ba dakika 40 Afrika Mashariki, punde tunaelekea viwanjani. Nam viwanjani, msikilizaji, kuna mengi tu ambayo yamejiri katika taarifa za michezo ikiwemo ushindi wa klabu ya Simba Sports Club hapo jana a, na ambapo mashabiki hawakuamini kilichotokea baada ya klabu yao kupindua meza, Wafaransa wanasema remontada. Emanuel, makundi nafikiri ulifuatilia mechi ilivyokuwa. Naam, ni kweli kama unavyosema Bilali. Unakumbuka jana tulikuwa tunataniana hapa studioni kabisa. Tukasema tujiulize, je, yeah, Simba watapindua meza na ndicho ambacho kilifanyika <laughs> katika <laughs> jiji la Dar es Salaam na mashabiki wa Simba wengi jana walikuwa na furaha. Uliona picha za mtandaoni zikimuonyesha msemaji wa klabu ya Simba Ahmed Ali akiwa analia hata sauti ikatika kabisa <laughs> na ndivyo ambavyo mashabiki wa Simba walilala baada ya ushindi huo. Na sasa nikujuze kwamba Bilali, kwa, kwa matokeo hayo ambayo Simba waliyapata hapo jana yanamaanisha kwamba wanatinga hatua ya nusu fainali, na sasa watacheza na klabu ya Stelboch ya kule nchini Afrika Kusini na mchezo wa kwanza utapigwa Aprili ishirini na ule wa pili utapigwa Aprili ishirini na saba. Kwa hivyo Simba ikiwa watashinda dhidi ya Stelboch maanake watasubiri mshindi e, kati ya Berkane ama Konstantini kucheza hatua ya fainali na pengine a, kufikia rekodi ambayo iliwekwa na Yanga ya kufika fainali, mm -hmm. Klabu yako ya Paris Saint-Germain, jana wakiwa nyumbani bila Kylian Mbappe, mauaji aal e watazamaji wetu mtandaoni wengi hata vitamu mgisho leo wana furaha kwa sababu ya ushindi ambao Barcelona waliupata na kocha Flick anasema kwamba timu yake, kwa yoyote ambaye yuko mbele yake ajipange, kwa sababu atahakikisha anashinda mechi zilizosalia na pengine anatoa taji la ligi kuu ya soka ya pale nchini Uhispania. Nirejee pale Uingereza. Bilali Mohamed Salah kwa muda mrefu amekuwa akihusishwa kwamba huenda akaachana na klabu ya Liverpool. Mm -hmm. Taarifa zinazotoka hivi sasa ni kwamba mchezaji huyu Misri mwenye umri wa miaka thelathini na mbili amefikia makubaliano na huenda muda wowote klabu ya Liverpool ikatangaza, eh, kwamba mchezaji huyu anatia saini kandarasi mpya. Sakata lake ni sawa na lile la Virgil van Dijk, uh, beki kitasa pamoja na Trent Alexander Arnold ambaye anahusishwa na kwenda uh, kujiunga na klabu ya Real Madrid na. Katika mashindano ya tennis ya Monte Carlo Masters Uh, Lorenzo Musetti alimfunga Julia Liheka, wakati Novak Djokovic mchezaji nambari tatu kwa ubora mchezo duniani alifungwa na Alejandro Tabilo na kutupwa nje ya mashindano mwaka huu. Kwa kweli ameendelea ku, kuanguka <laughs> siku hadi nyingine. Ni kushukuru sana Emmanuel Makundi mm -hmm. Nam na sasa tuangazie aliopewa uzito na magazeti na mwenzangu wa hapa Carol Korir, karibu. Asante Ali Bilali. Tuanzie kule Ufaransa. Gazeti la Le Figaro limeandika habari kuhusiana na rais Emmanuel Macron, anasema huenda Ufaransa ikatambua taifa la uh, Palestina kufikia Juni. Na gazeti la Le Monde limeandika kuhusu uh, hatua ambayo alichukua rais wa Marekani Donald Trump kama vile alibadilisha msimamo kuhusu utekelezwaji wa mpango wa ushuru mpya. Kwa sasa ameamua kusitishwa kwa siku tisini, lakini si kwa nchi ya China. China haikupata aweni hiyo badala yake, na ameongeza zaidi pia. E, so wengi ama wadadisi wanasema kumbe mpango wa awali ilikuwa ushuru unalenga China. mm -hmm. Mm -hmm. na mtandao wa redio Kapi kule DRC Uh, umeangazia kuhusu kuahirishwa kwa mazungumzo kati ya serikali ya DRC na waasi wa M23, mazungumzo ambayo yalitarajiwa kuanzia hapo jana. Mm-hmm. Mm, watu wanauliza kutakuwa kulienda kulienda vipi? Kuna kitu ambacho kinaendelea hapa, labda watu hawajui tu. Mm-hmm. Uh, unakumbuka kulikuwepo na taarifa kwamba tayari uh, mazungumzo hayo yameanza kwamba alikuwa walikuwa wamekutana na baadhi ya viongozi wanakutana kwa siri, mm -hmm. kama ilivyokuwa taarifa ya kukutana kwa rais Uh, Tshisekedi na Rais Kagame ilifanyika ghafla, uhum, na hakuna ambaye alijua, mm -hmm. Uh, gazeti la New Times, uh, kule Rwanda limeandika kuhusu kitu kama mapinduzi ambacho kilifanyika ndani ya chama cha SPLM-IO kule Sudan Kusini, ambapo inaonekana kwamba wanachama wamembadilisha Riek Machar katika nafasi ya kiongozi wa chama na Stephen Cole, lakini Cole mapya sita wagombea wasitolewe kafara. na Sudan Tribune, kikao kati ya Generali Abdul Fatah al Burhan na mkuu wa kitengo cha intelijensi. Ni kushukuru sana ni kushukuru sana, Karol Kuri na ni mpisha hapa, aburudike na makala ya kumbuka. Kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Barinde munjia mnjia. Mm, maraba weye. Unawaza bangali na kusikia? Bali shafika deja mbali mutima. Mm. <laughs> Me niko nasikia regre sana kuona gisiba naenda. Aha. Hata na mimi nasikia buchungu sana. Maanake tena hakuna kuonana nabo. Tuchangie, tutumike pamoja, eh, tuzungumuze. Eh, eh, eh, eh. Ah, weye. Hii kuishi pamoja nilikuwa nishifurahia sana. Eh, zamani si wewe ulikuwa na chuki sana kwa ajili yako. Eh? Ulikuwa kana babagu wa kweli. Ndiyo, hey. Eh, nilikuwa mwinyorance kabisa. Kupitia wakati nimeishi navo. Mm. Ah, nimejifunza vya mingi hey. Juu ya faida ya kuungana na kuishi pamoja. Hey. Na ile sasa ndio avantage ya kusogelea watu. Mm. Hey. Inasaidia sana kupunguza maprejige. Mm. Hey. Wangu, mimi nafurahi sana kusikia ushabadilika. <laughs> He? Eh? Hey. Me wangu hai kwa tabia teketek. Hata na mimi kisha kwa kizinapeni kwa kanaona saa vile kila mtu ni ubaya kabisa tena adui yangu. Lakini kupitia Niko na wazo, wazo gani? Neli, situjikaze hii marelasio tulishaunga na watu ya kabila zengine, na pia na bademobilize, isiishie pale. Tunapashwa renforce azo hmm. munauna aye, ndiyo ndio hmm? ni wazo ya mzuri hmm, ne lakini tutafanya aye wakati bakolaborateri yetu bandugu yetu bamishaenda, nazani kuko namna ya kuendelea kukomunike navo hata kama banaenda distanse, awezi tuma, tunashindwa wasiliana Acha ku, exagere, shiri, hapana, eh? mm -hmm. Bila mm -hmm. ni kushangaza sana maneno eh? uh -huh. mm -hmm. niko na kuambia faida gani sheri? Ewaiko lazima ya kupata kitu cha kujifunika. Unafahamu vizuri we mwenyewe. Ona sasa, minaza regret shua nini nitoka kwetu idusanga ku ya huku eh? Oh, ningejua ningejua, kata ningebaki kule kwetu na bebe wetu, kona jamaa yangu kule nyingi kuwa tunanisaidia Nafahamu ujue kwamba we njo ulituma mimi na kuya huku uliinsiste na njo mimi nifuata we. Cherie, s'il te plait, desole cherie hein? Kama sikuwa na kamata usiri kwa maneno ulikuwa unasema. Nijue nishazoea maneno ya mama yangu tavu mwenye yake kila wakati anaanza kutusema vitu na nashtaki vingine bila hata kuwa na preve hein? Kwanza cherie, unajua? Sikwaza mama tawa anatoka hapa. Anatoka na machakula apata hapa. Aseme walipiyo manyumba ba deplacer. Japo wale ba deplacer venye tuko na mkambi ba irusanyi. Mie sitaki ukwe ni na nilinganisha na tabia za mama yako. Sikata sawu ule mama yako tabu ujua kuanzia leo. Ndio shiri mina najua vile bibi yangu. Eh? Samo ya ni jutu watu wa kuelewana ni maneno njutu ya ikufita mzuri. Mm -hmm. Eh? Acha basi, mipeke mine ndono ule responsable wa kugavula. Kwa msa hey. Ni yue bitu bikuwa eku ule. Eh, hey, niomba karibu. Nae yeah, yeah, mwalimu. Ah, mimi sasa kabisa ulitumika sana leo. Iko saa yenye na kaka amana kutoka mukazi mutashamaliza vitu yote ah. Eh hey, petia vitu gani uko afuata pale ku televizion ah? niko nafata ma information za Bugo Sud. Eh, mimi naishia kukona na usha jiko centre ku machine ya Bugo ah, uh yeah. -huh. utapata habari gani amana pale we muzale wa muhumuru? Ah, uh yeah. -huh. achana na ah, ma distraction ah, miomba hii haiko ma distraction ah. Leo ndio wa demobiliser bana kudia Bugo Sud, niko pena ni jouer ku petia information kabalifika salama Nikabali pokelea muzuri kule Bugo Sud. Itatupatia faida gani? Achana na bile peke yangu mwalimu. Hasa, mbona pala lakini sikuelewe. Bale batu nilishi nabo siku za mingi hapa Bugonoro. Na kusikia kama wanaenda kule Bugo Sud. Mm-hmm. Na Bugo Sud kuna mashida za mingi sana, nisikia sema kuna insecurity, batu wako wanatoka manyumba zao, wanahamia makambi. Eh. Na conditions za kuishi ziko mbaya. Njoo kusa na jiuliza bale bajeni bade mobilize wanaenda kule Bugo Sud wakati ya hivi, wakati ya mbaya hivi. Bataishi aye? Sikia, sasa. Mimi natona hako nini kwanza ta ile mashine ya kule Bugo inapitishaka habari za bongo bongo za ovyo ovyo. Hapana, hapana. Kwanza tuzimishe. Hakuna vitu vingine tuko naona hapa. Bongo wangu. Sasa ulizimisha nini wema? Sikia kwanza. Shani ah. Niko eh? na kukupatia saa hii, saa vile mnyumba wako. Sini, eh, ushikazo ubadilishe kiti abonement yako. Mwanzo uzadekodiria kwetu. Juu tazae una mashine ya mumuru. Kule ndio panapitishaka habari yako. Ten Niko naanza ona saa vile kichwa yako haiko tena sawa. Ah bon? Wewe inabidi upate ideolojia mzuri ah, kwetu. Wale mama hapana, hapana. Eh. Tukamnyomba pale kabisa kwa nchamba. Sikia, mwalimu. Eh? Ah. Tusiongee vitu vya mingi. Ah. Eh? Samani, kama unanisikia mbaya, si ndio? Lakini niko na kukumbusha tu niko saa vile baba yako. Si ndio? Si ni njuri kule haka? Ndio mimi najua hili. Ni usazi gani nezi furahi kuona mtoto wake yuko napotea na yuko naona? Eh? Ah. Shasahau mila ya kwetu. Kabisa sifu. Mwiomba. Sifurahi kabisa. Mie siku mwili mafikiri ya kutengana tu juu ya ukabila hapana. Eh? Kama ah, ah, pardon eh, kabisa. Ah, ah, sikia mwalimu. Ah, pardon. Tena unaenda wapi? Eh? Umva cha petit. Sinzongera kukubwira ngo utangire ibintu byo kugenda. Ugiye. Madam Nganga. Oh chef, desole, kwa nani likuita haraka. Hakuna shida hata. Manake na kwa tena mm. na magonjwa ya kichwa. Naweza kuambia tu kweli mm. kama haiko tena vile alikuwa kama ili shambulizi. Au alishaanza ona mabitu bitu saa yote mu hospitali tuko na bahati kwa saizi, hivi analala kwanza pale bila ile. na kisha sasa mama mganga unafikiri nini njo inaweza tuma anakuwa na reagir? Attention, attention. Bukiba, bukiba. Grenade, grenade. Mara mm. chini mbio, sauve vous, tulizana eh. Papa tulizana joie mm. Komanda Lusaku, fungula kwa macho fungula kwa macho, angalia eh, Bi Margarita huyo hapa mm. mbele yako mm. mm. eh? Kweli madam madam eh? mara chini hivi, mama hukutaki anguf sana nakuya Bukima, apana sauve vu vo, je vous le dis oh. Komanda Lusaku, minjo niko hapa donc hapa uko mu securite kabisa mm. a bon ni wewe, madame Margarita? Ah. Hapa <laughs> kwenye huko uko, uko muhopital biko <laughs> wanakutunzao, mm. eh. mm. akiwezekane Angalia mzuri Madame Margarita. Pole pole, commandant. Kuba tu ba mingi sana benye pigo na kuya. Naomba munisaidie s'il vous plait nitoke huko hospitali. Commandant, fais-moi confiance. Hakuna kitu hapa. Hakuna mtu iko na kufuata. No. Ay ay ay ay ay. Yango esili. Ndiyo, bana kutunza munganga huko. Maisha inapotea tu hivi. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 2439 Tisini na tisa, sifuri tisa, kumi na moja, sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka Kesho. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Naam, ni kushukuru sana msikilizaji ambaye umeendelea kuwa nasi na nikukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mazungumzo ya amani kati ya serikali ya DRC na waasi wa M23 huko Doha yaahirishwa hadi siku nyingine. Kiongozi wa chama cha upinzani nchini Tanzania Chadema Tundu Lissu anashikiliwa na polisi. Jumuiya ya nchi za kiuchumi inchi za magharibi ECOWAS hapo jana imeeleza kuguswa na mzozo unaoendelea kati ya nchi ya Algeria na jirani yake nchi ya Mali, na rais wa Ukraine Volodimir Zelenski ameituhumu Urusi kwa kujaribu kushirikiza China kuwa sehemu ya vita vya Ukraine. Anaitwa Ngiyama Makanda Werason na bendi yake Wenge Muzika Mezomer na kibao Kibuisa Mpipa kutoka kule Diarasi. moi ebimi bato bakomiolamuka <coughs> nam inaitwa Kibu Isampipa. Operation Dragon ni albamu ya kwanza solo ya Werason iliyotolewa mwaka elfu mbili na moja na ambayo inachukuliwa kwamba ni mmoja miongoni mwa albamu bora zaidi za Werason. Etienne Muhasa ukiwa Goma, bila shaka unaburudika. Moizi Bianjira ukiwa Ijui, de baba Patrice, ukiwa manyema bienfe itongwa, ukiwa pale fizi didier sahani, ukiwa lubero buchumi ejidio, ukiwa kakonko kule nchini Tanzania. Punde sasa nakupeleka kule Paris.