Naam, saa mbili dakika 40 Afrika Mashariki. Punde tunashuka viwanjani Tayari Manuel Makundi yupo nami studio hapa kutujuza yanayojiri viwanjani. Karibu Makundi. Nam, asante. Nianzie kule nchini Tanzania. Jana kulikuwa na mchezo mmoja wa ligi kuu ya soka nchini humo. Yanga walikuwa na kibarua dhidi ya Azam FC katika mchezo ambao umeshuhudia ya Yanga wakipata ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya Azam, na hivyo Yanga kuendelea kujikita kileleni kwa alama sitini na saba wakifuatiwa na Simba. Simba wanasubiri kuja kucheza viporo vyao, kwa sababu Simba ni wawakilishi wa Tanzania katika mashindano ya kimataifa, kwa hivyo walikuwa wanapewa of kadhaa za kujiandaa na mashindano hayo. Na kule katika bara la Amerika Kusini, eh, Amerika kwa mradhi, eh, kumeandaliwa kumechezeshwa draw jana ya michuano ya Concacaf Gold cup, cup, cup ambapo katika kundi A Mexico, Costa Rica, Suriname pamoja na Dominican Republic, kundi B kuna Canada, Honduras, El Salvador, Curacao. Katika kundi C kuna Panama, Jamaica, Guatemala pamoja na Guadeloupe. Katika kundi D kuna Marekani, Haiti, Trinidad and Tobago pamoja na Saudi Arabia ambao wameshirikishwa katika mashindano ya mwaka huu. Nikirejea hapa nchini Kenya, Bilali, kama unavyojua Tanzania, Kenya na Uganda watakuwa ni wenyeji wa mashindano ya Chan Kombe la Mataifa ya Afrika, lakini AFCON 2027 na, na maandalizi ya viwanja yameendelea na hapa nchini Kenya. Jana kamati ya bunge ilipata nafasi ya kusikia uwanja wa Talanta City Sports ambao unajengwa hapa nchini Kenya katika jiji la Nairobi utagharimu takribani shilingi za Kenya bilioni arobaini na nne nukta saba na ni uwanja ambao utakuwa na uwezo wa kubeba mashabiki elfu sitini ukiangalia katika picha. Ikiwa utajengwa kama ambavyo unaonekana katika picha, utakuwa ni moja kati ya viwanja bora zaidi katika ukanda wa Afrika Mashariki. Kulikuwa na mjadala, kabla ya takwimu hizi kutolewa, kulikuwa na mjadala kwamba serikali inatumia shilingi ngapi kujenga uwanja wa Talanta, kwa sababu tayari kuna viwanja vingine ambavyo vilikuwa vimeanza kujengwa, lakini ukarabati wake na ujenzi wake unasuasua ikiwemo uwanja wa Kasarani na Nyayo ambao umefanyiwa ukarabati hivi karibuni, lakini ukarabati wake kidogo bado hauridhishi kama ambavyo imeona juzi Tanzania kufungia tena uwanja wa Benjamin Mkapa ili kuruhusu marekebisho mengine. Maswali yameendelea kuibuka ikiwa mwezi Agasti, ambako mashindano yaliyokuwa yafanyike Februari yaliahirishwa. Je, nchi hizi zitakuwa tayari kufika mwezi Agasti? ni swali ambalo bado mashabiki wa soka wanajiuliza, lakini majuma kadhaa aliyopita nilikwenda kushuhudia uwanja wa Talanta, naam. Okay. Ujenzi wake umekaribia asilimia thelathini kabisa. Na unaenda vizuri, mm -hmm. Kwa hivyo ni ikiwa serikali itaongeza kasi, basi huenda E, ukakamilika kwa wakati e, mwaka ujao tayari kwa maandalizi ya 2027. Eh, shughuli inaendelea vizuri kwa hivyo ujenzi mm -hmm. wake unaweza ukakamilika wakati wote. Ni malizi yetu na matokeo ya tenis, uh, Bilali Carlos Alcaraz alimfunga Daniel Altmaier kwa seti mbili bila, wakati Arthur Fils akimfunga Andrey Rublev kwa seti mbili kwa bila. Ni hayo tu katika michezo asubuhi hii. Na mjana mtukutu tayari karejea tena studio hapa kutujuza yaliyopewa uzito magazetini. Benson Wakoli karibu. Nikushukuru sana Sheikh Ali Bilali. Na tuanze na uchambuzi wa magazeti kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Magazeti mengi tu nimeona yamechapisha kuhusiana na taarifa ambayo imegonga vichwa vya habari nchini humo kwamba zaidi ya watoto 247 walipoozwa kutokana na ugonjwa wa polio tangu mwaka elfu mbili na kumi na saba. Bwana, ugonjwa wa polio si ugonjwa mzuri, kwa hivyo wazazi wanahimizwa kuhakikisha kwamba watoto wanapata chanjo ya ugonjwa wa polio, mm -hmm. Gazeti la New Times Rwanda limechapisha taarifa kwamba kuibuka nafikiri na hmm, ni, ni, ni kuhusiana na mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 a gazeti hili likaongeza mbele kwamba madai wa ya uwepo wa wapiganaji wa FDLR nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni tishio sana kwa usalama wa kanda ya Afrika Mashariki. Ali Bilali, gazeti la Daily Monitor nchini Uganda limechapisha taarifa kuhusiana na hofu ya kuwepo kwa kupoteza ajira kwa vijana katika ngazi za wilaya. Gazeti hili pia limechapisha kwamba ni muda tu kabla uh, raia wa Uganda kujua kuhusiana na hatima ya kiongozi wa upinzani Kizza Besigye ambaye anatuhumiwa kwa kosa la kuhatarisha usalama wa Iifam. Sudan Tribune limechapisha ziara aliyofanya kiongozi wa kijeshi kule nchini Sudan, Abdul Fattah al-Burhan, kule nchini Eritrea, ikidaiwa e, kwamba alifika kule ili kuomba usaidizi ya namna ya kuendelea kukabiliana na wapiganaji wa resefu ambao jeshi la serikali limekuwa likipambana nao tangu mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Kule nchini Tanzania, gazeti la Mwananchi limechapisha taarifa Lissu kortini kwa uhaini. Unavyofahamu, kiongozi wa upinzani nchini Tanzania Tundu Lissu sasa amefunguliwa ma shtaka ya uhaini. Unasema hili ndilo alikuwa analitafuta na hatimaye amelipata. <laughs> Gazeti la Nipashe kadhalika pia limechapisha taarifa kwamba kilisu nchini Kenya, nilivyokuambia awamu ya kwanza. Matangazo yetu ni kwamba magazeti yote yamechapisha kisa ambacho kimeendelea kujadiliwa kuhusiana na mchezo wa kuigiza ambao unakosoa serikali pakubwa, na serikali imezuia mchezo huo kuigizwa kuendelea katika ngazi ya kitaifa. Wasichana wa Butere Girls walikuwa wanangamua sana Kiingereza, wakituhumu serikali, kwa nini imemkamata mwandishi wa mchezo wao ambaye ni mwanasiasa Cleofas Malala. Nam, ni kushukuru sana Benson Wakoli, na tumpe nafasi msikilizaji apate burudani ya muziki Ijumaa. Kitambulisho hicho ni ishara tosha kuwa ni kipindi cha muziki. Juma, natumai usalama ulipo unapoisikiza idhaa hii ya Kiswahili ya Redio France International. Atakayeanzisha kipindi hiki ni mwanamuziki Jose Camillion kutoka nchini Uganda na wimbo Bayuda. wake Jose Kamelion unazungumzia unafiki unaozidi kushuhudiwa katika jamii na adhari zake. Wimbo unaofuata ni wake Revani akimshirikisha Alkiba kibao kinaitwa Naoa, wimbo uliotoka jikoni miezi miwili iliyopita. na gasi hii ya kuwachika, aliwaacha wote alokuwa nao before mikono ya keso ya kupika ni kunishikashika na kunihesabia Na sasa hebu niangazia agiza lako kupitia laini zetu za simu se simu. Jambo, RFI Kiswahili kwa majina naitwa Kasongo Mulumbula Filipu nikiwa Lubumbashi, DRC Okatanga. Kwenye muziki Ijumaa, naomba mcheze kibao chake msanii kutoka DR Congo Lista Shako. Asante sana rafiki Swahili. Damu ina mwangika tunakufa mamilioni lakini yatuchoki tunanunua bunduki bandugu, mude nafika, tuseme yatosha sasa, uipandishe bendera nyeupe moja kwa moja. Tupandishe sauti tuseme yatosha sasa hehehe, yeah, yatosha sasa kwe, yatosha sasa. Kipi nini nino tunafia, dunia tunafia, tunapitia nikituka gani togombania, nachogombania vita bakia Ivi ni nini njo tunavya dunia, tunafia tunapitia, ni kitu gani twakombania? Tunachokombania vita bagia, raia wanachoka na kulialia, raia wanachoka nakul sana keti nyumbani na bibi zao bila magumu yoyote, diko na batoto yao, wanakorogana huko wenyewe kwa mambo yao diko. Napigania nini? ni faida zao. Wakikosa suluhisho kwa ile mizozo yao, wananunua wa bunduki wanawapa maaskari, wananunua wa mapanga wanapatia raia, wanaenda kumarejo, kila moja na jigamba, kila moja anasema anaweza kumupiga mwenzake, kisha mwisho anatuma askari waende pigana raia kuraia, tunaanza kugombana, askari wanafariki, raia wanafariki na wachoke kabisa, wanazidi ongeza chaco. Wanadanganya askari, wanagombania inchi. Wanadanganya raia, tunagombania inchi, ijapokuwa kwa kweli wanapigania madini, na ile madini zenyewe ni za familia zao. Masasi tunauana mipanga, tunachinjana, askari apate kitu, raia aone kitu. Hivi ni nani? Askari atainunua nyumba kisha hii vita, na amiliki magari. Tuko tunauana, faida wanasiasa. Hivi watoto ngapi wamebaki yatima? Hivi wa mama ngapi wamebaki wajane? Hivi ni watu ngapi wamebaki vilema? Hivi ni roho ngapi zinabaki nalia? Maisha za wangapi ambao mnaharibu bandugu? Tukae chini, sisi wote tuongee, tuko na via nini na tunafiaga nini? Tuipandishe bendera nyeupe moja moja, kwa moja, na tupaze sauti tuseme, yatosha sasa, kweli yatosha sasa na kwenye ujumbe wako kutoka DRC ni Justin Kasareka Kalialia: tutafurahia zile nyimbo zilizovuma, nipe kibao cha Esklave cha Papa Wemba ili kiwafurahishe wakongomani wote wanaokabiliwa na vita isiyo na maana. Asante sana RFI Kiswahili. aitwa Esklave. Ndipo nafikia mwisho wa kipindi hiki cha muziki jumaa wiki hii. Hadi wakati mwingine, mimi ni Vekta Muturi, kwa heri. Nam, shukran sana msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi na nikukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mwenyekiti wa chama kikuu cha upinzani nchini Tanzania, Chadema, Tundu Lissu, afunguliwa rasmi mashtaka ya uhaini. Umoja wa Mataifa waonya kuhusu kuendelea kuzorota kwa hali ya usalama kwenye jimbo la Kivu Kusini, na serikali ya Zimbabwe yasema imeanza kutoa fidia kwa wakulima wa kizungu waliopoteza ardhi zao katika mpango tata wa unyakuzi wa ardhi na umoja wa Ulaya umetangaza kusitisha mpango wa kujibu hatua za vikwazo vya kibiashara vilivyotangazwa na rais wa Marekani Donald Trump. Nikushukuru pia msikilizaji ambaye umekuwa nasi tangu mwanzoni mwa juma hili na wewe ambaye uko ukifuatilia matangazo haya mubashara kupitia mtandao wetu wa kijamii wa Facebook. Nam, kabla ya kukuacha kabisa, ni kuletee burudani hii ya muziki kutoka kule nchini Tanzania, kutoka kwa mwanamuziki huyu Lavalava Lava, na kibao chake hichi Inatosha. Mawazo nilikuwa sijui, mapenzi niliyasoma kwa vitabu. Sasa nimekuwa nimejua mapenzi uchizi, yule nayependa anakunyima usingizi, wake moyo unautua bila kipingamizi na kesho na kuzingua. Mapenzi ya siku hizi, unatuma meseji mchana anajibu usiku, unatuma meseji usiku anajibu mchana Unatuma meseji mchana anajibu siku. Mapenzi na mona online ana chati na kukujibu hata kia na posti, yuko kwa pati na marafiki. Na, na marafiki. Sasa niko single na enjoy. Niko single na enjoy. Mwenzenu niko single na enjoy. Bora niko single na enjoy. Kitaka kwenda kidi. Aku siulizi yo nam lavalava huyo msanii kutoka kule Tanzania natuambia inatosha. Hobero Kitumaini, naona nasema inatosha. Bilali Tresor Ndaisenga ukiwa pale Bujumbura, Valeri Mumbere ukiwa kule DRC, Yohana na Katende Msuya, Simon Mkilimanjaro wa pekee, Chenge Joseph ukiwa Bungoma, na wewe Buchume Jidio ukiwa kule Kakonko, Tanzania, Carlos Wili ukiwa pale Uvira, Isa Haji Baharia ukiwa Kampala nchini Uganda, bila kukusahau Padri Moshi Kotela wa Moshi Tanzania, bila kukusahau pia Etienne ukiwa pale Goma. Mimi ni Ali Bilal ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ya juma lote zima hili chini ya usimamizi wa wenzangu Aard Makundi, fundi mitambo alikuwa ni Mwana Beke Vital Mugisho, punde na kupeleka Paris.