Eneo la Ukraine ni saa moja na dakika arobaini kule Vutundo mjini Butembo, mashariki mwa DRC vipo leo. Tunakuletea habari za michezo, RFI Kiswahili Michezo, na Victor Buso. Karibu tena Victor. Na asante sana, tunaanzia wapi Ruben? Tuanzie kule barani Ulaya, jana usiku kulikuwa na mechi ya mzunguko wa kwanza Uh, hatua nusu fainali kwa nia taji la klabu bingwa UEFA uh, uh, Barcelona na Inter Milan. Timu zote mbili zilitoka sare ya mabao matatu kwa matatu uh, kuelekea mechi ya marudio itakayochezwa tarehe sita mwezi huu, na sasa mshindi atakutana uh, na Arsenal au Paris Saint Germain ya Ufaransa. Katika mechi ya kwanza uh, PSG ilishomoza na ushindi wa bao moja kwa sifuri na fainali hiyo itachezwa tarehe thelathini na moja a, mwezi huu wa Mei. mm -hmm. Sasa ukiona mechi hizi zinachezwa katika hatua hii, basi tunakaribia kufika ukingoni kabisa wa msimu wa kandanda mm -hmm. A, kule barani Ulaya. Na leo hii kuna mechi mbili pia za nusu fainali kwa nia taji la Europa League Uh, Manchester United watakua ugenini kucheza na Atletico Bilbao. Uh, hii ni klabu ya kule uh, nchini Hispania. Manchester United ni ya kule nchini Uingereza, lakini Bodo Glimt watacheza na Tottenham Hotspur uh, katika mechi nyingine ya nusu fainali. Uh, mechi za marudio itachezwa tarehe nane mwezi wa Mei, huku fainali ichezwa tarehe ishirini na moja uh, mwezi huu pia na katika mashindano ya kunia taji la Conference League kule Ulaya pia a, leo hii ni mechi ya nusu fainali, timu mbili kutakuwa na, me, kuna kuna na mechi mbili. A, Real Betis itacheza na Fiorentina huku jua garden akicheza na Chelsea. A, lakini kule nchini Uingereza mechi moja tu ya ligi kuu ya soka kati ya Nottingham Forest na Brentford itachezwa usiku wa leo. Katika tenis ni kwamba Iga Swiatek, uh, huyu ni bingwa kwa upande wa wanawake anacheza na Coco Gauff uh, katika mchezo wa kuona taji hatua ya uh, nusu fainali kwenye taji la Madrid Open, uh, huku Ariana Sabalenka naye akimenyana uh, na Elina uh, Svitolina katika mechi nyingine. Kwa upande wa wanaume Casper Ruud naye atachuana na, na Daniil Medvedev Naam. Bila shaka ni mchezo ambao Wow, inahitaji mtu kujikakamua <laughs> uh, na kucheza kwa muda mrefu bila kuchoka. Ni kweli, na tukirejea katika soka ni kwamba matumaini ya klabu ya Inter, Inter Miami uh, yake Lionel Messi kushinda uh, taji la CONCACAF caf yameambulia patupu baada klab ya klabu yake jana uh, kushindwa uh, mabao matatu kwa moja Uh, dhidi ya Vancouver Whitecaps na kujiondoa kwenye mashino hayo. Ni kushukuru sana Victor Buso kwa habari hizo za michezo. Shukran. Wakati ni saa mbili na dakika arobaini na tatu kwa saa za Afrika Mashariki. Karibu tena minlet tupate uchambuzi wa magazeti nam, asante Ruben. Uh, tuanzie kule nchini Uganda gazeti la Daily Monitor limeandika namna ya kumaliza ukosefu wa ajira nchini humo, lakini wanasema uh, ukosefu wa ajira umeongezeka kwa viwango vya juu nchini Uganda. Gazeti la Taifa Leo la nchini Kenya limeandika kwa mtindo wa swali, atarukwa tena wafuasi wa kinara wa waipa Kalonzo Msioka waseme wasema ameiva kubeba mwenge wa muungano unaosukwa kama unavyojua. Mm, nchini Kenya kuna uh, wanasiasa ambao wameungana wa upinzani no. Sasa kwele kujipanga kuelekea uchaguzi wa mwaka elfu mbili ishirini na saba Mamu. Gazeti la Daily Nation limeandika uh, sintofahamu ya Ruto kuhusu mswada wa fedha wa mwaka wa elfu mbili ishirini na tano ishirini na sita. Baraza la mawaziri la ahidi ushuru wa chini katika mwaka wa fedha uh, ujao, ikizingatiwa kwamba mwaka uliopita mswada wa fedha ulileta uh, uh, tashwishi na kuzua maandamano makubwa e, katika nchi ya Kenya. Gazeti la The Standard la pia nchini Kenya limeandika swali la ardhi kuhusu Ruto. Jina la Rais Ruto limehusishwa na mizozo ya ardhi hivi karibuni katika maeneo tofauti ya nchi kama vile Taveta, Naivasha na sasa kule kwenye kaunti ya Narok. Tukivuka mipaka kule nchini Tanzania, gazeti la habari leo lakini da, uh, gazeti hili pia limeandika Daktari Mwinyi aonya vikwazo vya biashara. mm -hmm. Gazeti la Nipashe limeandika Mrema asema hakuna kikao cha Chadema kilichopitisha uh, kuzuia uchaguzi, wakati gazeti la Mwananchi likiandika uh, Chadema ya komaa na Muliro, mageuzi yamtaka kuwajibika madai ya makada wake kupigwa na kujeruhiwa wa mgusa IGP wa Mbura. Lakini pia gazeti hili kimeandika kiini wasomi kujiweka kando mijadala kitaifa. Ruben Lukumbuka, tujuze kule DRC, magazeti yamechapisha ni. Na nf27 kule DRC, gazeti laandika uh, DRC Rwanda uh, rais Donald Trump atangaza ari mpya wakati, Tampete de Tropique laandika eh, Felix Chisekedi aahidi ah, kurejesha amani ya kudumu mashariki mwa nchi hiyo. Asante sana namna. Sasa tupate tamthilia ya makala, ni tamthilia. Kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na Laben Valencia. Kumbuka kesho. Mungu wangu, shi, kumbe ni wewe. Hapa angalia. Uh -huh. eh? Iko kama gisi eh, unaona invite yako wa speciale iko hapa deja, kama ufie mwalimu, kwa nisikilize kwanza. mm -hmm. Nilisema kama ufie simutaki, uko tuna kazana, mpaka leo tuna kazana ah, dishusha sauti pete eh, usinikosea adabu mbele huyu mgeni eh, ni siku hiyo eh Ale, ikala pale pale pembeni yake mbio, ikala pale, nikamkata ai, mkubwa wangu eh, ukihana yangu eh, iko sara iko na kapanike hivi eh, wakati anataasikia anataanza kukua na ma responsabilite ya mingi, si ndio eh, njo mana eh, nikakwa kundi urumva abagabo yo bamaze kushaka kwa kundi bamaze kushaka abantu bose bao bari kwiyumba eh, eh eh, jikaze kumpatia tu wakati Bo, kidogo mimi e. Nilikuwa nawaza kama ingekuwa mzuri e. Kama kama mwalimu mwalimu tulia e. Sikia peti yangu eh. Utakuwa na wakati ya kutosha ya kuzungumza naye eh, mujoane zaidi kibiti cha bei hivi eh, angalia wewe peke sasa eh. kama yeye yapendi tukue pamoja si hapana umva mukobwa mm. wange kumurara gukunda cyane urumva mm. kandi nawe ndabizi muzaba mukunda nyi cyane hmm. zibwo eh <laughs> <laughs> eh sasa mm. Uyu kiana wangu eh mm. anakuaka mutu wa kujishesimia sana eski ni lazima kabisa tu tupige mafoto. Eh, ndio ndio. Eh eh. Mimi niko nawaza kama, sikia sikia. Kama kwenye biku kabisa tulia tulia. Acha nije ukipe na nye, si ndio. Hii ni wakati wa muhimu sana kwa ajili yenu eh. Chani, eh. eh. Inafaa kuweka souvenir, si ndio. <laughs> Mtakuwa mnakumbushana, si ndio. <laughs> <laughs> <laughs> <Good>. Eh. <laughs> Baba papi. Mm. Ah, bwanangu uko shida gani? Wangu tangu nifate radio ma information kwa radio mafikiri shani sumbua hapa hawezi ona. Mafikiri gani bwanangu? Ile kusikia kama ba deplace biko obligé kuishi mateso makambi na kitu walikuwa bia manyumba zao ah. Nishasikia vinani huzunikisha sana vraiment. Ah, ndio. Mi naanza kaona saa vile maisha ishakakua engine ingine. Mwakati ya shida, bitu ya shida ya vitu ya mame fiance vitu ya machuki hani na faida fulani, ju batu yote banakoka na lazima ya musaada, bahami yote ote vulnerable vraiment. Kwanza ta ni bia haya sana kuona watu wananza tia ukabila muvitu vya hivi shangale vraiment shote situko watu tunapashwa saidiana wakati ya magumu ile solidarite na kwa ya maana vola. mm hasa -hmm. mm -hmm. Niko naona usi kama misaida ya kekua ya mingi itapunguza mizozo mwa ile makambi. Ah, ndio kila bugoe angepashwa jikaza hata akue bugo noro, anafanya tu geste fulani kwa ajili ya haba ndugu yetu wenye wanaishi magumu mbugo side juu bila ile hii magumu itatufikia sie bote munamna mbalimbali, muhire jo ah, yetu bwanangu, mi naona unapashwa himiza bajeni baone maana ya iwazo yako ya kusaidia watu wenye biko mbugu seeds sije, unaona hii, bwana wangu. Ba mimi na eh, mungu wangu baba papi nini? Hapana cho habari gani tena ba ndugu kunakuwa nini baba papi? Mbukre Mbukre, Mbukre, Mbukre. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 243 9 99 09 11 moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho, karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Ka kesho, ka kesho, ka kesho. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Naam, msikilizaji, na sasa nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuwa nazo asubuhi hii, miongoni ni pamoja na wizara ya sheria ya DRC alitaka bunge la Senate kufuta kinga ya useneta dhidi uh, ya uh, Uh, Rais mstaafu Joseph Kabila, rais wa Burundi Evariste Ndayishimiye, asema Rwanda imejipanga tayari kuishambulia nchi yake; nayo Afrika Kusini kufanya uchunguzi kuhusu madai ya kukwamisha mashtaka ya kudai haki wakati wa serikali za ubaguzi wa rangi. Mwisho wa habari. Kundi tufan perage wimbo wa kundi la Tufan, wanamuziki hao kutoka Togo. Huko msikilizaji, ndio wanatamatisha matangazo yetu asubuhi hii. Asante sana Yannick Kole, Bujumbura, Burundi, Papa Mapasa, Maison Chronique, Beni, na mnasema wanatupata vema kupitia YouTube na Facebook. Asanteni sana, imekuwa jumbe nyingi tu, nimefurahi kupokea. Kuwa pamoja nasi, naitwa Ruben Lukumbuka, msimamizi wa matangazo, Victor Abuso mitamboni, Vital Mugisho na upande wa mitandao ya kijamii mwenzetu Ambale Boldrin, tumekuwa naye minlet ijai. matangazo mengine jioni, kwa heri kutoka.