Na msikilizaji, saa mbili na dakika arobaini Mogadishu, Somalia. Hivi punde tunatua viwanjani ndoni yupo Emmanuel Richard Makundi. Bwana viwanjani, tunaanza wapi? Ndamtuanze kule Zimbabwe ambavyo kumekuwa na mjadala tangu uh, siku moja iliyopita, Rais Emerson Mnangagwa kumbadilisha mkuu wake wa majeshi na kumteua kuwa uh, waziri wa michezo, akichukua nafasi ya mwanamama Kristi Coventry ambaye yeye alishinda kiti cha rais wa kamati ya kimataifa ya olimpiki, lakini wadadisi wa mambo wamekuwa nasema kwamba uh, kitendo cha mkuu wa majeshi kuhamishwa kutoka kwenye nafasi yake na kupewa waziri wa michezo inamaanisha kwamba amemshusha cheo, na kama unavyofahamu kwamba Zimbabwe sasa hivi kuna hali ya kisiasa ambapo wastaafu katika jeshi waliopigana zamani wanashinikiza rais Emmerson Mnangagwa aondoke madarakani. Kwa hivyo inadaiwa kwamba alihisi eh, mkuu wa majeshi anataka kumpindua, kwa hivyo amempeleka kwenye wizara ya michezo na kuna taarifa kwamba huenda akamshughulikia baada ya hapo. Aha. Kwa wapenzi wa Formula 1 dereva Yuki Tsunoda sasa huenda akaungana na Max Verstappen eh, katika kampuni ya magari ya Red Bull uh, kwa ajili ya mashindano Japanese Grand Prix ambayo yanatarajiwa kufanyika uh, Aprili 4 na sita. Na hii inaelezwa kwamba uh, Yuki Tsunoda anachukua nafasi ya Liam Lawson ambaye, uh, katika mbio mbili zilizopita za Formula 1 kampuni hajaambulia alama yoyote, na hivyo ameona kwamba pengine sio dereva mzuri na afai kusalia na, Benson, kama unavyojua mashindano ya Tour de France yanaelekea kuanza hivi karibuni, na sasa huenda mashindano ya Giro d'Italia, Tour de France na Vuelta a Espana ambayo ni mashindano makubwa ya baiskeli, kule, eh, barani Ulaya, wakaongeza idadi ya washiriki eh, kwa ajili ya kufanya mashindano ya mwaka huu yawe ni ya kufana, na kama unavyojua kwamba katika jiji la Paris. Yeah. Katika tenis, michuano ya Miami Open sasa imeingia katika hatua ya nusu fainali ambapo jana Mfaransa Arthur Fils alimfunga Alexander Zverev anayeshikilia nafasi ya kwanza kwa ubora wa mchezo wa tenis duniani kwa seti mbili kwa moja kwa matokeo ya tatu sita sita tatu na sita nne wakati kwa upande wa wanawake Alexandra Eala kinda mwenye umri wa miaka kumi na tisa kutokea Ufilipino, yeye alimfunga mchezaji nambari mbili kwa ubora wa mchezo huo duniani Iga Swiatek kwa seti mbili kwa bila na kutinga hatua ya nusu fainali. Katika kabumbu wakoli, shirikisho la kabumbu duniani FIFA limetangaza donge nono la hadi zaidi ya dola za marekani milioni 125, kwa mshindi wa taji la klabu bingwa barani eh, klabu bingwa ya dunia Simaanishi maanishi kombe la dunia no. Maanake kombe la dunia linahusisha timu za taifa. Hii inamaanisha no. vilabu, kwa mfano kama Manchester City ama Arsenal wakishiriki, na safari hii huenda Chelsea na Manchester City wao wakawa katika orodha ya timu ambazo zitashiriki na huenda zikaambulia donginono. Kwa hivyo FIFA imetangaza jumla ya zawadi ambazo zitafikia Bilioni moja dola za Marekani, hii nikiwa ni idadi ni kubwa kiasi kikubwa zaidi cha fedha kutolewa na shirikisho la mpira duniani FIFA. Na hii inakuja mara baada ya baadhi ya vilabu kuwa vilitishia visingeshiriki mashindano ya mwaka huu ya mwaka huu, klabu bingwa ya dunia kutokana na ukwasi, kutokana na kukosa pesa. Ama pesa za zawadi ni ndogo, kwa hivyo nasema kuliko kwenda kushiriki abaki kwenye ligi ambapo ligi kama ya Uingereza inatoa dongenono kubwa kuliko lile ambalo linatolewa na FIFA. Ndio maana FIFA wameamua kuongeza dongenono. Ni hayo tu katika michezo. Ni kushukuru sana. Asante. Naam msikilizaji umewadia wakati sasa kupata yale ambayo yamechapishwa katika magazeti mbalimbali kote duniani. Ali Bilali uko studioni. Bwana tunaanza wapi? Naam ni kushukuru sana nianzie nchini Kenya na gazeti la Daily Nation ambalo limeandika kwa nini Wakenya waliohukumiwa kifo nchini Saudi Arabia wanaweza kurejea nyumbani hivi karibuni. Naam. Naam, lakini mbali na hilo, gazeti limeandika Ruto dhidi ya Gachagua. Kuibuka kwa mpambano wa kisiasa. Naam, rais Ruto anatarajiwa kufanya ziara katika ngome ya Gashagwa. Naam. mm -hmm. E, gazeti la, de, la Taifa Leo, gazeti pekee ambao liandika habari katika lugha ya Kiswahili limeandika Ruto acheza patapotea <laughs> <laughs> kutokana na mabadiliko, mabadiliko, aliyofanyia mabadiliko ama marekebisho ya baraza lake la, la mawaziri kwa kumtimua seba so, wake wa zamani nam, Justin Muturi. Justin Muturi. Nam, gazeti la, la Prosperite la kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limeandika Rais Felix Tshisekedi na Joao Lorenzo wakubaliana kudumisha mazungumzo na mashauriano ya mara kwa mara. Sudan Tribune la kule nchini Sudan limeandika kiongozi wa kijeshi nchini Sudan al Burhan hatua jijini Khartum na kutangaza mji mkuu umekombolewa kutoka mikononi mwa wapiganaji wa RSF. Gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi limeandika kuhusu kesi ya rufaa ya mwanahabari Sandra Muhoza hatimaye amefanyika ndani ya gereza kuu la Mbimba katika wilaya ya Muha, lakini hata hivyo kesi hiyo imeahirishwa kwa mara nyingine tena, wakati kukionekana mvutano mrefu mwendesha mashtaka akiendelea kumsindiria sindi, kum mwanahabari huyo kueleza kwamba amekuwa na mahusiano ya karibu na vyombo vya habari ambavyo ni hasimu wa serikali ya Burundi. New Times la kule nchini Rwanda limeandika kuhusu kikao cha baraza la mawaziri kilichoongozwa na rais wa taifa hilo Paul Kagame, kimewateua maafisa kime wapya katika taasisi mbalimbali, wakati kanali Pacific Kaigamba akiteuliwa kuwa katibu mkuu wa ofisi ya upelelezi ya Rwanda Naam, akichukua nafasi ya Jano Ruhunda. Naam alibilali bwana, nikushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti shukran. Moja kwa moja msikilizaji, tupate tamthilia ya kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na La Ben Valencia, kumbuka kesho. Ulipoisha hata niita kutelefone wala kuniachia hata message comme ni yue kwenye ulienda. Sasa ni sio kunyumba mimi nakutana na huko maana yake Roel nipiga. Nitafuta hata kufanya tension siki. Sheri nilipanike sana. Eh? Sikupata hata mafia kuita Pori, wala kuandika message. Veni kwa mie peke kunyumba. Baby nifika mkichwa ni kutafuta kwanza namna ya kuproteje bebe wetu na mimi ah, mwenyewe. Unasema ulikuwa upike kunyumba nyumba, e, e, e, abu mama angu tavu naye kuwa pi sasa eh? Manake yeye amkukia naye hapa mukaa tabu, alitoka kwenda sindikiza Terezia kure ku parking eti kuchukua biashara inayetoka irusani eh, kweli tangia iliye asubuhi alitoka sikumwona oh, tena no, no, no, no, no, acha kwanza nimtafute na mi kutelefoni, niisha pima yangu yote mara mingi Telefoni yake haiko na pita. Pima kwanza na wewe kama itapita. Wapi? Na mimi ipi ni kwambia tu kama itapita. Anaweza kuwa wapi sasa hii sasa. Chuma, nasikia moyo inapiga piga sana. Mimi naogopa sana. Acha tusema vile shiri mutoni, eh? Kuko tu kwenye iko. Na niko sure kama akupata na shida pamoja na shii. Mm-mm, hapana. Mm. Ah, shiri. <laughs> Tunga nafika sasa hii sasa imuka, eh? Bado hatujua banani bengine benye biko huko, eh? Tuchunge kidogo kwanza tuone, acha kupanike kwanza eh, tusipanike mbio mbio kwanza. Siku napenda hata kuangalia kumtandao, kulikuwa ba habari nyingi za mbaya. Niko najiuliza kama zile habari zote ni za ukweli wala ongo. Siku na wazia kama hii habari ya mbaya inaweza create paniki yote eh eh eh eh, eske unona nguma ya watu benye banayala mwaika una vivatu eh Iyo te jutu wezile habari za mitandao ya kijamii. Oh, Mungu wangu, Mungu wangu mvura inataka nyesha yo chuma tutafanya e, namna e, gani? namna gani e, bebe na vura ngaja, ah, mvura ngali atuko inji atuna nyumba hatuna hema, maana yanje. Mwalimu, njoo nafika sasa hey. Ah, karibu. Asante. Eh, buyombanisha, hey, kuchunga sana wangu. Kweli? Hey, ulikuwa wapi peti yangu? <laughs> Nishakutafuta Bo, na jamaa yako kule Mumuru haitakuwa na bezo yako, we na we suko jamaa yangu, basi eh? Mbona iko saa upendi nibakia hapa ah, ah, myomba si asema ta vile hey. Eh, usinisikie mbaka bisi hey. Eh, basi ni juu tu nakutana juu basi, anini ongea pana wito wa kumeza maneno peti yangu <laughs> Eh, hey, bandugu karibu kumeza, karibu kumeza, chakula kwa deja tayari. Hivi ngali moto mketu kule igisi. Ah, pardon makasi. Mie sina njala. Ah, bon, tu hai sasa. Na kabura nalo jifungia mshambre si hana njala. Eh, ah sasa na wewe unaweza katala utakula japo shibo tatu ya kula depuis asubuhi. Eh hey, kivumi? Nini? Kwanza tukule master. Mimi nafaa wakati ya mingi sana niko napiga, mimi naweza utakatala utakula. Ah, frema samani sana makasi. Ah, ba master ndio ya hivi sasa eh. Mara kinaona katala utakula. Mwanambie basi uko shida gani juu munanunua munzilie chakula basi. Mwashia. Unajua tangu tulifanya kikao na mwalimu na Merveille bakasema kuhakikisha kama hii muradi yetu ya demobilizasio inaisha, njo naitika sasa. Kama ni vya seri, bas mon cher, kuna taya kufanya jua deception yenye kabura naye alikuwa nayo ile meni bia uzuni sana. Vraiment hii proje ilikuwa natusaidia kusogelea na shie baje eh, mi njo mawazi taua hapa. Maraa niko najiuliza kama tu ndaweza rudia rusange mu hii periode ya insekirite. Kweli kabisa mafikiri shanishia Hey, kivumu na miiaamida eh, abi man m saa juaipe tolikuwamo mie mawazo ya kabura njo na nipatia wasiwasi. Nilisikia iko nasema anawazia, peut être ni juu yi proje ilikuwa mo bazaliwa ya Yerusalemi, njo maana bakubwa baliamua ku arrete ayo. Nivi? Tulikuwa na wakati ya mingi sana ya kufata mafundisho mwa Musi kondane sana kabura. Njo kusema muko na jiuliza kama mutaenda wapi hivi hii projet inamalizika. Akose amuyue kama hii nyumba yenye tuko amu hapa? Hii projet ndio ilikuwa na lipa hapa. Hii projet inamalizika badati tufukuza mwa hii nyumba. Mimi naelewa sasa jua nini muko na wasiwasi. Ah, Mungu wangu. Manake hapa sasa tuko tu obrije kurudia kwetu Rusange. Msi watamosh. Malegre mashida tunaweza pata kule. Ya ya ya ya ya. Bora ya nguvu hiyo. kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolensia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili duni za wanawake kupigwa kama ishara ya kupendwa na waume zao au wasichana kukeketwa katika mataifa mbalimbali barani Afrika bado unakumbatiwa licha ya kupingwa na serikali na watetezi wa haki za binadamu. Tunakuuliza katika makala ya habari rafiki hivi leo, ni mila gani zinazoendelea katika nchi yako unayoona inapaswa kupigwa marufuku? Na unadhani elimu ya kutosha imetolewa kuhusu athari za mila potofu? Shiriki mada hii kwa kutuma maoni ya sauti kwenda namba, alama ya kujumlisha 2 Naam, msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo kwenye matangazo yetu ya asubuhi hii. Usikose kutembelea tovuti yetu ya RFI Kiswahili pamoja na mtandao wa Facebook, X pamoja na Instagram ili kuzisoma na kuzielewa taarifa hizi. Koka Mwate, msikilizaji, ni ruhusu ni kuletea kibao cha marehemu Cool James Jamali, ilikuwa anatokea Mwanza, Tanzania, na kuletea kibao halohalo. Mtoto wa Dando, msikilizaji, marehemu huyo na kibao chake halo halo, ndiye anatufungia matangazo yetu asubuhi hii. Shukran za dhati kwa wote ambao wamefanikisha matangazo haya. Msimamizi wa matangazo Emmanuel Richard Makundi, fundi mitambo Cols Hadambi, kwa ushirikiano na Bold na Mbala amekupeperusha matangazo haya kwenye mtandao wetu kijamii. Ali Bilali alikuletea uchambuzi wa magazeti. Jina langu ni bwana Benson Wakoli, msikilizaji, ukijaliwa nami pia nijaliwe kesho, pia ni siku nyingine.