Ni saa mbili na dakika arobaini kwa saa za Afrika Mashariki. Msikilizaji, hivi punde tunakuletea habari za michezo. Nam RFI Kiswahili michezo na Victor Abuso. Monsieur, bonjour. Asante uh, sana mwenzangu <laughs> Ruben dukumbuka <laughs> nashukuru sana bila shaka, wajua tena, siku nyingi karibu <laughs> <n -dio. laughs> <laughs> Nam, katika michezo tuanzie maandalizi ya uh, kuwania taji la klabu bingwa barani Afrika, uh, kati ya klabu ya Mamelodi Sundowns Afrika Kusini na Piramid amba siku ya Jumapili itakuwa ni tarehe moja mwezi Juni. Na hii ilimetanguliwa na mechi ya awali ambayo timu zote mbili zilitoka sare ya bao moja kwa moja. Tunasubiri kuona mshindi atakuwa ni nani kati ya timu hizi mbili. Lakini kule barani Ulaya, leo ni siku ya mwisho ya maandalizi ya kuwania taji la UEFA kati ya klabu ya Paris uh, Saint-Germain mm -hmm. hao ni memba soka mm -hmm. toka kule nchini Ufaransa na Inter Milan ya Italia, michezo chezwa kesho katika jiji la Munich, uh, kule nchini Ujerumani. na sasa fainali mm -hmm. hii inaleta kumbukumbu ya mabingwa wa zamani wa taji hili. Uh, msimu uliopita, uh, klabu ya Real Madrid ya kule Hispania ilinyakua ushindi Aa, lakini pia Manchester City wamewahi kushinda taji hili mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, lakini ukiangalia historia ni kwamba Inter Milan wamewahi kushinda taji hili mwaka wa elfu mbili na kumi. Sasa swali ni je, mm, PSG watachomoza na kunyakua taji hili kwa mara ya kwanza? Na kuna msikilizaji mmoja alikuwa ameniandikia kupitia WhatsApp na Facebook, anauliza mbona Victor Abuso hajaonyesha msimamo wake? <laughs> Kwa nini umeweka kando PSG kwamba haiwezi kushinda? Inawezekana kwa <laughs> um, um, in, e, mm. sababu tunasema chochote kinaweza kutokea. A, wajua kwenye makaratasi PSG watakuwa katika mechi hii wakiwa na hamu kubwa sana ya kupeleka mm. taji hili kule Paris, lakini tutasubiri kuona a, mechi ya mwisho kabisa. Lakini leo hii pia kuna michuano ya wanawake kwa nia ligi ya mataifa ya kule barani Ulaya. Timu mataifa ya Ujerumani itacheza na Uholanzi uh Ufaransa na Uswiza uh huku Hispania nayo na itachuana na Ubelgiji. Katika mchezo wa tenis uh, French Open, mashino hayo yanaendelea hivi leo katika mzunguko wa tatu Ariana Sabalenka hata menyana na Olga Danilovic, huku Carlos Alcaraz kwa upande wa wanaume naye akicheza na Damiv Rusmohor uh, katika mechi hiyo. Lakini jana uh, Jannik Sinner alimshinda Richard uh, Gasquet, huyu ni mchezaji kutoka kule uh, nchini uh, Ufaransa. Kwa upande wa wanawake Coco Gauff wa Marekani naye pia alipata ushindi uh, dhidi ya Tereza Valentova. Nam ni kushukuru sana Victor Abuso kwa habari hizo za michezo, shukran. Saa mbili na dakika arobaini na tatu tupate uchambuzi wa magazeti na mwenzangu hapa, Minslet Ijai. Karibu tena, Minslet. Nam asante Ruben. Tuanzie kulia nchini Tanzania. Nianze na gazeti la habari leo. Gazeti hili limeandika CCM yaje kivingine, um, mikutano kuufanywa kidijiti, ila ni mpya hadharani leo, uh, yajivunia mafanikio sekta zote bara na Zanzibar. Gazeti la nipashe limeandika CCM usipime usajili, wanachama wafika milioni kumi na tano Yatamba utekelezaji ilani kwa kishindo, yajayo yanafurahisha. Wakati gazeti la Mwananchi limeandika uh, fumbo la Samia ni kauli yake kuhusu wenye dhamira ya kupasua CCM na kutaka kila mmoja ajiulize mwenyewe, acha mjadala na uelewa tofauti, marekebisho ya katiba uh, yawezesha vikao kufanyika kwa mtandao lakini vilevile vile gazeti hili uh, lina taarifa serikali ya bebeshwa jukumu la kuwezesha hedhi salama kule nchini Uganda. gazeti la Daily Monitor limeandika ushahidi wa Uh, serikali dhidi ya Besigye. Huyu ni mwanasiasa wa upinzani ambaye anazuiliwa kwa tuhuma za uhaini na alitekwa Nairobi no. miezi kadhaa iliyopita, takriban miezi sita, mm -hmm. na kurejeshwa nchini Uganda. Sasa kesi yake imekuwa ikiendelea, ya Ruben, kumbuka. Kweli kabisa. uh, kule nchini Kenya gazeti la Taifa Leo limeandika uh, ni zamu yetu sasa Kiongozi wa ODM aambia wakazi wa Nyanza, hakuna serikali nyingine itawafaa kuliko ile iliyopo madarakani. Odinga ataka ngome yake ya Nyanza iunge mkono serikali ya Rais William Ruto kwa dhati, akisema ndio pekee ambayo itastawisha eneo hilo kupitia miradi ya maendeleo. Ruben likumbuka, baadhi wamekuwa kimsuta kiongozi huyu Raila Odinga mm -hmm. kwa kuwatelekeza Wakenya na kuungana na serikali siku zote. <laughs> <laughs> Naam, bila shaka uh, gazeti hili pia kwenye ukurasa wa mbele lina taarifa kuhusu uh, kifo cha uh, mwandishi maarufu Profesa Ngugi wa Thiong'o, ambacho taarifa ambayo pia imechapishwa na gazeti la Daily Nation na The Standard kuangazia kifo cha mwandishi huyu maarufu ambaye alifariki kule Marekani akiwa na miaka themanini na saba. Kule DRC, Ruben Lukumbuka. Nam, kule DRC naona hapa gazeti la Eco News, lakini pia uragan, naona Le Potentiel. Karibu magazeti yote Minslet yamechapisha habari kuhusu Bunge la Taifa la mwondolea kinga ya kutoshitakiwa wa waziri wa sheria Constant Mutamba na sasa anakwenda uh, mahakamani kujibu tuhuma za ubadhirifu wa pesa. Ni kushukuru sana Minzlet kwa yes, habari hizo za uh, mbalimbali kutoka magazeti. Na sasa tupate makala muziki Ijumaa <mulia> Natumai hujambo popote unapotegea RFI Kiswahili. Siku zote Ijumaa bila mziki Ijumaa haijakamilika. Niliyeshika usukani Ijumaa hii ni mie Douglas Omariba. Karibu katika makala ya leo. Wa kwanza anayetufungulia makala yetu ni msanii wa Afrika Kusini, marehemu Lucky Dube, na wimbo wa mama A msikilizaji, maumivu ya penzi mtu hajikuni wala hajigandi na maji moto, lakini maisha bado <laughs> yanasonga mbele katika mtandao wa Facebook ukurasa wa RFI Kiswahili, Almas Mzambele kutoka Dar es Salaam Tanzania anasema, naomba wimbo wa pere wa Kereivani Harmonize na Mario. Hey, hey, darkie forward my baby uko na body naturally naturally uh, usomekitoka saluni malaika mbinguni urembo wake kumi kumi ten over ten kama nakesha bafuni msafi wa sabuni atakufanye mara kumi awantitage do you know your name in South Africa shirikiano wa wasanii wa bongo ndi ambao unanipa nafasi mie kucheki upande wa simu. Chaguo lako ni lipi? Jambo RFI, am jambo RFI Kiswahili. Naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukungira nikiwa Sange e, kwenye mziki Ijumaa ningependa mnibukudisha wimbo wa Jose Kamilioni kutoka Uganda. Kibao hicho kinaitwa shida za Dunia. Kibao hicho kitanibukudisha mimi wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili pamoja na wasikilizaji wote wakiwa hapa nyumbani kwetu sange, asante sana RFI. Rafiki yangu alikuja nyumbani kunielezea shida fulani, atalifukuzwa kazini na juu atafanya nini? Mke wake amemtoroka, rafiki zake wanamcheka, shida amepata nyingi, amechoka Dunia Maisha amue ukipata shida leo usifone, wengi wako kama wewe kabisa nami nakubaliana asilimia mia na Jose Kamidioni, kwamba usilie shida za dunia, maana wewe sio wa kwanza na hutakuwa wa mwisho, lakini kwa yote mola kupe ushindi. Nani anatufungia makala yetu leo jambo RFI? Hey, anaitwa kwa jina la faraja amani, mtoto akiendelea kutoka hapa kambini Gazogwe. Mziki jumaa, nilikuwa nataka mniburudishe mziki wa marehemu pipe kale unaitwa rojimila, ufurahishe wa chama zangu wote ambao watafatilia mziki wal muziki huo umetuliza mashabiki wa soka ambao baadhi timu zao ziliambulia patupu msimu huo, na sijataja mashabiki wa Manchester United <laughs> siku zote, msikilizaji, nasema mziki ni dawa. Yamekuwa makala ya mziki Ijumaa. Naitwa Douglas Omariba, kwa heri. Ndiyo, kila siku za Ijumaa katika makala ya Habari Rafiki ni mada huru. Tunakupa nafasi wewe, msikilizaji wetu, kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp ukianza na alama kujumulisha 254 110 420. Ndiyo Habari Rafiki. Katika kutamatisha awamu hii ya pili, msikilizaji, ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Miongoni ni pamoja na rais wa zamani wa DRC Joseph Kabila afanya mazungumzo na viongozi wa dini katika mji unaodhibitiwa na waasi wa M23 kule Goma. mwisho wa habari. Jur oke wimbo wake sama ngwana Franco na tepe OK Jazz. Asante sana Charles CPJ na Mgabe ukiwa Bukavu, DRC, na vilevile Valeri Mumbere ukiwa kule Butembo. Asanteni sana, mmekuwa wengi, jumbe zenu nimepokea hapa kupitia Facebook na YouTube. Asanteni sana wasikilizaji wa RFI Kiswahili asubuhi ya leo. E, msimamizi wa matangazo haya amekuwa Victor Abuso, fundi wa mitambo Boldrin Ambale upande wa Facebook na YouTube, ambaye anahakikisha unayopata vema matangazo haya ni Florence Kivuva. Mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Uh, kwa heri kutoka Nairobi.