Sana msikilizaji popote ulipo hivi sasa. Kule jijini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni saa 12 na dakika 40. Hivi punde tunapata habari za michezo. Bus, hujambo na karibu bwana. Viwanjani kuna nini? Na asante sana mwenzangu Benson, viwanjani kuna mengi. Tuanzie kule nchini Qatar, katika mchezo wa tenis leo ni mechi za uh, nusu fainali kwa upande wa wanawake. Bingwa mara mbili mara tatu wa mashindano ya wazi ya Doha ama Qatar, uh, Iga Swiatek atacheza na Jelena Ostapenko katika mechi ya kwanza lakini mechi ya pili itakuwa ni kati ya Ekaterina Alexandrova ambaye atachuana na Amanda Anisimova. Haya ni majina mm, marefu kidogo inahitaji kuyatamka kwa uangalifu. No, tunatarajia kushuhudia fainali ambayo itachezwa kwa upande wa wanawake na wanaume mwishoni mwa wiki hii. Lakini katika mchezo wa cricket ni kwamba timu ya taifa ya Pakistan hivi leo itachuana na New Zealand katika michuano ya finali ya ODI, ODI, ambayo itafanyika katika jiji la Karachi. Lakini katika mechi nyingine ni kwamba Sri Lanka nayo itachuana na timu ya taifa ya Australia katika mechi ya siku moja, katika jiji la Colombo, huku Zimbabwe ikianza michuano yake katika mashindano ya kimataifa dhidi ya timu ya taifa ya Ireland katika jiji la Harare. Mm -hmm. Katika soka ni kwamba kule nchini Ufaransa, uh, klabu ya Brest itachuana na Auxerre katika mechi alikuu ya soka League a uh, lakini kule nchini Uingereza, Brighton nayo itachuana na Chelsea. Leo kuna mechi moja tu uh, kuku Girona nayo ilichuana na Getafe katika ligi ya ligi uh, la Liga kule nchini Hispania, uh, lakini jana kulikuwa na michuano Uh, kadhaa ya hatua ya kwanza ya mwondoano kwenye taji la Europa League uh, klabu ya Fenerbahce ilichora na Andelich na kuibuka na ushindi wa mabao matatu kwa sifuri huku FC Porto nayo na ikitoka sare ya bao moja kwa moja na AS Roma ya kule nchini. Mm -hmm. Barani Afrika ni kwamba kule nchini Tanzania leo kuna michuano minne ya ligi kuu ya soka Tanzania bara. Mabingwa watetezi Young Africans watakuwa na mechi muhimu dhidi ya Kinondoni MC, na iwapo watashinda, basi watarudi tena kileleni mwa ligi, kwa sababu wanashikilia nafasi ya pili kwa alama 46, a, nyuma ya pili kwa alama 46 nyuma ya Simba Sports Club ambao na alama 47. Lakini mechi nyingine ambayo itakuwa inaangaliwa leo ni kati ya Kagera Sugar na Fountain Gate. Jana JKT Tanzania ilishinda Singida. Uh, Black Stars walifungwa uh, walipata ushindi wa bao moja kwa sifuri. Na kule nchini Uganda, klabu ya UPDF mm -hmm. ili klabu ya jeshi na Kitara FC mechi yao jana ilimalizika kwa timu zote mbili kutofungana. Ni kushukuru sana bwana kwa habari za mchezo, shukran sana msikilizaji na sasa tupate uchambuzi wa magazeti ukiletwa kwako na Ali Bilali. Bilali, magazeti kuna nini? Nikushukuru sana Benson Wakoli, tunamaliza Juma hii leo, nianzie kule barani Ulaya nchini Ufaransa uh, magazeti takriban yote nchini humo yameandika kuhusiana na sakata la amani ambayo inaendelea baina ya rais wa Marekani uh, Donald Trump mm -hmm ambaye inadaiwa kwamba amefanya mazungumzo na rais wa Urusi Vladimir Putin na kwa ajili ya swala la amani a, kule baina ya Ukraine na Urusi. Lakini Emmanuel Macron huyu ni rais wa Ufaransa ambaye ameonya dhidi ya amani ambayo inaweza kuwa kujisalimisha kwa Ukraine uhum. na wakati gazeti la Le Parisien leo likiandika, amani ambayo inatafutwa na Marekani huenda ikawa ni habari mbaya kwa kila mtu. Uh, barani Ulaya ameonya hivyo rais Macron, wakati mkutano wa usalama wa Munich ukitarajiwa kuzinduliwa Ijumaa hii na ambapo rais wa Ukrain anatarajiwa uh, kuwa mgeni rasmi kule DRC. Kesi ya DRC na Rwanda imewasilishwa mbele ya mahakama haki za binadamu huko Arushwa, Arusha kumradhi nchini na Tanzania, na kuwekwa faraghani bila hata hivyo kutangazwa ni lini. E, kesi hiyo itarindima kwa mara nyingine tena. Uh, DRC na Rwanda wamekuwa wakivutana katika Shomu mahakama dame. Hiyo mm -hmm. Uh, baada ya DRC kuwasilisha kesi kwamba Rwanda imevuka kuingia mpaka wake kinyume cha sheria, lakini pia kutekeleza mauaji dhidi ya raia wa DRC. Mm -hmm. Kwa hiyo mahakama hiyo inajaribu kusikiliza, na naibu mwendesha mashtaka wa mahakama kimataifa, ICC Mama Ndiaye Nyanga ameshtushwa na ghasia za hivi majuzi huko Goma. Ni taarifa ambayo imeandikwa na magazeti kule DRC. Mbali na hilo, pia benki zitafungua Goma pekee kwa idhini kutoka kwa BCC huko Kinshasa. Yani jana gavana mpya wa huko Goma mm -hmm. alikutana na viongozi mbalimbali wa taasisi za benki kwa ajili ya kuitikia wito wa wananchi ambao wamelalamika juu ya kukosekana kwa sarafu, lakini uh, wamiliki wa benki wamesema kwamba watafungua benki hizo pale tu watapopewa idhini na benki kuu kule Kinshasa. Na gazeti la iwacho kule nchini Burundi limeandika baada ya mgomo wao madereva wamerejea kazini. New Times la kule nchini Rwanda leo limeandika Rwanda yaomba mahakama ya bara la Afrika kutupilia mbali kesi ya DRC. Ni ile taarifa ambayo iliandikwa na magazeti kule DRC. Naam. Lakini gazeti la Sudan Tribune leo limeandika mkutano ambao unahusu maswala ya kibinadamu wa Sudan unaoungwa mkono na falme za Kiarabu umekosolewa vikali na serikali ya Sudan. Kule nchini Tanzania, gazeti la Nipashe, asilimia 40 ya watumishi wa serikali ni mzigo. Hmm. <laughs> Kwa kweli hii inasikitisha sana. Nikushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti bwana Ali Bilali. Utafanya zaidi wiki lijalo. Shukran. Moja kwa moja basi tupate makala muziki Ijumaa. <HHH> Msikilizaji, heri ya siku ya wapenda nao, happy Valentines. Jina langu ni Emmanuel Makundi na nikukaribishe katika makala ya muziki Jumaa hivi leo. Nani anatufungulia makala yetu hivi leo? naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukungira nikiwa sange C, ndiyo kwenye muziki Ijumaa. Ningependa mnibugudishe kibao cha nei wa mtego ambayo kinaitwa banchela si zingoma, bachelor, bachelor. A tutaki ndo mabachela Mabachela tunakula ujana mabachela Mabachela Leo ni Valentines na Neo okay. Mitego anafurahia kuwa bachelor Let's go Mini cheese on my pants na nina upendo Ila kusondoa ndo sina mpango na ukimpata nile mwacha uzibi pengo no halini dokelele za chura kwa tembo. Guys, listen to me napenda kuwa free. Wengi wapo kwenye ndoa na hawatulishi. Sema ndoa no, hata mnitangaze BBC. Alipo furaha nipo kama moyo wangu na wife. Bachelor life ni confidence. Basha ni kuchagua, tumechagua happiness. Happy yes, no ndoa no stress. Vichwa vina mambo mengi tuna refresh Mina, shemeji yenu dele, tunapati mambo ya ndoa wote hatutaki. Urukushani unarudisha ngapi na nani ndo unachati na nani ndo vitu tutataki. Michango tutachanga kwenye harusi, tutakuja chakula tutakula, na pombe tutalewa. Si bado tupo, si bado tupo, eti wakina nani nye sisindo mabachela bachela, hatutakindo mabachela bachela, tunakula ujana mabachela bachela, wache wawane. Ombi jingine limetoka kwa msikilizaji wetu wa Facebook anaitwa Kabanzi Jean kutoka Moba, DRC anasema, Imano nitafurahi ukilipigia wimbo wa kusa napendwa wangapi leo tunapendwa, msikilizaji malai. Sitaki kitu, sitaki chochote, nataka mapenzi kama soivu soutaizika siumwi kitu, siumwi chochote, naumwa mapenzi. Jamaa mwezenu nimeridhika na bado akinipananipa Na mwenzenu huku nimejawa na shauku, natamani avuke huku tufike kwao. Mimi na kitambo kusha mshinda shetani na mambo ya kwetu ya ndani hayatoki nje, ni ya ndani kwa ndani. Nana nipa mambo sochi nikitandani na tukigombana kwa ndani hayatoki nje, yanesha kitandani na makala ni muziki Ijumaa hey. Na kama muungana nasi na sasa, nakupa chaguo langu mwenyewe. Naanza naye Harmonize anakwambia, x Nam, nikirejea kwenye mtandao wa Facebook nakutana na ujumbe wa Kayuni Rashid kutoka Dodoma, Tanzania. Anasema tumpigie kibao chochote cha marehemu Laki Dube, raia wa Afrika Kusini. Nasi hatuna hiana, msikilizaji, na kwa kuwa leo ni siku ya wapenda nao, tunakuchezea wimbo wa Love Me the Way I Am Katika kuhitimisha makala haya hivi leo msikilizaji, na kuacha na kibao cha Kevin Kade raia wa Rwanda akishirikiana na Ali Kiba kutoka Tanzania, anakuambia bebe. Na nikwambie tena msikilizaji, happy valentines, heri ya siku ya wapenda nao, usherekee vizuri na umpende uliye naye. Kwa heri. Msikilizaji, usikose tena kujiunga kwenye makala mengine ya muziki jumaa juma, juma lijalo. Emanuel Makundi anaondoka hivyo taratibu mitamboni, nam basi msikilizaji. Ili kukamilisha matangazo yetu ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo ni pamoja na kwamba viongozi wa Umoja wa Afrika watajadili suala la utovu wa usalama mashariki mwa jamhuri wa demokrasia ya Kongo, licha ya kwamba rais Felix Chisekedi hatahudhuria kikao hicho licha ya kuhudhuria mkutano wa viongozi wa Afrika kule Addis Ababa mwishoni mwa juma. Human Rights Watch ataka viongozi wa kijeshi nchini Mali wanaokiuka haki za binadamu kuchukuliwa hatua, wakati Ukraini yasema mkataba wa amani bila kuhusishwa bao kante ros chake msanii Fergola kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi kinasema Bwana Okoli, muda umefika ukusanyi virago uondoke studioni. Nasema shukrani za dhati kwa wote ambao wameshirikiana nasi asubuhi hii: fundi mitambo Vital Mwagisha Kulembwa, msimamizi wa matangazo Victa Buson na Ali Bilali Alikuletea uchambuzi wa magazeti. Jina langu ni Bwana Benson Okuli. Msikilizaji ukijaliwe, nami pia nijaliwe, inshallah, tuonana tena kwenye matangazo mengine ya RFI Kiswahili. Wenzetu wa Paris wanaendeleza matangazo haya kwa lugha ya Kifaransa.