Ni saa mbili na dakika arobaini, saa za Afrika Mashariki. Na sasa tunakuletea michezo awamu ya pili. Karibu makundi nam. Asante Caro. Uh, nianzie kule Buenos Aires nchini uh, Argentina. Uh, polisi walifanya uvamizi eh, katika kituo cha hospitali ya Medidom ambacho ndicho kilichokuwa kimepewa jukumu la kumhudumia Diego Armando Maradona akiwa nyumbani kabla ya kufariki mwaka elfu mbili na ishirini. Lakini cha ja kushangaza, polisi walipofika katika ofisi ama anwani waliokuwa wamepewa ya uwepo wa kituo hicho cha Medidom walishangazwa baada ya kubaini kwamba kituo hicho cha hospitali kilikishahamishwa miaka mingi iliyopita. Kwa hivyo kuna uwezekano ikiwa uh, kulikuwa na udanganyifu wa hospitali yenyewe, lakini eh, anwani ya hospitali yenyewe, kwa sababu saizi kuna kesi mahakamani inaendelea, ambapo madaktari walikuwa wanamhudumia mara ya mwisho na manesi walikuwa wanamhudumia mara ya mwisho Diego Armando Maradona wanahojiwa uh, kutokana na madai tuhuma za kuua bila kukusudia, kwa sababu inadaiwa kwamba walifanya uzembe katika kumhudumia Maradona hadi alipoteza maisha. Kwa hivyo polisi wamefika na wanapanga sasa, eh, kwenda kuvamia uh, eneo jingine ambalo wamepewa anwani ya kwamba kituo cha medidom kipo. Kwa hivyo tunasubiri kuona ikiwa watapata nyaraka zozote, kwa sababu mahakama imesema kwamba kufanyike ukaguzi, uchunguzi, kuleta nyaraka za kubaini namna ambavyo Diego Armando Maradona alikuwa akihudumiwa hadi alipokata uh, uh, kauli katika tennis, michuano ya Italian Open imetinga hatua ya nusu fainali karo eh, jana. Kaspar Ruud alimfunga Yome Munar kwa seti mbili bila, wakati Carlos Alcaraz alimfunga Jack Draper kwa seti mbili bila, eh, Lorenzo Musetti alimfunga Alexander Zverev kwa seti mbili kwa moja. Kwa upande wa wanawake Coco Gauff wa Marekani amesonga mbele baada ya kumfunga Mira Andreeva kwa seti mbili kwa bila, wakati Zeng Quen wa Uchina alimfunga Aryna Sabalenka kwa seti mbili kwa bila. Katika majina ambayo tumezoea ni kama hayapo <laughs> kabisa na jana, yani ksina mmoja um, kati ya wachezaji ambao wanashiriki michezo ya Italian Open alikutana na Papa Leo wa kumi na nne eh, katika uh, ukumbi wa Vatican. Papa Leo wa kumi na nne ni shabiki kindakindaki kindaki wa mchezo wa tenis. mm -hmm. <laughs> katika matokeo ya mchezo wa mpira wa kikapu kule Marekani, katika ligi ya NBA Boston Celtics jana eh, walipata eh, pigo baada ya kufungwa na New York Knicks kwa vikapu 127 kwa 102. Celtics sasa wako nyuma kwa alama tatu kwa moja katika ule mfululizo wa michezo ya East Conference na timu mbalimbali zimeweza kuwasili mjini Kigali, Rwanda kujiandaa na michuano ya kufuzu kucheza uh, fainali za Kombe la Dunia mchezo wa mpira wa kikapu, ambapo tayari klabu ya Libya Al Ahli Tripoli, eh, Nairobi City Thunder pamoja na Made by Basketball ya Afrika Kusini zimekwisha tua mjini Kigali tayari kwa maandalizi. Hayo. Na leo kutakuwa na nusu fainali ya michuano ya kombe la mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka ishirini. Afrika Kusini watakuwa na kibarua dhidi ya Nigeria, na Moroko dhidi ya Misri. Carol, asante sana makunde, asante. Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti na Ruben Likumbuka. Karibu. Asante sana mwenzangu Carol, nianze na magazeti ya nchini DRC Naona hapa gazeti la mtandaoni Le Volcan News Point Net la huko DRC lenyewe laandika Beni Kasindi Lubiriha sasa uh, ni ufalme wa biashara Uh, za magendo a, uh, biashara ya kahawa na kakao. Magazeti mengine yaliyochapishwa Alhamisi hii kule Kinshasa huko DRC, ameangazia kesi ya uh, Buka Ngalonzo, ni kuhusu ule mradi wa kilimo uh, kesi inayomkabili uh, waziri mkuu wa zamani Augustin Matata Ponyo na washtakiwa wenzake wawili Deogratias Muto Mbona uh, Gro, uh, Grobler Crisco kuni radhi, msikilizaji ambapo, magazeti, ambapo gazeti la actualité .cd laandika mahakama ya katiba ya ahirisha hukumu na sasa itatolewa hadi Mei ishirini. Kule Rwanda, gazeti la The New Times lakini pia Rwanda Today, magazeti haya yameandika kuhusu ulevi, wazazi kutokuwepo ama kutokuwa na muda wa kutosha uh, kucheza na watoto katika familia, kwatishia utulivu wa familia nyingi nchini Rwanda na hivyo na hivyo kusababisha talaka ni utafiti wa wenzetu huko kigali gazeti la iwacu la nchini burundi hiki limeandika habari kuhusu uchaguzi mwaka wa 2025 baadhi ya vyama vya siasa vya kemea kile vinasema upendeleo kwa wanasiasa na wanachama wa chama tawala cha cndd-fdd katika kuwaajiri wasimamizi wa vituo vya kupigia kura kule nchini tanzania gazeti la habari leo Laandika Samia ataja fursa uhusiano na Finland, wakati gazeti la Mwananchi laandika Chadema msajili bado kwa fukuta. Uh, nchini Kenya gazeti la Daily Nation hapa laandika gashagwa vuruga mazungumzo ya upinzani, wakati gazeti la The Standard lenyewe la ripoti chuo kikuu cha Nairobi kusuasua maswala ya uongozi kaol. Taifa Leo hapa laandika kwa wino uliokolea mitume tisa wa rais, picha ya <laughs> mitume hao wenyewe hapa, miongoni mwao naibu rais Professor Kithure Kindiki kina ki Kipchumba Murkomen, waziri wa mambo ya ndani na uh, wengine nam. Asante sana Rubeli. Kumbuka tupate sasa makala. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na Laben Valencia. Kumbuka kesho. Makasi. Makasi. Oh mon dieu. Makasi ay ko mu chambre yake. Na kitandake kingale gisi gisi kiko kinatandikiwa. Mhm. Mm-hmm. Anaweza kuwa wapi Mungu wangu? J'espère qu'elle va comme kidnapper. Mama eh. Ee. Inafasi sai sai nijulishe kiongozi mwanahusika na ukingo hapo. Eh, eh, Makasi. Hapa njoo huko. Uko, uko afanya nini hapa? Unacha kitanda yako chuki ulale hapa nje. Bo Yesu, katika jina la Yesu Kristu, mfalme wa amani. Ah, Bwana oh, wa mabwana tunashukuru kwa wakati ambao umetupatia Baba. Ni wewe Mungu ambaye haulinganishwi na wanadamu. Baba Mungu, tunaendelea kukupigia asante. Wewe ndio mfariji wa kweli, tusaidie tuweze kukubali volonte yako. Amen, amen. Ah, vijana asante sana kwa konsakri wakati ili tupane maomaji Kumba ndugu yetu Kivumu na Kabura venye balituacha kote kwenye viko, Mungu wabalinde. Amen. Mbona lakini hii ni bia buzito sana. Ni ya nguvu sana kabisa. Mbona ki Kivumu na Kabura bana tuacha. Finalma maisha haiko na maana gani? Ni vya nguvu wangu. Metu jikaze kubipokea vile. Neli. Mbona kose mutima haiko wapa. Hmm. Akosa kukwana hii programu ya leo. Papa alikuwa najua kupata njo kuraja ya kufika hapa mm? Tangu ile siku litupashaka ili habari iko mkilio saa vile sipote hapa hmm. Mm? Ha. Tulikuwa napanga kufanya maaktivite kufaida ya ile regio yote, misi sasa Kivumu na Kabura vametuacha. Misione kama vitawezekana tena, ndio wangu haitawezekana, haitakuwa rahisi kabisa. Si atupoteze tu vandugu au varafiki mm? Zaidi sana tunapoteza mapartneri yetu ya mana sana. <laughs> ah, oh, Kabura Kivumo mina wakumbuka. Hatuna tunjo bahati. Iko saa hii rejo isha katulaaniwa. Na siwazi kama kuko siku bibi tu bitajameliora. Mungu, Mungu wangu. Papi njo alianzaka akatuacha ah, kisha papa ah, naye akafata tena ingine turu kambali naye akafataka eh, ituru sasa mawili mawili ah, moya ah, kavora na kivumu ah. Kambale. Ah. Kambale. Kama sasa nimitukani mitelewe, bandugu, musikate tamaa ii Il dunia inakua kama movitu mingi sana kuko wakati ma eksperiensi za mobayi zinatufikiaka ili tujifunze zaidi sana na tukomalishe pia vile akili Nie wakati mtoto wangu papia alikufaka, nilikuwa kanasikia sasa vile maisha yangu inaishia pale ah, ah, ah, ah, eh, proverbe moya kwetu Bugu inasema namna mzuri ya kuheshimisha mwenye alikufaka tena mwenye ulikuwa unapenda sana ikutimiza ndoto zenye angelipendaka atimize wakati alikuwa akingaliki mzima, hmm? <coughs> ile ni kweli kabisa. Baba Papi, <coughs> ata na mende zapenda nipatele kuraje? <laughs> mende itosha wapi, wah <ende ito> wapi. <coughs> Ndiyo vrema, nazani mulisikia gizibi Margarita anaalika wakazi wote wa Bugo kwenda saidia ya badiplase ya Bugo sid. Nazani tunaeza anzia pale maaksion mbalimbali zetu a partir ya pale Nganga wana chikamata yeji wakutukatale tusingie mule ndani. Eh, hey, mama, eh? Shusha kwanza sauti mama. Ule kama tukupambele ya ijansi. Hapana, chuma. Mina pasha ingia nione gisi niko na tuza mtoto wa mtoto wangu. Eh, mama. Munganga alituambia kama bato wabezi ingia mule batatu. Eh? Mutu niko deja mule na bebe. Eh? Pamwa na munganga, tuchunge tu. Chuma. Hapana kuwa pumbafu mtoto wangu. Hey? Nini? Ni magonjwa yenye bebe iko na, haiko ya kuleta hapa. Tulipasha mbeba kwa ule mfumu wetu na munganga wa asili yetu ya Bugo. Niko na uhakika kama bebe alipewa sumu na bale ba etranje ya irusangi hmm? Barafiki ya bibi yako mutoni. Sikia eh? Na jabu njua kukupreveni ruba zuiba sisogele hema kwenye mutoto hiku. Angalia sasa kwenye tunafikia S leo. Achana na bibi yako mama eh? Wea ukosaki kwa kuanzia kushitumu manake ba etranje ya irusangi. Niliyua tu kama utabasemea. Awezi chunga kwanza tusikie munganga tasema nini. Kwa msa tujue mutoto na gonjwa nini. Pali ya kwanza sutaki sutaki sutaki tu bila uhakika. Chuma Tazama. Mais pourquoi mule chunga bébé afike hali ya kukaokiwa maji muli mzima? Njoo mjo kumleta kwa hospitali. Eh? Ah, eh, ah, eh? La mais mais lakini si, sikukua najua hata mganga. Eh? Habari yake kwanza, est-ce que atapona? Mbo, kaya kiko grave sana. Maji yanakauka <coughs> sana mumwili. Ah, eh, eh. Mungu we. Kufatana lakini na hali yenye tuko naishi mule mukaba déplacer. OK, sawa. Mutana linexplique magumu yenye iko nayo. Jua apate maji mule mukaa. Je, ba déplacer bazalua ya bugo? benye biko na muzuia kushota maji eh? Njo kusema no ni étranger hmm, manake munganga. Njo kusema ulebebe haiko sumu njo alipewa tabu, bituganuko naongea ule bebe iko tu déshydraté eh? Eh? naona. Eh? ni vya uzuni sana <laughs> kama kuna solidarité kati ya badéplacé huh? ni wakati gani batu bataelewa kama banaweza ongeza shida zabo kwa kutafuta kuweka bengine mu magumu. unibude hivi aundiangaikie mm -hmm. minakuwa haya lakini merve mm -hmm. wangu sina kusemesha, lakini eh, minakumbusha kwanza kama minakupendaka sana. Eh, na siku tayari kuwacha aseme tujuu basi, nidekara na mtu mwa hivi tu wa muumuru mwenye bana ni exige ni ishi naye tu kwa kuni kaza kaza. Hapana, kwa hili kabisa, na nguvu sana. Unajipermetre kufika hapa na kuniambia maneno wa hivi vrema, sinu kwele na kuambia, lakini nifani nitena lakini, merveye, nisikilize mwalimu mimi najua kama uko na raha sana. Sasa hivi naona mpenzi wako amumuru. Ah, sikia sasa mara merveille. Unapeleka mawazo kule kote, lakini sheri wangu. Pardon, acha kuniflate. Nifanye nini vraiment pour que uelewe kama, kati yangu na ule fia kuna kitu. Mm -hmm. Anafanya nguvu yake yote, atukutanishe, tukwe pamoja, tuishi pamoja. Mimi siko vraiment intéressé. Mm. Eh, mie, eh, mimi nakupenda sana. Kuko sana mimi najiuliza kama unanikamata sana mtoto wala. No, no, voilà. No, mon amour. Hey, pardon. Sasa, unajua? S'il te plaît mon amour. Ah. Angalia hapa, hii ni nini? Merve? Vitu gani hivi marao? Mbona wewe huko kole serena le fiamu umuro kwa hii foto? Mbona wewe? Ah, hapana eh, mimi si. Haiko bile benyoko na waza. Toka kwanza kwa mtoka, toka wewe, toka wewe, toka, toka. Merve, nisikilize kidogo. Merve, usinifukuze kwako. Ah ah ah. Bosi, vitu vyote viko clear na vinajionesha wazi. Toka toka. Kabisa msema bongo. Haiko bile na waza. Toka wewe. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 i tisini na tisa, sifuri tisa, kumi na moja, sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushare au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kumbuka kesho. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Nchi ya Rwanda ipo kwenye mazungumzo kuwapokea wahamiaji haramu watakaofukuzwa kutoka Marekani. Mashirika kima ya kimataifa ya kutetea haki za binadamu yakiongozwa na Amnesty International yanasema mpango huo utakiuka haki za wakimbizi. Unazungumziaje mazungumzo kati ya Rwanda na Marekani kuhusu wakimbizi? Kauli ya mashirika ya kutetea haki za binadamu unaizungumziaje? Kushiriki, tuma maoni yako ya sauti kwa nambari yetu WhatsApp alama kujumlisha mbili tano nne moja moja sufuri, sufuri, sufuri, sufuri. ine, mbili sufuri. Kwa kumalizia hizi ni baadhi ya taarifa ambazo tuko tumekuandalia. Wakazi wa kijiji cha Katoguta nchini DRC waandaa kumbukizi ya miaka 23, 25 mauaji yaliyofanywa na waasi wa RCD Goma mwaka 2000 na rais wa zamani wa Mauritania Mohamed Al Abdul Aziz ahukumiwa kifungo cha miaka 15 jela. Tumalizie na kibao nimetoka mbali Jagwa. wana shine kwa mwangaza wanajidai, na mimi na shine kwa giza na s si jidai, wanajidai na flow, na mimi na do, miaka tano kwa game, sio mchezo, wasani walio tangulia, siku hizi nao wana ni angalia na, na, na hii <laughs> kamili, kamili. <laughs> <laughs> Zaidi yao. Zaidi yao. Hey. Na ni kibao nimetoka mbali cha kwake Jagwa, msanii kutoka Kenya akishirikiana na AY kutoka Tanzania. Kibao hicho kikimtamatisha matangazo ya asubuhi kutoka RFI Kiswahili. Shukrani msikilizaji ambao umekuwa pamoja nasi. Shukrani msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, mafundi waliokoa zamu Collins Kadambi pamoja na Boldrin Mbale. Mimi naitwa Carol Corer na kutakia siku njema.