Ni saa mbili na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Na Emmanuel Makundi, na, asante, uh, kule nchini Uingereza ambapo leo kutakuwa na mechi uh, kombe la ligi nane fainali, kati ya na, na, Hotspur, jana, Newcastle United, na Valencia dhidi ya Barcelona leo katika ligi kuu ya Tanzania Karo. Uh, Prison watakuwa na Mashujaa, fountain gate watakuwa wanacheza na Simba ambao wakishinda watarejea kileleni, kwa sababu kwa sasa baada ya ushindi wa Yanga wa jana wako kileleni wakiwa zidi Simba kwa alama mbili tu. Azam FC watakuwa na kibarua wa dhidi ya KMC. Nikiendelea kusalia barani Afrika, shirikisho la kabumbu barani Afrika KAF limetoa ratiba ya uchezeshwaji wa draw ya ya kucheza robo fainali ya michuano kom ya kombe la klabu bingwa barani Afrika na ile kombe la shirikisho ambapo katika kombe la shirikisho wawakilishi pekee kwenye ukanda wa Afrika Mashariki karo, mm. ni Simba kutoka kule nchini uh, Tanzania. Mm, matajiri. Matajiri wa Dar es Salaam unaweza ukasema Matanzania <laughs> mm. Lakini katika kombe la klabu bingwa uh, kuna miamba ipo kule Mamelodi Sundowns, Orlando Pirates uh, zote za Afrika Kusini pamoja na MC Alger ya Algeria, bila kuwasahau mabingwa watetezi Al Ahli ya kule nchini Misri. Yes, kwa hivyo tarehe ishirini ya mwezi huu ndio itakuwa draw inaochezeshwa wapi kule Doha, uh, nchini Qatar. Nielekea kule DRC. Kama unavyojua karo, wakati huu vita imechacha kati ya waasi wa M23 na vikosi vya serikali ya FRDC. M23 wanaungwa mkono na Rwanda, wameendelea kuripotiwa kuchukua baadhi ya miji zaidi ya, ya kule Goma na sasa wanajaribu kuingia uh, Bukavu katika jimbo la Kivu Kusini, baada ya kuchukua maeneo mengi ya jimbo la Kivu Kaskazini. Sasa ligi kuu ya nchini humo huenda ikatatizika kwa sababu leo hii kikao cha kamati ya utendaji ya shirikisho la kabumbu kule uh, DRC FEKOFA linatarajiwa kuketi kuamua hatima ya timu ambazo zipo katika jimbo la Kivu Kaskazini na jimbo la Kivu Kusini. Vilabu kama vya Etoile du Kivu, AS Manyema pamoja na Dawa timu uh, ni miongoni mwa vilabu ambavyo vimeshindwa kusafiri katika mechi zao za mwishoni mwa juma kutokana na kukosa ndege, na hii ni kutokana na vita ambayo inaendelea kule mashariki mwa DRC. Kwa hivyo baadaye hivi leo tutafahamu ikiwa baadhi ya mechi zitaahirishwa ama mzunguko, kwa sababu mzunguko wa kwanza wa ligi kuu ya DRC bado haujakamilika, na kuna wasiwasi kwamba uendo usikamilike ikiwa vita itaendelea uh, kushuhudiwa kule mashariki mwa Kongo. Uh, nimalizie, tuna taarifa kwamba, uh, Trump alitia saini amri jana kuzuia watu waliobadili jinsia kushiriki uh, aina yoyote ya michezo. Asante sana. na sasa tupate tu awamu ya pili, uchambuzi wa magazeti na Ruben Likumbuka. Karibu. Asante sana Carol. Uchambuzi wa magazeti katika awamu hii ya pili, kama unavyosema, unaanzia nchini DRC. Naona magazeti karibu yote yameangazia mapigano yanayoendelea huko Kivu Kusini, waasi wa M23 wakielekea maeneo ya Ihusi baada ya Nyabibu ya Actualite CD kwa upande wake la andika Desire Kashmir Eberande Kolongele ateuliwa kuwa mshauri maalum wa Rais Chisekedi kuhusu maswala ya usalama, lakini Le Volcan News est Info, Le Panier des Info na pia Tempete de Tropique. Naona hata pia tovuti ya Radio Kapi amechapisha habari kuhusu waasi wa M23 wanaungwa mkono na Rwanda ambao hivi majuzi walitangaza sitisho la mapigano la upande Kini, mmoja wameendelea te... kusonga mbele huko Kivu Kusini. Baada ya Nyabibwe, mapigano sasa yanaelekea huko Ihusi. unaposema Ihusi ina maana kilomita chache tu unafika Katana Katana, ndio mwanzo wa Bukavu kwenyewe kule. <laughs> Uh, kama mwandishi wa habari Carol magazeti mengine kule DRC amechapisha habari kuhusu hali ngumu wanaopitia waandishi wa habari eh, katika maeneo yanayodhibitiwa na waasi wa M23. Mfano hapa Le Potentiel na Actualite CD ameandika UNPC ama UNPC maanake, eh, ile taasisi ambayo namiliki vyombo vya habari ama ina, eh, ndio inasimamia vyombo vya habari yadhihirisha wasiwasi wake kuhusu usalama wa waandishi wa habari na ukiukwaji wa uhuru wa vyombo vya habari katika eneo la mashariki mwa DRC. Gazeti la New Times la nchini Rwanda laandika serikali kuongeza matumizi katika bajeti iliyorekebishwa mwaka elfu mbili ishirini na nne elfu mbili ishirini na tano kwa uh, faranga ama bilioni mia moja ishirini na sita faranga za Rwanda, waziri wa fedha na mipango ya uchumi Yusuf Murangwa asema. Iwachu la huko Burundi laandika maadhimisho ya miaka thelathini na minne ya umoja wa kitaifa uh, huko uh, gazeti la Daily Nation nchini Kenya na ni karibu magazeti yote yeah, eh, yeah. Katika Afrika Mashariki, kifo cha mwadhama mwanamfalme al Hussein, Aga Khan wa nne ni habari ambayo imechapishwa katika magazeti karibu yote Afrika Mashariki. Daily Nation hapa limemwangazia kwa mapana na marefu, huku Taifa Leo likiandika burwani, eh, buriani miradhi mm -hmm. Aga Khan mhisani na mtetezi wa amani na maendeleo. Kule Uganda gazeti la Monita alaandika uh, uh, kuhusu ombi la mke wa kinara wa upinzani Dkt Kiiza Besije Wini Byanyima nyima mbele ya mahakama kuu kumwamuru mwanasheria na kamishna wa magereza kushurutishwa kuwaacha Kiiza Besije na Obed Lutale akisema kuendelea kuwazuilia ni kinyume na ukiukaji wa haki zao. Naona muda umeniruhusu, kuwa na haya katika awamu hii, ni kushukuru. Lukumbuka, sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refaie kwa ushirikiano na Laben Valencia. Kumbuka kesho. Mie chuma. Chuma? Kama nafika mwangu saye. Saye usubuhi hapa hapa. Problema ni nini? Mm. Mm. Karibu kwanza. <coughs> Haiko hata problema grave. Ni lakini hapo eh, kuna msaada mm. mm. yako. Hey. Mm. Yeah. Na msanga gani? Mimi nakia kuona. Unaangalika unaweza pata mtu matanuzia telefoni yangu. Emma? Nini? Telefoni yako? Utakuwa unatumikisha telefoni gani hiyo kwa naongelesha jamaa yako iko usangi? Ya. Yeah. Mm. Asikomo utasaidia jamaa yako ai. Habari za mingi zinazochunguziwa ziko na zunguluka sana ku mtandao ya kijamii. Ndo vile chef. mm -hmm. Mina fikiri inafaa tufanye quelque chose, hizi mahabari no ziko zinaongeza tu boga mbakaji na japo samu hakuna tatizo. Exactement, chef mm -hmm nafikiri ya muhimu kamata hatua haraka mm. kuzuia habari za mingi za bongo ziko zinazunguluka kumitandao. Ndio na nishi ambia liua andike note ya kufasiria bakaji na kubaimiza juu ya hatari ya mabaki ziko zinazunguluka kumitandao Madame, mabaki. Mabaki na zile mabaki ziko zinaleta chuki sana kubaetranger be vanaishiya pabugo kwandika tu note ya note, ndio hii note tu ya note ya burebure ndio Biatandika itakuwa pia angalisho kwa bakaji yote ya bugo biba tapima kushambulia bengine kupitia hiyo masemi mabaya ama kujeuri bengine juu ya ukabila yao au nasionalite yao. Chef Marguerite, mi nafikii kama angalisho yoyo nyewe haitoshi ah. Tufanyi tena nini? Inafa pia kutangaza malipizi yenye mwenye atendelea kutangaza habari za chuki na za uongo anaweza pata hmm. Ile taarifu bakaji ya bugo hata batrange bamoa benye biko na tawanya zile habari za uongo na za kuleta wasiwasi. Lakini mbona ba etranje ndio nilisikia kama biko ba victime. Oh, sana madame. C'est vraiment injuste de considerer kama ni bakaji ya bugo tunjo benye biko na ile comportement mbaya ya kutangaza habari za chuki. Mm. Ba etranje na bobote ya biko ba innocent. Kuneza kuwa pia etranje mwenye naye anaingia mu ile ile makosa. Ndiye. Ya kusambaza message za chuki oh. Zidi ya bakaji ya bugo. Na naye anapata pata malipizi pia. Nafikiri hii message inahusu watu yote. Na inafaa itangazike mu lugha mbalimbali. Exact. Wipe kuna <laughs> jua kama Tangela litangaza ka ya ah, kama Melville nilikuwa nafikiri atakuwa kwa Mwalimu anarudi mkazi wake kujereye Muradi. Mais raisons pour que il y a rudi habu gono kivumbi. Mimi haza ya maana sasa kwanza ni vitu shaje kama Melville kwa mzima. Mwalimu anuliye vagenda muona wangu Melville kirudia iko sanaweza tetea anapiganisha hii projet hii semaine. Sielewi kama hii Muradi itaweza ishiapa mon cher. Siwazie kama tena kuko benye Melville anaweza fanya. Bali te informe kama hakuna tena financement juu ya hii Muradi ya demobilisation. Pandugu Tusipoteze imani na matumaini na msisahau kama kwa mulango ngali inaweza fungiwa, ingine ngali inaweza funguka. Niko kisi nisome ile barua walitambia kama kila mtu arudie kwao, aende anze maisha yake mpya. Ah, makasi mwe, wewe iko na kwenu hapa Bugo Seed, kwenu tarudilie. Ah, kisha shehe si, si, si, si. Bengi utaenda wapi? Una mushe, tutunye kwanza tuone kisi itakuwa. Makasi, hakuna tena vya kuona hapa, shehe tuzirudie kwetu Rusange, kabla tuko na sirika masikiliti itakuwa garanti. Njo vile, kundi ya kijeshi ya udari iko mweneo ya mipaka ya Bugo na Ikusangi. Niko najiuliza wapi kabura na kivumu wanaweza kupita juu bahutie kwabo, batu ya udari biko na shambulia bakaji kifulia a sasa bademobilize benye balikimbiaka kundi ya kijeshi minaabile byote master. Eh, metunapasha bakela matumaini na mambo ngali neza kuwa mzuri kushinda hapa. Pale hakuna tabia kufikiri juu, mbele ya Odari amwezi atakwa na dakika mbili ya kuishi tena. na mukifikia rudia Erusangi na Odari ajue, anaweza batafuta mpaka baue <laughs> Nafaa nirudie mkazi kwa hospitali sasa hivi. Eh, Jenny, mbona njoo unafika vyema? Sheri, bani pasha habari kama hospitali ina yala batu benye banalumia. Eh, eh, nini kuko accident? Batu benye balipigwa masasi. Masasi? Ndio. Hey. Nini njoo inafanyika? Juba kaaji wapigwe masasi. Eh, nifasirie pale kidogo. Kuko shambulizi ya kundi ya kijeshi ya hodari. Eh, hey. Mwenomo ya hivi. Pole sana. Kando kando ya mipaka ya Bugo hey. Eh. na Irusangi. Ndio yangu sinyelea ta vile tena. Nakwambia ni vya hatari sana. Eh, batu mingi sana balilumia sana na masaji hey, na mabombe eh, tena vraiment wangalie hey. Katikati yavo muko raia mingi sana ah, ah, ah, ah. Hey. Mungu wangu, siku gani naishi tutapataka hata kamani kadogo kakweli, lakini Kusema kweli ivita ya unatusumbua sana na vitu ya ovyoovyo wanakufa na wanalumia tu, manake ivita inakia tu ni kugaula mafamie tutakua wageni anani vyau. Ni vya uzuni sana kuona hizi mavita wa ndugu ziko pia na vizia varaia benye habahusiki haba hata haba kwa mbali ata, na kwa karibu hizi. wow. mizozo zenyewe iwa ndugu sijue Mungu wesijue kabisa vivyau. Unaa sasa miye mzee kasiksi Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki kumbuka kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili na sasa ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Waasi wa M23 waanzisha mapigano mapya licha ya tangazo la kusitisha vita kule mashariki mwa DRC si. wanasiasa wa upinzani nchini Gabon wamshinikiza rais wa mpito Oligui Nguema kurejesha utawala wa kiraia, na Marekani yajitetea kuhusu mpango wa rais Donald Trump katika ukanda wa Gaza kusaidia katika ujenzi upya. Ni matangazo ambayo utapata pia kwenye tovuti ya RFI Kiswahili na kwenye application ya RFI Pure Radio. Tupate kibao CCC cha kwake Kofi Lomide pamoja na Kumba Kaulo <tos> <tos> bila shaka ni kibao csi si, si, cha kwake mwenyewe Kofi Olomide pamoja na Kumba Kaulo akitokea kule Senegal. Na hivyo ndio tunatamatisha matangazo asubuhi ya leo kutoka RFI Kiswahili. Shukrani msikilizaji, shukrani msimamizi wa matangazo, Emmanuel Makundi, Mafundi Sizamu, Vital Mugisho, Boldrina Mbale Mwenzangu Ruben Likumbuka, mimi naitwa Carol na kutakia siku njema. Usikose kuungana nasi tena ikifika saa 12 jioni saa za Afrika Mashariki. Kwa heri.