Ni saa moja na dakika arobaini maeneo ya Kitulu kule Butembo, mashariki mwa DRC. Hivi punde tunakuletea habari za michezo. RFI Kiswahili michezo na Victor Abuso. Karibu Victor, habari ya asubuhi? namli njema sana. Mwanzo sasa, katika wamu hii tunaanzia wapi? Tuanzie hapa nchini na mkarimu, Kenya na hodha wa timu alikuwa na hodha timu wa taifa ya soka Harambee Stars Victor Wanyama ameitwa tena kwenye kikosi cha taifa baada ya kutangaza kustafu kuchezea nchi hiyo mwaka 2021 Wanyama mwenye umri miaka 33 ameitwa na kocha Benni McCarthy na atarajiwa kuichezea Kenya katika mechi mbili za kirafiki Uh, mwezi ujao kule uh, nchini Moroko dhidi ya Chad. Kenya inajiandaa kuwa mwenyeji wa michuano ya CHAN kwa wachezaji wanaocheza wa wa soka nyumbani uh, mwezi Agosti, mm-hmm, na Aita uh, kuwa mwenyeji wa mashindano hayo pamoja na Uganda na Tanzania ambazo zinajiandaa ziko kwenye maandalizi ya Dar es Salaam no. Kule Rwanda klabu ya APR jana ilitawazwa kuwa bingwa wa ligi kuu ya soka nchini humo, uh, baada ya kufanya vizuri katika msimu huu na hii ni mara nyingine klabu ya tano kwa sababu ameshinda taji hili uh, tangu mwaka wa elfu mbili na ishirini uh, katika mechi yake ya mwisho jana ilishinda Musanze bao tatu kwa moja katika mechi ya mwisho jijini Kigali, huku wapinzani wao karibu Rayo Sport nayo ikifunga Gorila FC bamoja kwa sifuri. Hata hivyo klabu ya Vision FC na Muhazi United zimeshushwa daraja msimu um, ujao. Kule Tanzania klabu ya Simba ilirejea tena kwenye michuano ya ligi kuu ya soka nchini humo baada ya kushinda Singida Black Stars bamoja kwa sifuri, na sasa inashika nafasi ya pili kwa alama sabini na mbili nyuma ya vinara wa ligi, Young Africans ambao pia mm, ni mabingwa watetezi wana alama sabini na tatu. Kwa hivyo kuna ushindani mkubwa mm, sana wa kuwania ligi Tanzania bara kati ya Simba na Yanga Mikueli. Lakini Chelsea kule barani Ulaya ndio mabingwa wa taji la UEFA Conference League baada ya kuishinda Real Betis mabao manne kwa moja na wanajiunga na klabu ya West Ham United ambayo iliwahi kushinda taji hili mwaka mbili na ishirini na tatu katika mashindano ya tenis kuenia taji la French Open, bingwa na mara moja duniani Janik Sina hivi leo atacheza na Richard Gaskuet katika mechi ya mzunguko wa pili kwa upande wa wanaume. Lakini pia ha, Novak Jokovich atakuwa uwanjani hivi leo kwa upande wa wanawake Coko Gafu wa Marekani na Mira Adreva huyu ni mchezaji mwenye umri wa miaka kumi na minane pia atakuwa anashiriki katika mashindano yake ya mzunguko wa pili kwa nia taji hili la French Open. Hapo jana Carlos Alcaraz alimshinda uh, Fabian Morazan uh, kwa seti za sita moja, sita moja, sita mbili uh, huku Iga Swatek naye akimshinda uh, uh, Emma Radukanu namna mashindano hayo. Naam, asante sana Victor Busu kwa habari hizo za michezo, shukran sana. wakati huu msikilizaji, ni saa mbili na dakika 43 kwa saa za Afrika Mashariki. Na sasa tugeukie yaliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali mbali. karibu tenamlt Nam, asante Ruben. Awamu hii ya pili tuanzie kule nchini Rwanda, gazeti la The New Times le kwenye ukurasa wa mbele limeandika namna uh, mwanaume raia wa Rwanda amekuwa uh, akitengeneza uh, ama kujenga viwanja vya mpira wa vikapu uh, barani Afrika. Uh, uh, mwanaume huyu ana miaka tu ya thelathini na tano na tayari eh, katika kipindi cha miaka minne iliyopita amejenga viwanja hamsini vya mpira um, wa vikapu barani Afrika, lakini gazeti hili pia kwenye ukurasa wake wa mbele lina uh, taarifa kuhusu ziara ya Kagame kule Kazakhstan Kazak, ambapo nchi hizo mbili zimestiliana saini mikataba kadhaa ya ushirikiano. Imepitia habari hiyo bila shaka kule nchini Tanzania, Majira limeandika Rais Ruto aomba radhi wa, wa Tanzania ni kuhusu sakata la wanaharakati uh, taarifa ambayo pia imechapishwa na gazeti la Nipashe na vilevile Habari Leo, lakini Mwananchi limeandika hatua ngumu Chadema ni kutokana na mvutano wa chama hicho na ofisi ya msajili. Habari Leo pia lina taarifa kwenye ukurasa wa mbele, Majaliwa aita wawekezaji wa Japan sekta saba kule nchini DRC. Ruben, unaweza kutufahamisha. Aa, moja ya mm -hmm, habari kuu ambayo nimeona imepewa uh, kipaumbele katika magazeti mengi tu kule DRC ni kule kuzinduliwa kwa pasipoti mpya ya kibayometriki uh, kuanzia Juni tano mwaka huu gazeti la Le Potentiel Actualité.cd. Ni habari mbao pia unaweza kusoma katika phare uh, le, le na magazeti mengine huko DRC, lakini pia kule Goma, uh, gazeti la uh, uh, levolcannews.com ni gazeti la mtandaoni limeandika habari kuhusu Kabila aanza mashauriano ya kiraia nchini. Mm -hmm. Kenya, gazeti la Taifa Leo limeandika ni samehe jinzi rais aumbaradhi kwa namna ambayo inatilia shaka ufaafu wa msamaha huo kwa vijana kule. Ufaransa, Ruben, kuna nini? Gazeti la Le Figaro lakini pia Le Parisien anaona pia Lezeco. Magazeti haya yameandika habari kuhusu diplomasia ya Trump ya gonga mwamba na. Na. ni hayo kwenye magazeti. ni kushukuru sana meanslet, na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na refe kwa ushirikiano na laben Valencia. <ienergetic> <tipaya> kumtuma kule aone kama eh, tena ni kumtoresha vidonda mm. vya ndani manake, <laughs> <laughs> hakuna tena espoir juu yake ah, tukae. uh -huh. Mimi nishakaelewa kama namna mzuri ya kusaidia mtu mwenye kuna vidonda vya ndani haiko tu kumtafutia psikologi, ndaenda tu naye uh -huh. fulani, uh -huh. yepeke, pole pole pole pole. Okay, eh niko tafuta ngine namna kumwintegre mu activite fulani. Akikuwa tu integre mu kazi fulani ataanza jisaidia ye peke, atasikia tena na kwa maana mu maisha, ili naweza msaidie tena pole pole ku reprendre mbio ya maisha. na mtoto wangu Chuma eh, eh, unatokea kohopitali niambie kwanza habari ya bebe eh. Mama, hapa inafaa kuanza tujitayarisha kupokea habari yoyote eh? Vraiment hali ya mtoto haiendelea hata iko njo najiagrave davantage eh, eh, eh, kwanza kwa sai mimi namwacha iko entre uzima na mauti. Nini? Sindi ni kuambia katangu mwanzo kama ule mtoto wagonja ugonja, kwa kawaida ni sumu, njo alipatiwa na wale wa etranger, lakini na kuniamini akaata. Sasa mimi kuambia hivi, Chuma, ule mtoto akakufa, tuwe wewe ndio utakua wa kwa kifaya. Mama, acha kuniambia binye bina na maana. Sasa mama, eh, unajua mzuri kama vipimo yote wa waganga ilionyesha kama anakungukiwa njo na maji mmo mwili, hakuna <laughs> eh? hata alama moya ya bile binyoko inoonesha sema ya sumu hakuna tu wale banganga walisema ile kupungukiwa na maji mumwili ilifikia mpaka kupunguza usi na damu mwili mwili eh, njo maana mama, hapa tu kama bamwongeze damu ule mtoto anaweza fariki hata yeah. <laughs> so, Eh, damu ya mingi balikuwa nayo, balipatia bale ba blesse de guerre benye biko pale hospital. Hizi masiku hivi sasa biko natafuta mtu mwenye damu yake compatible na group sangia mtoto njoo bamongezee sa damu. Kisha sasa njoo nini bibi yako ampatie damu na wewe peke baba yake, si njoo shida sasa, ile aseme shii boti damu yake iko compatible na group sangia ya mtoto eh, mimi si asikie kabidi. Aha, eh, eh, eh, si njoo hapa sasa na mimi sijui miaki, mimi nachanganyikiwa hapa sasa. Nalomba tu tupate mtu mwenye atatusaidia kusudi apatie mtoto wetu damu Mwenye kuona muna jikaja kufanya hii jeste malgretu, oh, kule, kule. Hey. kivumu kabura habiko tena kwa sasa mm. Alakini mm. siye tutajikaza kutimiza ndoto zavu, ndiyo mm. mm. mm. ile ni kweli. Aksanti sana kwako kwa baba papi mm. unajua, mara kwa mara mm. unatuambiaka tukwe na kuraje siritumu mm -hmm. wakati mm. ya huzuni vraiment ile ni kweli eh. na kwenye viko sahii bana pasho kuwa fiere na nye zumu kwa vijana suja Dio, asa vijana <laughs> Musogelea hapa, mwangalia hapa kidogo, okay. Na mimi nileta chakula kidogo eh, haiko ya mimi baba, me basi gizi tu <laughs> <laughs> <laughs> na nyewe mlisema volonti kwanza njo ya maana njo ya maana na baba papi, hii haiko ya kidogo hizi mm. mm. siku kila geste ni ya lazima sana hizi mm. mm. saki za maragi hizi mm. saki za mchele mm. zitasaidia watu mingi sana baba <laughs> asante mm. sana mm. na usi hiyo insecurity ya Bugo Seed mm. ilisharibisha kila kitu kabisa, biashara na, na maisha mbalimbali zenyewe zilikuwa natuma tunapata pesa zisirikile, haziko tena Z Si hapa hapa hapa tunaanza ona makosi kasi ya ya ile ile ile na na na bote benye benye mabiashara kwa kwa kwa sasa tena biko de shida bana teseka. Bon, ni ni tunafanya kabambi kabisa. Mm -hmm. Na upendo na umoja. Mm -hmm. Inafaa kutafuta vale benye bali kwa kanafika zamani, hey, zamani. Mwalimu okay, tangu kweli wakarudia hapa, tunaweza ungana nabo na tuna Tunafanya tena vya maana zaidi, hiyo ndio. Tunaweza kuwaita kwa telefoni, wala tunaenda kwa nyumba yao. Si tu ile tulikana nabo kikao tunabaonesha umuhimu ya hii recolte ya solidarite yetu kwa ndani. Sijua kama mnaona tufanye namna gani. Tufanye tu vile tu. Wazo muzuri. Inafaa kubaonesha kama hii haiko tu mchango, ni alama pia ya upendo na umoja kwetu. Voila, tuendelee vile vile na ile roho ya upendo. Na umoja ni nguvu. Doktor, sivuple. Merveille iko wapi? Niko na bezoni mwone sa isai mganga? Wako nani, baba? Mimi ndio mwalimu, niko bona yake. Desole vraiment. Hmm. Sasa Merveille iko mu hali ya mbaya. Ah bon? Na hatuwezi kukuruhusu umuone. Chua nini? Jikazo, vumilie kidogo. Tutaona vya kufanya, wakati hali yake itajameliore. Asa, pale doktor, unataka maanisha nini? Eh? Kitu kabisa angali muzima? Angali muzima? Mekwa sasa iko mzaifu sana huko napiganisha tuone kama hali yake mm. itakuwa mzuri. Doktere silvuple, simwache aingie. Hmm? Eh? Inaomba aingie ajue hali ya mzazi na mtoto. Sinjua inapashwa kuwa garide maladi. Mi nakuelewa mm. dada hmm. sie tu bangani njo tuko na dura kuingia mwaele sale ya swe ntasife ah, ah, ah. Mubakia hapa nje ndabajulisha ah. Hali yake ya pre kama kuna kuwa ingine habari ya kuwaelezea sa mm. lakini doktor mwana mm. jana likuwa mzuri hmm. Bina kwa tuai poki leo tu mara moya akwe mwai hali ya hivi mganga. E, ardo kwanza kitoko tukulize kwa kizu uliona maresulta ulipata kisha maegzame kamaniza kwa alipewa sumu. Tulifanya maegzame mbalimbali, me hatukupata ile resulta ya vile ah, <sighs> lakini ningelipenda nijue eske hizi mm. siku zenye zinapita hakukuwa eh, ah, ha, na mastresi mm -hmm? Ah, kweli stresi hayo alikuwa nayo kabisa. Amepitia muvya mingi sana mwi grosesi yake ki, mm -hmm, boga kila wakati ah. <coughs> mnajua stres ya mingi sana mm -hmm, inaweza leta situasio ya krizi ya nguvu mm -hmm, zaidi sana kwa mwanamke wa mimba. Naregreti sana kabisa mwalimu, ah, mm -hmm. <coughs> Tulizana kwanza, sahii haiko wakati a wa kujihukumu. Mervel iko mzima na bebe pia. Njua mana kwanza. Eh, eh, Doktor, doktere, karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili 99, 09, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza kutumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Raisi wa Uganda Yoweri Museveni pamoja na mkewe wameomba msamaha kwa raia wa nchi hiyo kwa mabaya yote ambayo serikali yao imetekeleza kwa miaka 39. Je, unafikiri kauli ya Rais Museveni na Mama Janet kuomba msamaha ni ya kweli au ni ya kisiasa? Unafikiri ni wakati sahihi kwa viongozi wao kuomba msamaha? Tueleze kwa nini. Tuma ujumbe wako mfupi wa sauti kwenda nambari yetu ya mtandao WhatsApp 254 110 000 420. Na, na sasa nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea miongoni, msikilizaji ni pamoja na nchi 12 ikiwemo Rwanda zalaani kundi la waasi la M23 kwa kuunda serikali ama utawala mbadala mashariki mwa DRC. Mwenyekiti wa ECOWAS Bola Tinubu akiri kuwa jumuiya hiyo inayumba kutokana na matatizo ya kiusalama na siasa za ndani. Mwisho wa habari. namna sasa, tunaenda uko Jamaika na wimbo huu Archibela, wimbo wake Fredi Macgregor. <coughs> Achibela, wimbo wake Fredi McGregor kutoka Jamaica. Msikilizaji asante sana, nimepokea ujumbe wako Ramazani Ngongo ukiwa Nampula, Msumbiji huko, asante sana Nelson Bangamwabo ukiwa Kampala, Uganda, vilevile uh, vile Ezekiel Pendakazi ukiwa kiwanja huko Ruchuru, asanteni sana. Nimepokea jumbe nyingi tu kutoka kwenu wasikilizaji mbalimbali. Naitwa Ruben Lukumbuka na msimamizi wa, wa matangazo amekuwa ni Victor Abuso, fundi wa mitambo Kolis Kadhambi, shukran za dhati kwake Minlete Ijai, na upande mitandao ya kijamii Boldrin Ambale. Matangazo mengine katika lugha ya Kiswahili yatakujia jioni saa kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri.