Ni saa mbili na dakika arobaini kwa saa za Afrika Mashariki. RFI Kiswahili michezo na Emmanuel Makundi. Karibu tena Emmanuel. Tunaanzia wapi katika awamu hii? Naam, asante, nilikuambia nitakujuza kuhusu mechi za hivi leo zinazotarajiwa kupigwa kule nchini Ufaransa katika Ligue 1, Nantes watakuwa na kibarua dhidi ya Brest, wakati PSG watakuwa na kibarua dhidi ya AS Monaco. Katika Bundesliga kule Ujerumani, Bayern Munich watakuwa na kibarua dhidi ya Werder Bremen, wakati kule Italia katika Serie A Kwa maniu hii ambayo haieleweki vizuri lolote linaweza mm -hmm, likatokea ingawa katika mechi ya mwisho no, uh, Manchester United waliibuka na ushindi. Najua kwa nini nimeuliza swali hilo. <laughs> <laughs> Nikoni, nimetambua, no, uh, katika tennis Carlos Alcaraz ametinga hatua ya robo fainali ya michuano ya Rotterdam Open hapo jana baada ya kupata ushindi wa seti mbili bila dhidi ya Andrea Vavassori kwa seti mbili kwa seti ya sita mbili na sita moja, uh, wakati Pedro Martinez yeye akimfunga Holger Rune kwa seti mbili bila, uh, bila majibu ya matokeo ya 6-4 na 6-1. Wakati katika michuano ya tennis ya Abu Dhabi Open, uh, Elena Rabakina alimfunga ons Jabeur kwa seti mbili kwa moja, kwa matokeo ya 6-2 4-6 na 7-6. Wakati Belinda Bencic akimfunga Marketa Vandrosova kwa seti mbili bila, Ashley Kruger akimfunga Leila Fernandez kwa seti mbili kwa moja na Linda Noskova akimfunga Malgada linet kwa seti mbili kwa bila kwa matokeo ya sita nne na sita tatu. Majina magumu hayo, ni kupongeza kwa kuyatamka <laughs> vondrusovova nini asantarub <laughs> <laughs> <laughs> <Na, laughs> inabidi huo umekunywa supu, ni kweli <laughs> kabisa asubuhi. Kule nchini Uingereza uh, jana Liverpool ametinga hatua ya fainali ya kombe la ligi baada ya kumchabanga Tottenham Hotspurs na kocha Ange Postecoglu sasa yupo katika uh, anakalia kutikavu kama wasoli anavyosema, baada ya kufungwa mabao manne kwa sifuri na hii inamaanisha kwamba Liverpool atacheza hatua ya fainali na Newcastle United ambao juzi walimfunga Arsenal mabao mawili kwa sifuri. Leo hii uh, kule nchini Tanzania Ruben, kutakuwa na mechi za ligi kuu ambapo Coastal Union watakuwa na kibarua dhidi ya JKT JKT, wakati Tanzania Singida Black Stars watakuwa na kibarua dhidi ya Kagera. Na jana mm, Simba walivutwa shati mm, na kulazimishwa sare ya bao moja kwa moja na Fountain Gate mm, na hii inamaanisha kwamba si, sasa Simba wanawaachia Yanga kukalia usukani wa ligi kuu kwa alama moja zaidi. Na, ni kushukuru sana Emmanuel Makundi kwa habari hizo za michezo. Asante Ruben. Asubuhi njema nawe pia. Nam ni mkaribishe Kaol anatujuza, anatuletea uchambuzi wa magazeti mbalimbali. Tunaanzia wapi katika uchambuzi kabisa wa magazeti tunaanzia kule Ulaya. mm -hmm. Uh, magazeti karibu yote Ulaya, Le Monde, le mm -hmm. Figaro hapo ni nchini Ufaransa, yameandika kuhusu bajeti ya mwaka elfu mbili ishirini na tano ambao jana ilipitishwa kwa mara ya kwanza baada ya kucheleweshwa kwa miezi miwili. Kumbuka kumekuwa no. na mvutano ambao kidogo ilitishia hata nafasi yake Waziri Mkuu Bwana Beiru. Ni kweli nilipata nafasi ya kupitia gazeti la Le Monde mm -hmm. Niliona wazi kwamba ni kweli kwamba bajeti imepitishwa, lakini pia Bairu, mm -hmm. eh, alikuwa E, mbili za vile ku no. mm -hmm, imezungumzia kuhusu Trump kuwekea vikwazo mahakama ya ICC, ameguza amegusa ICC baada ya kufanya mambo mengine ambayo yametikiza ulimwengu. Gazeti la New Times kule Rwanda inaotumu vikosi vya Umoja wa Mataifa kwa kuachia wanajeshi na waasi wa FDLR ambao wanasema wali ilikuwa na nia ya kufanya mauaji ya raia kule DRC bila shaka na, <laughs> na. Mm. Na kuna habari ambayo imeandikwa na vyombo vingi vya habari kule Afrika Magharibi kuhusu nchi ya Bukina Faso, gari la kwanza ambalo limetengenezwa nchini humo ambalo linatumia umeme limezinduliwa, kwa hivyo tunaweza kusema Burkina Faso inajiunga na mataifa ambayo yanaweza kutengeneza gari yaani kuanzia mwanzo mpaka wakamaliza. Ni kweli. Uh, gazeti gazeti la ama magazeti ya DRC mengi yameangazia mkutano wa Dar es Salaam ya viongozi wa EAC pamoja na SADC kujadili hali ya DRC. Uh, New Vision kule uh, Uganda sekta, kata ya wizi ambao uh, uli, kuliibwa bilioni sitini kupitia wizara ya fedha. Mfanyikazi mwingine ametumwa kule Luzira na ya kijeshi habari ambayo tumekuwa nao karibu wiki nzima. Naam. Taifa leo la nchini Kenya, ulimwengu unashangaa Trump un, ameonekana kupindua katiba na kujilimbikizia mamlaka. Daily Nation uh, wasiri wa mali za familia Ruto, Kenyatta na Moi wanaishi maisha ya kawaida, hauwezi kuwajua. Nikushukuru sana Carol kwa uchambuzi wa magazeti. Na sasa tupate makala muziki Ijumaa Ijumaa iliyojewe, shabiki wa kipindi kipendacho, kipindi cha muziki Jumaa, natumai unaendelea vyema ulipo. Mimi ni Victor Muturi na bila kupoteza muda, anayekufungulia kipindi hiki ni mwanamuziki Zino kutoka nchini Tanzania, na wimbo unaosema sina muda, sina muda na mapenzi nikapambana Shachoka, kung'ang'ania bora niitwe ni ya eti harahara e, ashailiza nilipotoka, imetosha kubemeleza na kunyenyekea, nimechoka. Ulitembea na wenzangu na bado wakanita sheme na ninawajua, ninaishi nao, ninagharamia wenzangu, wanakula kwa mikopo jazaliwa na ndo maana nabaki nalialia na mda. Wewe haujapakiwa kuwa nami, ndo maana hujatulia. Ulitembea na wenzangu na bado wakaneta seme, na ninawajua ninaishi nao. Nina, nina gharamia wenzangu, wanakula kwa mikopo ni mwanamuziki zino na wimbo wake sina muda. Ni zina, una wimbo, wimbo unaofuata ni wake Fregola akimshirikisha Rivani, wimbo Mabondo, wimbo ambao umeagizwa sana na mashabiki wengi wa kipindi hiki. na hebu sasa tupate chaguo lako kupitia laini zetu za simu. Jambo RFI Kiswahili, kwa majina naitwa Malipo Juma, napatikana nchini Burundi. Napendelea yeah. mnichilie wimbo ya inusbi yeah. Naitwa Piaka, asante RFI Kiswahili. Na na unaotoeka hapo ni wimbo mbiaka wake inosbi kutoka nchini DRC. Na kwenye ujumbe wako kupitia ukurasa wetu wa Facebook jambo refix Swahili, ni Glor Mabezi, nipo Lubumbashi nchini DRC. Naomba muziki wake Godfrey Steven unaosema tunategemeana, yeah. Basi tubadilishane, tunufaike kesho. Uliyo nalo gumu kwako, kwa mwengile rahisi. Ulalo rahisi kwako, kwa mwengile ni gumu, sababu kamwe mapito yanatofautiana. Tutiane moyo sote, safari ni moja unaoitwa Tunategemeana. Ndipo nakamilisha kipindi hiki cha muziki juma. Wimbo huu pia waendee wakaji wa mashariki mwa DRC, na tunatumai suluhu la kudumu litapatikana na amani irejee, manake sisi sote tunategemeana na tunafaa kuishi kwa amani. Hadi wakati mwingine, mimi ni Victor Muturi kwaheri. Kamwe mapito yana yana tofauti, ni moyo safari. Na ndivyo anavoondoka mwenzangu Victor Moturi, msikilizaji. Na sasa nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuwa nazo asubuhi hii, miongoni ni pamoja na rais wa DRC Felix Tshisekedi kujiunga katika mkutano wa kilele wa kikanda kati ya SADC na EAC huko Tanzania. Umoja wa Mataifa watoa wito kwa pande zinazozozana huko DRC kunyamazisha silaha. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa asema nchi yake haitokubali kudhulumiwa na Marekani. Naye Trump awekea vikwazo mahakama ya kimataifa ya ICC. Mwisho wa habari. Kalenga Gourmand na eh, Felix Wazekwa kutoka DRC. Msikilizaji, asante sana Noe Maulinga, ukiwa maeneo ya Umoja jijini Nairobi nchini Kenya, unasema umekuwa nasi tano juu ya tano. Albert Chiribagula, ukiwa Ijwi huko Radio Kalinga FM, shukran za dhati msikilizaji. Hivi ndivyo nafikia tamati ya matangazo. Haya, RF Kiswahili naitwa Ruben Lukumbuka. Matangazo mengine jioni ni saa kumi na mbili e, kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka Nairobi.