Hivi sasa ni saa mbili na dakika arobaini jijini Kampala Uganda. Yuko joj ajoi ajo, uliniambia unamsusi nyumbani kwako, kwa ambaye ushughulikia nywele yako kila subuhi, ni maumbile Aa... S S ni maumbili, Benson, nategemea unakula chakula cha aina gani? Ah. Ukikula mseveve <laughs> na mboga za kienyeji utakuwa hivi, lakini ukikula chips na hivi hivi vyakula vya hivya hivya hivya hivya hivya hivya. Basi utakuwa hivyo vile. Ningependa tuanze hapa nchini Kenya ambapo mashindano ya gofu ya Magical Kenya Open yameingia siku yake ya kia pili hii leo na hiyo jana, Benson. Mm -hmm. John Parry raia wa Uingereza na Benjamin Hebert Benja wa Ufaransa walimaliza kileleni mwa jedwali wakiwa na alama 63 wote wa wawili. Itakumbuka kwamba katika makala yaliyopita mwaka jana Hakuna mkenya hata mmoja ambaye alifuzu katika raundi ya pili, licha ya mashindano haya kuandaliwa nchini Kenya. Na mwaka huu John Njoroge Kibu, pamoja na Dismas Ndiza, huyu ana miaka mingi sana katika mashindano haya naam, na vile vile Greg Snow, wana matumaini ya kuweza kufuzu kwa raundi ya pili. E, mashindano haya yanakabilika siku ya Jumapili. E, tuelekee kule Uhispania ambapo kesi ya Eh, rais wa zamani wa shirikisho la kandanda nchini Hispania Luis Rubiales ilikamilika, na amepatikana na hatia ya kumbusu eh, mm -hmm. Jenni Hermoso bila ridhaa, na baada ya kupatikana na kosa hilo ametozwa faini ya euro elfu kumi ama ukipenda, uh, pauni elfu nane mia mbili sabini na sita Labda tu swali la kizushi kwako kwa Benson nam, eh, nam. Nam. Ikiwa kuna mtoto wa kike, ukiwa unataka kumbusu, unafaa kumwomba ruhusa? uh, inategemea mtoto wa kike wa aina gani, mm -hmm. alikuwa mchezaji bila Aha. shaka. Kuna maadili ambayo yafaa kuzingatiwa, ndugu yangu, ah, mm. safi sana lakini, kama ndedakaro kori la ombi ruhusa, unafanya nini? Unamkumbatia vizuri tu saa <laughs> so, tuelekee kule Doha Katara, ambapo jana kulikuwa na draw ya robo fainali ya klabu bingwa barani ya Afrika, ambapo mabingwa watetezi Al Ahli ya Misri watakutana na Al Hilal ya Sudan, Orlando Pirates ya Afrika Kusini wacheza na Mclgias Al ya Algeria, Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini watapambana na Esperance ya Tunisia. E, Pyramids FC itacheza na AS Far ya Morocco. E, naikumbuke kwamba mashindano ya mkondo wa kwanza atachezwa Aprili mosi, kisha mechi ya marudiano isakatwe Aprili Nane. Leo pia kuna mechi kadha wa kadha, eh, asua mechi za kufuzu kwa mataifa bingwa barani Afrika upande wa wanawake ambapo hapa nchini Kenya, eh, Kenya itakuwa mwenyeji wa Tunisia, Rwanda itacheza na Misri, Uganda icheze na Ethiopia, Jibuti ipambane na Togo, Eswatini ipambane na Namibia, nayo Cape Verde itakuwa ugenini kucheza na Guinea. Naam, ni kushukuru sana bwana, siku njema pia na wikendi njema. Shukran. Sasa tupate uchambuzi wa magazeti yale yaliyochapishwa kwenye magazeti mbalimbali mbali duniani. Yupo Emmanuel Richard Makundi, hujambo na karibu. Nam, asante Benson, nianzie kule barani e, Ulaya na Mashariki ya Kati. Jerusalem Post, gazeti ne, la kule nchini Israel, limeandika kwamba, uh, uchunguzi wa kisayansi katika miili ambayo ilikabidhiwa na Hamasi jana kwa Israel inaonekana kwamba watoto wawili Kfir pamoja na Ariel waliuawa kwa kupigwa na mwili mmoja ambao ulisemekana kuwa ni mama wa watoto hawa wawili yeah, sio. Kwa hivyo uh, Israel inataka maelezo kutoka kwa Hamas, kwa nini wameleta mwili tofauti na kile ambacho walikisema watakabidhi. Le Figaro la nchini Ufaransa lenyewe limeandika mwili mmoja uliokabidhiwa na Hamas kwa Israel c si wa umhusika ambaye alitajwa awali ataachiwa na kundi hilo. Gazeti la Le Parisien pia la nchini Ufaransa limeandika kuhusu hotuba e, ama mahojiano ambayo aliyafanya jana Rais Emmanuel Macron katika mtandao ya kijamii ambapo alikuwa anajibu maswali ya watu, na alizungumzia sana kuhusu suala la Ukraine na akimkosoa Rais Trump kwa matamshi yake ya kumuita Volodimir Zelenski, rais wa Ukraine Dikteta na kutaka uchaguzi kufanyika na, Trump anataka e, Zelenski akubali mkataba aliompendekezea wa kubadilishana madini e, kutoka kule Ukraine ili amsamehe e, pesa ambazo walikuwa wamezitoa takriban dola bilioni mia tano kwa ajili ya vita dhidi ya vya Urusi. Utapeli, utapeli kabisa <laughs> The Washington Post lenyewe limeandika wizara uh, uh, jaji wa mahakama kuu aruhusu Rais Trump na Elon Musk kuendelea kufanya e, mabadiliko katika taasisi za serikali na sasa wafanyakazi takriban zaidi ya elfu sita kufutwa kazi. The New York Times pia la Marekani limeandika habari ambayo inashabihiana na The Washington Post, lakini gazeti la The New Times la kule nchini Rwanda limeandika e, katika mpango wa Rwanda kuongeza idadi ya wanawake e, katika vyuo vya ufundi stadi imepigiwa chapuo. Majira la Tanzania limeandika Wasira ahakikishia Marekani uchaguzi kwa uhuru na haki, asema kipaumbele cha CCM ni amani, asisitiza Tanzania ni nchi inayoendelea haiwezi kuwekwa amani e, kuwekwa amani rehani Anasisitiza ushindi ni makamu uh, makamu mwenyekiti wa chama tawala uh, kule nchini Tanzania. Tanzania inajiandaa kwa uchaguzi wa mwezi Oktoba mwaka huu. Mwananchi la Tanzania limeandika agizo, uh, jipya kwa Tanzania, mahakama hukumu za kunyonga zifutwe, ya agiza Ladislaus Chalula aliyesubiri, uh, anayesubiri kunyongwa hukumiwe upya bila kuhusisha adhabu ya kifo, utekelezaji uripotiwe ndani ya miezi kadhaa ijayo. Gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika shule maarufu nchini Uganda zaongeza alama za kusajili watoto wapya. Naam Bwana Makundi, ni kushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti. Siku njema mwenzangu, asante. Moja kwa moja Victor Mtura anaingia mitamboni na mziki Ijumaa. <laughs> Ijumaa murwa, tunakutana hewani kwenye kipindi cha muziki Jumaa. Natumai umeshinda vyema na buheri wa afya. Nahodha wako leo ni mimi Victor Muturi. <tabu> kutufungulia kipindi hiki ni wimbo wake Darkide kutoka Tanzania unaoitwa Nayachukia. <tabu> Nafuta namba yako sitokutafuta tena, sitokupigia tena na tameseji sitotuma, japo moyo wangu megoma kumpenda mwengine, ila inanibidi tu niache kukupenda. Uendelea tu na mambo yako, sina shida na wewe mimi, ila sante sana kwa kudanganya moyo wangu Asemana nipenda tutagombana, mana shachoka kuwa mjinga kila siku, mimi twa kudanganywa, nasitaki tena ya mambo ya kupenda na pendana, yani moyo ndo ushakoma tonyona nikipenda tena. Bora nibaki mwenyewe, bora nijipende mimi, bora niwe peke yangu mimi, pendaneni. Nimewaachia nyie haya mapenzi, nimewaachia nyie. Ni mtu mmoja tu ndo amefanya mimi nachukia. Mimi, mimi, sitaki kupenda mwingine, mimi mim sikite na shako mami, nachukia mapenzi, yalaniwe mapenzi mm, yalaniwe mapenzi. Hivi kwa nini watu napenda tusipopendeka kwenye mapenzi ya kweli mara nyingi na Hivi kwa nini akijua unampenda anabadilika? Ah, yenu ukimwonyesha unampenda naanza kukutesa. mm, nachukia mapenzi, nachukia mimi. yana watu wake mapenzi laso mimi. Nimewaachia nyie, Nimewaachia nyie haya mapenzi, nimewaachia Anandoka hapo ni Darkid na neonge wake, nayachukia. Wimbo unaofuata ni science fiction wake Fali Ipupa brudika Vincent Gomez, respect. Oh. Na kuangazia chaguo lako msikilizaji Kasore Ruindokira wa DRC Fizi, ila kwa sasa anasema kwamba yuko Afrika kusini, anaomba wimbo blessed wa Kemedi kutoka Rwanda Wimbo huo waendea wakongomani wote walioko mashariki mwa DRC ambao wanaendelea kupitia hali ngumu ya vita vya M23. Na kwenye chaguo lako kupitia laini zetu za simu ni fagano na bebe ya Dolfine. Napiga simu nikiwa tarafani Moba mjini kaonja parsele kwenye muziki juma leo, napenda kuburudika kibao chake Bwana Kofi Olomide, wimbo naitwa le 3 oktobre. na kwa kufikia hapo nipo na kamilisha kipindi cha leo, cha muziki Ijumaa. Tukutana wiki ijayo kwenye kipindi kingine. Mimi ni Victor Muturi. Kwa heri Yuma. nam na, na msikilizaji, Victor Mturi anaondoka taratibu hivyo, unarumba taratibu mitamboni, anatupa nafasi ya kupata na, matangazo ambayo tumekuwa nayo kwenye matangazo yetu asubuhi hii. Kwa kifupi tu ni kwamba serikali ya kijeshi nchini Sudan imeagiza balozi wake nchini Kenya kurejea nyumbani. Mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa mataifa ya G20 unaingia siku yake ya pili nchini Afrika Kusini, viongozi wa mataifa hayo wakitarajiwa kukutana mwishoni mwa juma jijini Johannesburg. Marekani asisitiza haji Ukrain kuruhusu marekani kuchimba madini yake. Msikilizaji, taarifa hizi pia zimechapishwa kwenye mtandao wetu wa RFA Kiswahili, kuzisoma na kuzielewa zaidi, basi so, so, usikose kutembelea tovuti yetu na kuletea Mr shampanye akimshirikisha wata ndani ya heritia water, kibao moto jamaa wa burundi hawa