Imetimia saa mbili na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki, hivyo punde ni habari za michezo. Ali Bilali, karibu. Nam ni kushukuru sana ha, mwenzangu Victor Muturi, kitambo sana tuja kutana, huu ni mwaka mpya nam <laughs> <laughs> So ni kweli, nianzie kule DRC lakini nizungumzie klabu hii ya soka timu ya taifa ya soka Leopard ambayo sasa hivi ipo kule Ufaransa. Klabu hiyo ya wanaume wa vijana Leopard kutoka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo inaendelea na mazoezi kule France, ya Ufaransa ikiwa ni sehemu ya maandalizi ya mechi za kuania kufuzu kwa kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Uh, leopard wamefanya mazoezi yao Jumahili katika mji wa Orleans. Uh, na kuwapa fursa wafuasi kuweza kushuhudia uh, mazoezi hayo uh, katika maandalizi ya michuano hiyo, kama alivyoeleza hapo awali. Tukisalia huko barani Ulaya, hapo jana Cristiano uh, Ronaldo ameipandisha Ureno katika fainali ya ligi ya mataifa, na sasa Ureno Ureno inataraji la aidha kumenyana na Ufaransa au Uhispania katika uh, mechi ya fainali. Bado umri wa <laughs> miaka arobaini <laughs> lakini, jana ameonyesha kwamba bado angali na nguvu za kuweza no. kuendesha ku, uh, ku soka no. na kama unavyojua sasa hivi uh, kinachosubiriwa ni uh, Ureno kuchuana fainali aidha na, na Ufaransa au Uhispania no. Lamine Yamal kijana huyu mdogo sana mwenye umri wa miaka kumi na saba anaonekana kuipa umuhimu mkubwa sana mechi ya Ufaransa na mm -hmm. Uhispania. Mapema wiki hii, nyota huyo wa FC Barcelona aliitaja nusu fainali ya ligi ya mataifa uh, kwamba eh, ni muhimu sana na ambayo huenda ikatoa maamuzi mm -hmm. ya nani atachukua mpira wa dhahabu, Ballon d'or. Hivi jana wanakuja chipukizi sana kabisa. Na kumekuwa na, na mjadala ambao unaendelea ni nani ambaye atachukua uh, mpira wa dhahabu mm -hmm. ama Ballon d'or msimu huu. Uh, kitajwa huyu Lamine Yamal Kujana, lakini na, Dembele mchezaji ule yule wa klabu ya Paris Saint-Germain ambaye ilitoa ligi ya mabingwa kule barani Ulaya. Uh, lakini huyu uh, Lamine Yamal uh, timu yake kukosa kushiriki mm -hmm. kutoa kombe la mabingwa kule barani Ulaya kama inampunguzia mm -hmm. Uh, uh, al alama pointi, lakini iwapo watafika fainali na kutoa ubingwa inaweza ikamwongezea Uh, lolote na sasa mm. Hivi kocha wa leble ama timu ya taifa ya Ufaransa, dd Deschamps ametangaza ulinzi ambao haujawahi kutokea ili kumzuia Lamine Yamal. Kwa mujibu wa taarifa zetu, dd Deschamps anatarajiwa kuwachezesha kikosi cha nne katika nusu fainali ya ligi ya mataifa dhidi ya Uhispania leo Alhamisi jioni. Basi tumpate naye karori na e, ajali na magazeti nam. Asante sana Victor Muturi, tuanzie kule Ulaya. Gazeti la Le Monde kule Ufaransa limeandika kuhusu serikali inajiandaa Uh, ama inawaandaa wananchi kwa ajili ya ushuru mpya wa mwaka ujao vilevile. mm -hmm. uh, kuhusu hatua ya rais wa Marekani Donald Trump kuwafungia wananchi kutoka mataifa kumi na miwili kuingia kule Marekani. Mataifa haya ni pamoja na Chad, Somalia, Sudan na mengine. Niona kama pia Kongo iko, eh, Kongo pia, mm -hmm. Equatorial Guinea mm -hmm. Haiti, Eritrea Hivo tukirudi uh, Africa aind kule DRC witu uh, wa kiongozi ama mwanasiasa a upinzani Martin Fayulu wa utangamano wa taifa waendelea kupokelewa vyema. Kuna mwanasiasa Adolfe mzito na pia wanasiasa wa chama cha Orange Party wameendelea kupongeza hatua mm -hmm. ya Martin Fayulu no. na mtandao wa Radio Kabi msemaji wa serikali Patrick Muyaya wale wanaokalia Kivu kaskazini wanaweka utawala kutumia njia za uhalifu. Gazeti la New Times la kule Rwanda, uhifadhi wa vyanzo vya maji kuchukua kilomita 58. Na, na gazeti la mwananchi la kule Tanzania, askofu Gwajima yuko mafichoni. Kumbuka, mm -hmm. alifungiwa kanisa uh, hivi majuzi Ma gazeti la kule Tanzania, sakata la Chadema msajili kutua kotene. Kumekuwa na mvutano ama msuko msuko ndani ya chama cha Chadema na hivi hatua ya hivi punde ilikuwa ni kuondolewa ruzuku. Sasa nafikiri sakata hilo sasa limefikia mahakamani. Gazeti la Majira mwendo kasi, mbagala kuchele mabasi mia mbili hamsini na tano, njiani. Na gazeti la Zanzibar Leo, daktari mpango wa famasia Elimu, matumizi ya dawa. Na gazeti la New Vision, na pia gazeti la Daily Monitor la kule Uganda ni, yameangazia kuhusu hotuba ambayo anatoa Rais Museveni mchana wa leo. Mm-hmm. Sasa wananchi wanataka kusikia nini? Wanataka kusikia kuhusu uchumi kukua na mambo mengine. Na gazeti la Iwacu kule Burundi, uchaguzi wa bunge ambao unafanyika leo. Wizara ya usalama wa ndani yaahidi kuchunguza visa vya kuangaisha wanaharakati wa upinzani japo inasema kampeni zilikwenda salama. Gazeti la People Daily nchini Kenya, huito wa kutupwa nje mswada wa fedha. Na taifa leo, Orengo uh, salimu amri baada ya kusema hatopiga magoti kuomba miradi kaunti yake. Leo anaongoza viongozi wa upinzani ama viongozi wa serikali kwenda Ikulu. Asante basi, tupate makala. Kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Merve alipona ndio alakini, alakini tena nini, munganga, unaona no, no. Docteur, mbona pale ku hako vraiment hmm? utela shida ingine wala bikuwa e mbona, sielewi kitu docteur kabisa, kuwa claire hmm? hmm? unatamanisha nini pale hmm? mbona uko nataka tutia mawasiwasi zaidi hmm? juu ya mtoto hmm. atukuweza kumokoa Yesu no <tus> <tus> <tus> munganga Mtima, tunaweza fanya namna hey, gani? inaomba kila mtu akuwe mui inisiative yetu, mm, akuwe buku au inji mm. Sijue munaonaye eh? Ndiyo, unasema kweli kabisa mm. Iyi msaada haifate mipaka mm. Tukehusisha batu ya mingi na njoo iyi mchango itakuwa ya faida sana kwa deplacer ya mingi mm. mm. hapa. Ah, hodi. Mama Papi, karibu. Eh, asante sana Mtima. Ndio, kama tayo Mutima, unaona ile koli? ni jele mpango ya kusaidia ba deplasi. mm. Mm, Nimeona nilete mango kidogo ya papi. Nadhani tapima saidia ba toto ba mawa moya. Mimi naona kabisa hapa kuko shemize za mingi za papi. mm. <laughs> Maana tu nataka zipana kabisa. Kwa kweli ningependa na mini zibakiani iona namkumbukia pale, mekisha yakufikiria, nimeona kuko urgence ya kupana msaada, aiko vrema wakati ya kuachilia venye viko katika shida. Inafaa kila mtu ajisakrifie mumodele yote, kila mtu ajisie mie sikukua tana juu bile vyote vinaweza tuma mwalimu atakuwa stabi, ndio mm -hmm. meile isitwampeshe kuendelea nayi mupango hmm? mm. ifo kabisa, kila mtu ajikaze, ifo tupiganishe ndio mm huko -hmm. na sheria inafaa tujikaze, tuendelee mm -hmm. Kwanza hata mi niko nawaza mm -hmm. musiku chache mm -hmm. tutapata hata vitu mingi vya kuyalisha kagari ka kidogo vitawezekana <laughs> <laughs> <laughs> eh, <do, laughs> vijana <Diyo. laughs> Ndagusabye mwami wanje nkirije umwana, ndagusabye. Nisha kapoteza mungine mtoto wangu tena, wakati nikwauka ya bare vije pabuku usiruse tena nipoteze mungine mtoto wangu wazi, maana yanja ndagusabye, njungiriri kwa na imani na matumaini shiri mutoni bitakuwa tu bien hapa mi natumainia mie banganga kipatapata tu solution batapata mutu matapatia mtoto etu damu sheri eh? Wapi batamtoa wakati she bazazi yake tunashindwa eh? mm. Chanangi kukirukoba uu mwana apa yambo papa chuma eh? Wau tena njo kusema hauja tushika na venyu inifanyia ah. Eh? Nikunichekelea wala mama eh? Shri? utoni tafazali Osini wazia vibaya. Mina kuya hapa juu. Jua nini unakuja hapa, mama? Eh? Unakuwa kuniona mhospitali kisha kunitendea venye ulinitendea mukame. Kukali shiri. Iko juu yako njuu mana. Mtoto wangu yuko kwa hii hali yenye anataka fariki. Toka nje. Simukeneye soka hanzi, simukeneye kuona maso yangu. Oh, ya shiri acha kutumboka, eh? Sasa yako sasa bisirani shiri, eh? Hata samahani, baba. Oniambilie bibi yako kama mina kuya pa juni mulombe huruma ku mabaya yenye yenge nili mutendeakeele sika bina jua kama nilifanyaka makosa sana, na ni lisyaanza ku regrete sana lakini sanalakini aikwele ku regrete ako njo tatuurutisha mutotuetu mu maisha. Nilisikia kama wanganga walishakosa kosa damu yenye nambatana na damu ya uyu bebe, njo niliamua ku kuya hapa, bapime damu yangu kama etaweza saidi ya uyu mutoto abikuwezekana. Kisha sasa wewe mwenye kuwa na chuki nafiki, damu yako inaweza kukoa mtu. Sitaki toka, wende, simukenee soho kanavi. Tulizana Sheri, acha eh? Tupime kwanza, Samuel inaweza toka amo. Samuel mtuaiwake hapana, hmm. Sheri hapana, hmm. damu yayo mama, hapana kabisa awasii, baba, vyenye nilifanya kele siku kurovine ilikuwa tu kufatana na tabia ya bengine benye walikuwa wanabagua benye haviko bazaliwa ya bugu. Alakini mzee Kasigisi na Terezia balisho kunifungula macho, munipatie bahati ya mwisho nione kama na wezo kuokoa huyu bebe. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 2439 9, 09, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Na kutamatisha matangazo ya leo eh, ni kujuzila ambayo tumeweza kukuandalia eh, zaidi ya wa, warundi milioni sita hii leo Juni tano kushiriki uchaguzi wa ubunge. Tume ya uchaguzi nchini Ivory Coast imewafungia nje wagombea wanne uh, wa upinzani kwenye uchaguzi wa urais wa Oktoba. Marekani yazuia upitishaji azimio la usitishaji wa mapigano eneo la Gaza. Hii ni RFI Kiswahili. Wimbo unajulikana kama Fil Arie umeimbwa na mwanamuziki Lakidube kutoka nchi ya Afrika Kusini. Sim. umeimbwa na mwanamuziki la kidube kutoka nchi ya Afrika Kusini. Ni kushukuru sana msikilizaji kwa kuweza kujiunga nasi katika matangazo ya asubuhi ya leo. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Karl Koril, fundi wa mitambo amekuwa ni Vitali Mugisho, mpepeshaji wa matangazo haya katika mitandao ya kijamii amekuwa ni Bold Nambani, mimi ni Victor Muturi na kutakia asubuhi njema na kurejesha moja kwa moja hadi Paris.