Dakika 40 baada ya saa 2 asubuhi Afrika Mashariki. Karibu tena, Victor Buso na habari za michezo. Nam, asante sana mwenzangu Mizlet. Tuanzie kule barani Ulaya, klabu ya Paris Saint Germain itacheza na Inter Milan katika fainali ya kuania taji la klabu bingwa barani Ulaya baada ya kushinda Arsenal mabao mawili kwa moja katika mechi ya mzunguko wa pili. Uh, uliochezwa katika uwanja wa Parc des Princes hapo jana. Uh, kocha wa Arsenal Mikel Arteta amesema timu yake licha kupoteza imekuwa timu bora katika mashino haya msimu um, huu, lakini kocha wa PSG Luis Enrique amesema ni kweli Arsenal uh, alicheza vizuri, lakini klabu yake ilistahili ushindi, na sasa inasubiri fainal ambao itachezwa tarehe 31 mwezi huu kule nchini Ujerumani. Na leo hii kutakuwa na michuano ya mzunguko wa pili nusu fainali la kuania taji la Europa League uh, kati ya Bordo itacheza na Tottenham Hotspur lakini Manchester United uh, nayo na itachuana na Atletico Madrid. Uh, washindi katika mechi za leo watamenyana katika fainali tukaochezwa tarehe 21 mwezi huu wa Mei uh, kule nchini Hispania na barani Afrika ni kwamba michuano ya kuwania taji la soka kwa wachezaji wasiozidi miaka ishirini inaendelea kule jijini Cairo. Jana kulikuwa na mechi mbili za kutamatisha kundi bei. Timu ya taifa ya Kenya ilitoka sare ya mabao mawili kwa mawili na Nigeria, huku Moroko na Tunisia, Moroko ikiibuka na ushindi wa mabao matatu kwa moja na kwa matokeo hayo ni kwamba Moroko na Nigeria zimefuzu katika hatua ya robo fainali kutoka katika kundi hili. Na leo kutakuwa na mechi mbili kundi C, jamhuri ya afrika ya kati itachuana na Ghana, huku Senegal nayo ikicheza na jamhuri ya afrika ya kati. Timu zote mbili za Ghana na, na, na, na DRC zina nafasi nzuri kwa sababu zimeshinda angalau mechi moja kati ya mbili ambazo, aa, zimecheza mpaka sasa. Nalo shirikisho la soka duniani FIFA limetangaza kwamba uwanja wa Marakana ni miongoni mwa viwanja vinane ambavyo vitatumiwa kwenye mashindano ya kombe la dunia kwa upande wa wanawake itakaofanyika mwaka ujao, mwaka elfu mbili ishirini na saba kule nchini Brazil. Na tangazo hilo limefanyika siku ya Jumatano. Katika mchezo wa tenis, ni kwamba bingwa mtetezi Iga Swiatek, Jasmine Paolini na Elina Svitolina leo hii wataanza kampeni ya mzunguko wa pili kwa nia taji la italian open katika mchezo huo aa. Lakini wanaume pia, mechi kadhaa zimechezwa leo, zitachezwa leo katika mzunguko wa kwanza kwa, kwa nia taji hilo kubwa la mchezo wa tenis kule barani Ulaya, hasa katika nchi ya Italia. Um, Victor Moturi karibu na uchambuzi wa magazeti asante sana kwa, kwa kunikaribisha kwa awamu ya pili tunaanzia na kule nchini Ufaransa magazeti karibia yote kama vile Le Monde gazeti la Figaro yangazia mchakato wa kumtafuta papa wa kanisa katolika ambapo hadi sasa bado moshi mweupe haujaonekana eh, kuashiria kuwa kuna, kuna mrithi wa papa kwa hivyo bado wanaendelea kumtafuta uh, papa mpya kule Rwanda yawasilisha e, mapendekezo ya kuandaa makubaliano ya, ya, kuandaa maku, ya, ya kuandaa amani na DRC balozi Olivier Nduingire waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa asema kule DRC gazeti linalochapishwa katika mtandao wa Radio Okapi asema kwamba baadhi ya nyumba y shule na majengo mengine yaporomoka kutokana na mvua kubwa inayonyea eneo hilo hakuna majeruhi au vifo vilivyoripotiwa kwa sasa kule Uganda, gazeti la New Vision nazungumzia wabunge nchini humo kuitaka serikali kuharakisha kutekeleza na kumaliza miradi ya kitaifa iliyokwama. Vilevile gazeti la Demira nalonaangazia ya mafuriko yaliyokumba eneo la Kasese ambapo watu wawili wafariki kutokana na mafuriko hayo. Tukitoka kule Uganda, tuelekee nchini Kenya. Gazeti la Taifa Leo, gazeti ambalo anaandika kwa lugha ya Kiswahili anasema kwamba Kalonzo akodoa macho. Huyu ni e, yule kiongozi wa chama cha upinzani cha Waipa, ambapo wanasema kwamba katika harakati ya mchakato wa kumtafuta yule atakayesimamia tume ya uchaguzi ni kwamba eh, wanasema kwamba rais ameweka mkono wake pale, kwa hivyo swala hilo si huru. Wameanza kuzua <laughs> wasiwasi kwamba huenda mambo yasiwe Mm. kama wanavyotaka uh, yeah, yawe mwaka wa elfu mbili ishirini na saba, lakini pia kiongozi mwingine wa ODM Raila Odinga ajazungumzia hilo. Mm -hmm. Mm -hmm. E, Raila Odinga yupo serikalini <laughs> kwa sasa, kwa hivyo tusubiri, labda miaka ikishaenda karibia uchaguzi labda atazungumza. Mm -hmm. Nam, kule Tanzania, gazeti la Mwananchi nasema kwamba vigogo Chadema kutua Chauma. Vilevile ile gazeti la Majira mislet lazungumzia kuhusu mpasuko Chadema. Vigogo wa kundi la G, G, G55 watangaza kujiondoa kwenye chama wakisema kwamba wananyanyaswa. Gazeti la The Standard eh, langazia kuhusu kule nchini Kenya sasa, langazia kuhusu eh, yale maneno yanatoka kwenye kinywa cha rais Ruto kwamba maneno hayo mengi yao si eh, ya kweli, baadhi ya wananchi na pamoja na hata viongozi wa mlengo upinzani wakimkosoa sana kwa maneno ambayo kwa hadi ambazo anaendelea kuzitoa katika ile harakati ya kuweza kutembelea miradi mbalimbali mbali, e, katika taifa hilo. Vilevile vile gazeti la Daily Nation lazungumzia kuhusu kile kifo cha e, yule mbunge ambaye aliweza kufariki pale mm, baada ya kuuliwa. Naam, nikushukuru Victor Muturi kwa uchambuzi wa magazeti. Tupate tamthilia ya Kumbuka Kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Benevolencia. Kumbuka kesho, kesho, kesho. Kumbuka kesho. Eh. Niko naona kama saa vile ndoto zetu zote zinaishia hapa. Eh, usiseme vile kaka eh? Hmm. Maanake ile projetnye tulikuwa ya kuungana pamoja juu tufanye biashara ya kutuunganisha mm-hmm. Hata kama tunatokea kabila mbalimbali. Itaendelea kweli. Lakini wangu hatuwezi jizuia kupima kwanza maaktivite fulani fulani hata kama wenzetu wameenda. Ba démobilisé balienda mais mm. tutakuwa nabo en contact an mm. Tutajadapté wangu, ya lazima. Est-ce que uko bien kabisa? <laughs> Oh, nilipata tu habari kuhusu bandugu yetu wa demobilize wenyewe walienda kabugo kama nini nini nini nini aseme lakini kwa kusema kweli haiko habari ya muzuri Yesu wangu Mungu tena nini, tena Mungu ah. bali bafunga ni nini sio sema baba baba papi baba papi wenyewe usiniambie kitu kiambaki libakutana munjia eh? bo nilisikia tu kama Balikutana kavabandi, kisha makasi akaweza kimbilia kule bugosi kivumu na kabura nje, iko saa balikamatiwa hivi. Hakuna mwenye iko na habari zao, hatujue sasa kama bashakufa au hapana. Mwalimu. Oui. <coughs> Eh? Ngoni na lansa hii. Mama yake, hey. Ni hatari basi. Jana usiku nilipata insomnia mwa nguvu sana. Ah, uh, utanisamehe kidogo kukusumbua, si ndio? Uh, ah. Sijui kama tunaweza ongea kidogo. Unaruhusu, ah. Uh, ni ikale? Asa, myomba make. Uh, hey ni maongezi ya urgence wala ndio Mwalimu, oui? Minaelewa kama una furaha lakini ujikaze kuelewa kama jamaa yete na kupenda <laughs> peti yangu mwalimu, shikaze kuheshimia sheria yetu, sindio? Mm, juu ni kwa ajili ya furaha yako, sasa myomba, lakini manaki eh. Unawaza kabisa kama kumiaka yangu Hey. ningali bebe hapana piti Hey. yangu Eh, jumi mtu wapata hivu tunishinde kufanya shua mipeke mesi enjo tulionaka shua mbele yako sindi tunajua vitu ya mingi tena sana he Eh? Ah. minajua kama unapenda kamiri vile ndiyo paka ta vitu ya kabila haupendi tena so, njo vile njo vile Hey. Eh? Muyomba Me... Mjomba nisikilise kidogo he Hey. merevei nampendaka sana hmm. Eh. yengine biyoti sibijali peti yangu Hey. Eh. nitaka ni kwambie kama hmm. Ungelijua mateso ya wale watu wa Bugo walituleteaka zamani. Hmm. Kama sai sai, hmm. ungelipita unachukia Merveye tena sana zamani. Unapasha jua kama ukeoa ule fie wa Bugo Utatuletea damu mbaya mujamaa yetu <laughs> ukasikia? ah. wale ni maenemi yetu, hii miaka yote viko na tafuta gisi ya kututesa eh? sasa we sa hii uko na acha zogelea moto na uko na yona peti eh? sinzi niburi kujumva weo siwe njo niko nasemesha we hii eh? njo na muna gani wa kunishivia we peti eh? ibi byose mandi gukora nukujira ngubo ah, na mahoro mjomba, mjomba mjomba Kuhu? Nitoshe ibido ya kwa hapa we, mshenzi wa etranje wa yurusangi. Eee, uh sababu -huh, gano ya ndoa yangu chepo nitu yangu ya kushota maji. Eee, hii ni robinet yetu shieba de plaseba zaliwa, yeah, ya bugo mam. Oluku ya naka na robinet kutokea kule kwenye yurusangi. Nitoke yangu kule, utuache tushote maji shieba zaliwa ya bugo. Njo tunapashwa maliza shota kwanza. Na tukikuonea huruma njo tunaweza kukuacha shote ta wa mshu. Hauna tadu wa kwa bebe wangu iko mgonjwa, iko na diare na kutapika. Kama kuna maji mingi naweza maezika maji mumwili. Mama, sione basi bebe <coughs> wangu huruma. <coughs> Hey, itoke kule bebe wa etranje. Huruma gani? Mie siangaikiele kizazi ya nyoka kwanza. <coughs> kama mtoto wa etranje na fariki mwai kampi ya badeplace, eta tupunguzea kubatu ya kukula chakula kidogo tuko tunapata. Hey, kuona hakuna chakula ya mingi, haiko vile venzangu wa mama Mungu wangu Ude baba yake ni mzadi wa wabugo sawa. Nyi hatujue ile sogelea, kule onafunga njia hauone, kama bengine biko na bezo ya kushota ei, maji muache kusumbua udada eh, hamuna haya, lakini nyi bote mnajunga tu kwa pamoya juu ya kuunga mkono hii ubaguzi yenye mko mnafanya hapa, hii justice yenye umma manafanyia mtoni eh, amoni kama juto ni mbaya juu ni etranger materezi, wewe unajua tena jina yake Unapasha kujiunga pamoja na Sheba ndugu yako ya Bugo juu ya kupigania faida zetu bongo enu, Amoni kabisa, kama itabienu ya mm -hmm. kujipendelea iko inatuma munaongeza roho ya kusababu kabisa magumi ya vengine eh? mpaka kufikia kabisa kuanza sema kama munaweza suete kifo ya mtoto wa mkimbizi juni etranger ah, ah, ah, ah. njoro gani mkono bandugu yangu mm -hmm. kufatana na crise humanitaire kuhusu badéplace au kubugo sud niko na contacté ma association locale zenye zinakoka na maactivité za solidarité sa vile ya coopérative agricole yako. Eh, niko apenda twangali pamoya, gisi tunaweza piganisha namna kutolea msaada ya badéplacé. uh, oh. Minajua na pasha kuwa unajua gisi situation humanitaire iko Unajua kisi hali ya afya ya batu iko, ukosefu ya madawa inaendelea. Unaona kisi mipaka ingali nafunga, bugo inafunga, irusangi ngali kinafungiwa juu ya mainsecurite, ili hali inatuma hakuna ta provisionnement yetu naweza pata kutokea ngambo nyingine ya mipaka. Njo nikakumbuka mi peke ile sana, nilikuwa pale kwako, nikajionea mi peke ile cooperative agricole yenu kisi ilikuwa nasaidia ba démobiliser, sio kama shida nyingine. Unafikiri namna gani mwalimu, kwa sababu tunaweza <coughs> kuongea baadaye Lakini mwalimu, eske uko bien? Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili nne tatu tisini na tisa sifuri tisa kumi na moja sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook Ama? Unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Msikilizaji, vita vinavyoendelea kati ya Ukraini na Urusi na sasa uwezekano wa vita nyingine kubwa kati ya Pakistani na India kumezidisha hofu ya kutokea kwa vita vya tatu vya dunia. Je, unafikiri mizozo hii huenda ikasababisha vita vya tatu vya dunia? Nini kifanyike kuepuka mzozo mwingine mbaya kidunia? Wasiliana nasi kwa kutuma ujumbe mfupi wa sauti kwenda nambari yetu ya mtandao WhatsApp 254 110 000 420. Ndivyo tumekamilisha matangazo yetu asubuhi hii, msikilizaji <muchas> nitafanya wimbo wake Kiduma akishirikiana na Dedi JD unatufungia matangazo <muchas> mm.