Ni saa ngapi hivi sasa kule Goma? ni saa moja dakika arobaini Vipunde tunapata habari za michezo Zinaletwa kwako na Emmanuel Richard Makundi. Bwana, karibu tena nam. Asante uh, uh, Benson, nilikuambia nitakujuza uh, katika mchezo wa basketball mechi za kufuzu upande wa Afrika kucheza mm, fainali za dunia za mchezo wa basketball ukanda wa Kalahari na Sahara, tayari uh, timu zimekisha fahamika. Kwa mfano, katika ukanda wa Sahara, us Monastir, petro de Luanda na creol ta wao wamekisha wa fuzu, wakati ukanda wa Kalahari, uh, itihad, uh, alexandria pamoja na river hopers wao wa Wamekwisha fuzu. Kwa hivyo leo kutakuwa na mechi kati ya Nairobi, uh, City Thunder dhidi ya Al Ahli Tripoli na MBB dhidi ya APR. APR akishinda atakuwa anakata tiketi, na hata akipoteza mechi, e, mbili zitakazokuwa zimesalia atakuwa amesonga mbele. Sawa na Al Ahli Tripoli ambaye ameshinda mechi zote tatu. Kwa hivyo leo akishinda itakuwa ni nne na atakuwa amejihakikishia kufuzu. Nairobi, uh, City Thunder ikiwa watashinda manake watafufua matumaini, e, ya kusonga mbele lakini ikiwa watashinda mechi za wiki, uh, ijayo. Mm-hmm na wikend hii Benson, kutaanza mashindano makubwa ya tenis ya French Open uh, kule jijini Paris nchini Ufaransa. Na nimjua msikilizaji, mabingwa uh, mara ya mwisho elfu mbili na ishirini na nne, kwa upande wa wanawake alikuwa ni iga Swiatek na kwa upande wa wanaume eh, alikuwa ni Carlos alcaraz Kinda eh, ambaye amevuma vilivyo, lakini mwaka huu tunatarajiwa kumwona Novak Djokovic akijaribu eh, kutetea taji lake eh, ama akielekea kustafu kucheza mchezo wa tenis na ikiwa atashinda basi atakuwa ni miongoni mwa wachezaji ambao wamepata eh, mafanikio makubwa katika mchezo wa tenis. Sijui kama unamfahamu mwana masumbu anaitwa Manny Pacquiao. Ah, namfahamu, kuna mwaka sana alivuma. nam. Manny Pacquiao raia wa kule Ufilipino wametangaza mm -hmm. kurejea katika masumbu akiwa na umri wa miaka 46, kwa mujibu wa kanuni za shirikisho la mchezo wa masumbu duniani zinaruhusu mchezaji akitoka katika kustaafu eh, acheze mchezo wa pambano la uzito wa juu na anatarajiwa kucheza eh, na Marekani eh, Mario Boris eh, katika pambano ambayo litapigwa Julai 19, kule MGM Grand eh, Las Vegas. Mfilipino eh, huyu ni kiongozi kansela eh, kule katika nchi yake, lakini alishindwa eh, katika nafasi ya urais, alipoteza, alikuwa amegeukia um, siasa tangu alipokuwa amestaafu. Naam. Katika mchezo wa basketball kule nchini Marekani, Indiana Pacers walifanikiwa kuwafunga New York Knicks kwa vikapu 138 kwa 135, eh, katika mchuano wa ukanda wa Mashariki. Jana Tottenham Hotspurs wakoli walitawazwa kwa mabingwa wa UEFA Europa League. Hii habari si nzuri sana kwa mashabiki wa Manchester United hapa nchini Kenya mm. na hata katika chumba chetu cha habari mm. eh, mm. Kadambi hajafurahia kabisa Tottenham kufungwa, lakini eh, man, manyu kufungwa na Tottenham kwa goli moja kwa sifuri. Tottenham wanachukua taji hili baada ya takriban miaka kumi na saba ya ukame wa taji lolote kubwa kule barani Ulaya na anaingia katika orodha ya timu ambazo zimechukua taji hili mara zaidi mara tatu tote na mwanafikisha pamoja na Inter Milan, Juventus, Liverpool pamoja na Atletico de Madrid. Sevilla ndo amelitoa tajiri mara nyingi zaidi, mara saba. Ni kushukuru sana bwana kwa habari ya mchezo, siku njema. Asante Benzo, sasa tupate uchambuzi wa magazeti na Ali Bilali, anaambiwa wewe bwana ni bingwa wa mapenzi Upande wa pili wa studio naambiwa hivyo. Naam, sasa kama hauna mapenzi unaishije duniani? mm. Bila kuwa na mapenzi, ni agizo kutoka kwa Mungu, ah. Mwenyezi Mungu katuumba, mm. na katuagiza tupendane. Asante, taishije sasa bila kuwepo kwa mapenzi ha. Nikushukuru sana nianze na uh, gazeti magazeti kule barani Ulaya yameandika, mm. kuhusu tukio ambalo limetokea kule nchini Ufaransa, shambulio uh, la risasi E, ambayo limetokea katika jumba la makumbusho la Kiyahudi huko Washington, Trump anashutumu mauaji ya kutisha yanayochochewa na watu wenye chuki dhidi ya Wayahudi. mm -hmm. E, ni taarifa ambayo imeandikwa na magazeti mengi sio kule barani Ulaya lakini pia The Washington Post limeandika taarifa hiyo. Gazeti la, la Le Monde limeandika jinsi mfuko wa umma wa Urusi Pravfond ulivyoendelea kutoa ruzuku kwa washirika wake huko Ulaya licha ya kuwepo kwa vikwazo. Gazeti la magazeti ya kule nchini DRC kama gazeti la, la Prosperite lao limeandika kuhusu mwendesha mashtaka katika mahakama uh, kule Kinshasa, Firmin Mvonde ameiomba bunge kuondoa kinga dhidi ya waziri wa sheria Constant Mutamba kwania kumfungulia mashtaka kwa tuhuma za ubadhirifu wa dola milioni 19 katika muktadha wa mkataba wa kibinafsi wa ujenzi wa gereza la Kisangani. Ni swala ambayo naleta utata na jana kule bungeni. Uh, na kulingana na sheria ya DRC inasema kwamba ikiwa kwamba mmoja miongoni mwa viongozi wa serikali atatuhumiwa makosa kama haya, anatakiwa kutangaza kujiuzulu isipokuwa pekee waziri mkuu lakini ni tusubiri tuone sasaitakuwaje? Je, atajiuzulu ili kuweza kujitetea mahakamani mm -hmm. Lakini <coughs> mbali na hilo, taarifa imeandikwa kwamba baraza la seneti litapiga kura hii leo Alhamis uh, kule Kinshasa kuhusu swala kuondoa, uh, kuondoa kinga dhidi ya rais wa zamani wa jamhuri ambaye ni seneta wa maisha Joseph Kabila na ambaye anashitakiwa kwa uhalifu wa kivita. Gazeti la Iwachu limeandika sheria mpya ya usimamizi wa manispaa kule nchini Burundi. Nikushukuru sana Ali Bilal kwa uchambuzi wa magazeti. Shukran. Moja kwa moja tupate tamthilia ya kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Eh, niaya ay, alo, ni wewe peti yangu. Anaanza kunifanya vitu vya hivi lakini. Nilifanya nini sasa? Ah. Peti jikalme kwanza. Ai tunataka kujipermettre tu kufanya vitu vya hivi kabisa. So, unafanya no montage. Ndio wapi? Eh? Eh. Unakamata photo tu yenyewe eh. eh. eh. eh. eh? Ni niko kuna ile fille. Unatubanisha eh. Mimi naye? Sasa eh. Jukia mtu aje kama kwa mazoezi sio kama mimi naye tunapendana naka. Ase mimi yoa. Mimi yoa ule fille wapi vile mama? Mwalimu eh? Nisikilize kwanza. Nikusikilize haye. Bora nikosea lakini. Peti jifunza kushusha sauti. Ndio ah. Sio kama uko na niongeleshe. Ema? Uko usikia? Niko kukupozea makesho juu uniambi nikwambia kama ulifaa vitu waexo na niambia sasa sauti eh, hmm. Wewe tulia utaishi na ule mwanamke wewe, jamani si, kuchagulia siwezi si, si, si kushinda ili takwani kusakrifie bonheur yangu ni kusakrifie, kusakrifie furaha yangu na avenir yangu, siwezi fanya vile, haiwezekani eh. Eh, mbona wewe hauna swa ah ha, tu kama eh, siko dakona ile maamuzi yenu, unawaza mwa hii hali tu kwa amu uko faida gani wewe kuoa mtu wa bugo tena je eh, sutekere zene eh. Kwanza kwa sasa eh, unaweza kufurahi, unaweza kufanya feti gizo unapenda ale. Jumi pango yako yote isha kuwa bien. Kwa yeah, saa imervei halipendi tena. Wewe njoo na stahili kufanya fete. U, ule mwanamuke alisha kupakala pakala mwa dawa. Anaona <coughs> sasa vitu ya ulozi haki na katala. Nilikuambiaka tangu zamani, Peti. Ata kuacha. Eh, none dore vila baya? Mimi nawaza njoo hivi. Bile yuko fay ba mubaya. Njo ina mude kuraje. Meme vega. Bisa nanipendaka sana. Peti, usiji danganye. Hakuna kitu pale, ule ni zero. Zero wae. Kwanza ngeri tuleteaka mikoshi hapa. Nakale katota tazan. Jama yetu. Hey, hey, hey, muyomba hey, bado na exagere marabu. Mimi nakwambia. Ah, ah unafika mbali hey! Hasa ujue hivi. <laughs> a partire ya sai niko tayari kukata relation <laughs> yangu yote Sheri, wakati nilifanya komanda hii chakula, mm, niliwaza ndapata apeti sana leo. Oh, shikazo hmm, kule wangu. Yule ndiye anajua kuletea mafikiri. Sheri, jana nilikwambia gizi, nilishinda na bajene pale cooperative agricole Sheri. Mm. Tuliomba sana, tukaimba, jua kupatia maumaji wale bandugu yetu bade mobilize, wenye bali tuacha. Uh -huh. Wangu, siwezi kuficha ile moma ilikuwa kilo sana. Nilikumbuka vya mingi sana mpaka nikalota papi usiku. Ah. Uh -huh. Basi ule mtoto anatumanke sana, vraiment sana ah, na kwa kweli nisha na mi regrette kuona bale ba jeune balikufa wakati yenye balikuwa balishaanza kolabore mzuri sana na wenzao hapa bugu. Nakwambia ni perte kubwa sana, ile niyo yao ingekuwa sana kufaida ya maendeleo na amani muirejo muzima. mm. tunaweza kamata hata tu kidogo kwa chakula yenye tuko nayo mu stoke yetu, tuipane ama mtamu msaada kidogo kwa bandugu yetu venye vanateseka ivyere irakosa mwenyataka <tnak> vapalsa mwenyewe. Judumia kabisa. Karibu kwanza mwa hii bistro VIP. <laughs> <laughs> Umu muko, kinywaji Hey, yambo muzeka sigisi uko ah. <laughs> Hmm. Na bulongo moto umu ikona lazima yachupa mbili Frankezi niko nazo ndauza kashe osi wazieka madeni njo eh? sababu ganyonakatala <laughs> kuni uzishia pombe japo niko na franga mumikono za kulipa unangiuliza sababu gani? Na una saa hii kweli kabisa pumbe mtoni asishote mai wewe, asijue mtaje na japo naye ni mkimbizi taxi natiz... <tue>. shia pengine, wote hivi sasa jui ile roho yako mbaya bebe wa mtoni ule mwenye nalazwa hospitalini ile yote sababu yako apo hapana. Aja tena kitu. Unaweza saidia ba mingi sana kuboresha mambo ya mingi makasi. Mimi ungali wa lazima kwangu makasi. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 2439 9, 09, 11, 01, Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza kutumia Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. mataifa wanachama wa shirika la afya duniani yamepitisha rasmi makubaliano ya kimataifa ya kuzuia, kujiandaa na kupambana na magonjwa ya milipuko kwa siku zijazo. Unazungumziaje hatua hii? Unahisi mataifa ya Afrika yamefanya vya kutosha kukabiliana na majanga ya magonjwa ya milipuko? shiriki kwa kututumia mchango wa sauti kwenda WhatsApp alama kujumlisha mbili tano nne mia moja na kumi sifuri sifuri sifuri mia nne ishirini na msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo kwenye matangazo yetu asubuhi hii. Usikose kutembelea tovuti yetu ya Arifi Kiswahili kuzisoma na kuzielewa taarifa hizi. Kibao deadly cha mkongwe wa mziki wa kizazi kipya nchini Kenya, Nameless. Deadly cha msanii Nameless ambaye ni mmoja wa waanzilishi wa muziki wa kizazi kipya nchini Kenya kinakamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Msikilizaji, shukrani za dhati kwa watu ambao amefanikisha matangazo ya leo. Emmanuel Richard Makunde amekuwa msimamizi, fundi mitambo koshadambi, Ali Bilal kuleta uchambuzi wa magazeti. Jina langu ni bwana Benson Okoli. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni Afrika Mashariki.