Msikilizaji kule jijini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni saa kumi na mbili na dakika arobaini Wakati wa kupata habari za mchezo na Emmanuel Richard Makundi. Bwana, tunaanzia wapi? Tuanzie Rwanda. Nilikwambia nitakujuza kuhusiana na Rwanda pamoja na klabu ya Paris Saint Germain ya kule mm. nchini Ufaransa. Sasa jana serikali ya Rwanda ilifikia makubaliano na klabu ya PSG kuongeza mkataba wa eh, ushirikiano kwa muda wa miaka mitano. E, eh, unaona kwamba jezi za PSG zimeandikwa visit Rwanda mm. na pamoja na Arsenal vilevile vile. Na kumekuwa na shinikizo kutoka kwa na, nje ya Rwanda na jumuia ya kimataifa na wa, wanaharakati hasa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambao walikuwa wanashinikiza PSG kutoongeza mkataba na Rwanda na ikiwezekana wasitishe ushirikiano na Rwanda ambao wanaituhumu e, inashirikiana na waasi wa M23 kule mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutatiza usalama. Sasa, kutiwa saini kwa mkataba huu unaonesha kwamba PSG eh, pengine ni sikio la kufa halisikii uh, dawa, kwa sababu <laughs> wametia kandarasi nyingine ya miaka mitano ya ushirikiano na Rwanda. Lakini wapo watu ambao walikuwa wanasema, ni kiwemo, kwamba hupaswi kuhusisha ma maswala ya kisiasa na mambo na ya mchezo. Maendeleo mm, na michezo hasa linapokuja swala la kutangaza utalii wa nchi nam, ni pesa, kwa sababu <laughs> Rwanda sio kwamba inapewa nafasi ya kuwa katika jezi ya moja klabu kubwa pale Ufaransa na pale nchini Uingereza burebure bure. Lazima uh, na, na ukiwa una pesa huwezi kuwa endelevu. Na rais wa shirikisho la soka la ukanda wa CONCACAF kule Amerika amekuwa ni miongoni mwa viongozi wengine ambao wamejitokeza hadharani wazi wazi kupinga mfumo unaopendekezwa na Gianni Infantino, rais wa shirikisho la kabumbu duniani FIFA, kwamba fainali za kombe la dunia za mwaka elfu mbili na thelathini timu zitoke eh, kutoka, uh, arobaini kutoka thelathini na sita na sasa zitakuwa arobaini na nane katika fainali zijazo kwenda sitini na nne na anapinga, anasema kwamba haiwezekani tukawa na timu nyingi uh, kiasi hicho, lakini lengo la Infantino ni kutoa nafasi kwa mataifa ambayo hayapati nafasi, hasa kwa mfano kutoka ukanda wa Afrika ambapo pamoja na ukubwa wa nchi takriban hamsini na nne ni mataifa matano tu ndio huwa yanapata fursa uh, ya kwenda kushiriki fainali za kombe la dunia, ingawa sasa kwa fainali za mwakani, za, za, za mwakani kule Marekani itakuwa na takriban timu nane. Kwa hivyo kuna, kuna haja ya kuongeza timu, ndio maana Infantino alikuwa anapigia kelele na. Promota wa masumbwi kule barani Ulaya, Eddie Hearn anasema kwamba anaamini bado pambano kati ya Tyson Fury na Anthony Joshua lita pangwa katika siku zijazo. Na hii inakuja baada ya hivi karibuni baba wa Tyson Fury kusema kwamba uh, kijana wake mwenye umri wa miaka 36 sita alitangaza kutundika gloves, sio daruga, alitangaza kutundika gloves eh, kustaafu na mchezo wa masumbwi baada ya kupoteza dhidi eh, ya Alexander Usyk uh, katika pambano lao la mwezi uh, Disemba na wakati Ruben anaingia hapa studioni jana yeah, Arsenal walifanikiwa kutinga hatua ya nusu fainali ya klabu bingwa barani Ulaya baada ya, ya kufunga Madrid kwa mabao mawili kwa moja. Bwana ni kushukuru sana kwa habari za mchezo, siku njema, asante. Ni sasa tupate uchambuzi wa magazeti kwa yale yaliyochapishwa katika magazeti mbalimbali Duniani, yupo Ruben Lukumbuka. Na mimi tayari Benson Wakoli nianzie kule Rwanda na gazeti la New Times, lakini pia gazeti la Rwanda Today wameandika habari kuhusu hatua ya Rwanda kusaini kandarasi mpya ya miaka mitano ya ushirikiano na klabu ya soka ya Ufaransa, Paris Saint Germain. Makundi yametoka kuyazungumzia. Lakini pia gazeti la New Times la huko Rwanda lenyewe laandika Uh, kiwanda kinachotengeneza bia na vinywaji vingine Braliroa cha rekodi faida ya jumla ya faranga za Rwanda bilioni 36.9, uh, katika mwaka wa 2024. Uh, kule DRC ziara ya mpatanishi mpya wa mgogoro kati ya Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Rais wa Togo Faure, uh, Nyasingbe akimrithi uh, kim, uh, mwenzake wa Angola Joao Laurenso uh, ni habari ambayo imechapishwa katika magazeti karibu yote huko DRC. Gazeti la uh, 7 sur 7. cd laandika rais Felix Chisekedi Chilombo anatarajiwa kuwasili katika mji wa Lubumbashi Alhamisi hii. Le Potentiel lenyewe laandika uh, habari kuhusu mazungumzo ya Doha kati ya waasi wa M23 na wajumbe wa serikali ya Kinshasa yaendelea kisirisiri, huku mapigano yakiendelea kutokota mashariki mwa DRC, hususan maeneo ya huko Kivu Kusini na Kivu Kaskazini. Gazeti la Iwachu la huko Burundi lenyewe limekuja na mahojiano ya msemaji wa wizara ya madini Paul Ndarihonyoye kuhusu mikataba mbalimbali mbali ya madini ambayo inajadiliwa inajadiliwa upya. The Monitor la huko Uganda limeandika habari kuhusu vijana ambao waliandamana kuzu, kupinga kuzuiliwa kwa Kizza Besigye. Huyo ni mpinzani mkongwe wa huko Uganda. Aa, wakiwa vijana hao wakiwa na midoli katika jiji la Kampala, wakiwa wamevisha hiyo midoli mavazi ya wanawake mm. Nchini Kenya, gazeti la Taifa Leo limeandika CDF, Raila achokoza nyuki, wabunge wambana Mbadi kuhusu uwezekano wa kunyimwa hazina hiyo kama anavyotaka Raila. Zogo la ardhi ya makaburi la tokota Nairobi ni siasa za usaliti mlimani, e, asema Rigathi Gachagua. Gazeti la The Standard kwa upande wake lenyewe a, laandika hawakustahili, lakini wameidhinishwa, ni habari ya wale mawaziri uh, wawili. Ni kushukuru sana Ruben kwa uchambuzi wa magazeti, ndugu yangu. Siku njema. Moja kwa moja tunamtilia. Kumbuka kesho inaingia hewani tamthilia hii kupitia redio, inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Benevolencia. Kumbuka kesho desespoir inaweza badilisha bato mpaka a hali ya kupigania maisha tioo tu Juu watu basi wakwetu wasitucheke, si ndio? Tushaongea, tunachukua mpango ingine ya bien, itatuheshimisha heshimishe na mila yetu, na ile yote Petiaa ni kufaida ya maisha yako ya kesho. Ndio nisipri... ndio ni siprize ya muzuri sana ule filmu wenyewe kunaona pale mm. ifie wa Mungu kutoka jamaa ya kujiheshimia eh? <laughs> Eh? Ah. Bibi yangu, kamo, ni reserve pembeni kani unganisha ajenga munda eh? Huko eh? na huko na zamiri kabisa yaienye kama ni sababu kama ni kwa bahati njo tulipata hii hema. Wakati uko ba déplacé ba mingi ba kupata ba déplacé ba mingi banaendelea kulala nje vraiment, kisha weye kabisa, kisha unayaribisha gaspillage Mama Papi, mm. kumbe restaurant yako ilikuwa na kaza hivi. Hmm. Iko bien équipé kabisa. Ngoko. Asa pagisi wa demobilize bali shaende. Mm. Ibi vyo tavi na tena kazi. Sina tena ba client. Hmm. Haiko epe kenjo uko na poteza wangu. Ata ba jeni ya kukooperative agrikole wiko na regrette de pa ya ba wa demobilize. Walikuwa, mm. Palikuwa naanza ishi mumoja sawa ba ndugu kabisa. Kwanza hata niko na wasiwasi apa Mama Papi. Eh? Ninakuambia, nonaye ukeita mtu mwenye iko Bugo Sidi atupasha habari zabo hmm? chunga nite assistant wa Margarita yeliua alikuwa rafiki yangu yk niliu Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 243999091101. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu ku like kuweka comment yako, hata pia kushare au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kumbuka kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Kumbuka Kesho, msikilizaji, usikose kuwategea waigizaji hao tena juma lijalo ndani ya matangazo yetu ya Kiswahili. Basi, kuondoka kwao kunanipa nafasi nikukumbusha baadhi ya taarifa kuu ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu asubuhi hii. Ni pamoja na kwamba kundi la Al-Shabaab nchini Somalia limeshambulia mji muhimu ambao hutumiwa na serikali kupanga mikakati ya kushambulia kundi hilo. Human Rights Watch imetuhumu utawala wa Tunisia kwa kutumia ukamataji kama, kama silaha ya ukandamizaji wa ukandamizaji msikilizaji. Na mahakama ya juu Uingereza yafafanua maana ya mwanamke. Kuzisoma na kuzilewa taarifa hizi, usikose kutembelea tovuti yetu ya arifa RFI Kiswahili kibao yemama. Ushirikiano wa Togo na DRC Falii pupa akiwakilisha DRC, naye Tofan akiwasilisha Togo. <coughs> na msikilizaji ya aye mama kibao cha tofan kutoka Toga akimshirikisha falipu pa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndicho basi kinasema. Bwana ukolitosha kazi kwa leo, nakamilisha hivyo matangazo nitoshe kulanza dati kwa Emmanuel Makunda mkuu msimamizi wa matangazo fundi mitambo vitalu mubisho kulembwa bodi nambala, amehakikisha matangazo haya yanakujia mbashara kwenye mitandao yetu ya kijamii. Yuko jamana jita ila ringati kule, anapeperusha matangazo haya na kuchapisha taarifa hizi kwenye mitandao yetu ya kijamii. Usikose kutembelea mitandao hiyo. Naitwa Benson Okolo, kijaliwe na nijaliwe kesho, pia ni siku nyingine.