Dakika 40 baada ya saa 2 asubuhi Afrika Mashariki. Karibu tena, Victor Abuso na habari za michezo nam. Asante sana mwenzangu Mzlet. Tuanzie kule barani Ulaya. Hivi leo kuna michuano ya wanawake ya kuania uh, taji la taifa la taifa la UEFA, uh, timu ya taifa ya Uholanzi itacheza na Austria huku Scotland ikicheza na Ujerumani, lakini timu ya taifa ya Uswizi itachuana na Ufaransa. Katika ligi ya soka kule nchini Hispania ni kwamba Rayo Valekano itachuana na Espanyol huku, uh, Nice na Nantes wakichuana katika ligi ah, ya kule nchini Ufaransa. Uh, kule Italia, Ginoa nayo na itachuana na UNESCO kuelekea mwishoni mwa wiki hii ambako uh, mechi kadhaa zitachezwa pia. Jana kule nchini Uingereza klabu ya Chelsea ilipata ushindi muhimu wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Tottenham Hotspur, matukio ambayo yamewasaidia kuendelea kupanda katika msuru wa ligi kwa sasa. Wana alama hamsini na mbili baada ya kucheza mechi thelathini. Ligi ya Uingereza inaongozwa na Liverpool ambayo ina alama sabini na tatu baada ya mechi thelathini. Bila shaka kwa matukio haya mislet kuna uwezekano kwamba Liverpool msimu huu akatua taji hili. Sio kuna uwezekano manake, inavyoonekana ni vigumu sana Arsenal ambayo iko katika nafasi ya pili kuafikia Liverpool. Kwa hivyo tutarajia, tusubiri tu Liverpool kutawazwa washindi bila shaka, kwa sababu Arsenal kwa sasa wana alama sitini na moja, karibu alama kumi na mbili hivi kuafikia, itakuwa ni changamoto kubwa sana. Barani Afrika ni kwamba timu ya taifa ya Tanzania ya vijana wasiozidi miaka kumi na saba imeondolewa kwenye mashindano ya mataifa Afrika kwa vijana sio zidi miaka kumi na saba ambayo inaendelea kule nchini Moroko baada ya kufungwa na Uganda mabao matatu kwa sifuri katika mechi ya kundi A hapo jana. Sasa Tanzania inasalia na mechi moja tu dhidi ya Moroko ambao ni wenyeji katika kutamatisha hatua ya makundi kabla ya kurudi jijini Dar es Salaam. Lakini Zambia na Moroko timu zote mbili hazikufungana katika mchuru mwingine wa hapo jana. Hivi leo kutakuwa na michuano minne; Angola itacheza na cote divoire, huku jamhuri ya afrika kati ikichuana na Mali, lakini Senegal itacheza na Tunisia au Kugambia nayo ikichuana na Somalia na Tanzania kule. Hivi leo kuna mechi moja tu ya ligi ya soka Tanzania bara kati ya mabingwa wa zamani wekundu wa Msimbazi ambao atacheza na Mashujaa. Jana Kagera Sugar walishinda Costal Union mabao mawili kwa moja, huku Azam FC wakiwa ugenini wakaishinda Ken Gold mabao mawili kwa sifuri, matokeo ambayo yamewaongezea alama tatu muhimu. Kwa sasa katika msu wa ligi wana alama hamsini na moja baada ya kucheza mechi ishirini na nne. Nam Victor Buso, naona muda umeturuhusu kuwa na hayo katika awamu hii ya pili ya matangazo. Shukran sana. Na m- Ruben Lukumbuka, karibuni na habari za magazetini. Asante sana mwenzangu ijai, nianze uchambuzi wa magazeti na gazeti la Actualite.cd na pamoja na magazeti mengine bila shaka ya DRC kama gazeti la la Prosperite, Forum des As. Magazeti haya yameangazia ziara ya mshauri wa Donald Trump, rais wa Marekani, kuhusu Afrika, Massad Boulos, jijini Kinshasa thibitisha ushirikiano kati ya DRC na Marekani kuhusu madini na akasisitizia uh, juu ya swala la amani ya mashariki mwa Kongo na uh, pia kuheshimiwa kwa mipaka na uhuru wa DRC. Le Volcan News lenyewe laandika kesi ya mauaji huko Bunia. Mwanamume mmoja akamatwa na kuzuiwa na polisi baada ya kumuua mke wake mjamzito kwa kumchinja kwa kisu st pia magazeti mengine ya mashariki huko yameandika kuhusu FRDC kudhibiti upya mji wa Walikale baada ya waasi wa M23 wanaosaidiwa na Rwanda aa, kujiondoa M23 nakumbuka, unakumbuka wenyewe wanasema kwamba wanajiondoa ili kupisha mazungumzo ya Aprili 9. E, Iwachu la huko Burundi laandika wanawake wanavyopambana na hali ya maisha katika mwambao wa ziwa Tanganyika hufanyika huko Rumonge. Wengi wao hupata riziki zao kutokana na biashara ya samaki. Gazeti la New Times la huko Rwanda laandika viongozi wa Afrika wanaotaka kuanzisha mfumo wa akili mnemba uh, barani Afrika. Mikononi mwangu hapa gazeti la The Standard ni la nchini Kenya. Hapa lenyewe laandika kwa wino uliokolea ghadhabu ya watu Newsletter ni kuhusiana na kile kilichotokea huko Mlima Kenya wakati mm huu rais wa Kenya na kizuru eneo na hilo. Kizuru eneo hilo, Daily Nation kwa upande wake lenyewe laandika hapa, wakuu wa usalama nchini Kenya wajihusisha na maswala ya kisiasa mm -hmm. Gazeti la Taifa Leo, gazeti pekee la nchini Kenya linalochapisha habari zake katika lugha adhimu ya Kiswahili, laandika kwa wino uliokolea kwa mtindo wa swali, ujanja wa Musalia mwananchi huko Tanzania laandika Chadema kinawaka watiania njia panda, picha ya mwenyekiti wa chama Antipas Tundulisu baada ya kusisitizia msimamo wa chama kwamba hakuna mabadiliko, hakuna uchaguzi, kushinikiza mifumo ya uchaguzi kurekebishwa. Gazeti la Sudan Tribune lakini pia The Monitor la huko Uganda, magazeti haya yameandika ma yameangazia habari kuhusu ziara ya rais wa Uganda Yoweri Museveni huko Juba, Sudan Kusini, ili kwenda kutuliza hali ya mambo. Naam, Ruben, niliokumbuka ni kushukuru kwa sante habari hizo za magazeti, shukran. Tupate makala muziki juma Mambo vipi, mambo vipi, mpenzi msikilizaji popote pale ulipo, natumai kuwa wiki yako imekuwa ya kufana kama yangu mie. Ikiwa ni ijumaa ya kwanza ya mwezi huu wa nne, nikukaribishe sana katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Mimi ni nahodha wako George Ajowi. Nianze kwa kusoma ombi lako kutoka katika ukurasa wetu wa Facebook na hapa nampata Jean Claude kutoka Bujumbura nchini Burundi, na unaomba kibao cha Jerusalem cha msanii Alpha Blondi. Ikiwa bado katika ukurasa wetu wa Facebook, nasoma ujumbe wa Wasi Mwindo kutoka Kananga nchini DRC, na hapa unaomba wimbo wa Ferego la Katroz. Msikilizaji, makala hewani ni mziki Ijumaa, tupate ombi zaidi kwenye mtandao wetu wa WhatsApp. Naitwa kwa jina la Bukuru Mwigire Rukungira, nikiwa Sangi Jaksi, ndio kwenye mziki Ijumaa. Ningependa mnibugudishe kibao cha Raivani Fitiringi Hadikiba kinayoitwa Naoa, aliwaacha wote alokuwa nao bifo mikono ya keso ya kupika ni kunishikashika na kunihesabia doo ukutetea ametulia show show time ona navyopanda jobo mahali kwao nitatoa ngamia wakitaka ng'ombe, nitawaongeza nitawaongeza kondo yo Ongeze, baby. Ah, ama nikupe yote ama yanatosha baby. Ah, utamu nipunguze niongeze baby. Ah, ndizi na nini muogo baby. Nikiwa bado katika mtandao wetu wa WhatsApp hapa, nampata nani vile? Naitwa Kabanzi Jean, napatikana Diarasini hapatakafanimo nunda. kwenye muziki Ijumaa naomba mnichezee wimbo wake Darkide e, wimbo naitwa nayachukia. Japo moyo wangu umegoma kumpenda mwingine, ila inanibidi tu niache kukupenda. Uendelea tu na mambo yako, sina shida na wewe mimi, ila asante sana kwa kudanganya moyo wangu na sitoke mtu akasema nanipenda tutagombana. Wanashachoka kuwa mjinga kila siku mimi, twakudanganya nasitaki tena ya mambo ya kupendanapendana. Yani moyo ndo ushakoma tonyo, na nikipenda tena, bora ni baki mwenyewe, bora nijipende mimi, bora niwe peke yangu mimi penda neni nyie nime nimewaachia nyie, nyie haya mapenzi nimewaachia nyie. Ni mtu mmoja tu ndo amefanya mapenzi ya sitaki, mm, ya ya mm, kupenda mwengine mimi sitaki tena. Yalaaniwe, oh, mapenzi mm. Yalaaniwe mapenzi, hivi mapenzi. Kwa nini huwa tunapenda tusipopendeka, wenye mapenzi ya kweli mara nyingi na hatimaye nitamatisha makala ya leo na chaguo langu, na mimi nakuchezea kibao cha manyo pesa, yaani kutafuta pesa. Wimbo huu wa msanii Costa Ojuang akimshirikisha watendawili, wasanii hao wote wanatoka katika taifa la Kenya. Wimbo huo wa manyo pesa Emanokela Nairobi, yaani kutafuta pesa ndiyo iliyonileta mjini Nairobi, unatamatisha makala ya leo ya muziki Ijumaa. Hadi wakati mwingine kutoka kwangu George Ajowi, kwa heri na Ijumaa karimu <muchasana> Msikilizaji, baada ya kupata muziki jumani, kukumbushe baadhi ya taarifa tumekuwa nazo asubuhi hii kwenye matangazo yetu: ni kwamba rais wa DRC Felix Tshisekedi na mjumbe maalum wa rais wa Marekani Donald Trump kuhusu Afrika Massad Boulos wajadili uwezekano wa kuwepo kwa mkataba wa biashara kati ya nchi hizo mbili. Rais wa Senegal Bassirou Diomaye Faye wataka wananchi kujitolea kuokoa hali ya kifedha ya taifa hilo wakati hivi leo taifa hilo likiadhimisha sikukuu ya uhuru miaka 65. Na mahakama ya katiba nchini Korea Kusini yafanya uamuzi kuunga mkono kuondolewa kwa madarakani kwa rais Yoon Suk Yeol. Hivyo tumekamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukran kwa kuwa nami Jumaa hili katika matangazo ya asubuhi, na kwa timu nzima iliyofanikisha matangazo ya RFI Kiswahili asubuhi. Uh, shukran sana. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni ya Afrika Mashariki. kwa heri.