ni saa mbili na dakika arobaini afrika mashariki awamu ya pili viwanjani manuel makundi na asanteni nianzie hapa barani afrika jana kulikuwa na mechi za nusu fainali ya michuano ya kombe la mataifa ya afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka ishirini afrika kusini waliowadua nigeria kwa kuacha banga bao moja kwa sifuri wakati moroko wakiwafunga misri kwa bao moja kwa nunge kwa hivyo fainali itakuwa ni siku ya jumapili afrika kusini dhidi ya Moroko na mshindi wa tatu itakuwa ni mechi kati ya Nigeria dhidi ya Misri. Hapo kesho, hapa barani Afrika, kutakuwa na mechi ya mkondo wa kwanza wa nusu fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika, ambapo RS Berkane e, ya kule Morocco, a, watakuwa nyumbani kuwakaribisha wekundu wa Msimbazi, Simba ya Tanzania a, katika mchezo ambao tayari umezua gumzo kwa sababu jana Simba walipokea barua kutoka shirikisho la kabumbu barani Afrika, kaf ikiwataka kubadilisha uwanja wa taifa na mechi ya fainali ya mkondo mm, um, wa pili ya marejiano ikachezwa visiwani Zanzibar. Simba imekuwa ikiamini kwamba Zanzibar haipati matokeo mazuri, kwa hivyo inalazimisha mchezo upigwe pale pale Dar es Salaam Tanzania, lakini tutajua katika siku za usoni, kwa sababu serikali ilisema kwamba uwanja wa taifa wa Benjamin Mkapa tayari ukarabati uliokuwa umefanyika kwenye kiwanja ulikuwa umekamilika kwa asilimia mia moja na unaweza ukatumika. Lakini hivi karibuni e, timu ya wataalamu kutoka CAF ilifanya ukaguzi kwenye uwanja huo na kubaini bado kuna mapungufu kidogo ambayo inabidi yarekebishwe. Kwa hivyo shida kubwa kwa CAF ni kiwanja, ni kiwanja. Hmm. Wanaamini uwanja wa Amani Zanzibar utakuwa bora zaidi. Sasa Simba wanasema, tumekishauza tiketi zaidi ya elfu kumi na mbili na uwanja wa Amani Zanzibar hauwezi kupokea mashabiki zaidi ya elfu kumi na tano Benjamin Mkapo naingiza mashabiki elfu sitini kazi ipo, kazi ipo. Kesho hapa nchini Kenya kutakuwa na mechi za FKF ligi kuu hapa nchini Kenya. Madhara watakuwa na kibarua dhidi ya Ulinzi wakati Sofapaka watakuwa na kibarua dhidi ya Taska. Gazeti la Forbes limetoa jarida limetoa orodha ya wachezaji wa mashuhuri wanaolipwa kiwango kikubwa zaidi cha pesa duniani. Mchezaji ambaye kwa sasa analipwa kiwango kikubwa cha pesa ni Cristiano Ronaldo ambaye anapokea eh, dola za Marekani milioni 275, akifuatiwa na Stephen Curry anayecheza mpira wa kikapu, dola milioni 156. Tyson Fury bondia wa kule nchini Uingereza, dola milioni 146. Lionel Messi anashika nafasi ya tano akiwa na dola milioni 135. LeBron James wa basketball yeye ni 133. Hiyo pesa ni ya mwaka ama ni mara moja ya mwaka? Sitakuuliza unalipwa ngapi. Naam, uh, waandaaji wa mashindano ya riadha ya Kipkeno Classic unafahamu kwamba alikuwa yanatarajiwa ya kufanyika hapa nchini Kenya Mei 31 lakini huenda yakabadilishiwa uwanja kutoka Nyayo. Sasa pengine inaweza kuweza kufanyika pale katika uwanja wa Ulinzi Sport kwa sababu Nyayo bado ukarabati unaendelea. Nikumbushe msikilizaji kwamba Nyayo ni miongoni mwa viwanja ambavyo vinatarajiwa kutumika katika michuano ya kombe la CHAN eh, kwa wachezaji wanaocheza ligi za hapa nyumbani, kombe la mataifa ya Afrika. Asante. Katika tenis nimalizie tu kabla sijampisha Karo, katika nusu fainali jana ya tenis Coco Gauff wa Marekani huyu kwa upande wa wanawake alitinga fainali sawa na Yannik Sinner kwa upande wa wanaume. Nikushukuru Emmanuel Makundi, asante. Awamu ya pili uchambuzi wa magazeti Carol. Uh, Cori amerejea tena. Carol, magazeti ambayo yalisalia yanasema nini? Nam, nimerudi kwa kweli. Tuanzie kule Ufaransa, naona magazeti mengi Lemon, Le Figaro, uh, yame, yame... Angazia kuhusu ziara ya rais wa Marekani Donald Trump ambao ni kama umekwisha jana, amemalizia no. kule Abu Dhabi, amekuwa Saudia na nchi zingine za Qatar kujaribu kuzungumza biashara na mambo ya mizozo. G magazeti ya DRC nikianza na gazeti la Actualite point cd limeangazia tamko kutoka mshauri wa masuala ya Afrika wa Rais Trump Masad Boulos ambaye anasema jana amezungumza na rais wa DRC na pia Rwanda. Anasema kwamba amekabidhi rasimu ya mkataba wa amani ambao uh, umekuwa ukifanyiwa uh, uh, mchakato kidogo, kujaribu kurejesha amani kule, uh, mashariki mwa DRC. Na magazeti mengine yote yameangazia kuhusu mkaguzi uh, mkuu wa idara ya jeshi kule DRC, ambapo kuna mjadala kuhusu kuondolewa kinga wa rais wa zamani Joseph Kabila. Kumbuka kwamba kisheria anafaa kubakia kama seneta kwa kimaisha na kuna vitu vingi, ana kinga nyingi. Kwa hivyo kumekuwa mjadala bungeni, je, aendelee kuwa seneta maishani na baadhi ya mamlaka ambazo anazo hata baada ya kustaafu. Na gazeti la New Times kule Rwanda, mazungumzo kutatua migogoro ya kibiashara, namna ambavyo inalipa. Gazeti la New Vision kule Uganda, uchaguzi 2026 watu kati ya na na mkuu wa majeshi ardhini kule Uganda Mhozi Kainerugaba na mwenyekiti wa tume ya kutetea haki za binadam, akuhusu kukamatwa kwa Edi, Mutu ambaye ni msaidizi wa Bobi Wine, chama kikuu cha upinzani cha Dema. Uh, imejikuta ikiwa ndani yake sasa. Uh, hivi punde sasa ni kuhusu uteuzi wa viongozi wake wa ngazi za juu ambapo msajili, um, wa vyama vya siasa amesema hapana. Gazeti la Taifa Leo nchini Kenya, Gashagwa Afetuka, uh, amezindua chama kipya cha kisiasa ambapo watatumia kumng'oa Ruto mamlakani. Ndivyo anasema maneno yake na gazeti Daily Nation. Siasa za vurugu nchini Kenya. Nam ni kushukuru sana Carol Koreri. Msikilizaji, ni wakati ambapo tunapata makala ya mziki Jumaa <mulia> Mambo vipi, mambo vipi, popote pale ulipo msikilizaji, natumai kwamba umekuwa na wiki ya kufana na vilevile asubuhi vile yako imeanza vyema. Ni kukaribishe sana katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Mimi ni nahodha wako George Ajowi. Tuanze kwa kusikiliza chaguo la muziki wangu kibao Sudan cha msanii Musa Juma akipongeza hatua ya taifa la Sudan kupata uhuru wake. Msikilizaji, burudika na kibao hiki. kama tiyo matek sana wakili pinda tio matek sana e lukutu agnesi tio matek sana albino olivia tio matek sana e anyangokedo mali sana trafika anyanyali ta joseph lako ni somo ujumbe wako wa Facebook na maji moto Malole wa Kibara Bunda, nchini Tanzania. Unaomba kibao chochote cha msanii Yoseka Million kutoka taifa la Uganda, nami na kuchezea hiki hapa cha bayuda, bayuda. silungwe kutoka Lusaka nchini Zambia ukiwa katika ukurasa wetu wa Facebook ungependa kusikiliza kibao kutoka kwa msanii Master b akimshirikisha mwalimu na kibao chao mwalimu, kizazi cha nyoka kuna kwa kabana siasa mwalimu na kama biko kule nao wanasema kabongo mwalimu nataka kujua. Eske dunia ni kama mingone mwalimu hivi ni kweli kule munakulaga rushwa mwalimu? Na kama ni kweli, duniani ni kama mbinguni mwalimu? Ewe kizazi cha nyoka kilichokuwa duniani, lazima kiwe mbinguni. Serikali za mbinguni nazo zina vita kubwa, ila kuhusu habari za rushwa, kusema kweli, mimi sifahamu. Watu wanauawa na kukatwa vichwa, mwana wa adamu nalia machozi ya damu. Wanadamu siku hizi hawana roho ya huruma, wanasambaza damu ya wenzao wanadamu. Mimi kwa kweli nadondosha chozi. Niliwaahidi nitakaporudi nitakuja kuchukua walionikubali na kuniamini na ndio nimekuja, ila nawaambieni ukweli, nawaambieni ukweli, yule mwana wa hadamu mtamkana tena, na ninaona dalili za kunikana zimeanza onekana eni vizazi vya nyoka, watu wana, u, wana upendo kweli? na Aisha, wanaume kwa wanaume wanaanza kuoana, wana, wanawake nao vile vile wana kama tani mapasta ubiri tena na ubiri njo sadaka, waimbaji kanisani wanavala utupu. Mwambie baba Mungu amalize, Mungu ashuke amalize, imani wewe Msikilizaji, makala hewani ni muziki Ijumaa. Na sasa niwapatie wasikilizaji wetu wa mtandao wa WhatsApp nafasi ya kuomba wimbo pa kwenye laini ya simu. Mtangazaji, unazungumza na buchumi Buchumi Akidao, mkazi wa Kakongo, Kigoma nchini in Tanzania. Binafsi siku ya leo ningeomba kupigia wimbo wa vanila unaoenda kwa jina la ni kwa muda jua. Mi sio rangi uipendayo, ila neza nikapendezesha mchoro wako, na sina sura nzuri ya kulingia, ila neza kulinda na kutunza heshima yako Wajuotiza mabayo nayofanya beibi, hivyo nalipwa na nani? Au toseme pengine umeamua meipi kumsaidi ya shetani. Nilifurahi kuona umezaliwa na macho, ila naumia kuona uoni. Nikajitolea takumia kwa ajili yako, ukunipa pole pali siko mimi, asante Nikiwa bado katika mtandao wetu wa WhatsApp, bado tunazidi kupata ombi kwa majina. Naitwa Kabanzi Jean, napatikana DRC hapa Moba Munda, mkoani Tanganyika. Ijumaa leo, ningelipenda sana mcheze wimbo wake msanii kutoka Tanzania, naitwa Dakidi, wimbo ukiitwa mai wangu Metukalia rohoni tumewakosea nini jamani, nawahurumia jamani, nawahurumia kanipenda, nampenda bure, mnajisumbua. Ameshakolea bibiye, ameshakolea, kaniganda, nimeganda na nanayesaremaua, na mtacheka sana, tasema sana Malizeni maneno bado tunapendana, na mtanuna sana, mtazeka mapema. Mnajipa kazi na mshara akuna, jamani, kwani mmemuona? Anawapata, anawakosesha usingizi. Habibi ringaringa, wakujue wanaona wivu, wanapata gadhabu na kufikia hapo ndipo nakamilisha makala ya leo ya muziki Ijumaa kutoka kwangu George Ajowi, na kutekea wikendi njema na ijumaa karimu. Kwa uzuri mbonami wa kawaida, ningekwa na pesa angesema umefata kunaga na mapenzi so kwamba nayajua sana, yani basi tu nyota zetu ndo zimeendana mm. Mafumbofumbo ya tarabu wanotupiga, hizo chuki zisizo sababu, mna nini waja na madogo dogo? Kila siku mnayotupiga, tunayaona tumeamua kunyamaza na mpanuna sana Matangazo haya ya RFI Kiswahili kutoka jijini Nairobi, nchini Kenya. Taarifa kuu tulizokuandalia asubuhi ya leo: mshauri wa rais Trump afanya mazungumzo na rais Kagame na rais Tshisekedi kuhusu rasimu ya mkataba wa amani. Libya yatoa mamlaka kwa mahakama ya ICC kuchunguza madai ya uhalifu wa kivita. Na Waziri Mkuu wa Uingereza asema Rais Putin lazima wajibike kwa kushindwa kushiriki mazungumzo ya amani nchini Uturuki. Matangazo haya, pia msikilizaji, unaweza kutembelea mitandao yetu ya kijamii, Facebook na pia YouTube ukatazame matangazo moja kwa moja. kutukamilishia matangazo ya asubuhi hii ya leo ni msanii Savara kutoka nchini Kenya, show you off. nimekuja na tangazo uone ni kwa macho ameifunga milango ya roho yangu mama Show You Off uh, kutoka kwa Savara msanii wa Kenya ndiye ambaye anatukamilishia matangazo ya asubuhi ya leo imeshirikiana na Carol Coril na Hillary Ngati. Fundi wa mitambo amekuwa ni Vital Mgisho na Boldrin ambale. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Emmanuel Makundi. Usikose kujiunga nasi saa 12 za jioni, saa za Nairobi, kwa matangazo mengine. Naitwa Douglas Omariba, siku njema, huonekana asubuhi.