga. Naam, na sasa msikilizaji, tupate uchambuzi wa magazeti unaoletwa kwako na Ali Bilali. Naam, ni kushukuru sana bwana Wakoli. Nianzie kule nchini Tanzania na gazeti la The Citizen ambayo limeandika kwa mtindo wa swali hapa, nani atakuwa waziri mkuu ajae? Mbali na hilo, likiandika uh, kwa nini uteuzi uh, uh, wa CCM umekuwa wa kushtukiza Yaani uteuzi wa gombea yani umekaa tu, uh, kunashtukia tu, kuna mgombea fulani mm -hmm. Kitu kama hicho, hawaendi kwa mchujo. Wao lazima wafanye mchujo, lakini wale ambao wana wanawania sasa, mm -hmm. e, yani ni watu ambao labda haukutarajia kama anaweza kuwania kitu kama hicho. mm, mbona rafiki yako Mwijako ni mmoja ambao amechukua fomu <laughs> <laughs> Haya, kule Zanzibar, gazeti la Zanzibar leo limeandika, serikali itaendelea kutatua changamoto sekta ya elimu. Ni naibu waziri uh, naibu wa rais kule Zanzibar ambaye ametoa kauli hiyo. Lakini Habari leo limeandika Majaliwa apongezwa, atoa somo la uongozi no, ni kwa kustaafu ubunge baada ya miaka kumi na mitano amshukuru Rais Samia, CCM wana Ruangwa. Nipashi limeandika mtifuano ubunge lala salama CCM, likionyesha hapa picha ya baadhi ya viongozi ambao wamekuwa wakihudumu katika uh, nafasi ya ubunge kwa kipindi cha muda mrefu. Lakini gazeti la, la Prosperity limeandika waasi wa ADF wawachia huru mateka ishirini na watatu huko Mambasa, ni la kule DRC. mm -hmm, lakini baada hilo limeandika Adolfu Muzito akutana na Rais Felix Chisekedi na sasa aonekana kuwa tayari katika mchakato wa uundwaji wa serikali. New Times la kule nchini Rwanda limeandika Rwanda aishutumu ripoti ya Umoja wa Mataifa kwa kupotosha tishio la usalama la FD. FDLR ama FDLR. Gazeti la Iwacho la kule nchini Burundi limeandika kuhusu wakili wa mwandishi wa habari wa Burundi uh, Sandra Umuhoza aikashifu hatua ya kuendelea kuzuiliwa kwa mteja wake katika jela kuu la Mbimba baada ya mahakama katika eneo hilo kusema kwamba haina uwezo wa kumhukumu. Gazeti la Sudan Tribune lao limeandika vikwazo vipya vya vi Marekani vinazidisha mgogoro katika sekta ya kilimo ya Sudan. Taifa Leo la nchini Kenya lao limeandika Matiang'i abanwa, aanzisha harakati za kujitenga na kashfa ya miili mto Yala, asisitiza ndiye anafaa zaidi kutua ikulu umemsikia nimemsikia Nime sana kwenye mahojiano fulani hapo naam mbali na hilo gazeti hilo limeandika maslahi ya tumbo yalivyoleta wabunge pamoja ni taarifa ambayo imeandikwa pia na gazeti la na. Daily Nation. naam nikushukuru sana Libilali kwa uchambuzi wa magazeti Shukran pia. na sasa tupate tu tamthilia ya kumbuka kesho Mwalimu Gizi, nilisema mi napenda nikusaidie ju ya maformalite ya mazishi. Nilona na bakubwa ya hapa kumorge, mekuko shida kidogo. Bon, kama ni shida inausu pesa, ile haina probleme. Nilipokea envelope kutoka kwa agence ya kooperative agricole eh, na mi nawaza ile pesa itasaidia tumalize, tumaliz madosie mafakture. Mwalimu, haiko tatizo ya makuta wa wow, hapa, asa ni shida gani mwalimu? Batu ya morgue baliniambia kama kulitoka pale ya courant. Ah, abo hasa mbona pale ni shida nguvu ile <laughs> bah, papi, tufanye namna gani e bwani? hmm? Tunapashwa manake tayarisha mazishi mwirijan sino mwili taharibika <laughs> hasa mbona mii kona shida nguvu mpaka hivi, sielewana na Merveille kuhusu ile dosia ya mazishi mpaka eh, hivi hayakubali kama mtoto azikiwa kule muhumuru <laughs> eh. Nakumbuka uliniambiaka mm, lakini sasa ni yangu e, mpaka hivi kunasema kama kuacha muli ya mtoto mwaili morgue wakati ya mingi ni kumkosea maiti adabu Nao banaelewa kama maisha ya badeplace iko sawa sawa abana chuma utashiko okay. Me mm. Usabu kitu mwa peti isa serikali ya bugu mm. Ili tusukumia hapa sheva deplase vitu kidogo ya tuligavula hapa mm. Unakumbuka gisi vilileta mizozo antre matu kufurugu ya ukavili. Mina kumbuka huko <laughs> na shiria ouais. Me lakini kama tunafunga mikono mm. si vitu vinaweza tena pitikana saa vile bilipitikanaka mbaya eh? Njoo maana hapa mini ko nawaza mm. inafashie mm. bote tujiusishe mm. Lakini sasa mzee, mm. sijue sasa saa hii tunaweza anzia ku nini? Hapana, ah, kabisa mm. eh? Hamieleweke hata kidogo, maanake mtoto wetu zipumzika kwa amani kisha kifo yake kabisa ah. eh? Jamaa angu nasema mwalimu, jikaze kunielewa hmm? Nisachuka kusikia kila soko naongelea fami yako, na japo hapo njo wanaharibisha maisha yetu eh? Habeki baki kwa mtoto wangu akizikiwa pa bugu. Kimeki kwa wapi? Maana kitani safa masambu masambu kifo mtoto. Si non sikilize ah. Kwanza. Nitaka <laughs> sema hivi. Jamaangu nasema kama iko tayari mazishi fanyike pa bugu nao. Mwana mosha tumbuka unasirika, si <laughs> vile kabisa. <laughs> Bonne nouvelle. Ala lakini, mm. Sitaki sitaki tena sitaki nione nyumbako ukiliwa mm. mtoto wangu. Non s'te si plain. <laughs> Ausema vile kameme. <laughs> Hmm. kukilio, hmm. hey? masemino fulani, usifiki, fulani, usifiki, apana, hmm. Kila mtu anafikaka eh, atu sema sema no fulani usifike au fulani ufike, hapana, biko yake kila mtu mwenyewe anajisikia anapenda tuomboleze, iko e anadora kufika kukilio <coughs> <coughs> kuomboleza nani shi ndio mwalimu si <coughs> hmm. hmm. jidanganya hata kidogo eh, unasabu kama shida zote zetu tulipata hata vile vile like na kifaa mtoto wetu inatokea in directement kwa ule mlombako Mwalimu, malimu, hakuna presion ya tukupata ju tuachane, aa Mungu. Yeah. Uh, Mama mganga. Uh, Mungana kuya. Eh. Unaniita? Ndio. Eske ushapata dawa asubuhi? Ndio madami. Mimi nakuita hapa njoo kukwambia mm, kama ulishanja ishambre. Siwezi si bakia mwa ishambre. <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> Mimi la, la, lakini nikujua nini? Eh? Ini hospitali hiko like hoteli? antuka unitie mufasi ngine bora tu isko mwa IPS nitoshe u munganga sharika kwa biza yako eh, wona penda ingia mu shambri ya buchafu ndo napenda eh, pali ya mu shambri ya VIP. Ah, Sharli, okay, niambie kwanza wazi shida yako ni gani munganga? Nini baba, nini? Niko basikiliza mzuri sana pale. Nini baba, ule kiana ule asikulumishe kichwa kubule, najua jua niko naogopa kubakia mwaiki shamba Ah. Asha kama ashajua kama niko mumie ndo mana penzi bakia Komanda Lusaku <laughs> <laughs> Ivi vya uyu mugonja Charlie biko na raporo gani na wewe papa, munganga? mm -hmm. si wewe ujua identité ya huyu Charlie mwenye kona tunza? mm -hmm. yes, avile rebele mwenye aliungaka kundi ya kijeshi ya udari mkono yes. iko naogopa kubakia na mie mwaihambre, mie komanda wa jeshi hapa bwana, et puis satombien jota na mie siwezi penda changia na chambre e mayo hopital me yes, lakini njo kusema nini iba ndugu mwa, mm. munganga tosha tefa e mm. Singine, karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili ine tatu tisa tisini na tisa sifuri tisa kumi na moja sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho, karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili Shirika la misaada la Marekani USAID siku ya Jumanne lilisitisha rasmi shughuli zake za kutoa misaada ya kigeni hasa ya Afrika, huku utafiti wa shirika la Lancet linaloshughulikia maswala ya afya likionya kuwa hatua hiyo ya Marekani huenda ikasababisha vifo vya vi watu milioni 14 kwa kipindi cha miaka mitano ijayo. Nini tathmini yako kuhusu hatua hii? Unafikiri nchi za Afrika zimejifunza nini kuhusu uamuzi wa, wa serikali ya Marekani? Shiriki mada kwa kutuma maoni ya sauti kwenda namba alama ya kujumlisha 2msikilizaji muda umeturuhusu kuwa na hayo kwenye matangazo yetu asubuhi hii. Papa Noel msikilizaji anakuja na kibao bon samarta kutoka kule DRC, yani msamaria mwema <tune> Mskilizaji papnoe well, na kibao chake bon samarta ndicho kinamaliza matangazo yetu. Hii msikilizaji anasemae n msamaria mwema kwenye masala ya mapenzi. Nam msimamizi wa matangazo amekuwa nani? Amekuwa Emmanuel Richard Makundi. Jina langu ni Benson Bel. Msikilizaji wenzetu wa Paris wanaendeleza matangazo haya muda si mrefu kwa lugha ya Kifaransa. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 leo jioni.