Dakika 40 baada ya saa mbili asubuhi Afrika Mashariki. Victor Abuso, karibu tena na habari za michezo nam. Asante sana mwenzangu Minzlet. Leo kuna mechi mbili za soka hatua ya nusu fainali ya pili kuwania taji la klabu bingwa barani Afrika, mabingwa watetezi na mabingwa ambao uh, wameshinda taji hili mara kumi na mbili Al Ahly ya Misri itacheza na Mamelodi Sundowns Afrika kusini ambao ni mabingwa mwaka elfu mbili na kumi na sita na katika mechi ya kwanza timu zote mbili hazikufungana na mechi ya leo ni muhimu kwa sababu lazima apatikane mshindi atakayefuzu katika hatua ya fainali lakini mabingwa wa mwaka tisini na tano Orlando Pirates Afrika kusini nayo pia itakuwa ugenini kule Misri kucheza na Pyramids Uh, ah, hii ni klabu nyingine ya Misri katika mechi ya kwanza ah, timu zote mbili hazikufika azikufungana tunasubiri kuona ni nani ambaye atacheza katika hatua ya fainali katika michuano hii mikubwa barani Afrika. Katika mchezo kwa upande wa kinadada, ni kwamba timu ya taifa ya Kenya Harambee Starlets, uh, kwa wasichana wuii, miaka kumi na saba, leo itacheza na Cameroon katika mechi muhimu sana ya kufuzu katika michuano ya kombe la dunia. Katika mechi iliyochezwa wiki moja iliyopita, uh, Cameroon wakicheza hapa Nairobi walishinda Kenya bao moja kwa sifuri, na leo Kenya inahitaji ushindi muhimu ili kufuzu katika mchono hiyo. Tunafikiri matumaini yapo, bila shaka matumaini yapo, yapo. Uh, Babuso, nakumbuka uh, timu ya soka ya wanawake nchini Kenya kuna wale wanasema kwamba timu hiyo hufanya vizuri sana ikilinganishwa na timu ya wanaume ya Harambee Stars. Kwa hivyo wanadada hao wanaweza wakafanya jambo Naam, tutaona baadaye usiku wa leo, lakini Gini nayo itakuwa mwenyeji wa Cote Divoir ama Ivory Coast. Katika mechi ya kwanza Ivory Coast ilichomoza na ushindi wa bao moja kwa sifuri. Benin nayo itacheza na timu ya taifa ya Zambia hapo kesho, lakini leo Algeria na Nigeria zitachuana. Kule barani Ulaya katika mashindano ya kukimbiza magari ya dunia, Safari Rali anaendelea kwa siku ya pili katika kisiwa cha Anaris kule nchini Hispania. Madereva mbalimbali mbali wanashiriki baada ya mashindano ya awamu ya tatu kumalizika nchini Kenya mwezi uliopita. Katika enis ni kwamba bingwa na moja kwa upande wa wanawake Ariana Sabalenka a, leo atacheza na Ana Bkov katika mzunguko wa pili wa mashindano ya wazi ya Madrid a, huku Aexand ee naye akicheza na Roberto Bautista Agut kwa upande wa wanaume. Lakini katika soka uh, kule nchini Ufaransa kutakuwa na mechi moja tu ya ligi ya Ligue 1 ah, kati ya mabingwa tetezi na vinara wa ligi uh, Paris Saint-Germain ambao watakuwa nyumbani, uh, kwenye uwanja wao wa Parc des Princes kucheza na Alnis Nice. Na wanakwenda katika mechi hii ya thelathini uh, wakiwa hawajafungwa ama hawajapoteza mechi yoyote. Uh, m ni klabu ambayo imeendelea kufanya vizuri sana katika soka kule nchini Ufaransa. Nam bila shaka Victor Abuso, ni kushukuru sana kwa habari hizo za michezo, tusubiri tuone wikendi itakavyokuwa. Shukran sana nam. Msikilizaji, tupate uchambuzi wa magazeti ya libilali, karibu tena nam. ni kushukuru sana mizleti ijai. Nianze uchambuzi wa magazeti na gazeti la Le Monde la kule nchini Ufaransa ambao limeandika Ukraine chini, taifa la Ukraine lipo chini ya shinikizo mbili. Kwanza ni shinikizo la mabomu ya Urusi, lakini pia utawala kutoka kwa uh, shinikizo kutoka kwa utawala wa Trump. Le Parisien lao limeandika tunaenda katika mwelekeo sahihi, Urusi inasema iko tayari kwa makubaliano, kionyesha picha la waziri wa mambo ya nje wa Urusi, Lavrov. Lakini mbali na hilo uh, gazeti la Le Parisien limeandika kuhusu mikoba ya shule ama mabegi ya shule. Sasa yanapekuliwa na visu vingi bado vinapatikana kwenye mikoba hiyo. Hii ni tukio ambalo limetokea kufuatia shambulio baya huko Nantes, ambapo Francois Bayrou ametoa wito wa kuimarishwa kwa misako karibu na shule ili kukabiliana na usambazaji wa silaha uh, za jadi. Inasikitisha wakati uh, silaha zina wa, wanafunzi hmm. wanatumiwa uh, katika matukio ya mashambulizi kabisa hmm. Tukielekea kule nchini DRC, gazeti, magazeti kusi yameandika me, ya kuhusu mazungumzo kati ya Kinshasa na FSM23, changamoto kuu bado zimesalia. DRC inaunda sera mpya ya mishahara kwa maafisa wa umma lakini, Kinshasa imesherehekea kumbukumbu ya miaka tisa tangu kutoweka kwa Papa Wemba, miaka inakwendana mm. gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi limeandika wafanyabiashara wapo chini ya shinikizo kufuatia matumizi ya mashine za kielektroniki. New Times la kule nchini Rwanda limeandika Rwanda kuzingatia hatua za jamii katika kupambana na malaria. Sudan Tribune limeandika viongozi wa vijana kutoka jimbo la Warrap nchini Sudani Kusini na waeneo linalopambaniwa la Abyei wamejitolea kuendeleza amani. Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika Uganda inakabiliwa na ongezeko la asilimia kumi ya ushuru huku makataa ya biashara ya Marekani ya kikaribia. Gazeti la Habari Leo. Bilali, naona muda umeturuhusu kuwa na hayo, lakini tusalie nawe kwenye makala Muziki Juma. Mimi naitwa Ali Bilali, tuanze makala yetu haya ya burudani ya muziki na ngoma. Hii niliyokuchagulia inaitwa Asali, wimbo wa Alikiba Ta Kwamba burani hii inakukonga mtima, sikiliza wimbo mwingine huu hapa wake Ashley aliyomshirikisha Harmonize, wanatuambia follow me. na wewe umechagua wimbo gani? Ali Bilali bingwa nikiza Kasongo toka kama Nyola DRC, ningependa mweze kunichezea burudani wake mboso Unakwenda kwa jina la shetani iweze kuwaburudisha wote wapendelevu wote wa makala wa muziki Ijumaa. Asante sana. Sema unaitwa Fatu, mama Aminata ukiwa Gatumba jijini Bujumbura nchini Burundi, unaomba wimbo My Life wake Mario kutoka nchini Tanzania. na unasema unaitwa wana Davina huko Nairobi, ungependa uchezewe wimbo sasa hivi, wimbo ulioimbwa na vijana barubaru waliomshirikisha Ashley. Tumalize makala yetu haya ya muziki Ijumaa na kibao hiki ndafuha, yaani naona wivu, cha Mona Walda kutoka huko Bujumbura, Burundi, alichomshirikisha kidumu kibido Wimbo huu maalumu kabisa kwa wapenzi wote wa RFI Kiswahili hususan makala haya muziki jumaangakuvo <muchana> Msikilizaji, ndivyo tunakamilisha makala hayo ya muziki Jumaa, lakini kabla tukamilishe matangazo, ni kukumbushe baadhi ya taarifa tumekuwa nazo asubuhi hii. Polisi nchini Tanzania wathibitisha kukamatwa kwa viongozi wa chama kikuu cha upinzani Chadema. Nchini jamhuri ya Afrika ya Kati, makundi mawili ya waasi wenye msimamo mkali yatangaza kumaliza uhasama baada ya mazungumzo na serikali. Na Urusi ya kashifiwa kuendeleza mashambulio yake nchini Ukraine, Moscow ikisema iko tayari kwa mkataba wa kusitisha vita na Kiev. Matangazo haya msikilizaji, kama ujapata nafasi, unaweza kutembelea mitandao yetu ya kijamii Facebook, vilevile kwenye YouTube na tovuti ya RFI ya Kiswahili. Mboso kutokea kule Tanzania na wimbo wake Alele ana tutamatishia matangazo nyama zetu za ulimi Shika ngingingi wachefukwe mate maembe mabichi wapembili utamu wangu mimi wa ujua wewe benzi tubane na pini iwe siri yetu wenyewe muindi wa kusini mwenye mapenzi tele kibiti akuna madini tuka winda tetele nishuka kifuani baby naomba nipate suku. Ndivyo ya tu mm -hmm. Tumekamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukrani kwa waliofanikisha matangazo haya, fundi mitambo Vital Mugisho akishirikiana na George Maina upande wa Facebook na YouTube, lakini msimamizi wa matangazo amekuwa Victor Abuso, bila kumsahau Ali Bilali na Hilary Ingati. Jina langu Minsleti Jai, kwa heri.