Uh, arobaini baada ya saa mbili asubuhi ya Afrika Mashariki. <tune> Karibu tena, Victor Abuso na habari za michezo. Nam, asante sana mwenzangu Mislet. Hivi leo kuna matukio mengi ya soka barani Afrika. Hivi leo tuanzie uh, kuangazia michuano ya kuwania taji klabu bingwa barani Afrika hatua robo fainali. Uh, mechi nne zinachezwa hivi leo hatua ya kwanza. Uh, mabingwa wa zamani Al Ahli ya Misri itachiona na Al Hilal ya Sudan. Pyramids pia ya Misri itachiona na As Afar ya kule Moroko. Uh, huku Mamelodi Sundowns safa kusini nayo ikichuana na Esperance de Tunis. Uh, MC Alger na nayo itachuana na Orlando Pirates. Uh, mechi hizi zinachezwa nyumbani na ugenini na mshindi atafuzu uh, katika hatua ya nusu fainali. Lakini kesho pia kutakuwa na michuano kama hii, lakini kuwania taji la shirikisho, klabu ya Al Masri itawakaribisha Simba Sports Club ya Tanzania. Uh, huku Stellenbosch ya uh, kule Afrika Kusini nayo ikicheza na, na Zamalek ya Misri na ASEC Mimosas ya kule Cote d'Ivoire itacheza na RS Berkane na CS Constantine ya Algeria itaikaribisha USM Alger. Hizi ni klabu zote kutoka kule nchini Algeria. Na katika michuano ya kuwania ubingwa wa soka kwa wachezaji usiozidi miaka kumi na saba Uh, mchezo hii inaendelea hivi leo, lakini jana kulikuwa na mechi ya kutamatisha uh, mechi za kwanza za kundi A. Um, Tanzania ilifungwa na Zambia mabao manne kwa moja uh, lakini katika mechi nyingine ni kwamba Burkina Faso nayo ilishinda Kamerun mabao mawili kwa moja uh, huku Afrika Kusini ikicheza na ya Misri lakini ikachomoza na ushindi wa mabao manne kwa matatu na mislet uh, Somalia huwa haifahamiki sana katika michezo kwa sababu ya changamoto ya vita katika taifa lao, lakini imefuzu katika mashino haya na leo itacheza mechi yake ya kwanza dhidi ya Tunisia katika kundi che, huku Senegal nayo ikimenyana na Gabon. Nafikiri leo Tunisia uh, Somalia inaweza kuebuka na ushindi, tusubiri tuone. Kama wamefuzu inamaanisha kwamba wana uwezo na chochote kinaweza kikatokea Kweli kabisa. Na kwa wale wanaofuatilia soka kule barani Ulaya, leo hii kutakuwa na mechi ya pili ya nusu fainali kwa nia taji la Copa del Rey kule nchini Hispania, kati ya Real Madrid na Real Sociedad. Katika mechi ya kwanza, Real Madrid walichomoza na ushindi wa bao moja kwa sifuri. Na kule nchini Uingereza, kuna michuano pia ligi kuu, Arsenal itachuana na Fulham huku West Ham wakiwa ugenia kucheza na Wolves, lakini Nottingham Forest watachuana na Manchester United. Ni kushukuru sana Victor Abuso, shukran. Na msikilizaji wasawa, kupata uchambuzi wa magazeti Ruben Lekumbuka, karibu tena. Asante sana mwenzangu minslet jai. Nianzie nchini Ufaransa, naona hapa magazeti karibu yote yamekuja na habari kuhusu mwanasiasa wa mrengo wa kulia Marine Le Pen ambaye amekosoa Uh, uh, hukumu ya uh, kupigwa marufuku kuwania uchaguzi kwa miaka mitano, eh, iliyotolewa na mahakama uh, kuwa uh, ni ya kisema kwamba hukumu iliyotolewa na mahakama kuwa ni ya kisiasa, Mindset, wakati gazeti la Liberation lakini pia Le Parisien magazeti haya yameandika, mwanasiasa maarufu wa siasa za mrengo wa kulia Marine Le Pen kutowania uwadhifa wote wa kisiasa kwa miaka mitano, asema hukumu hiyo Uh, kwamba atakata rufani ila Liberation limeandika wakati Le Parisien lenyewe limeandika mbali na kuchambua hukumu hiyo baada ya mahakama ya siku ya Jumatatu uh, kutoa hukumu eh, Marine Le Pen aelezea wazi kwamba hajaamini hukumu ambayo amepewa. Kule DRC tumetoka Ufaransa, tunakuja <laughs> sasa barani Afrika, kule DRC, gazeti la Actualite.cd, lakini pia ni habari ambayo naona imechapishwa katika Agoragrandlac.com. Magazeti haya yameandika kuhusu hatua ya gavana wa kijeshi katika mkoa wa Kivu Kaskazini, eneo linalodhibitiwa na serikali, meja ya jenerali Kakule Eva Somo atangaza likizo ya kiufundi kwa wafanyakazi wa serikali na watumishi wa umma katika maeneo yanayomilikiwa na waasi wa M23 AFC. Le Potentiel lenyewe limeandika habari kuhusu shutuma za Rais Chisekedi dhidi ya Rwanda, akisema watu milioni kumi wameuawa katika uhalifu wa kikatili uliopuuzwa kwa muda mrefu na jumuiya ya kimataifa. Na gazeti la uh, New Times la huko Rwanda limeandika habari kuhusu wauzaji wa magari ya umeme wanavyokaribisha mradi wa soko lenye thamani ya faranga za Rwanda bilioni moja nukta mbili faranga za Rwanda. Gazeti la Iwachu la huko Burundi limeandika habari kuhusu wa, na habari watano wa Burundi wakiwemo wanawake wanne ambao wametunukiwa tuzo na chuo kikuu cha Texas Tech kwa ujasiri katika uandishi wa habari za ndani na zile za kimataifa. Gazeti la Taifa Leo eh, nchini Kenya hapa limekuja na kichwa cha habari kwa mtindo wa swali, wataweza mlima ni kuhusiana na ziara ambayo anakwenda kufanya Rais Ruto katika maeneo ya Mlima Kenya, wakati gazeti la DN yani Daily Nation laandika alichosema Ruto kuhusu aliyekuwa naibu rais Rigathi Gashagwa kwamba alikuwa na uhujumu uongozi wake na kuwasumbua mawaziri na kwamba alimwomba mm -hmm. bilioni kumi pesa za Kenya kumsaidia kutetea nafasi yake katika uchaguzi na, wa mwaka 2027. Hujambo na karibu katika makala ya siha njema. Mimi ni Carol Korir msikilizaji. Tiba asilia ni huduma inayoaminika sana, si tu barani Afrika lakini pia katika maeneo kadhaa ya ulimwengu kama bara Asia na baadhi ya maeneo ya Ulaya na mashariki ya Kati. Dawa za asili zinatokana na vitu asilia kama vile mimea au wanyama na viumbe hai, mara nyingi hufanywa kwa usindikaji mdogo na bila viungo vya ziada. Kufahamu kwa undani zaidi nini faida na madhara ya tiba ya asili, mwenzangu Ruben Lukumbuka hivi karibuni alitembelea maabara kubwa Adie la Gloire iliyoko mjini Beni, ambako walikutana na daktari Kitoko Jeremaya ambaye anafafanua chimbuko la dawa asilia na kwa namna gani dawa hizo zinapatikana na kupokelewa katika jamii, si tu huko DRC lakini pia katika nchi jirani. Kwa majina unaitwa? Uh, kwa majina iko Dr. Kakule Kitoko Jeremiah e, msimamizi wa laboratoire ajilaloi internationale hapa pe. Na hapa tulipo, unaweza kutueleza ni wapi umu ndani? Tuko ndani ya chumba ama laboratoire ya ujengaji wa dawa, yaani chumba ambayo tunafanyia ndani ujengaji wa dawa dawa hizi unaweza kufasiria, mnazipataje na namna ya kuzijenga ama kutengeneza? Yaani tunakuwa tukiondoa majani, tukifanya research katika mji wetu. Tukisha maliza kufanya research, tunatoa majani huko e, mstuni na wakati tunakuja na hiyo majani, tunaweza hata ku, zingine tunakeusha na zingine tunaweza hata kuzibrai kuzitosha juisi jui ndani na baadaye tukisiwaweza kupata hizo principe active ambazo tunaweza hata kutimizia, ndipo tunaweza kuingia katika hiyo chumba ya ujengaji, na tunafanya sasa ujengaji wa dawa, na tunaweza kuiboresha na mwonekano wake unaweza hata kuhisia ni dawa zilitoka nje, lakini dawa ambazo tumejenga hapa e, zenye zina nguvu zake za kimajani kama hivyo. Daktari, umeeleza wazi kwamba mnatoa majani, mnatoa hiyo juisi, alafu baadaye mnakuja kutengeneza humu ndani, pengine zinaaminika vipi na namna gani? Kwa sababu umetumia neno kwamba zinaonekana kana kwamba zimetoka hata kwa wazungu huko, inakuache. Yaani tumeweza kujifunza namna gani ya kuweza kuboresha dawa za tiba ya, ki, ya kiasili, yaani tuna tunaiboresha ili na sisi tuweze tukaonyesha ukweli vile wa Wazungu nao pia wanaweza kujenga dawa, na sisi pia tuna uwezo wa kuweza kuijenga dawa. So kitu ya kwanza tunaweza kuleta usafi, na tukiweza kuleta usafi na tunaweka ujuzi, na ndio maana inaweza kuonekana vile ni dawa yenye iliweza kuwa kama ni dawa ilitoka nje, lakini ni dawa ambayo ilijengwa na dawa za kiasili, tunaweza kuziita za kiasili kuwa hazikuweza kuwekwa ujuzi ama hazikuweza kuwekwa usafi, lakini kama vile tumeweka usafi na tumeweka ujuzi, ndiyo tunaweza hata kuiita dawa ambayo imeweza kuonekana na mwonekano wa wa e, dawa za za za za za za wazungu lakini ni dawa zimejengwa Kiafrika. Kama hivi kwa mfano tu unaweza kutuonesha inaanzia wapi step ya kwanza hadi ya pili mpaka ya mwisho? E, step ya kwanza vile niliongea ni kuweza ku, kwenda shambani kwa kuweza kufanya research kwa kutoa majani huko. Na step ya pili tunaweza hata ku broai tuna tuna broai hiyo majani ili tuweze tukatoa juice, na kuna pia zingine hatuta broai, tutaweza kukeusha e, wakati tumeweza kukeusha e, ndipo tutaweza hata kuweka hata kwenye ethanol ili tuweze tukapata hiyo presip, presip aktifi ya kwanza ile ambayo tutaweza sasa tukidunga na zingine eh, vi, viungo ambavyo tunaweza kuweka ili tuweze tukafanya eh, ujengazi wa dawa iliyo iliyo bora. Hiyo ndio step, na step baadaye tukiweza hata kupata sasa mfumo wa dawa ambayo tumeweza hata kujenga, eh, hapo tunaweza hata kuingia kwa step ya kuweza hata kufunga dawa yetu ili tuweze tukaiweka kwenye chupa na wakati tunaziweka hata kwenye chupa, hapo kwa harakati, tunaweza hata kuziweka hata kwenye hizo box ndogo ndogo, na baadaye step ya kufata ni kuweza kuiweka kwenye store, ili tuweze tukangoja ziweze zikaingia kwenye uchunguzi walabo, kwa kuangalia dawa zetu zinaweza kutibu ama dawa zetu huenda zinaweza kuwa na uchafu eh. Wakiweza hata kuangalia kama zimeweza kutoa, ziko vizuri. Hapo ndio tunaweza kuingia kwa stepu ya kuweza kupea hiyo dawa e, watu ama binadamu ili waweze hata kupata uponyaji. Mwitikio wa tiba asilia ukoje? Watu wanaziamini kwa kiasi gani? Ni chungu mzima ya watu. E, watu wanatoka katika nchi mbalimbali kwa kuweza hata kufuatilia dawa zetu ili waweze hata kuzitimizia, kwani wameweza hata kujua ya kama tiba ya dawa zetu ya kiasilia ni tiba ni dawa ambazo zinawezo, zinawezo, zina uwezo na zinaponesha kabisa kwa harakati, na watu wengi wameweza hata kuwa na usamini na hizo dawa. Ndio maana unaweza kuona watu wanatoka nchi za kigeni hata wanatoka katika zinginee, kwa kuweza hata kutufata hapo ili waweze hata kupata e, tiba asilia dawa zetu ambazo tumeweza kujenga kwa mikono yetu. na wewe kama daktari wa tiba ya asilia pengine, unadhani nini umuhimu wa tiba hii, tiba za kiasilia ama tiba za majani? Umuhimu wake ni kuwa ni dawa ambayo inakuwa iko na nguvu zake zote, na kuwa ina nguvu zake zote, inakuwa bado haijaweza hata kupoteza manufaa iliyo ndani ya majani, na hiyo inaweza hata kuiacha hiyo dawa ya asilia ama dawa tiba za majani zinaweza kuwa na nguvu kwa kuweza kutibu, na zinakuwa na nguvu kwa kuweza hata kuondoa kiharaka kabisa eh, matatizo iliyomo ndani ya mwili ya, ya mwanadamu. Umuhimu wa tiba asilia ni kama sisi tunatimizia majani ambayo Mwenyezi Mungu aliweza hata kuumba na ikiwa ingali na nguvu zake ambazo Mwenyezi Mungu aliweka humu ndani kabla mwanadamu ama kabla haijaweza hata kupungua, na tunatimizia majani hilo bila kuondoa hizo nguvu, bila hata kuondoa, yani kitu ambayo Mwenyezi Mungu aliweka humu ndani. Ni hiyo ndiyo umuhimu na hiyo ndiyo nguvu zake za tiba asilia, ambazo zinakuwa na utofauti hata na hizo tiba zingine ambazo zinajengwa e, pasipo nguvu za za kimajani. Na je, unawaza nini, madhara yanaweza kutokana na tiba hii na athari zake ni zipi? Yes, kwa kuweza hata kufahamu madhara ya tiba ya asilia mm, madhara ya tiba ya asilia ni kama wakati ujengaji wa dawa hizo watu waliweza kuzijenga vibaya, kuliko vile ina inasukumwa vile dawa inavyokujengwa inaweza kuwa na madhara. Inaweza kuwa na madhara ni wakati ambapo mtu ameweza hata kutimiza ama kutumia hizo tiba asilia pasipo kujua e, vile alivyofunzwa ama alikuwa akisikia kwa habari kwa stori ya kusema majani fulani inaweza kuwa tiba na hiyo inamsukuma kwa kuweza hata kuja kuweza kutu kutimizia hizo majani, na sio kusema yeye ni mtaalam, siyo kusema yeye ni mganga, lakini ameweza hata kuambiliwa, amepewa taarifa na inamsukuma kuweza kuweza kutimiza hizo majani. Hiyo inaweza kuwa madhara, kuwa hataweza hata kujua dozi hataweza hata kujua vile ambavyo inaweza kutayarishwa hiyo tiba asilia, na inakuwa mazara, inaleta mazara kinamna gani, inaweza hata kuwa toksiki kwa mwili ya, mwa, ya mwanadamu, kuwa aliweza kutumizia hizo majani kuweza kujua dozi, na pasipoweza kujua namna ya kuweza hata kuimiksi hiyo majani, namna ya kuweza kuboresha hiyo majani, na wakati ameweza hata kui kuijenga tu kwa kuijenga, kuwa si yeye ni mtaalamu, anaweza kutimizia hiyo majani kwa, eh, namna nyingine, anaweza hata kupata uangalao wa kuweza hata kupata suluhisho, lakini kwa undani itakuwa imemletea madhara na inamletea hata toxic ndani ya mwili. Basi kwa nukta hiyo tunatamatisha sehemu ya kwanza ya makala ya siha njema kuhusu tiba asilia. Usikose kusikiliza sehemu ya pili ambapo, usikose kusikiliza sehemu ya pili wiki ijayo, ambapo Ruben Likumbuka anaangazia mengi zaidi kuhusu mifano hai ya mafanikio ya tiba asilia. Mimi ni Carol Korir, kwa heri. Na msikilizaji, ni kukumbushe miongoni mwa yale asubuhi hii vyama vya upinzani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo vyasusia mashauriano ya kisiasa yaliyoanzishwa na Rais Felix Tshisekedi kuhusu kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa nchini mali ni mwaka mmoja tangu kutiwa saini mkataba wa kurejesha utawala wa kikatiba na mwanasiasa maarufu Marine Le Pen azungumza baada ya kupigwa marufuku ya kuwania wadhifa wowote wa kisiasa. Sweet Fanta Diallo kibao chake Alpha Blondy kutoka kule Côte d'Ivoire. d'Ivoire Ndivyo tunatamatisha matangazo yetu asubuhi hii. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni majira ya Afrika Mashariki. Kwa heri. <tiple>