Msikilizaji, ni saa 2 na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Matangazo haya pia yanasikika kupitia Inland FM kule Mwanza, nchini Tanzania, na hivi punde tunakuletea habari za michezo. Habari za michezo zinaletwa kwako na mwenzangu Emmanuel Makundi. Naona leo kahawa imefanya kazi. Naam, alikuwa anapiga jaramba vizuri. Ni kweli kabisa, karibu. Naam, asante. Muda mfupi uliopita, Ruben. Naam, nilikuwa nakwambia kuhusu Australian Open. Ni kweli. Sasa Novak Djokovic alikuwa anacheza na Alexander Zverev katika mechi ambayo imeshuhudia Novak Djokovic akishindwa kumaliza. Nam, ni kweli, na naona kwamba ilikuwa ni mechi ambayo mvutano ama mashindano ambayo yalionekana kwamba yalikuwa na ushindani mkali. Nam, sasa Sheldon ne. anasubiri kucheza na Yanik Sina ili kujua mm -hmm. nani atakwenda kucheza fainali mm -hmm. na Alexander Zverev, lakini kwa upande wa wanawake Madison Keys tayari alimfunga Iga Swiatek mm -hmm. kwa seti mbili kwa moja kwa matokeo ya tano saba sita moja na saba, sita wakati Ariana Sabalenka alimfunga Paula Badosa kwa seti mbili bila kwa matokeo ya sita nne na sita mbili na, na kule barani Ulaya, klabu ya Manchester United imeripotiwa kuwaandikia barua mashabiki wake kuambia kwamba wastarajia makubwa sana kati, wakati huu dirisha la usajili likuwa linaelekea ukingoni dirisha dogo la usajili likuwa linaelekea ukingoni, ikisema kwamba ikiwa watatumia pesa nyingi huenda wakakiuka ile miiko ya shirikisho la soka pale nchini Uingereza la kuvibana vilabu kuwa na matu, kubana matumizi na no, kutovuka kiwango ambacho uh, kimewekwa na kulikuwa pia na mechi za UEFA Europa League hapo jana ambapo Manchester United wakiwa nyumbani waliwafunga Rangers kwa mabao mawili kwa moja wakati Hoffenheim wao walifungwa na Tottenham Hotspurs kwa mabao matatu kwa mawili. AZ Alkmaar wao walichomoza na ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya AS Roma. Kesho katika ligi kuu ya pale nchini Uingereza, uh, Ruben, Liverpool watakuwa wanakaribisha Ipswich Town wakati Southampton watakuwa na kibarua dhidi ya Newcastle. Wolves watakuwa na kibarua dhidi ya Arsenal. Eh, timu ya ingati, ingati hii <laughs> lakini Manchester City watakuwa wanawakaribisha Chelsea. Hii ndio mechi ambayo inasubiriwa na mashabiki wengi wa soka kwa sababu mwenendo wa Chelsea haujawa mzuri sana, mm -hmm. katika siku za hivi karibuni, na kama unavyozoea kusema mtoto atumi mtoto atumi dukani, hiyo kesho <laughs> <laughs> na mechi itakuwa ni saa mbili na nusu kwa sasa hapa Afrika. Karata yako ni ipi, labda Makundi? naona mm. hii mechi itakuwa ngumu kwa timu zote mbili, sitaki kuweka shingo yangu sehemu <laughs> ambapo itakatwa. <yka> <laughs> kule Ufransa katika Ligu 1 Monaco watakuwa wanawakaribisha wakati Strasbourg watakuwa wanawakaribisha Lil na PSG watacheza na Rem. Kule DRC, kesho Blessing watakuwa na kibarua dhidi ya Mazembe na kuya spo watakuwa hmm. na kibarua dhidi ya Etoile de Kivu na Rangers dhidi ya mdc linafuti naona inakuja ikikabiliwa na, na changamoto za usalama, usalama mashariki na kumekuwa na taarifa kwamba huenda hmm. baadhi ya mechi zikasitishwa kwa muda. hasa zaidi kutoka maeneo ya huko Goma nam na. na. ni kushukuru sana Emmanuel Makundi kwa habari hizo za michezo. Kutakie mwanzo mzuri wa mwishoni mwa juma. Asante namna. Sasa tugeukia aliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali, mbali na Carol Corir. Tunaanzia wapi? Tuanzie kule Uingereza, gazeti la The Guardian limeandika ku, limeandika kuhusu rais uh, Donald Trump kuamuru kuwekwa wazi faili kuhusu mauaji uh, ya JF Kennedy ambayo alikuwa ni rais wa 35 kule Marekani. Uh, gazeti Le Figaro ni kute, kwa, utekwaji wa mfanyabiashara David Balland ambayo ni mwanzilishi wa kampuni ya pesa ya dijiti Leja, watu kumi wamekamata Tua. Magazeti ya Le Monde uh, limeandika kuhusu juhudi za kudhibiti moto kule Los Angeles kuna aweni kidogo, mm. Na tukirudi sasa Afrika ya kwetu ni tukianzia kule DRC naona magazeti mengi bado yameangazia kuhusu mapambano ambayo yamekuwa yakiendelea, mm, kati ya waasi wa M23. Nilikuwa nikilipitia pia gazeti la Le Uh, ni magazeti ambayo yanachapishwa huko Goma, uh, gazeti uh, kama vile la Le Panier des Infos.net amechapisha habari kuhusu wasiwasi mkubwa kwenye mji wa Goma tangu hapo jana, baada ya ripoti kwamba huenda hawa waasi wamesogelea mji wa Sake. Lakini pia gazeti la Actualite.cd likisema wazi kwamba bado mapigano yanaendelea pembezoni mwa mji huo wa Sake kule Uturuki, ambapo amejadili hali mashariki mwa DRC na mwenyeji wake Recep Tayyip Erdogan. Na gazeti la Majira kule Tanzania, gazeti la Nipashe na pia Mwananchi yameandika kuhusu matokeo ya mtihani wa kidato cha nne, ambapo wamechambua kuhusu hisabati, bado ni shubiri kufaulu, na pia kuongezeka kwa ufaulu kwa asilimia tatu. Vilevile kuhusu mvutano mpya ndani ya chama tawala CCM na Chadema kuhusu mambo ya katiba, mm -hmm, na mambo mengine ambayo yanazunguka chama. Gazeti la New Vision na vile Daily Monitor yenye magazeti ya kule Uganda vilevile vile yameangazia kuhusu wanafunzi waliofanya vizuri katika mtihani wa kitaifa wa mwaka 2024 ambapo wamewekwa picha na shule ambazo walisomea. Gazeti la People Daily nchini Kenya limeandika kuhusu masaibu ya wafanyikazi kutoka nchini ambao wanafanya kazi katika nchi zingine. Gazeti la The Star, mwaka wa ajali nyingi, kuna watu na zaidi ya elfu nne ambao wamepoteza maisha, maisha katika ajali za barabara. Nashukuru sana Carol kwa habari hizo mbalimbali kutoka magazeti na sasa tupate makala ya muziki Ijumaa. <laughs> Vipi mambo, vipi msikilizaji wa RFI popote pale ulipo, na nikukaribishe sana katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Natumai kuwa wiki yako imekuwa ya kufana sana kama yangu mie. Karibu, mimi nina wadha wako George Ajowi. Tuanze kwa kusikiliza mziki wa chaguo langu. Karibu Nairobi, karibu Kenya, kibao chake msanii Meja kutoka taifa la Kenya Bande. Karibu kanairo karibu Kenya kujani kushova vakoza wa Kenya tuna talanta ya kucheki wedha iyo jua. Iyo jua ni ya mvua na ni kali eh, nikoshua ukiwa kijani usiki umeboeka Ukiona mims unaanza kucheka, yo ni Kenya. bati yako mbaya, ukichoma picha utapewa hashtag hapo eh, Twitter utatrend customer Kenya, ndusema asanti nani, yeye amelipa, naseme asanti badala ya muuzaji. eh, karibu Kenya, tuna tabia zetu tu, tu, tu. Karibu Kenya, simasaimara tu, tu tu tuna madem Bang bang mamorio mabazeng lugha ya taifa ni sheng Sheng. Karibu Kenya, tuna madem Bang bang mamorio mabazeng lugha ya taifa ni sheng, sheng. kanairo tabia ya Wakenya ya kutuma mail. Na sasa nipate ombi lako kupitia mtandao wetu wa Facebook, na Doni Save kutoka DRC, tarafani Moba Kirungu, mtaa wa Kasake, unaomba kibao chake Ben Pole kinachoitwa Moyo Mashine. Najua kukikuta nitajuta, kama nikikuta unanitania, mana moyo wangu nimekupa, uweke mimi. Ni mfungwa tena mjinga Nimejileta gerezani tena, sikuwaza nitakuwa mateka. Mm, najua ulinizungusha sana, sijaliua ni mambo ya ujana. Kukupenda wewe sijuti, maneno yalisemwa mengi sana. Kuna wakati nilikata tamaa, kukupenda wewe sichoki Nimekupendea nini? Ila majibu ya upendo ulishakosa. Tuma upendo uko nje ya maneno, ila vitendo. Kama bubu akipenda atanena vipi kwa maneno pasi na vitendo? Kiziwi hata ukimwambia na kupenda, wala hashiki, ila vitendo. Oh, uwe uwe, sijui sababu za nikiwa bado katika ukurasa wetu wa Facebook, Jonathan Bakuzola Zola unaomba muziki wa Madilu System, nami nakuchezea muziki huu wa Jean menga aat msikilizaji, makala hewani Mwaina ni muziki Ijumaa, tupate maombi zaidi kupitia mtandao wetu wa WhatsApp. Jambo RFI Kiswahili, naitwa kwa jina la Bukuru muhigire Rukungira nikiwa sange jiaksi njio. Kwenye mziki Ijuma, ningependa mnibugudishe wimbo wowote wa Jose Kamilione kutoka Uganda <mulia> katika mtandao wetu wa WhatsApp tuzidi kupata maombi zaidi kupitia wewe, msikilizaji. Naitwa Kabani, napatikana diawasi hapa tarafani Mabanunda. Ijumaa leo, nilipenda sana mchezeo wimbo wake kusa wakishirikiana na Barnaba, wimbo unaitwa ni bebe. Wafurahishe wasikilizaji wote wa rifai Kiswahili vije vishikane wabadili, mchana usiku wa manane, wakitaka tuwachane watupige mapanga pebi tufe tuzikane zini kama kamali tucheze akuna dosari tena hakuna kujali onana oh, tena lipigwe zumari wapambe wakali mbali tucheze tujivinjali kulala uh, Kibao hicho cha msanii Kusa pamoja na Barnaba ndicho kinachotukamilikia makala yetu ya leo ya muziki hii Ijumaa. Hadi wakati mwingine, kutoka kwangu George Ajowi, na kutokea Ijumaa karimu na wikendi njema <coughs> Tufukuza, kama wanyama mye, yeah, yeah, tule miogo, tule dagaa gari wa kuchoma na vinguruka tuishi vile tunavyoteka binadamu atuwa penzini kama kamali, tucheza kuna dosari tena hakuna kujali Onana tena lipigwe sumari wafambe wapambewa kaimbali tucheza tujivinjari yo jezini kama kamali tucheza kuna dosari tena, hakuna kujali, na tena, oh tena lipigwa sumari, wapambe wa kae mbali tucheze tujivinja ko. Habari, ndiyo kila siku za Ijumaa, katika makala ya habari rafiki, ni mada huru, tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyoyasikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia tuma maoni yako ya kwe sauti kwenda namba, alama ya kujumlisha 254 110 000 420. Ndiyo habari rafiki, namna sasa ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea, miongoni ni pamoja na Umoja wa Mataifa wasikitisho na mapigano yanayoendelea karibu na mji wa Goma, mashariki mwa DRC, wakati huo waasi wa M23 wakijaribu kuusogelea mji huo. Mwisho wa habari. Nameless na, tafuta... na wimbo wao deadly kutoka Kenya. Dedly msikilizaji, ndio wimbo unaotamatisha matangazo yetu asubuhi hii. Naitwa Ruben Lukumbuka, mitamboni Colins Kadhambi na upande wa Facebook na YouTube George Maina. Mshukuru pia Carol Korir, msimamizi wa matangazo, amekuwa ni Emmanuel Makundi. Matangazo mengine katika lugha ya Kiswahili yatakujia jioni saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Kwaheri kutoka Nairobi.