Saa mbili na dakika 40 saa za Afrika Mashariki. Na sasa studioni, Victor Buso yuko tayari kukuletea awamu ya pili habari za michezo. Karibu nam. Asante sana mwenzangu Carol. Tuanze na soka, timu za Afrika mashariki na kati, DRC, Tanzania, Kenya, Uh, Ethiopia zimefuzu katika mzunguko wa pili wa kutafuta nafasi ya kucheza katika mashindano ya wanawake kwa mataifa ya Afrika yatakaofanyika mwaka ujao uh, kule nchini Moroko. Hii inakuja baada ya kupata ushindi na matokeo mazuri katika hatua ya pili ya mchezo hiyo iliofanyika uh, usiku wa kuamkia leo. Sasa DRC itachuana na Afrika kusini katika mzunguko unaofuata mwezi Oktoba Hali kadhalika Tanzania itacheza na Ethiopia huku Kenya ikichuana na timu ya taifa ya Gambia. Mataifa mengine ambayo pia yamefuzu ni pamoja na Zambia, a, Togo, Misri pamoja na Nigeria. Na nchini kenya ni kwamba jana kulikuwa na mechi mbili za ligi kuu ya soka. Klabu ya Tusker FC ilishindwa kupanda hadi katika nafasi ya kwanza katika msururu wa ligi baada ya kulazimishwa sare ya bao moja kwa moja na Shabana FC, lakini klabu ya KCB wao pia a, mechi yao ilikamilika kwa bao moja kwa moja dhidi ya Madhari United. Na matokeo hayo yameacha Polis kuongoza ligi kwa alama arobaini na moja ikifuatwa kwa karibu na, moja, na Taska FC ambayo ina alama arobaini huku mabingwa wa zamani Gor Mahia na KCB wakiwa na alama thelathini na sita. Kwa hivyo taska kidogo imelegea, huenda wasipate kule walikuwa nataka. Bila shaka kwa matukio ya jana inaonekana kwamba mambo ni magumu, lakini kwa sababu bado kuna mechi kadhaa, huenda chochote kikafanyika. Kule nchini Rwanda, mashindano ya kimataifa ya kukimbiza baiskeli ya Tour du Rwanda yanaendelea kushika kasi na leo ni mzunguko wa nne mamia wakimbiza baiskeli watapambana aa, kutoka eneo la Gisenyi kwenda Gitesi umbali wa kilomita 95.1 jana Bradley Gilmore, kutoka Israel alishinda mzunguko wa tatu na aa, kuvalishwa ile jezi ya njano kutoka Musanze kwenda Rubavu umbali wa kilomita 121.3 kwa muda wa saa mbili dakika 55 na sekunde ishirini na mbili Wanyarwanda wakiongozwa na Didier Munyaneza walipambana, lakini wakaolemewa katika mizunguko ya mwisho katika eneo la Rubavu, na leo ni siku nyingine ya kujaribu bahati kuona iwapo watashinda mizunguko wote kabla ya kumalizika kwa mashino hayo mwishoni mwa wiki hii. Kule barani Ulaya, kule nchini Uingereza, katika soka, ni kwamba hivi leo kutakuwa na mechi moja tu ya ligi kuu ya soka kati ya West Ham United na Leicester City. Kule Italia, katika Serie A Bologna watacheza na AC Milan, na Milan. Katika mchezo wa cricket, ni kwamba hivi leo kuna mashindano ya kimataifa kati ya Pakistan na Bangladesh. Na katika Formula 1 ni siku ya pili ya maandalizi ya mashindano ya, ya, ya, ya kuendesha magari haya kwa kasi ambayo uh, atafanyika katika mji wa Shakir aananait. Ah, naona Ali Bilali anasema imetosha. Asante <laughs> sana Karo. Nama tupate uchambuzi wa magazeti Ali Bilali, ulitaka kuketi sasa Karo. Na inabidi niwafungulie mashtaka wewe <laughs> na Abuso, nakula muda wangu. Nianzie kule nchini Tanzania na gazeti la Mwananchi imeandika kuhusu hali ilivyokuwa Kariakoo saa 24, kinachotazamiwa vita ya majimbo mapya yaanza. Limeandika hivyo gazeti la Mwananchi, lakini gazeti la Nipashe limeandika kesi mpya korti kuu, alimuua mkewe kisha kumpeleka nyumba ya jirani kumchoma moto. Ni miongoni mwa matukio ya kusikitisha ambayo yanatokea katika mataifa yetu haya. Gazeti la Majira limeandika Samia, nimeifungua Tanga kuiunganisha na dunia. Nchini Kenya, gazeti la The Standard limeandika na kuonyesha picha hapa ya gavana wa Nairobi, uh, lakini pia likionyesha picha la gari hapa likimwaga taka katika ofisi za, uh, ofisi za Gavana au ni ofisi si, za za mam, mamlaka ya umeme. Umeme. Kuna na, mzozo ambao unaendelea, najua unakwepa kusema kichwa cha habari <laughs> gavana, gavana. <laughs> <Tu achirapu. laughs> haya gazeti la Daily Monitor, Daily Nation la nchini Kenya limeandika kuhusu rais wa Kenya William Ruto likimwonyesha na picha yake hapa akifalia akitembea aki na, na gongo hapa. Uh, wakati mambo yakiendelea kuchemka katika siasa za Kenya, gazeti la Taifa Leo, gazeti pekee ambayo inaandika habari katika lugha tukufu ya Kiswahili, nimeandika nusu mkate ya nukia. Duru zasema Ruto na Raila wameandikiana mkataba utakaowapa viongozi wa ODM nyadhifa zaidi serikalini. Tusubiri, yeah. Tuone, je, ni nyadhifa gani hizo ambazo zinatarajiwa kutolewa. Kule nchini Ufaransa, gazeti la Le Monde limeandika kuhusu tishio la marekebisho ya mikataba ya uhamiaji kati ya Ufaransa na Algeria waongezeka na kuongeza mgogoro mpya kati ya Paris na Algiers. Kule DRC, mwendesha mashtaka wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa ICC Karim Khan ahakikisha kwamba anaendelea na uchunguzi kwa lengo la kubaini majukumu ya kila upande katika ripoti zinazoripotiwa uh, kuhusiana na uvunjifu wa haki za binadamu mashariki ma DRC. Baraza la maskofu wa kitaifa SENCO la laani hatua ya kunyanganywa passports kwa Askofu Donasien Shole nam. Asante sana Ali Bilali, tupate sasa tamdilia. Kumbuka kesho me lakini si jamaa yetu inaungana njo ya maana yenye mimi nawaza ile njo ya maana sana. Sasa we make waone vile kama njo ya maana sheri sinomvise pe. Lakini kusema kweli, niko naanza jiuliza kama sikufanya ile ya kukubali kurudia huku mwa hizi masiku apanza pumuzika deja. Okay. Waje kwa mrefu mme hapa sava. Tunaweza kuongea sasa. Hey. Mm. Uh. Ni kuna ona? Eh. Mwalimu unajua? Ah. Niko naona hata kama unaonana na Melve, hauna furaha. Eh? Sikwa mimi najua inaweza enda hivi. Na unatoka unana na Melve. Eske mahusiano yenu ingali? Ah, mwiomba kwa kusema kweli, asiweka niseme nini kabisa? Ah, bo? Eh. Usiniambie kama mapenzi ilishaisha kati yenu. Ah, bo kwa kusema kweli, mimi naelewa ndio uko naona wewe peke, hakuna faida fulani kupendana na mtu yenyewe akujali. Oui, ingia. Mlango uko wazi. niko natafuta kitu mwenye tashitula na kugusa sirtu batu yote. Unajua mzuri kumitandao mkubwa <laughs> inafaa kutia kwa kitu yenye tavutia batu yote na sirtu atire batu mingi sababu kubwa niko nitapata kitu ka mzuri utakapenda peti mimi, mm. nikoka na wazia unakuwa kana akili mingi eh. mimi nasa tu tena, wewe kama unaweza kuwa pumbavu empesini mpaka kwa ile nivo, unajua mzuri kama Margarita tunimuteka nyara kisha unaendelea kutafuta demiji a 14 ile njo habari yenye inapachwa tingiza buku, inafaa kuposta kwa mitandao peti mimi. Kiongozi, avec tout le respect, niko na ukwako. Ah, nafikiri laiko wazo wa mzuri. Mepukua peti. Aone kama ni okazio noro hiyo tunapata. strategia mzuri. Wewe tangia siku gani wewe unaweza kuniambia mimi nitafanya na mimi sitafanya? Yo. Di, sikia. Mm. Haiko mm. Mimi nakupatia confidence. Jo anze fikiri kama unajoka kwa commander ama ikungia kwa kijeshi. Jo anze piga ma orders zangu. Mimi mimi lakini funga kuku kinywa. Ni order mimi nakupatia. Jikaze kesho asubuhi nikutane ni na habari zinaenda kwa mitandao zote. Bila ile utajua buzito wa bisirani yangu. Kiongozi, haiko kusema kama mimi napinga orders zako. Mimi hata naona unajua mzuri kama Marguerite anapendewa sana bakaji ya bugo, tunaweza jiletea shida mingi. Haki ya Mungu, tukiposte tu ile kitu, shida gani gawa. tutapata shida gani bakaji, bote ba bugo banarisikia kutushimamia na kutinukia. Hakuna tena na mtambu mtu mwenye anaweza kubali na kuaminia ilite yetu, ndio maana nakushauria ufichike kwanza ile habari. Sikia peti, mm -hmm. kuteka nyara Margerita mm -hmm. inashinda na mbali Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook . Ama, unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili na sasa ni mkumbushe msikilizaji, baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumeiandaa awamu ya pili. Rwanda yasema haiogopi kutengwa kimataifa kwa msimamo wake kuhusu vita vinavyoendelea mashariki mwa Congo. Mahakama ya rufaa nchini Togo yaamuru kuendelea kuzuiliwa mshairi na mwanaharakati Afesio. Na Hamas wakabidhi miili ya mateka wane wa Israel baada ya wafungwa wa kipalestina kuachiwa na kupelekwa kwenye ukanda wa Gaza. Matangazo haya unaweza kupata pia kwenye tovuti ya RFI Kiswahili kwenye application ya RFI Pure Radio. Tunamalizia na kibao Beautiful Things Benson Boone kutoka kule Marekani. Kibaa beautiful things cha kwake Benson Bon, ni msanii kutoka Marekani, kikitamatisha matangazo ya asubuhi kutoka RFI Kiswahili. Shukran msikilizaji kwa muda wako ambao umetupa asubuhi ya leo. Nishukuru pia msimamizi wa matangazo haya Vikta Buso, kwenye mitambo wamekuwa Vital Mugisho pamoja na Boldri Nambale. Nimshukuru pia Ali Bilali. Mimi naitwa Carol Korir, asante na kwa heri oh