Dakika 40 baada ya saa 2 asubuhi ya Afrika Mashariki. Abuso, karibu tena na habari za michezo. Na asante sana mwenzangu Mizlet, tuanze na mashindano ya Safari Rally, baada ya mashindano hayo kufanyika nchini Kenya mwezi uliopita awamu ya nne ya mchuano hiyo sasa imeelekea nchini Spania, katika mji wa las Palmas a, katika kisiwa cha Canaris. Mamia ya wakimiza magari watapambana kutafuta ubingwa katika awamu hii, yakiwemo Elfyn Evans na Scott Martin kutoka nchini Uingereza ambao waliebuka washindi nchini Kenya. Na ndio mwanzo mwanzo tu mashino haya yanaanza na bila shaka yatakamilika Uh, baadaye mwaka huu kabla ya bingwa kutangazwa. Katika mchezo wa tenis ni kwamba Iga Swiatek leo hii atacheza na Alexandra Yala uh, kutafuta ubingwa wa taji la Madrid katika mzunguko wa pili wa mashino ambayo yanaendelea, lakini pia Marekani Coco Gauff atakuwa katika mchuano um, hivi leo huku uh, wachezaji mbalimbali wa kiume pia wakipambana uh, katika mzunguko wa kwanza wa mashindano haya makubwa kule nchini Hispania. Katika soka, tukisalia kule nchini Hispania ni kwamba uh, leo hii kutakuwa na mechi kadhaa za kuania ligi ya La Liga. Uh, klabu ya Osasuna itaikaribisha uh, Sevilla, huku uh, Leganes ikicheza na Girona, kwa wale wapenzi wa ligi hiyo ambayo inakaribia kufika huku kingoni bila shaka jana walitazama pia mechi kadhaa ambazo zilichezwa. Real Madrid walipata ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Getafe huku Alaves nayo na ikishinda Real Sociedad bao moja kwa sifuri. Kule nchini Italia leo hii kutakuwa na mechi moja, mzunguko wa pili kwa nia taji ya makombe la Italia, hatua nusu finali, Bologna itacheza na Empoli katika mechi ya kwanza klabu ya Bologna ilibuka na ushindi wa mabao matatu kwa sifuri. Na kwa mashabiki wa Arsenal, matumaini ya kuikaribia Liverpool yameendelea kudidimia baada ya kulidimia jana usiku mechi yake na Crystal Palace kumalizika kwa sare ya mabao mawili kwa mawili na hapana shaka kwamba Liverpool kwa, kwa mwenendo huu inaelekea kutawazwa mabingwa kwa sababu mpaka sasa wana alama 79 arsenal wana alama sitini na saba kwa hivyo tofauti ya alama hizi ni nyingi sana karibu uh, alama kumi hivi mizilet mm -hmm. kwa hivyo kukaribia itakuwa ni ndoto bila shaka itakuwa ni ndoto kwa arsenali kuikaribia tofauti na msimu uliopita arsenali walipelekana na manchester united hapa kwa hapa hadi siku ya mwisho ya michuano hiyo kweli kabisa kama jaribio la amende kujaribu kuangusha mm. kabati. <laughs> Nchini Kenya leo hii kutakuwa na mechi moja tu yalikuya soka nchini humo. Gormahia hia watacheza na Atalanta. Hapo jana ef Leopards na Ulinzi stars mechi hiyo ilikamilika kwa timu zote kutofungana. Naam nikushukuru Victor Abuso. Shukran. Naam yeah. Ali bilali karibu tena na uchambuzi wa magazeti Nam, ni kushukuru sana mieziletiijai. Nianze uchambuzi wa magazeti na gazeti la Le Monde, ni gazeti ambayo linachapisha habari zake kule nchini Ufaransa. Lao limeandika kuhusu vita vinavyoendelea kule nchini Ukraine, takriban watu tisa wameuawa katika mashambulio ya usiku uh, huko Kiev. Trump akisema yuko karibu kufikia makubaliano na Mosco. Ni taarifa ambayo pia imeandikwa na gazeti la Le Parisien. Kule DRC magazeti takriban yote yameandika kuhusu kilichotokea kule Doha kisha sana M23 wakubaliana juu ya mapato ambayo mapatano ambayo yatapelekea kufikia usitishwaji wa mapigano yenye ufanisi na mbali na hilo, magazeti kule DRC yameandika kuhusiana na kesi ya Bukangalonzo ambapo mwendesha mashtaka mkuu ameomba kifungo cha miaka ishirini jela dhidi ya aliyekuwa waziri mkuu wa zamani eh, Augustin Matata Ponyo, ambaye ni mbunge na ana kinga ya kuto fuatiliwa, lakini kumekuwa na utata juu ya kifungo cha sheria kuhusiana na swala hilo. Wakati kesi ikitolewa hapo jana eh, yeye pamoja na wagombea wenza wawili hawakuwepo mahakamani kule nchini Burundi. A, a, gazeti pia la, La Prosperite limeandika juu ya taarifa kule Kivu Kaskazini, takriban vijana hamsini wametekwa nyara na watu wenye silaha huko Nyiragongo kule nchini Burundi. A, waka, ukosefu wa taulo ulisema zinaitwaje vile Isodo sodo mm -hmm, za kike za usafi wa kike zinasababisha wasichana kuacha shule katika mkoa wa Bubanza niutamzla kule nchini Rwanda <coughs> leo limeandika, wizara yenye dhamana ya dharura imetahadharisha juu ya upepo mkali unaotarajiwa kuanza Aprili ishirini na tatu, yaani jana, hadi Aprili thelathini mwezi huu. Gazeti la Sudan Tribune lao limeandika, mjumbe wa Umoja wa Mataifa Ramten Lamamra akutana na kiongozi wa kijeshi wa Sudan Jenerali Abdel Fattah al Burhan huko Port Sudan. Gazeti la Mwananchi la kule nchini Tanzania limeandika mifumo ya ajira ya kera wa Bunge. Habari Leo Tanzania yajizatiti upatikanaji wa haki nchini Kenya. Gazeti la, uhu, la Taifa Leo, gazeti pekee ambalo inaandika habari katika lugha tukufu ya Kiswahili, imeandika kwa Raila siku zuri. Nalo gazeti la Daily Nation daima la nchini Kenya limeandika familia ya watu wanane, watu tisa, watu tisa wateketea eh? mm -hmm. e, kwa moto kutokana na mzozo wa ardhi. Naam, nikushukuru Ali Bilali. Nikushukuru pia mzee. Tamthilia kumbuka kesho. ilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na La Bend Valencia Mutima. Mimi najua kama hii situasio ya kukosa jua kama bademobilize bashafikao hapana, ni ya nguvu alakini jikaze tu kuvumilia dutai Samo ya bali decide wa peke kubakia irusangi. Kumbichi? Ye. Manako unawaza kabula na kivumu mbaniza kamata riski ya kuludia irusangi hizi siku. Bona. Na mene sijuwe kabisa. Me lakini mtima. We unawaza kweli nifasile, kwenda ni fasile kuenda mukambi a ba deplase kumbugo sude. Siza ni kama vangenda irusangi niri. Na kitu hizi siku zote walikuwa naogopa sana kuludia kule hizi ya kugopia sekirite ya bu. Ndiyo mtima mina nakuelewa. Unasema kweli. Na ata kama kabula na kivumba angepata kurasha kuludia kwa bu. Makasi naye angeenda nabo si kama yaishaenda kule bugosidi, hao ni tu kama bitabiko kule neli shasimbizi pe na nilita mara mingi nimero zabo zote bote batatu hakuna mwenye iko. Adinye gahorero mutima iko sa uko na sheria iko sa tukuko shida yenyei neza kuisha bafikia <laughs> sijue kabisa nivyo ndikwibaza nanje Nakuya naye ndio sehemu yabo, napashana batu tatu kabisa eh? Mutoni hii ni kukula wala kuchokoza na kunilamshia tu njala, inalala mumi. Ah mama bina kwa kai njoo hivi le tena. Eh? Hata na we. Kakopoka hivi kabui. Njoka tena hapa tutatu. Shikuni, eh? Kwanza ile. Kisha watasema shiba de place watupatie chakula. Eh. Okay, sawa. Haiko grave mama, haiko grave. Eh, kamata na hii yangu basi ikunwe. Hivi ndio nilipashwa fanya. Hivi ndio nilipashwa fanya. Eh, eh, eh, hapana vile cherie, hapana. Hawezi jisakrifia na njala japo wewe ndio uko na bebe wa kunyonyesha. Hapana kabisa. Niambie kwanza nikwambie nini? ungejisikia kae hey. inge ilikuwa wewe njo bazaliwa ya Yerusalemu bangitendea hivi vinyoko na tendele wakati ulikuwa kwa kwao, kumkimbia funga kinywa yako pale eh. Allah njoo Njou. Sasa mimi nanzaji uliza kama ushaka poteza akili njoo ufikirie tu kukujisakrifia juu ya faida ya wengine, na pale ba etranje benye atasi kuma pata kwa na shukrani he eh? ile ni ayabu takuwa kwa tubafikie tu siku mwa kukuzika he mama, tabu nakukumbusha kama niko hapa mbele yako Eh? eh? Hey? tuangalie gisi wanaweza fanya juu ya kusaidia ba deplaces wenye viko mu kambi. Bila ya kukudanganya ah, mua ikosa gisi, naingia njo mafikiri yangu juu. Na mimi ile njo question nilikuwa najiuliza sasa hivi. Mimi nawaza mm, c'est tres important tufikirie pamoja mm, juu niliona ile hali ya kujitoa kwa kusaidia wengine Eh? Si tepe tuliza na kwanza sheri wangu. Ni kwambie kweli vrema ile suare yote kilikuwa organize na mjomba yangu. Eh, mimi sivyo atabili. Maana utakuwa na singizia kila siku mjomba yako, mjomba yako, mjomba yako. Hmm? Wewe unaenda fanya yako nini? Na mimi nawaza kama kuna mmoja alikufunga kama, ulijiendea kwa wewe peke. Ah, ulishani traire sana tena sana. Usiseme vile. Mama mwalimu sikukukana wazia kama siku moja. Unaweza ni deceive mpaka wiki ya saa hii. Mimi wangu, nisikilize kwanza. Nikusikilize eh? Nini? Piga alama ya kujumlisha 243999091101. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Na msikilizaji, ni ruhusu ni kukumbushe miongoni mwa habari tumekuwa nazo asubuhi katika matangazo yetu ni pamoja na serikali wa ya DRC na waasi wa M23 watangaza nia ya kufanya kazi kwa pamoja ili kuleta amani mashariki mwa nchi hiyo. Upinzani nchini Côte d'Ivoire yaitisha maandamano kupinga kuondolewa kwa mwanasiasa wake Tijane Thiam katika orodha ya wagombea wa urais, na rais wa Marekani Donald Trump amshutumu rais Volodimir Zelenski wa Ukrain kwa kuwa kikwazo cha usitishwaji wa vita kati yake na Urusi. Bendi ya Kasavu na kibao chao ule kinatamatisha matangazo Ndivyo tumekamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukran kwa wote waliofanikisha matangazo haya. Fundi mitambo Vital Mugisho yakishirikiana na Boldrin Ambale, msimamizi wa matangazo amekuwa Victor Abuso. Ali Bilali alikuletea uchambuzi wa magazeti, bila kumsahau Hilary Ingati. Jina langu Menzlet Jai. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni majira ya Afrika Mashariki. Kwa heri.