Barabara kabisa, msikilizaji. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International. Dakika arobaini baada ya saa mbili asubuhi Afrika Mashariki, ni wakati wa kupata habari za michezo asubuhi hii, zinaleto kwako na mwandamizi Victor Abuso. Bwana karibu nam. Asante sana mwenzangu Benson, tuanzie kule Tanzania hivi leo, michuano ya kuania taji la SEKAFA ni nchi za Afrika mashariki na kati inaanza leo. Kwa upande wa wanawake mabingwa watetezi Uganda watacheza na Burundi katika mechi ya kwanza saa kumi jioni katika uwanja wa Azam Complex, uh, huko uh, Dar es Salaam. Lakini uh, baadaye saa moja jioni timu ya taifa ya Sudan kusini itachuana na wenyeji Tanzania. Uh, kesho Burundi itacheza na Kenya. A, lakini pia kutokana mechi nyingine hapo kesho kati ya Sudan kusini na Uganda. Hii michuano muhimu sana kwa upande wa wanawake bila shaka. Lakini kule kusini mwa Afrika, mashindano yako safa amekuwa wakiendelea. Haya ni kwa upande wa wanaume, na hivi leo kuna mechi mbili za nusu fainali, timu ya taifa ya Angola itacheza na Madagaska, huku wenyeji Afrika kusini nao wakichuana na timu ya taifa ya Komoro katika mchezo wa Uh, kikapu kwa upande wa wanaume. Uh, hivi leo pia kuna mechi muhimu sana, um, kumtafuta mshindi wa tatu katika mashindano ya kutafuta ubingwa wa ligi uh, kwa klabu za mchezo huo. APR ya Rwanda itacheza na Al Ittihad Ale- Alexandria, uh, ya kule nchini Misri kuelekea fainali hapo kesho, kati ya Petro de Luanda ya Angola na Al Ahli uh, Tripoli ya kule Libya na basi mchezo huu unachezwa na wachezaji wenye ukakamavu mkubwa ambao pia wamejaliwa urefu. Sijui kama wewe na kimo chako hiki ungejaribu <laughs> mchezo huu, so ingekuwa. Lakini maandiko yanasema futi tano ni sawa <laughs> na nimefika futi tano busu, nashukuru. Sijui Ruben likumbuka ingekuwa. Lakini kule Marekani ni kwamba mashindano ya kombe la dunia kwa nia ya ubingwa wa klabu yanaanza hapo kesho. Wawakilishi uh, wa Afrika Al Ahly watafungua kazi dhidi ya Inter Miami uh, lakini pia nikumbushe kwamba Afrika inawakilishwa na Wale de Kasablanka ya Morocco, Esperance de Tunisia ya kule Tunisia na Mamelodi Sundowns ya kule Afrika Kusini mm. Mashino haya yataendelea uh, kuanzia tarehe kumi na nne hadi tarehe kumi na tatu mwezi Januari, na wanakumbuka kwamba Marekani, Canada na Mexico, uh, mataifa matatu pia atakuwa wenyeji wa michuano ya Kombe la Dunia uh, mwaka ujao. Namwona Ruben Lukumbuka ananiashiria kwamba niondoke. Bila shaka tutafanya uchambuzi ama habari za mchezo zaidi kwenye jukwaa hapo kesho. Shukrani sana, asante ndugu. Asante anaingia Ruben Lukumbuka na magazeti lukuki mikononi. Ruben Lukumbuka, tuanze wapi wa Benson Wakoli, kabla ya kuanza maanake, wengine wanatafutaga kesi. Nimekuwa kwenye ofisi yangu pale, namsikia mtu akiniambia sijui mambo ya futi tano sijui nini. Kwa hiyo ukitafuta kesi utapata. <laughs> Basi tunaanzia nchini Marekani, huko naona magazeti karibu yote uh, kule uh, Marekani. Kama Washington Post na magazeti mengine yameandika kuhusu haya mashambulio ya Israeli dhidi, uh, ya Iran, lakini pia kule nchini Ufaransa gazeti la Le Figaro, nimeona pia Le Monde na lezeko magazeti haya yameandika habari ya kimnukuu, msemaji wa jeshi la Iran ambaye anasema kuwa Israeli ilifanya mashambulio uh, nchini Iran kwa msaada wa Marekani. Eh, vyombo vya serikali hata vyenyewe vya Iran vimeripoti asubuhi hii na Iran inasema na Aya ya muda tu utasema kila kitu, tusubiri tuone kitakachotokea duniani. Benson Wakoli, mm -hmm. Kule DRC magazeti kama actualite.cd lakini pia gazeti la mtandaoni la levolcannews.net naona pia le potentiel magazeti haya ameandika habari kuhusu tamko la baraza la maskofu wa kanisa Katoliki senko kule DRC la kupinga shutma ambazo zilitolewa na waziri wa uchu, uh, uchukuzi Jean Pierre Bemba Gombo. Eh, senkwe nasema kwamba uh, haikushangazwa na matamshi kama hayo, lakini ni matamshi mazito yanayoweza kuathiri mshikamano wa kitaifa kule uhum, DRC. Uhum, gazeti la Le Volcan News uh, kule Goma ni gazeti la mtandaoni laandika pia kuhusu ziara ya mkuu wa MONUSCO Bintou Keita hapo jana mjini Goma, ambako leo atakutana na Corneille Nangaa. Lakini pia gazeti hili laandika bunge la kabiliana na mashtaka dhidi ya Costa Mutamba na Nicolas Kazadi. Kule nchini Burundi, gazeti la Iwachu limekuja na picha ya mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Seni Prosper Ndahuramiye akitangaza matokeo ya uchaguzi wa wabunge ambao hata hivyo upinzani umekuwa Kipinga, Mm -hmm. nimeona hata Human Rights Watch inasema ni vichekesho, hali ya hatari. Mm -hmm. New Times la Rwanda katika ukurasa wake wa mbele, picha ya waziri wa fedha na mipango ya uchumi Yusuf Murangwa. Gazeti hili laandika bajeti ya mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano, elfu mbili na ishirini na sita, bajeti, uwanja wa ndege na shirika la Rwandair zachukua sehemu kubwa. Tukija nchini Kenya, naona magazeti karibu yote Yameangazia maandamano yaliyofanyika jana katika mji huu mzuri wa Nairobi kupinga mauaji ya mwanablogu Albert Ojwang. Daily Nation, Benson Wakoli nam. hapa laandika hasira ya wananchi kufuatia kifo cha uh, Ojwang wakati nam, nam, gazeti la Uh, the Standard laandika hasira dhidi ya Lagat nam. Ruben bwana, ni kushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti nam, asante sana, asante siku njema, shukrani. Tusakate rumba, msikilizaji, ndani ya makala muziki jumaa. <laughs> Jambo, msikilizaji wa RFI Kiswahili mahali popote ulipo, ikiwa ni jumaa nyingine njema, tunakutana kwenye kipindi ukipendacho cha muziki Ijumaa. Natumai uberu wa afya mahali popote ulipo. Nahodha wa kipindi cha leo ni mimi Victor Muturi wake Felix Wazekwa sasekwasa ndio unaotufungulia kipindi cha leo Tenda gmatmu na hebu sasa tupate wimbo taratibu ta wake Fali Ipupa, mashabiki wengi wakiwa wamempigia upato mwanamuziki huyu Fali Ipupa katika kipindi cha leo. Kutoka Bukoba, Kagera, Tanzania. Naomba ngoma yake Kayumba mazoea iwaendee wafatao Dickson Waitu, Waitu Richard, Mzina Celestini, Kajuma fundi Santu Mganda, Origino Mkorozi, Matiasi Adani Mzamiru, bila kumsahau Mwimwani Kenneth. Sijiwezi mpenzi, nimekufa kioja, umenifunga funga, kujinasua siwezi, umenifungia hirizi ya mapenzi wako, sitoki tena mayo, siku zinaongea ah, masaya na kimbia kuwania Jambo RFI Swahili, mimi ni Zabloni mayongezo toka BNDRC kwenye muziki Juma likuwa napenda kusikia wimbo wake J Melody Baridi. Asante RFI Swahili. Hapo msikilizaji, ndipo nakamilisha kipindi cha leo na nakutakia weekend njema. Hadi wakati mwingine, mimi ni Victor Muturi, kwa heri. Oh, yo, yo, yo, yo. Na, upo, nilipo nipo kileleni kama Kilimanjaro, napenda unavyonipa vitu laini, nachizika na ulio nayo baby, kuona wewe nasikia raha, kukubata nasikia raha Tunajua na msikilizaji, makala ya muziki Jumaa inaondoka hivyo taratibu hewani na kibao hicho. Makala haya yalikuwa ameandaliwa na Victor Mturi, ananipa nafasi ni kukumbushe baadhi ya taarifa muhimu za dunia ambazo tumekuletea asubuhi hii. Msikilizaji, polisi nchini Kenya amekamatwa ikihusishwa na mauaji ya mwanablogu ambayo amesababisha hisia mseto pale nchini Kenya. Msikilizaji, kuzisoma na kuzielewa taarifa hizi, usikose kutembelea tovuti ya arifa ya Kiswahili, pia na mitandao ya arifa ya Kiswahili kwenye mitandao ya kijamii. Tumalize na kibao baba chake msanii Afande Redi kutoka Bukavu, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Msikilizaji, baba kiungo muhimu kwa jamii. Uh. wkmunk ni kuone hata basi lakini apakuwa jinsi sababu ulikuwa bizi bizi sana na kazi, na wakati tulikutaka sote tuchangie chakula, lakini ulikuwa unakuja na unachoka na unalala, una wakati tulikutaka kwa pamoja takwikala, lakini ulikuwa bizi bizi kutafuta dala na kume ulitafuta ili wanao tule. Tungekufa na njaa usingefanya vile. Nashukuru shukuru kono litubeba shule na kuelewa, sasa sikuelewa kuelewa enzi zile. Leo naamini ya kwamba baba ndo kichwa cha familia kwa kweli, mina akikisha akikisha familia inaisha sema baba mbele, afu si tunafuatisha. Ni kweli mama ndiye alitupa maisha akatulea na mengi akatufundisha, lakini yote baba ndiye alianzisha. Bila yeye hatungek alipotoka asubuhi alafu anarudi dioni akisema natoka, nilizani ni uongo, na kumbe sikujua. Kibao baba msikilizaji, cha msanii Afande Redi kutoka Bukavu, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkimwona Afande amsalimia sana na marafiki wengi pale Bukavu. Msikilizaji fundi mitambo anatokea hapo Bukavu, salamu ziemfikie mzee Mogisho akiwa Bukavu. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa nani? Amekuwa Victor Buso. Jina langu mimi ni Bwana Benson Wakoli. Ukijaliwa msikilizaji, nami pia nijaliwe, tutakutana kwenye matangazo mengine ya RFI Kiswahili. Hadi wakati huo, baba ni baba.