Na mimi saa mbili na dakika arobaini kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tunakuletea habari za michezo. Kienga kimelia RFI Kiswahili michezo na mwenzangu tena hapa. Asante, karibu <laughs> makundi nilikuwa nimeenda kujuza na, kwenye ukanda wa Asia mambo yalikuwaje? Australia waliwafunga Japan kwa bao moja kwa sifuri wakati Indonesia wakiwafunga China kwa bao moja kwa nunge, Bahrain wakifungwa na Saudi Arabia kwa mabao mawili kwa sifuri UAE amafaame za Kiarabu wakitoka mm, suluhu ya bila kufungana na Uzbekistan ambao wao wanakata tiketi ya kucheza fainali za kombe la dunia mwakani kwa mara ya kwanza katika historia yao, sawa na Jordan ambayo wao eh, wanafanikiwa baada ya kupata ushindi dhidi ya Oman mm. Katika mashindano ya UEFA Nations League jana, Le Blu Ufaransa waliduazwa wakiwa ugenini dhidi ya Uhispania kwa kufungwa magoli matano kwa manne na hii inamaanisha kwamba Uhispania wanatinga fainali katika michuano mm. ya UEFA Nations League. Hapa barani Afrika kule Afrika Kusini kuna michuano ya COSAFA Cup inaendelea mm. Uh, Malawi walifungwa na Lesoto bao moja kwa sifuri hapo jana, na Angola litoka sare bao moja kwa moja na Namibia. Katika tennis, michuano French Open inaelekea ukingoni weekend hii ambapo jana eh, kulikuwa na nusu fainali kwa upande wa wanawake. Ariana Sabalenka alimfunga Iga Swiatek kwa seti mbili kwa moja, wakati Coco Gauff wa Marekani akimfunga Louise Bizon wa Ufaransa kwa kwa seti mbili kwa bila. Hmm. Baadaye hivi leo kutakuwa na nusu fainali kwa upande wa wanaume Ruben, ambapo Lorenzo Musetti atakuwa na kibarua dhidi ya Carlo, uh, Carlos Alcaraz na Jannik Sinner atakuwa na kibarua dhidi ya Novak Djokovic. Mechi ambayo inatazama sana ni kati ya hii ya Jannik Sinner dhidi ya Novak Djokovic. Kule Uholanzi Ruben, waandaji wa mashindano ya Enhoven Box Cup wamesema kwamba bondia wa Algeria Imane Khalifa hata shiriki uh, mashindano ya mwaka huu uh, Imane Khalifa amekuwa katika lile sakata la kujaribu kuzuia wanawake ambao wana homoni zilizozidi kiwango cha juu kushiriki katika mashindano ya wanawake, na amekuwa gumzo mara baada ya sheria hivi karibuni mm. ya shirikisho yashirikishwa na mchezo wa masumbwi duniani eh, kupitisha sheria ambayo sasa inakataza eh, wanawake wenye homoni za kiwango cha juu mm. kushiriki katika mashindano ya masumbwi ya wanawake. Kama ni wanawake wakashiriki kwa wanawake, na kama ni mm. wanaume wakashiriki kwa wanaume, eh, kwa wanaume. Mm-hmm na nimalizie na taarifa ya kuhusu kauli ya Donald Trump ya mm. makataa ambayo alikuwa ameyatangaza kwa nchi kumi na mbili duniani akiwemo no. mataifa kadhaa ya Afrika, Libya, Somalia, Sudan, Eritrea, Ekwatoria Guinea, Congo Brazzaville, Chadi, Burundi, eh, pamoja na Togo na Sierra Leone, mm-hmm, eh, sasa amefafanua kidogo akisema kwamba eh, makataa haya ya kuingia Marekani hayatahusu wachezaji ambao watakwenda na timu zao za taifa, eh, wakati wa fainali za Kombe la Dunia wala michezo ya Olimpiki ya Los Angeles mwaka elfu mbili na 28. Ni hayo tu katika michezo ya asubuhi hii, Rubeni. Ni kweli sana, ni kushukuru sana mwenzangu Emmanuel Makundi. Asante. wakati ni saa mbili na dakika 43 kwa saa za Afrika Mashariki. Na sasa tugeukia aliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali mbali. Mwenzangu hapa Carol yuko tayari, karibu tena. Ao asante ah, Ruben tuanzie kule Ufaransa. Gazeti la Le Monde na magazeti mengi yameangazia kuhusu kikao ambacho tumezungumzia kwenye habari zetu hmm, kati ya rais Trump na mshirika wake ambayo pia alikuwa ni mshauri wake mambo ya bajeti, Elon Musk. Sasa ni kama kidogo uhusiano umemalizika, hmm. Asa baada ya Trump kutangaza kusitisha zabuni na kandarasi uh, kati ya serikali yake na kampuni za Elon Musk. Uh, gazeti, magazeti ya Ufaransa pia yameripoti kuhusu Hamas kusema kwamba wapo tayari kwa mazungumzo mapya na Israel. Na gazeti la The Guardian, Marekani yawekea vikwazo majaji wane wa ICC kwa kuilenga Israel na Marekani uh, ya Marekani kuweka marufuku ya viza kwa nchi saba wanachama wa Afrika AU. Uh, inasema kwamba bora mazungumzo ama mashauriano yangefanyika, na vilevile vile gazeti hilo limeripoti kuhusu kufariki kwa rais wa sita wa Zambia Edgar Lungu kule DRC. Ruben Lukumbuka mm, nikitazama magazeti mengi yameangazia kuhusu kikao cha Rais Chisekedi na, na Martin Fayulu mm, imeibua maswali mengi na, na joto la kisiasa kwa mm. ikivyake ikiwa ni siku chache mm. tu baada ya Fayulu kuomba kutane na Rais Felix Chisekedi. Mhm. Mm no. Gazeti la Taifa leo eh, nchini Kenya, sura mpya ya upinzani baada ya Raila kukumbatia Ruto. Viongozi wapya wamejitokeza hapo ah, kuna picha ya Fred Matiangi, aliyekuwa naibu rais Gashagwa, aliyekuwa pia jaji mkuu David Maraga, seneta wa kule Busia Okiya Omtatah na Gavana George Natembea au ndio wale ambao wametangaza nia ya kugombea urais katika uchaguzi wa 2027. No. Na gazeti la The Standard, mwisho wa elimu bila malipo kutokana na kupunguzwa kwa bajeti kufadhili mpango huo. Na gazeti la Daily Nation, aliyekuwa waziri wa usalama wa ndani Daktari Fred Matiangi kuacha kazi ya Benki ya Dunia kuelekea kampeni za uchaguzi wa mwaka 2027. Vilevile mwili wa, mwandishi, nguli, Ngugi wa Thiong'o, umechomwa kule Marekani. Magazeti ya kule Tanzania, Habari Leo, Samia ataja utumishi wa dini unaofaa. Gazeti la, uh, la, la Nipashe Yoweri Museveni hapo jana. ni kushukuru sana Carol kwa uchambuzi wa magazeti, na sasa tugeukie makala ya muziki Ijumaa. <tune> Mambo vipi, mambo vipi, mpenzi msikilizaji popote pale ulipo, ni kukaribisha sana popote pale ulipo katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Mimi ni nahodha wako George Ajowi. Nianze makala na chaguo langu la muziki, kibao out again cha msani Nameless kutoka Kenya, akimshirikisha waya tajiri kutoka kenya pia. Kibao hiki ni kipya zaidi, kwani kimetolewa siku mbili zilizopita. Mpenzi msikilizaji, burudika. Nisome ombi lako la Facebook na Edi Kikumba ukiwa Kampala, nchini Uganda. Unaomba kibao cha msanii Lady Jd cha nitafanya ambacho wameshirikiana na msanii Kidum. <mimitra> <mimitra> Ikiwa bado katika ukurasa yetu wa Facebook, nampata Yanga Milele kutoka Mwanza nchini Tanzania, unaomba kibao chochote cha msanii Davido wa Nigeria, nami nakupa iki kiitwacho with you. mm -hmm. Makala ya muziki Jumaa yanakujia kivingine. Muziki Ijumaa ndio uwanja wako. Chagua mziki unaopenda kusikiliza, tuma chaguo lako kupitia namba yetu ya WhatsApp, alama ya kujumulisha 254707888555 kila Ijumaa. Tuma chaguo lako la muziki, alama ya kujumlisha 254 888 RFI, tugeukie ukurasa wetu wa WhatsApp ambapo hapa anampata nane vile kwa majina na anaitwa Msafiri Bitanga cha Panse, nikiwa nchini DRC, jimboni Tanganyika, mjini Kalemi, kwenye kipindi cha Ijumaa muziki wa Ijumaa, ningependa kusikiliza muziki wake Feregola ikiwa bado katika ukurasa wetu wa WhatsApp, tunazidi kupata ombi zaidi. Naitwa kwa jina la Bukur Muhigire Rupungira, nikiwa Sangi Jiaksi e kwenye mziki jumaa. Ningependa mnibokodishe kibao cha Fali Ipupa Mayday. na kibao hicho cha fali pupa cha meide ndicho kinachotukamilishia makala yetu ya leo ya muziki Ijumaa kutoka kwangu George Ajowi na kutakia Ijumaa karimu na wikendi njema. Asante sana, Georgia Joy, weekend njema pia kwako na kwa wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili msikilizaji. Na sasa nikukumbushe kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Rais wa DRC Felix Tshisekedi akutana na kiongozi wa upinzani Martin Fayulu huko Kinshasa. Watu wasiopungua mia moja wapotea wiki moja baada ya mafuriko kukumba mji wa Mokwa huko Nigeria. Na muungano kati ya rais wa Marekani Donald Trump na bilionea Elon Musk waanguka wavunjika, baada ya Trump kutangaza kusitisha kataba kadhaa kwa kampuni zake. Naam, msikilizaji, wimbo huu ni Beauty on Fire wake Bruce Melody akimshirikisha Joeboy. Bruce Melody huyo kutoka Rwanda huko na kimshirikisha Joe Boy kutoka Nigeria katika wimbo wao murwa beauty beauty on Fire, namna hiyo msikilizaji, ni wimbo ambao anatamatisha matangazo yetu asubuhi ya leo. Idi Mubarak kwako Abdul Nzeima na ukiwa Brussels Ubelgiji. Idi Mubarak kwako Abdunur Nur fundi wa simu katika Galerie JTB Butembo DRC. Naitwa Ruben Lukumbuka za matangazo, Emmanuel Makundi, fundi wa mitambo amekuwa ni Vital Mugisho na Carol Corilla, asante sana pia kwake Florence Kivuva. Tumekuletea matangazo haya asubuhi ya leo. Naitwa Ruben Lukumbuka, kwa heri kutoka Nairobi.