na msikilizaji ni saa moja na dakika arobaini Kigali, Rwanda. Hivi punde tunapata habari za michezo <tune> Nam, habari za michezo <tune> <tune> nalitoka kn. <kodavali, tune> Emanuel Makundi ni mtandao wa X si Twitter na pia tuko kwenye mtandao wa TikTok. Naam kabisa. Nilikwambia nda kujuza kuhusiana na kauli ambayo alitoa mm. Pep Guardiola jana alisema kwamba e, uongozi lazima uhakikishe kwamba hana kikosi cha wachezaji, rundo la wachezaji, na, na anapata tabu kuchagua nani aanze, nani amweke bench na kadhalika. Kauli yake ameitoa baada ya hapo jana wachezaji ambao huwa wamezoeleka kwa katika kikosi cha kwanza cha Manchester City kuwekwa bench katika ushindi wa Manchester City mabao matatu a, kwa moja huwa hujawa Msimu mzuri sana kwa Manchester City kwa sababu mm -hmm. alikushatwa taji la ligi kuu ya Uingereza eh, karibu ya mara nne mfululizo kwa hivyo, uh, mwaka huu amesema kwamba labda anajipanga na kulikuwa na wasiwasi kwamba huenda angefutwa kazi baada ya matokeo mabovu eh, katika siku chache zilizopita. uh, mm. uh, klabu ya Everton imelaani vikali matamshi ya kibaguzi na vitisho vinavyotolewa uh, kwa mke wa mshambuliaji wake Uh, Dominic Calvert Lewin uh, baada ya kuandika kwenye ukurasa wake wa kijamii, akimsifu uh, mume wake kwa kufunga magoli mengi akiwa uh, na klabu ya Everton uh, wenda, wa, na mchezaji huyu huenda msimu ujao asiwa anaitumikia uh, klabu ya Everton, akaenda uh, kutafuta uh, akapata, amepata kazi sehemu nyingine. Na mashabiki wa Everton walikuwa wanaonyesha uh, kuto kufurahishwa na matendo yake, na wakisema kwamba alikuwa anafanya makusudi kutocheza juu ya kiwango ambacho wao walikuwa wanatarajia, kwa hivyo wakaamua kuamsha hasira kwa mkewe. Kesi ya Diego Armando Maradona inayoendelea kule Buenos Aires imeahirishwa jana, Benson mm-hmm. Eh, baada ya upande wa utetezi eh, kudai hawana imani na jaji anayesimamia kesi hiyo. Kwa hivyo walikuwa wanamtaka eh, aondoke ama ajiondoe. E, watafute jaji ambaye atakuwa nyutro ambaye atasimamia kesi hiyo uh, kwa uhalali, na hii ni mara baada ya hivi karibuni jaji huyu kuagiza uchunguzi zaidi, ikiwemo kukamatwa uh, kwa ma, madaktari zaidi ambao walimhudumia Diego Armando Maradona uh, wakati akifariki uh, katika hospitali uh, ya kibinafsi na Novak Djokovic uh, wiki iliyopita alitangaza kuachana na kocha wake Andy Murray. Andy Murray alikuwa pia mchezaji tenis maarufu, eh, katika mchezo wa tenis. Na kuelekea michwano ya French Open, uh, Novak Djokovic anasema hajutii uamuzi wa wake wa kutengana na kocha wake Andy Murray akisema kwamba na wala hana haraka sana ya kupata kocha mpya eh, ambaye atasimama naye katika michezo ama michwano ya French Open. Kwa hivyo kuna wasiwasi kwamba huenda akatolewa katika hatua za mwanzo kabisa, kwa sababu wachezaji karibu wote wana makocha isipokuwa yeye, mchezaji ambaye alishawahi kuwa nambari moja kwa ubora wa mchezo huo, mm, uh, duniani. Kule nchini Rwanda, mashindano ya basketball ukanda wa Afrika, ile kanda ya Nile Conference iliendelea hapo jana. Nairobi City Thunder walifungwa na MBB kwa vikapu 75 kwa 74, wakati Al Ahli kwa mara ya kwanza walipoteza baada ya kufungwa na Al Ahli Tripoli kwa vikapu 90 kwa 68. Kesho Nairobi City Thunder watakuwa na kibarua na Al Ahli wakati MBB watakuwa kibarua dhidi ya APR. Na leo ni fainali ya UEFA Europa League, Tottenham Hotspur dhidi ya Manchester United. Asante sana kwa habari za michezo Bwana Makundi, asante. Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti unaletwa kwako na Ali Bilali. Bwana, hujambo na karibu. Naam si jambo, namshukuru Mwenyezi Mungu niko salama. Na na na unapendeza. Kabisa. <laughs> <laughs> Nianze na uchambuzi wa magazeti kule nchini Tanzania. Gazeti la Nipashi limeandika taharuki, kudukuliwa kwa mitandao ya taasisi nyeti, imo pia akaunti ya waziri mtaalamu ataja chanzo. serikali ya kunjua makucha ya onya serikali atoa sababu raia wa Kenya kuzuiwa kuingia Tanzania, limeandika hapa gazeti la Nipashi likiweka picha ya Martha Karua, mwanasiasa huyu kutoka nchini Kenya ambaye anadaiwa kuzuiwa uh, kuingia nchini Tanzania. Gazeti la Mwananchi lao pia limeandika bunge latulizwa kuingilia JWTZ ni kuhusu sharti la vijana kupita JKT kuandikishwa kazi jeshini. Ee, mawimbi kukomaza kuimaliza Chadema. Kikwete, siri ya ushindi wa Janabi. WHO Nchini Kenya, gazeti la Taifa Leo, gazeti pekee ambalo huchapisha habari katika lugha mm -hmm. tukufu ya Kiswahili, Bwana Benson Wakoli limeandika kuhusu natembea akaziwa azimwa kufika ofisi yake na kulazimishwa kukimbia kuku, kuku, kukuza nje kwa siku sitini naam huyo ni gavana wa kaunti ya, Trans Nzoia. Mm -hmm. mm. mbali na taarifa hiyo gazeti hilo imeandika mguu ni ponye mkutano mkutanoni <laughs> watetezi wa haki walaani tanzania mm -hmm. kule drc magazeti yameandika kuhusu kesi ya bukanga lonzo waziri mkuu wa zamani auguste matata ponyo ahukumiwa eh, kifungo cha miaka kumi na sasa uh, inasubiriwa iwapo bunge litamwondolea kinga na muda wowote huenda kakamatwa. Mbali na taarifa hiyo, uh, magazeti pia yameandika juu ya uh, kule DRC bunge kuchunguza michakato yote ya amani inayoendelea kwa sasa. Kama unavyojua kulikuwa na michakato mingi tu Nam. gazeti la The Standard la kule nchini Uganda limeandika kuhusu kunyakua muhuri kwa Ruto maliza kunyakua muhuri kwa Ruto, kuhama kwa muhuri wa umma kunazua hofu ya machafuko ya kisheria. Ni gazeti la The Standard la nchini, nchini Kenya, Kenya. Kumradhi na ni kushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti, Ali Bilali, shukran. Moja kwa moja basi tupate wimbi la siasa na Victor Abuso. Karibu kwenye makala ya wimbi la siasa, mimi ni Victor Abuso Wiki hii tunaangazia kilichotokea nchini Tanzania ambako mawakili na wanaharakati wa haki za binadamu kutoka nchini Kenya waliokuwa wamekwenda kushuhudia kesi ya uhaini inayomkabili kiongozi wa upinzani Tundulisu aliyepelekwa mahakamani siku ya tarehe 19 waliozuiwa na kurejeshwa jijini Nairobi. Miongoni mwa wale ambao walijipata katika hali hiyo baada ya kuwasili kwenye uwanja wa ndege wa Julius Nyerere ni pamoja na wanasheria mashuhuri kama Martha Karua na jajaji mkuu mstaafu Willy Mutunga. Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan ameonya kwamba hatukubali wanaharakati kutoka nje ya nchi kuingilia masuala ya ndani ya nchi yake. Tumeanza kuona mtiririko au mwenendo wa wanaharakati ndani ya rijeni yetu hii kuanza kuvamia na kuingilia mambo yetu huku. Sasa kama kwao wameshadhibitiwa wasije kutuharibia huku, tusitowe nafasi. Walishaharibu kwao, walishavuruga kwao, nchi iliyobaki haijaharibika, watu wako na usalama na amani na utulivu ni hapa kwetu. Kuna majaribio kadhaa, niwaombe sana vyombo vya ulinzi na usalama na nyinyi wasimamizi wa sera zetu nje, kuto kutoa nafasi kwa watovu wa adabu wa nchi nyingine kuja kutovuka hapa kwetu. Hapana. Nimeona klipu kadhaa za kunisema niko bias na nini. Nalofanya ni kulinda nchi yangu na ndio wajibu niliyopewa. Miongoni mwa wanaharakati waliofukuzwa nchini Tanzania ni Hussein Khalid, uh, kutoka shirika la haki za binadamu la Vocal Africa, amekuwa uh, na kauli hii: tuna nia ya kuweza kufikisha swala hili mahakamani, lakini tutakaa chini tuweze kuzungumza hatua mwafaka ya kuchukua, ili kusonga mbele kuhakikisha udhalimu kama huu ulioonekana leo hii na jana pia, na Martha Karua, usiweze kurudia tena katika kanda hii ya Afrika Mashariki na kutathmini kilichotokea nchini Tanzania wiki hii ni Thomas Kibwana. Yeye ni mchambuzi wa siasa za kimataifa, anaungana nasi akiwa Dar es Salaam. Bwana Thomas, karibu sana kwenye wimbi la siasa. Asante sana ndugu yangu. Na kutoka Nairobi tunaungana naye St Alenga, yeye pia ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na maswala ya uongozi. Karibu sana bwana Alenga. Uh, asante sana. Na uh, nianze nawe bwana Thomas, nini tathmini yako uh, kuhusu kile ambacho kilitokea uh, kuanzia uh, mwishoni mwa wiki iliyopita uh, mpaka siku ya Jumatatu wakati uh, Tunduliso alipokuwa na urejesho mahakamani. Wanaharakati na mawakili kutoka nchini Kenya walizuiwa na kurejeshwa jijini Nairobi. Yapo madai kwamba baadhi ya wanaharakati uh, taarifa alizotoa kuhusu nini wanakuja kufanya Tanzania eh, haikuwa sahihi. Kuna baadhi walisema wanakuja kwenye utalii, lakini ilipochunguzwa kwamba wanafikia hoteli gani na anaenda kufanya utalii wapi, ikaonekana kwamba eh, sio kweli. Kwa hiyo bado uhamiaji wa Tanzania eh, ina reserve the right kumkataza au kumdinai mtu yoyote entry nchini Tanzania. Na hilo ni sawa pia kwa Kenya na haki hiyo kwamba hata mimi Mtanzania nikija Kenya, immigration ya Kenya eh, ina haki ya kuzuia mimi kuingia na sio lazima immigration ya Kenya itoe sababu. Uh, Bwana Alenga bila shaka umemsikia Bwana Thomas vizuri sana ni swala ambalo limeleta hisia mseto um, nchini Kenya, labda tumetathmini swala hili limepokelewa vipi nchini Kenya. Na wewe una tathmini vipi kilichotokea? kuna mjadala ama hisia ambazo wengi wanasema kwamba wana leta kama labda kusema uh, Tanzania ina uhuru wa kukataza nani anaingia ana kule ama nani haingii, ha, ha, ha na pia Tanzania ina wajibu wa kuweza kuchunga sovereignty yao, mambo ambayo ni uh, uh, nafikiri ni hisia ambazo ni potovu unapozingatia muktadha wa mambo haya. Moja ni kwamba uh, waliokwenda kule uh, Tanzania walikuwa wamealikwa rasmi na chama cha mawakili cha Tanzania Tanzania, eh, Tanganyika Law Society. Hawa si wapiganaji, hawakuwa na silaha, hawakuwa wanakuja kufanya mafundisho ya kuweza labda kubadilisha serikali, walikuwa wanakuja kuzuru kwa kwa minajili ya kuweza kusikiza tu kesi na, na ni muhimu uh, kumkumbusha msikilizaji kwamba licha ya wanaharakati na mawakili wa Kenya kuzuiwa huko Tanzania uh, lakini aliyekuwa jaji mkuu jaji mstaafu David Maraga uh, aliruhusiwa na akafika mahakamani. Uh, nije kwako bwana Thomas Kibwana, bila shaka umemsikia vizuri sana hapo bwana Lenga. Labda kuna kitu ungependa kugusia kuhusu yale aliyoyasema. Wapo wanaharakati kutoka Kenya ambao walikuwa sehemu ya kampeni ya mwaka jana ya Ruto must go eh? kwa maana ya kwamba walitaka eh, kuhamasisha kuondoka kwa rais aliyechaguliwa kihalali. Nao wale utasema kwamba walikuja ku, walikuja tu ku observe kwa nini? hao ndo tuwakaribishe sisi waje kuleta harakati Tanzania? Uh, there's no way. Msemaji wa serikali ya Kenya Isaac Mwaura pia alizungumzia swala hili na kusema kwamba kilichotokea hakiwezi kwa vyovyote vile kutikisa uhusiano kati ya nchi hizi mbili na akaeleza kwamba Tanzania ina haki ya kuruhusu ni nani ambaye anapaswa kuingia kwenye nchi yake ama yule ambaye hapaswi kuingia. E, bila shaka bwana Lenga, ul, ulimsikia msemaji wa serikali ya Kenya kuhusu namna alivyozungumzia swala hili. Msemaji wa serikali ya Kenya hangekuwa na jipya la kutuambia, manake ile falsafa ya uongozi inayoonekana kwa mama Samia suluhu Hassan kule Tanzania inaafikiana um, na ile ambayo inaonekana hapa kwa rais wetu William Ruto. Tumeona kule Tanzania wanahabari wakikandamizwa, wakipigwa, wakifungwa jela wa, wanasiasa wakikandamizwa na kuweza kufungwa jela, vyama vya upinzani ambavyo vina, vina falsafa mbadala na, na kile chama cha CCM vikiweza kukandamizwa, ha, mambo hayo yote pia nayo tumeyaona hapa kwetu, basi ni wamoja. Kuna mambo ambayo mwenzangu kutoka Dar es Salaam ameweza kuyaongea na, na ningependa tu kumuuliza, wanaharakati kutoka Kenya walikuwa wanakuja kuwafunza Watanzania wanaharakati wa kuweza ku utoa serikali yao mamlakani wakiwa wameketi kotini kusikiza kesi. Kuna swali ambalo uh, bwana Alenga amekuuliza akiwa Nairobi. Kwanza eh, hafuka, ah, kwanza wale waliokuwepo airport eh, walirudishwa nchini kwao wote, kutoka ndugu zetu wa Kenya, hakuna hata mmoja ambao alipotea kwa muda wowote eh. In fact wale waliokuwa airport walikuwa wana live tweet muda wote eh, walipo. Hata Boniface Mwangi alikuwa ana live tweet, kwa hakuna hata mmoja ambaye hajulikani mpaka sasa hivi alipo. Ni kama yapata wiki moja na hivi tu ambapo mkurugenzi wa usalama wa taifa wa Kenya Nuruddin Mohamed Haji eh, alisema na nanukuu eh, kwamba kama Kenya tuna uwezo wa kujilinda kutoka nyuma, mbele na juu. Tumekuwa tukikumbana na vitisho kutoka kwa kila jirani tuliye naye vitisho kila mahala labda isipokuwa kutoka Tanzania. Kwa hiyo e, e, katika moja majirani wa Kenya ambayo haiwasumbui Kenya ni sisi Tanzania. Kwa hiyo sioni kwamba kuna tatizo lolote linaweza ikatokea kati ya Kenya na Tanzania. Nam, asante muda wetu kwa kweli unayoyoma sana. Labda nikupe aa, kauli ya mwisho Bwana Alenga. Sasa haya yametokea, nini ambacho nafikiri kinaweza kikafanyika ili liuisha, kwa kwamba wana harakati mawakili na watu wengine wanashirikiana vema kwa ajili ya kujenga jumuia ya Afrika Mashariki iliyo salama na yenye amani. Nawahimiza wa, wanajumuia ya Afrika waweze kujiuliza maswali ambayo Uh, ni ya msingi na ya muhimu kwamba tulipobuni jumuiya tulitaka tushirikiane tu vipi. Thomas, wewe unamaliziaje? uh, uh, mimi namalizia kwa kusema kwamba nakubaliana na kauli ya msemaji wa serikali ya Kenya eh, kwamba mahusiano yetu eh, yako vizuri ah, najua sisi wakenya na watanzania tuna sibling rivalry. Mimi nakataa notion ya kwamba wakenya na watanzania wana uadui wowote kwa sababu ukiangalia on the ground hayakisi uasilia. Na asante sana Thomas Kibwana, mchambuzi wa siasa za kimataifa uh, kwa kuzungumza nasi kwenye makala ya Wimbi la Siasa wiki hii ukiwa hapo Dar es Salaam. Asante sana ndugu yangu, na kushukuru pia Terestod Alenga, mchambuzi wa siasa za kimataifa na maswala ya uongozi, ukiwa uh, Nairobi. Shukran sana Asante sana. Na kufikia hapo, tunafika mwisho wa makala ya wimbi la siasa. Mimi ni Victor Abuso, kwa heri. Wabunge nchini Uganda siku ya Jumanne wamepitisha mswada tata unaoruhusu raia wa kawaida kushtakiwa kwenye mahakama ya kijeshi, wabunge wa upinzani wakisusia kikao kilichopitisha mswada huo kwa haraka. Nini maoni yako kuhusu hatua hii ya wabunge? Unazungumziaje madai ya wanasiasa wa upinzani kuwa mswada huu unawalenga wakosoaji wa rais Yoweri Museveni? Zungumza nasi kwa kututumia sauti kwenda WhatsApp alama kujumlisha 254 20. Na msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo, tufuate kwenye mitandao yetu ya kijamii. Msanii <muchos> tembere cha tachi kutoka Uganda na kuletea kibao One Love Remix. Kibao one la remix chake msanii Temberecheta akimshirikisha Eva Peace kutoka Uganda kinakamilisha matangazo yetu taratibu asubuhi. Msikilizaji, shukrani za dhati kwa watu ambao wamefanikisha matangazo haya. Manuel Richard Makunda amekuwa msimamizi wa matangazo. Ali Bilal alikuletea uchambuzi wa magazeti. Fundi mitambo naitwa Konsa Hadambi. Kupeperushia habari hizi kwenye mitandao yetu ni Bold na Mbali. Naitwa Benson Okoli. tutakutana tena inshallah.