dakika 40 baada ya saa 2 asubuhi Afrika Mashariki. Karibu tena, Douglas Somariba na habari za michezo. Naam, ni kushukuru tena, tuanzie kule Ulaya mahali tulianzia katika awamu ya kwanza, lakini tuangalie sasa uh, ile Conference League ambapo Chelsea ya Uingereza pia imetinga fainali ya kombe hilo kufuatia ushindi wa bao moja sifuri dhidi ya Djurgarden jana usiku na jumla ya ushindi wa mabao matano kwa moja na sasa watacheza na Real Betis ya kutoka Hispania ambao pia hapo jana usiku waliwashinda Fiorentina kwa jumla ya mabao manne kwa matatu baada yao kutoka sare ya mabao mawili hapo jana. amnlt winger Antony ambaye yuko Betis kwa mkopo kutoka Manchester United amekuwa kiungo muhimu sana kwa timu hii ya Uhispania uh, uh, uh, kutinga fainali. Bila shaka. Na, akapelekwa kwenye mkopo, lakini akaonyesha umahiri wake. Alizungumza na wanahabari na kueleza kwamba akiwa kule anajisikia yuko nyumbani, kwa hivyo sijui kama atarudi Old Trafford. Final hii itachezwa tarehe 28 ya mwezi huu wa Mei. Nirudie taarifa niliyokujuza kwamba timu za England Manchester United na Tottenham Hotspur wametinga fainali ya ligi ya Europa kufuatia ushindi wao jana usiku. Manchester United ambao hawajapoteza mechi yoyote hilo waliwashinda Athletic Club kwa jumla ma, kwa mabao mane kwa moja na kufuzu kwa jumla ya mabao saba kwa moja katika semi finali nyingine, mkondo wa pili, Spurs waliwashinda Bodo kwa mabao mawili sifuri, na wakafuzu kwa jumla ya mabao matano kwa moja. Finali hii pia itachezwa tarehe ishirini na moja mwezi huu, timu zote ambazo hazifanyi vema katika ligi kuu nchini Uingereza ligi kuu kule nchini Ulaya bila uh, shaka ligi ya mabingwa barani Ulaya. Naam, mm -hmm. Um, turejie kule nchini Kenya, tuangalie mchezo wa gofu, na ni kwamba mashindano matatu muhimu yanafanyika katika viwanja mbalimbali vya gofu kuanzia leo hadi siku ya Jumapili. Uh, katika gatuzi la Machakos, zaidi ya wachezaji mia moja wa gofu wanatarajiwa kushiriki katika msururu huu wa gofu, na wanatafuta nafasi ya kufuzu kwa grand finali ambayo imepangwa kufanyika Novemba tarehe 28. Na wakati huo huo mchezo wa gofu wa vijana utafanyika katika klabu ya gofu ya Royal Nairobi pamoja na mashindano ya ziara ya ndani nafahamika kama US Kids, Gofu Springer, siku ya Jumapili. Sijui ushaikaribia gofu kwa vyovyote na vile naionea na kwa mbali tu itabidi, itabidi ni <laughs> nijitahidi ufike karibu mm, bila shaka kwa sababu naona hapa wameangalia sana vijana na kujaribu kukuza mm. Mchezo huu hata kwa vijana, wengi wanasema gofu ni mchezo wa matajiri. Sasa sijui na wazee eh, na wazee waliostaafu. <laughs> Abuso anakaribia hapo. <laughs> Ha, nikushukuru sana Douglas Mariba. Victor Abuso, tafadhali usianguke. Karibu na uchambuzi wa magazeti nam. Asante sana mwenzangu, hakika bado umri wa kustaafu haujafika eh, lakini nafikiri, uh, hivi karibuni kwenye magazeti, tuanzie kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Uh, Aktualite Poasede linaandika kwamba waziri wa mambo ya nje uh, Teresa Kai kwamba Wagna amekutana na uh, mwenyekiti wa tume ya Umoja wa Afrika Mahmud Ali Yusuf na mkuu huyo wa tume umoja wa Afrika amesema kwamba anafurahishwa na jitihada zinazofanyika kuleta amani ya kudumu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. A, tovuti ya redio Okapi ya umoja wa Mataifa inaandika kwamba watoto kumi na wawili au kumi na wanane a, wenye chini ya umri wa miaka kumi na wawili ambao walikuwa wameibwa na watu katika eneo la Mahagi uh, kule Ituri wamepatikana na kukabidhiwa kwa vikosi vya Uganda. The New Times la Rwanda linaandika kwamba uh, wizara ya miundombinu nchini humo imezindua mabasi ya kwanza ya kutoka Kigali uh, kwenda mikoani uh, kama nyanza na Huye. Uh, haya ni mabasi ya umeme uh. Rwanda ina mpango wa muda mrefu wa kubadilisha hali ya usafiri katika jiji la Kigali na nchini humo uh, watu wakumbatie magari kama haya ya umeme katika jitihada pia za kupambana na mabadiliko ya tabia ya nchi. Bila shaka ni mataifa pia Afrika Mashariki yanaelekea kwenye mkondo huo wa kukumbatia matumizi ya magari ya umeme. Hakika the New Vision la Uganda naandika kwamba hivi leo mahakama itamua kuhusu kesi ya kupinga ushindi wa mbunge upinzani katika ile bunge la Kawempe uh, huko nchini Uganda. Chama cha arm rm cha rais Yoweri Museveni kilidai kwamba upinzani uliiba kura. Daily Nation la Kenya na the Standard yote anaandika kuhusu uh, rais William Ruto amemteua Erastas uh, wengine wanasema Erastus Edum Ethecon kuwa mwenyekiti mpya wa tume ya uchaguzi uh, ibc na makamishina wengine sita the citizen la tanzania nalo linaandika kwamba rais samia suluhu hassan akutana na rais wa msumbiji daniel chapo ambaye anazuru jijini dar es salaam nchi zote mbili zimekubaliana kuendelea kuimarisha ushirikiano kwenye masuala mbalimbali ikiwemo mbali biashara na usalama. Na magazeti mengi tukimalizia kule barani Ulaya, Libero nalochapishwa kwenye mji wa Milan kule nchini Italia, Le Monde la Ufaransa, yote anaandika kuhusu kuchaguliwa kwa Papa Leo wa kumi na nne. Na gazeti la Libero linaandika ni kwa nini alichagua aa, mm -hmm. jina hili Ina maana kwamba kulikuwa na mapapa wengine kumi na watatu. Naam, kabla yeye. Naam, ni kushukuru Victor Abuso. Shukurna tupate sana. Makala muziki jumaa. <laughs> Mambo vipi, mambo vipi, mpenzi msikilizaji, popote pale ulipo, natumai kuwa umekuwa na wiki ya kufana, na nikukaribishe sana katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Mimi ni nahodha wako George Ajowi. Tuanze makala ya leo kwa kupata ombi la Hussein Pazi katika ukurasa wetu wa Facebook na ukiwa Kibaha nchini Tanzania, unaomba kibao cha DDC Milimani Park, kibao dunia kuna mambo kingine tunaiendeleza walimwengu, mtu wacheni maneno maneno, tutizame duniani hii inavyokwenda mbele. Wache waseme, mwisho watachoka, mwisho watachoka. Kama sikinde tunaiendeleza kutetana tetana, hakuna maana yoyote Jamani, jamani, wache waseme, mwisho watachoka. Omasikide, mwisho tunaendeleza walimwengu, nduwache Nikiwa bado katika ukurasa wetu wa Facebook, Moise Amani kutoka jijini Uvira nchini DRC unasema ungependa kusikiliza wimbo Ikea nami nakusihi burudika na kibao hiki, Moise Amani. niingie kwenye mtandao wetu wa WhatsApp ambapo nawapata wasikilizaji wetu. Je, unaombi lipi na unapiga simu kutoka wapi? naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukungira nikiwa Sangi Jiaksi kwenye mziki Ijumaa. Ningependa mnibugudishe kibao cha Harmonize furaha yangu ni wewe. Kibao hicho kitanibugudisha mimi <coughs> Nilipata rahila kugundua furaha yangu, ni wa fura wewe kwa wengine nitajisumbua, furaha yangu ni fura wewe, hata siku ni kifa, naomba unizike wewe. Amina wewe, Ewe Kwambie moyo wangu natamba nao, na wasikutishie wengine, wanaotaka wao ni lazima waishukie, ikapo sio levo zao asubuhi tukigombana, usiku ndo wapata nao. mm -hmm. Nikiwa bado katika mtandao wetu wa, wa, wa WhatsApp, nampata nani vile, naitwa Juma Dunga, anapatikana maeneo ya koltini kivule, jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Naomba wimbo wa Jose Chameleone, shida za dunia. Rafiki yangu alikuja nyumbani, unielezea shida fulani, atalifukuzwa kazini na juu yatafanya nini Kama wewe usijali, acha kulia, si maisha makali. Tizama kwanza uone kesho, usikonde, uwapatie kesho. Maisha itakuwa na matatizo, muombe Mungu atakupa uwezo. Acha kulia, shida za dunia, hebu tulia. Acha kulia, shida za dunia, hebu tulia hinausifikirie uko nazo peke yako, labda uwa na kuletea kesho. Huwezi jua kama leo siyo yako, kwa hiyo masikini usikonde, labda kesho utapata. Uwalipanga maisha kakarakta, unapanga naye. Msikilizaji, nikamilisha makala ya leo ya muziki Jumaa kwa kucheza chaguo langu la muziki, na bila shaka nakupa kibao cha msanii Musa Juma kutoka taifa la Kenya na wimbo Sudan. Kama Wakili, Nukutu, Agnesi, Kalbino, wimbo huo wa Musa Juma kutoka Kenya akisifia uhuru wa taifa la Sudan ndio unaotamatishia makala ya leo ya muziki Ijumaa, kutoka kwangu George Ajowi, na kutakia weekend wikendi njema na Ijumaa karimu. u ndio kila siku za ijumaa katika makala ya habari rafiki ni mada huru tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu WhatsApp ukianza na alama ya kujumuisha 254 110 000 420 ndiyo habari rafiki Ni kukumbushe yale tumekuwa nayo asubuhi hii. Kanisa Katoliki duniani lampata kiongozi mpya kwa jina Robert Francis Prevo, akichukua jina la Papa Leo wa kumi na nne. Nchini Senegal, mawaziri watano wa zamani kufunguliwa uchunguzi dhidi ya ufisadi katika mahakama maalum. Tunakamilisha matangazo na kibao hiki kutoka kwa wasanii Munia Flow na Bifes kutokea kule Burundi. Kibao hicho kinatokamilishia matangazo yetu asubuhi hii. Shukrani kwa wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya ijumaa hili. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni majira ya Afrika Mashariki. Kwa heri.