Nam, asante sana mwenzangu Minslet. Tuanzie kule nchini Moroko, kuna kuendelea mashindano ya soka kwa vijana wasiozidi miaka kumi na saba barani Afrika. Leo hii kuna michono minne ambayo imeratibiwa. Michuano ya kundi A na B itakuwa ni mechi za pili. Uh, majirani Tanzania na Uganda zitamenyana kuanzia saa mbili usiku saa za Afrika Mashariki. Katika mechi ya ufunguzi timu zote hizi mbili zilifungwa na na Zambia na Mroko, ambazo zitacheza pia leo, lakini Kamerun itakuwa na mechi mapema saa kumi na moja jioni dhidi ya Afrika Kusini, huku Misri nayo ikichuana na timu ya taifa ya Burkina Faso. Tanzania na Uganda zinapaswa kupata matukio mazuri hivi leo ili kujiweka katika nafasi nzuri ya kuendelea katika mashindano hayo. Kule Tanzania, katika ligi ya kuania taji la Tanzania Bara, ligi kuu ya soka nchini humo, jana kulikuwa na mechi nne zilizochezwa. Vinara wa ligi Young Africans waliendelea kufanya vizuri baada ya kuishinda Tabora United mabao matatu kwa sifuri na sasa wanaongoza ligi kwa alama sitini na moja, na Pamba Jiji na Namungo timu zote mbili zitoka sare ya bao moja kwa moja. Uh, huku Singida Black Stars sikipata ushindi ugenini dhidi ya Fountain Gate. Uh, leo hii kuna mechi tatu ambazo zinachezwa. Azam FC inacheza na Kingold, Kagera Sugar na Coastal Union huku JKT uh, Tanzania nao kicheza na Dodoma Jiji. Kule barani Ulaya jana usiku kulikuwa na mechi ya nusu fainali ya pili ya kutafuta taji la Copa de la Rey na klabu ya Barcelona ilipata ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Atletico Madrid na hivyo kufuzu katika hatua fainali uh, kwa jumla ya mabao matano kwa manne na sasa itacheza na Real Madrid ambayo mapema wiki hii kumepata ushindi dhidi ya Real Sociedad. Uh, fainali hiyo itachezwa tarehe ishirini na sita uh, mwezi huu wa Aprili. Unafikiri nani ambaye ataibuka mshindi? Ambuso, siku zote ukiniuliza swali hilo eh, ni vigumu kujibu, maanake mpira hudunda mpira <laughs> ni dakika tisini funi mitambo vitala kwa sababu ni shabiki wa Barcelona, naona kwamba Barcelona itashinda. Lakini tusubiri tuone itakavyokuwa. Hakika, tutasubiri kuona uh, mambo atakavyokuwa, lakini huko Ulaya, huko nchini Uingereza leo jana, kulikuwa na mechi kadhaa zilizochezwa. Vinara wa ligi Liverpool uh, waliendelea kufanya vizuri baada ya kushinda Everton bao moja kwa sifuri. Uh, Manchester City nao walichomoza na ushindi wa mabomu mawili kwa sifuri dhidi ya Leicester City. Tuseme Liverpool imeshachukua kombe kule Uingereza. Ni kushukuru Victor Buso, shukran. Karibu tena Ruben Lukumbuka na uchambuzi wa magazeti. Asante sana mwenzangu Minzlet Ijai. Nianzie kule nchini Ufaransa na magazeti karibu yote katika nchi hiyo, magazeti yamechapisha habari kuhusu ziara ya waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu kule Budapest, ni katika nchi ya Hungary, ziara ambayo imekuja wakati huu ukiwa na ile waranti ya kukamatwa kwake kutoka ha? Waranti ambayo ilitolewa na ICC ya kukamatwa kwake. Lakini habari nyingine ambayo imechapishwa katika magazeti ya nchini Ufaransa uh, gazeti la Le Figaro, lakini pia Le Parisien, Les Echos, uh, pia Le Monde yamemnukuu kiongozi wa RN Rassemblement National, eh, Marine Le Pen akisema wazi kwamba kesi ambayo iliamua eh, uh, kwamba hatuania tena katika chaguzi za Ufaransa kwamba ni, ya kisi, uh, ni hukumu ya kisiasa, magazeti yamechapisha lakini, kule wagadugu nchini Burkina Faso Le Quotidien Sidwaya. Ah, limechapisha habari kuhusu muungano wa AES muungano wa AES ni nchi tatu Mali, Burkina Faso na Niger mawaziri wa mambo ya nje ziarani Moscow Urusi Tuelekee kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Gazeti la Grand Lac News Com limeandika habari kuhusu vita nchini DRC. MSF yaonya juu ya hatari ya uhaba wa dawa muhimu, huko Walikale, Kivu Kaskazini, wakati gazeti la Actualite CD lakini pia Tempete de Tropiques, magazeti haya yameandika habari kuhusu mazungumzo ya Doha, Qatar, kati ya waasi wa M23 wanaungwa mkono na Rwanda na serikali ya DRC ya Aprili 9, Kinshasa na Berlin za kubaliana kudumisha shinikizo la kidiplomasia. Tuje sasa nchini uh, e, Rwanda huko jijini Kigali, gazeti la New Times laandika kuhusu serikali ya Kigali kuanza kupanga safari katika maji ya uh, yaani safari za majini kwenye mto ama ziwa Kivu. Iwachu la Burundi limemnukuu rais wa Burundi Evariste Ndayishimiye neva akitoa ufafanuzi kuhusu ukosefu wa mafuta nchini na yaliyokuwa yakiendelea katika kampuni ya mafuta ya Burundi eh, wakati wa kikao na wafanyabiashara wiki iliyopita. Je, bado na muda na, kama tu. Gazeti la taifa leo nchini Kenya laandika Auma akipuliza, wakati DNA ama DN, kuniradhi, Daily Nation limemnukuu Rais Ruto akisema, mimi ni mfalme wa mlima, kauli ambayo ametoa ama alitoa jana wakati akizuru eneo la mlima a Kenya. Wachambuzi watakwambia tusubiri uchaguzi ujao <laughs> tuone kama kweli, kweli ni mfalme mfalme. Nikushukuru sana Ruben Lukumbuka. Karibu. Tupate tamthilia, kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na La Ben Valencia. Msoge, mrudie nyuma. Mon Dieu, Hali ya maisha inakuwa mbovu, maji hatuye, tuseme hata mwaika ile haiko hata ya kufasiria bibi. Inaonekana wazi wazi wazi, tulipima kupokea wengine ba deplace wenye bale tukuta umu, tukakubali kuchangia nabo mahima zetu, huko nakutana muhema moya mko, hata majamaza mingi sana jeskos nalala mm-hmm, na hata vile kuku tu wenye biko banalala nje, mvula inyeshe, baridi, jua abana ya kufanya biko tu pale hmm? Ivi ni reve yangu kubwa sana. Bon. Hey. Pale wa ni poa wangu, ni poa wangu. Vraiment. Sijali kabisa. Niko tayari kufunde jamaa jamaa mimi na wewe Bon, na bebe wetu Sheri wangu Hey. Kwa kusema kweli mpaka hmm, hivi niko najiuliza kama kweli. Mm. Unaelewa kama jamaa yetu napasha kuwa fonde na weye mm. Na mie na mtoto wetu ndio shera mna pima kuchunguza mimi mm. Naona sasa hivi lungana atia kama fikira ya mingi sana kule jamaa kwa mhumu no, no Sheri, acha ja kusema vile mm. Bo jikase kuelewa kwanza, kama kuelewa nini tena mm? <sighs> Ulisema kwa wewe peke kama mnyumba kwako atarudia mhumuru una Kigali kitoa pa bugo asa ah, ah, bila wewe si ni birefu vraiment, sijui kanikufasiria hiyo wangu mm. Sheri mm. Kwa kusema kweli mm. Kuna saa vile mnyumba wako njoo anakoka na plasi ya mingi moroo yako kuna pati yaka Valeria mingi sana kunipitia mie na bebe wetu mekua mtumbu yao. no, no, no, teplo, si teplo siseme vile sheri eh? bo miomba linaambia sema shapata kazi hapa bugonoro anasema sitabakia hapa vrema wakati ya mrefu eh. asa hapa sijui nifanye namna gani Ma? itakuwa ni shida kabisa. Eh, eh, eh. Ni mtongwe kwa ngufu hapa kabisa. Eh. Eh. Uh. Eh. Sheri mutoni, nilete, eh. Sasa sawa wataka sheri mutoni haiko. Selinda naye kule kuliko gabula bitu ya kujifunika mu mukampi. Lakini lakini inafanya film bio bio kwa sasa. Sheri wangu anakuya. Nakutana tani. Sasa tengeneza taka fast. Me. Eh. Lakini chuma. Eh. Karibu eh, mama. Na jisemesha wepeke sa mlozi eh, mama mere ima siku manake vichi konjo navurugana usikie tu ah, lakini mere ulikuwa wapi siku zote yeah. Eh, mie na Mutoni tusha kutafuta manake tusha kuogopea sana usikie niko mtoto jumu niogopee eh, lakini mama, siku ngapi zi hatukuone tangile siku watu walianza kimbia, mwingine munginkapia aba deplase. Kisha unapenda tusikuazie ya nini au tusianze kuogopea? Kugopea, acha kunilowesha na maneno ky kwanza, unitie muzigo inanichokesha kumugongo. Ema kwanza nilikuwa siaon mama, nosha wecuma na niuliza maulizo yana maana hapana. Mama mimi napashwa jua byote Mi nayo kama kunyumba yakukwata kitu moe asa Bosao, ivi una vitosha wapi? kama wao Je, kama siku kureve njo kureste tuliprofite kupie mu manyumba ya ba etranger ya irusangi nini mama nini? lakini vitu hivi unapasha njoni shukuru, kuona mi naleta chakula itatusaidia hizi siku ezisiku kampi ya ba deplase. Apana mama, mi suwezi tika tabi ya ta hii. Hey! Mama anu takatala. Mama, eh, sikiliza mzuri. Mwa hii kapi ya batiplasi watu wote wiko ateseka sawa sawa. Eh, hey, ikuwe bazaliwa ya hapa, sawa vile ba etranger. Ate uh kutafuta -huh, kumarisha maneno. Mama, uh -huh, unisikie mzuri. Eh, uh -huh, unapashwa kurudisha hii chakula kwa wenye nae. Nini? Si no, mi pekina kustaki. Unagonja bazimu wa mtoto. Mama, haiko mzanjo niko unafanya. Eh, hey, haiko mchoko hii hey, kwa Mungu wangu. Eh, hey, sheri mtoni unarudia. Eh, hey, lakini sheri, mwana ulete kitu mikono. Eh. Kabura iko uh -huh. Na na sheria ya kuogopa hivi kujitia kwa mjela mante vile. Mi nazani saa injo wakati sasa yenye generation yetu inapaswa marke istuari, mm. tunapaswa saidia batu waweze kuungana na zaidi sana waweze aminiana malgre situasyon na shida yenye tushakapitia mwaireio yetu, ako sioko na luta yeah. Ah, teza weza ae na kito hamuna franca wala mujue sekurite mm. vile si yenye yeko bugosid mwache kuwa na mashito vile. Vijana wenye tushapata formasyon, tujikaze tufike muzuri na tukue tari kuishi mwamani na watu yote Sifuri Moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Msikilizaji, ni ruhusu ni kukumbushe miongoni mwa habari tumekuwa nazo asubuhi hii. Serikali ya DRC yawaondolea adhabu ya, ya kifo raia watatu wa Marekani waliohusika katika jaribio la kuipindua serikali ya Kinshasa. Umoja wa Mataifa waitaka serikali ya kijeshi nchini Gini kufikiria upya uamuzi wa, wa kumsamehe dikteta wa zamani Musa Dadis Kamara na rais wa Marekani Donald Trump atangaza ongezeko la ushuru kwa bidhaa zote zinazoingia nchini humo. Nikukumbushe tu msikilizaji, kwamba matangazo haya, kama haujapata nafasi kuyafuatilia, nenda kwenye tovuti ya RFI Kiswahili, vilevile kwenye Facebook na kwenye YouTube. Ao Queen kutoka kwa kundi la Lungombas kutoka Kenya kinatamatisha matangazo. A a you, you hivyo tunakamilisha matangazo yetu asubuhi hii kumbuka matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili hapa RFI ni majira saa 12 kamili za jioni Afrika Mashariki kwa heri.