Msikilizaji, hivi sasa Mogadishu, Somalia ni saa mbili na dakika arobaini. Hivi punde tutakuwa tunapata habari za michezo. Vikta Abusu yuko hapa bwana, tunaanza wapi? Nam, tuanzia kule Afrika Kusini, ambako klabu ya APR ya Rwanda imeondolewa kwenye michuano ya nusu fainali kuania ubingwa wa ligi ya mchezo wa kikapu barani Afrika. Mwandishi wetu Jason Sagini yupo huko Pretoria na ametutumia ripoti ifuatayo. Al Ahli Tripoli ni timu ya pili kutoka Libya kutinga fainali ya BAL baada ya Al Ahli Benghazi mwaka jana, baada ya kuzidi nguvu APR ya Rwanda alama 84 kwa 71, mchezaji Noel Obadia akisema anajivunia timu yake tulifanya makosa kidogo ya kiakili, lakini najivunia timu yangu. Ni hatua nzuri tumepiga, ni mara yetu ya kwanza kufuzu mchujo. Sasa tumejua cha kutarajia, na hisi, ni hatua nzuri, najivunia timu yangu licha ya kutoshana alama kwenye robo ya tatu na hatimaye kushinda robo hiyo, baada ya kushinda robo ya kwanza. APR ililemewa kwa rebounds 33 kwa Over 18, 9 zaidi ya Tripoli. Kocha James May akisema I was good. I I was this, this tulikuwa was good. Ari, wow, moja, na nguvu na ari wao ni timu moja, na ukifanya makosa na kuadhibu. Tulifanya makosa mengi ambayo tunapaswa kuyarekebisha kwenye nusu fainali ya pili. Mabingwa watetezi Petro de Luanda ya Angola waliolemea Al-Ittihad Alexandria Misri kwenye robo zote nne kwa jumla alama 96 kwa 74, rebounds 45, assists 23 na turnovers 15. Kocha msaidizi wa Petro Gordhe Elodwi akionyesha kuridhishwa. Petro itakutana na Tripoli kwenye fainali ya Jumamosi, huku APR na Al Ittihad zikicheza mechi ya mshindi wa tatu Ijumaa jioni. Jason Sagini kutoka Pretoria, Afrika Kusini, RFI Kiswahili. Nam, asante sana Sagini kwa ripoti hiyo, murwa kabisa. Uh, tukisalia kule Afa Kusini ni kwamba leo ni siku ya mapumziko kuelekea mechi za nusu fainali kwa nia taji la Kosafa katika mchezo wa soka ambapo, uh, kesho Angola itacheza na Madagaskar na wenyeji Afa Kusini watacheza na Kumoro katika mechi za kutamatisha hatua makundi. Hapo jana Tanzania ilimaliza uh, kundi lake kwa kuishinda Esotini mabao mawili kwa moja. Mechi kati ya Zambia na Botswana nayo ilikamilika kwa timu zote Uh, kutoka sare ya maboma matatu kwa matatu na um, sasa, kumetolewa orodha ya ubora wa madereva wanaoendesha magari yaendayo kwa kasi maarufu kama Formula 1 duniani. Uh, kwa sasa anayeongoza kuelekea mashindano ya Canadian Grand Prix kule Montreal ni Oscar Piastri kutoka Australia, ambaye ana alama 86 akifuatwa na Lando Norris. Nam ni kushukuru sana bwana kwa habari za michezo, shukran sana. Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti kwa yale yaliyochapishwa kwenye magazeti mbalimbali mbali duniani. Studioni yuko Ruben Lukumbuka. Asante sana mwenzangu Benson Wakoli, nianze Aa, na magazeti ya nchini Ufaransa, hapa gazeti la la Liberation laandika kuhusu afya ya akili kwa vijana; serikali yaja na mpango mpya wa saikolojia vijana mm. Eh, Washington Post <laughs> limeandika habari kuhusu agizo la serikali ya Trump kuwataka baadhi ya wafanyakazi wake kwenye ubalozi wa nchini Iraq, lakini pia kwenye mataifa mengine ya Mashariki ya Kati ikiwemo Bahrain eh, Kuwait na Falme za Kiarabu kuondoka mm. Kotidien eh, eh, si, Sidwaya lakini pia L'Express Faso ni magazeti ya huko nchini Burkina Faso, yameandika habari kuhusu mtandao wa walagai eh, ulivyokamatwa katika eneo la, eh, la, la kazini kwao huko Bobo Diulaso. Gazeti la Le Volcan News uh, kule Goma limeandika habari kuhusu mabasi zaidi ya kumi kutoka Rwanda yalivyoingia mjini Goma, huku kukiwa na fununu kwamba huenda yameenda huko kuwaondoa, kuwasafirisha wanajeshi wa RDF. Ni fununu tu. Wakati Tempete de tropique huko huko DRC limeandika habari kuhusu mkutano wa magavana unaoendelea kule Kolwezi. Eh, magavana wahamasishwa kutoa huduma ya afya kwa wote. Washington yatoa wito wa kuondolewa kwa majeshi ya kigeni na imesisitizia ushirikiano uh, wenye usawa katika miradi inayokuza ushirikiano wa kiuchumi wa kikanda na ustawi wa jamii uchumi katika eneo la Maziwa Makuu, gazeti la Iwachu mm -hmm. la nchini Burundi mm -hmm. limeandika habari kuhusu uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na tano SNDD FDD yashinda takriban viti vyote katika uchaguzi wa wabunge uliofanyika hivi karibuni. The New Times la huko Rwanda, gazeti hili laandika habari kuhusu waziri wa fedha Yusuf Murangwa, uh, kuwasilisha bajeti ya mwaka mpya wa fedha leo. mm -hmm. Uchambuzi huu pia wa magazeti unaelekea nchini Kenya ambako hapa gazeti la The Standard limekuja na picha hapa ya naibu uh, inspector wa polisi Lagat uh, juu hapo, kichwa cha habari bosi wa kundi la na, ni swali na, na gazeti la Taifa leo laandika mbona hajiuzulu, ni kwa wino uliokolea mm -hmm. uh, pia picha ya naibu inspekta wa polisi huyo, Daily Nation limeandika, Lagat akabiliwa na shinikizo. Naam. Gazeti la Mwananchi kule nchini Tanzania, Naam. lenyewe, limeandika habari kuhusu Chadema mm -hmm. njia panda. Ni kushukuru sana bwana Alshukrak na msikilizaji, moja kwa moja tupate tamthilia ya kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na La Ben Valencia. Misheri. Chuma. Misheri. Mimi nasikia hoga sana. Iko sasa tumefanya makosa sana. Kubali mama kupima kupatia bebe wetu. Damu. <laughs> Msimamu, mm. <coughs> <coughs> <coughs> Lakini, nini? Yesu we. Nini ndio bora upishe kule brancard. Yesu Mungu wangu. Mbona nilisikia na mwazia hata kama anaweza kuwa humu. Mutimu. Hanjaulko naongelesha kwa telephone. Nilikuwa naongea na Makasi. Ah bon, mm -hmm. Mutima, uko bien? Mais nous ne saville hauna furaha. Amkawia nini? Yeye yeah, ndio alikuwa anasema kila mara asemetu napashaungana mkono wakati kuko mipango yenye iko kufaida region yetu. Ah, sikia. Sana selo kuhusu ile proposition ya collect ya kufanyia wa déplacer. Mm -hmm. Uko naona saville iko motivée walae. Mm -hmm. Kwa kweli iko na kuwa saville iko décourager. Ah bon, anapenda tubifatilie CEP. Si mm -hmm. Ajali hata. Abu ah, bon. Alakini wakati mumuongea naye hmm. Uliona iko bie wale kusema mwenye iko na shida fulani samwe ile kifo ya wenzake inaweza kuwa ilimgusa zaidi. Mimi nawaza ile kifo ya Kabura na Kivumi na muafekte sana, anakuwa samwe mwenye ana furaha tena ya maisha hmm. Pale mimi naelewa sasa, hizi siku sie bote hatuwa kuwa bie kabisa sasa hmm. Asa, tutafanya ye bwana, tulikuwa na konte sana ku yeye juu ya kumobilize wa jeune yote ya Irusangi mm. Yeye enjoy iko bugo sidi kwa karibu na Irusangi yeye ndio angepasha tusaidia. Hmm. Mi nazani tumpe wakati eh? Unajua yeye peke alikuwa na voyage na kivumu na kabura kisha akaona wanakufu, na unajua tena walikuwa mumipango ya mingi pamoya ah. Inapashwa tu kukua shoke ya nguvu sana si wote tuko na shoke ya nguvu mm. Leo tuko na jikaza kufanya yote kufaida abale, ya bale benye viko na teseka mukana ba deplase mutima wakati ya shida batu wabakweke na nguvu sawa sawa, tena kuyee mwenye alikuwaka nabu muvoyaji mm. -hmm. Anapashwa kuwa tuna shoke ya kabambi sana kutushinda ni nguvu kusema apokile kifo ya benzake mm -hmm. Na itakamata tena wakati ya murefu jua farijiki, siye tujikaze kwanza kumuelewa mm -hmm. Na inaumba usi tumunge mkono ayye ah, mbona Yesa alikuwaka hapa alikuaka anasema kila saa kama inafaa tufanye quelque chose pamoja, akishafika kule anabadilika. <laughs> haye <laughs> ya muhimu kwanza, wewe peke uko na reconnaître kama alikuwa na volonté. Ni hii hali ya kifo ya wenzake njoo inamvunja moyo, lakini sie tusimwachilie ili asiishi muboga hmm. na asiishi mu désespoir okay. hali yake itajamelore tu polepole, pole. pole. yeah. Okay. Sijui kama unanielewa? Ndio, mimi nakuelewa sana <laughs> Okay. Kujina serikali ya Bugo. Unasema kama mie kiongozi Margherita, mimi na shukuru na mina Félicité le mama déplacé. Eh, ma, ma, madame. Eh, unafikiri kama ile njo décision ya mzuri ndio, en tout cas, mimi mie mina ogopa numa ya ile kukiekuya, sasa ma commentaires za kukuchafula wewe. Yeah. Mi kwangu Ana. Mina aminia kama hii wakati inafaa mm. Kuankuraje matendo ya kusaidiana, maaksyon za solidarite katikati yetu uh -huh. Ali kama ila tupashi iachilia kameme, tunapashi endelesha mobilizasyon jwa kukusanya misaada. Tusifata na mareaksyon ya watu li wafanye le mesaje, sai sai minasemi mtoto kwa kusema kweli hmm. tulifanya yote iwezekanavyo hmm. tulijikaza kusove bebe uh-huh. lakini, lakini e tena nini doktor mtoto hmm. alituacha doktor. oh, oh, oh, oh, usiniambie vile doktor unataka sema mm. kabisa kama bebe wangu mtoto mm. <laughs> wangu alikufa ndiyo mwalimu. oh, no. oh. mi najua kama ni habari ya huzuni sana <laughs> me basi Ameusikane ni Alituacha. Ilikuwa na wazagizi nakuwa na mkamata kumkono yangu. Nimwone kuna cheka. Nimusikie kuna lia wakati kuna besoye. Nimbembeleza. Bibi wangu anakufa kabisa, bibi wangu anakufa. Chapo mi ni kwa napanga kumpa na, na, mukamata, na, na, na, kufa, kabisa, na jina. Bana <laughs> <laughs> <laughs> hii ni vianguvu kuvielewa nisha shinda kuvipokea. <laughs> Daktari ilikuwa bien, ilikuwa bien. Ah, Mungu wangu. Ah. No. Mungu. Nini? Nini, Mungu. Pole kabisa, mina najua kama hii hali ni ya nguvu sana alakini, mwalimu ujikaze kuwe nguvu, Merveille iko na besoin yako, mujikaze mkuwe pamoja itabasaidia. Mi niko tayari kuunga mkono Merveille. Me sasa moyo yangu inavunjika sana, napata nguvu wapi? Inaomba mkuwe proche zaidi wakati ya hii huzuni, kwani itawasaidia kufarijika. Basi haiko fasile kupokea habari ya hivi, menjo dunia ile. Hasa Merveille, mi najua kama haiko wakati ya mzuri kuongelea hii sujet, lakini vraiment niko na lazima Sifuri Moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook, ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. inaondoka taratibu, msikilizaji mitamboni. Nam basi niruhusu ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu asubuhi hii. Msikilizaji, ni pamoja na kwamba chama tawala nchini Burundi, CNDD-FDD, kimenyakuwa ushindi wa viti vyote vya ubunge nchini humo. Mafuriko yamesababisha maafa ya watu hamsini wa nchini Afrika Kusini. Kuzisoma, msikilizaji, na kuzielewa taarifa hizi, usikose kutembelea mitandao yetu na tovuti yetu ya RFI Kiswahili, utazisoma na kuzielewa zaidi taarifa hizi. ni kuletea kibao nyako ubura chake msanii Toni Nyadundo kutoka kule Kenya <mulia> <mulia> Kibao msikilizaji ni nyako bura. Kibao hiki ni chaguo la msimamizi wa matangazo, Victor Abuso. Alimpenda sana msichana fulani, alikuwa anaitwa Bura, msichana aliyempendeza na kumfanya Buso awe zuzu aina fulani, lakini baadaye maombi akamsaidia. Msikilizaji, matangazo yetu yanafika kikomo asubuhi hii. Shukrani za dhati kwa Victor Abuso, msimamizi wa matangazo, fundi mitambo Vital Mogisho, Kulembwa Boldri Nambale alikuwa nani? Alikuwa mpeperushaji wa matangazo hayo kwenye mitandao ya kijamii. Jina langu ni Benson Wakuli. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili atakuja mwendo wa saa kumi na mbili leo jioni. Kwa heri.