Ni saa moja na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki upate awamu ya pili, habari za michezo. Karibu emanuel Makundi. Nam, asante Carol. Nianzie hapa nchini Kenya. Jana mechi za ligi kuu kadhaa zilichezwa, polisi waliofunga bandari mabao matatu kwa sifuri, wakati KCB wakifungwa na FC Leopards mabao manne kwa mawili, Gor Mahia wakiwafunga Sofapaka mabao mawili kwa sifuri. Katika ligi kuu ya Uganda hivi leo, Lugazi FC watakuwa wanawakaribisha Polisi wakati wa Kiso Giants watakuwa wanawakaribisha Sports Club Villa. Nielekee kule nchini Australia ambako kunaendelea michuano ya Australian Open na tayari tumeshajua nani anacheza nusu fainali Carol. Jana yanikxina kwa upande wa wanaume alimfunga Alex de Minaur kwa seti mbili kwa moja, wakati Ben Shelton alimfunga Lorenzo Sonego kuwa Italia na hii inamaanisha kwamba Novak Djokovic sasa atacheza na Alexander Zverev, wakati Jannik Sinner atacheza na Ben Shelton. Kwa upande wa wanawake, Madison Keys alimfunga Elina Svitolina, wakati Iga Swiatek alimfunga Emma Navarro. Hii inamaanisha kwamba Aryna Sabalenka atacheza na Paula Badosa, wakati Madison Keys atamkaribisha Iga Swiatek, na mechi za nusu fainali itachezwa kesho Ijumaa. Kule barani Ulaya jana, kulikuwa na mechi za klabu bingwa barani Ulaya, UEFA Champions League. Matokeo ya kushangaza ni yale ya PSG ya Ufaransa ambayo walifanikiwa kuchomoza na ushindi mnono wa mabao manne kwa mawili dhidi ya Manchester City. Hii inaendelea kumweka pabaya kocha Pep Guardiola. Lakini naona Mbape anang'ara kweli na alifanya hesabu ya hakika. Naam, ni kama Mbape watu walikuwa wanasema juzi kwenye mitandao ya kijamii, mganga alienda kumwona mm, ameanza kumsaidia kufanya vizuri kule eh, ni mtaalam wa kweli <laughs> Mbape tangu alivyoondoka Ufaransa watu walianza kupata mashaka, mbona hafungi kule Hispania? Mm, lakini hivi karibuni karibia katika kila mechi ambayo Real Madrid imecheza, kulikuwa na goli lake moja. Arsenal wao walifanya vizuri wakiwa nyumbani, baada ya kuwafunga za Dynamo Zagreb kwa mabao matatu kwa sifuri, wakati Bayern Munich walifungwa mabao matatu kwa sifuri na Feyenoord. Leo hii katika UEFA Europa League carl. Uh, vijana wa Manchester United chini ya Ruben Amorim watakuwa nyumbani kuwakaribisha Rangers. Ni mechi muhimu kwa sababu ni lazima Manchester United ashinde ili kujihakikishia nafasi ya kusonga mbele eh, katua, katika hatua ya kumi na sita bora. Niliona hujafunga nilikuwa nafikiri utafungia timu yako, angalau uifanye vizuri leo, lakini nimekuona. Tusubiri tuone takavyokuwa wezi kufunga kwa timu mbovu. Hoffenheim watakuwa nyumbani kuwakaribisha Tottenham Hotspur wakati Elsborg ya Sweden watakuwa nyumbani kuwakaribisha Nice. Na Real Madrid msikilizaji amevunja rekodi kwa mujibu wa takwimu za Deloitte kwa kuingiza faida ya dola euro bilioni moja na ikifuatiwa na Manchester City, PSG, Manchester United na Bayern Munich kwa vilabu ambavyo vilipata faida katika msimu wa mwaka 2023 2024. Asante. Awamu ya pili ya uchambuzi wa magazeti na Ruben nikumbuka, karibu. Asante na katika awamu hiyo ya pili, Carol, nianze na uchambuzi huu wa magazeti ya huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, gazeti la Levolcannewsnet, Agoragrandlac com lakini pia le panier uh, des info uh, ni magazeti ya mtandaoni huko Goma, DRC est info, bila shaka uh, Actualite.cd ni mapigano kati ya FRDC na waasi wa M23 wanaosaidiwa na Rwanda. Actualite.cd kwa upande wake laandika mapigano kati ya FRDC na M23 kukatwa kwa nyaya zinazosafirisha umeme wa shirika la SNEL kutoka Bukavu kwenda Goma kumeathiri maelfu ya watu kukosa umeme. Wakati gazeti la Le Volcan News.net, lenyewe laandika maelfu ya wakazi wa Minova wamiminika mjini Goma. Tovuti ya radio Kapi yenyewe imechapisha habari kuhusu ripoti ambayo imetolewa na shirika la msalaba mwekundu ICRC eh, kwamba Uh, shirika hili linakabiliwa na wimbi kubwa la watu waliojeruhiwa katika vituo vya afya uh, huko Goma kutokana na mapigano kati ya jeshi la Kongo FARDC na waasi wa M23 wanaosaidiwa na jeshi la Rwanda, mapigano hayo yakiendelea. Gazeti la New Times la huko Rwanda lenyewe limeandika kuhusu ziara ya Rais Paul Kagame huko Uturuki, akiandamana aki na mkeo mama wa taifa Janet Kagame, wamewasili Ankara, mji mkuu wa Tarkii uh, kwa ziara rasmi ya siku mbili. Na gazeti la Iwachu la huku Burundi limeandika hapa habari, limemnukuu waziri wa biashara akiahidi kupambana na mfumuko wa bei mbalimbali mbali za bidhaa muhimu nchini. Na nikija hapa nchini Kenya, naona magazeti karibu yote Carol, yameangazia kutoshiriki kikao cha baraza la mawaziri kwa waziri wa utumishi wa umma Justin Muturi huko Kakamega, na kwamba ni siku kumi sasa waziri huyo hajaonekana ofisini. Ni habari ambayo imechapishwa na gazeti la Daily Nation, lakini pia ukiangalia hapa katika gazeti la The Standard mm -hmm. unaona picha pisha ya Muturi ulisem ulisema, <laughs> bosi wake. <musu> wake, <laughs> na gazeti la Daily Nation lenyewe laandika habari kuhusu kuundwa kwa jopo kazi la kuchunguza visa vya mauaji ya wanawake. Pichani hapa wanawake wanane waliouawa ndani ya siku 21. Asante ah, Ruben, tupate makala. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na Laben Valencia. Unataniambia nini? Eh? Unajua magumu ya pata gani yenyewe niko napitia mwa hii prison pamoja na banduki yako ya Rusangi? Eh? Pole mama. Na hivi tu walisikia kama mimi natafuta kutoka. Ndio vinakuwa grave sana. Nisikilize kwanza mama. Niko sikilize nini? Niko nataka kuambia kama shida kidogo ilitokeza. Shida nisa shida. Pia njoo zenyewe haziapatikani. Na njoo ma. Toka pale. Hauna haya mukoshi. Nilikuwa najua tu kuna vya mimi naweza fanya kusudi nibaki tu mwa hii prison. Hapana mama tab. Bwana yangu chuma kwa natafuta pesa za kulipa avocat. Mi najua kama ata si stahili kuita jina lako, niseme baba. Kona nilikugeuzia mugongo, kwa sasa nisha kamata njia yenye haiko halali, niko natenda maovu. Nigejua kasingevataka kipasi mwa ii rebelion ya odari misa ya huku. Nikuongelea tuchuki kila mara kila mara, chuki kila siku. Lakini baba yangu, kama tuna nisaidia niweze toka mukikundi ya kijeshi na niko mzima, baba, mi nakuaidia kama sita bimakatera mmoja kupoteza muda pale na mapreere zenye hazina maana. Mungu azisikia preere za mchimbi. Metre. Kuna kwa nini lakini? Uko tre tre. Ha, tunaweza nikuta mwakati ya muhimu sawa na hii yenye niko na sali. Kisha unaweza nitombokea. Na kitu unaona wape kama niko mwanzi mite na Mungu. Wewe ni mite na nani? Ndio na Mungu. Bana semaka usitaji jina la Mungu wako bure. Ona ko? Hauna tahaya. Mako unaweza Mungu anakuyua. Unasema nini? Lakini metrikipasi. Acha kufanya masambla. Mi awezi kunidisere hata kidogo. Mi najua kama wewe ndio ulikamata telefoni yangu eh, na ukatuma ile message. Niligundua eh, mara, maraba. Message gani unaongelea? Lakini mimi toka pale, mbona sikuelewi? Toka pale kama mtumbi hauna taa niligundua kama kuko mtu mwenye alikamata telefoni yangu akatumia mesaje administration ya Bugo Side, na ile mesaje ndio ilibasaidia kujua kama tuko tunadhalisha ambiskade kwa ajili ya Margarita. Sasa lakini malaika, unaweza tu kama ni mie malaika, una tena confiance na mimi mpaka kule kiasi fuck kinyoko maraba tete mwa bure huko, unataka jikana na kitu nayo kama hakuna mtu mwingine mwana kusaka telefoni yangu kama haiko wewe eh? Bon, kama unataka nionesha kama wewe uko mtakatifu bon, mimi naweza haiko grave. Mimi nadhani kwa sasa ufanye tu prayer yako ya mwisho. Wa peke eh? Wakati Odari atagundua kama onlitumadaio ya Bugoside inajua play yetu yote mbele ya Ambeskad fanyike eh? Tutaona sasa kama atakuwacha muzima, manake njua mchezo nyoko ndani ile pardon. Ok, mi na kumusha tu kipasi ni telefone yako ndio mwenye ile message ilitumiwa. Hakuna ta preve fulani yenye unaoshana kama mimi nahusika na ile dossier petit. Hakuna ta angosho kuna waza kama mimi niko nafanya mzana wewe. <laughs> nasema nyamaza! Nani nyamaza? nasema nyamaza! Kipata nani? Nyamaza, funga kinywa yako. Pima tu nichongea, utaona jinsi. Nasema kama wewe ndio ulitumaka ile message ah. Mimi nadhani unajua mzuri sana hali ya usalama ya hapa Bugo. Ndio maana niko na lazima mtu mwenye iko mwaminifu hata au de la 500%. Mtu atajitoa kabisa kwa jua kutumikia Bugo yetu. Eske mimi naweza kutumainia hata kidogo? Bon, ca va dependre na binyo tanyambia chef. Kapiteni. Eh. Okay. Lusaku, acha nikuambie kama sitakulomba hata binyo ufanye binyo impossible. Osi sitakulomba uende kinyume na sheria. Bo kama nilikuita hapa niko tu nakwambia kama mimi nataka kunomea we kama mkubwa wa mupya kabisa wa jeshi na polisi hapa Buku. Ngai? Ndio we. Mimi Bi Marguerite. Ndio. Hapana. Eh? Bila kuvunja moyo. Mm uh -huh. Nadhani kama haiko mimi ndio mimi nastahili kwa ile post. Tuna uh -huh. Nini? Mbona kwa wengine ba ofisi wengine bana nizidia na grade na experience <laughs> na biko hapa Buku. Angalia. Komanda alikuwa general. Kisha kwa na plasena kapitaine. Eh. Ile ni kinyume na sheria ya jeshi ezalaka <laughs> <coughs> te vraiment je ne suis pas d'accord. Sikia nikwambie, kapitaine aiko grade ya kabambi njo ya maana, sagisi mutu mwenye kona nia kutumikia amani mwaibugo yetu mm -hmm. au mwa hii region te ya muzima volonte njo ya maana. Kapitaine, uko tayari kutumikia bugo? Bi Marguerite, nikulaka kilapo ya kulinda bugo ziji ya wadui wake wote mm -hmm. na kuilinzia amani na usalama mm -hmm. na kulinda raia na mali yake yote okay. na kuheshimu sheria Okay. Na ile nyunda fanya mpaka siku nitakufa. Très bien. La patrie ou rien. Très très très bien. Lakini tukizane mzuri. Niko tayari kufanya kazi yangu kisi na staili na roho moja. Uh-huh. Lakini sipendake kuwa vileobo taapi si mnataka <laughs> <laughs> komanda usaku. En tout cas mina nazani tutasikilizana mzuri sana mimi na wewe. Tangu sai unakuwa komanda mkubwa wa jeshi na polisi hapa bu Mwana yangu. Lakini mpaka hivi si yaweza elewa kama kweli Melve alishatuacha. Alishatuacha kweli. Binamu. Unajua mm, pekee mimi na moyo wangu atuelewa nake kubitu ya mingi sana. Eh, lakini kisha ku refresh. Mimi na kama niko na sheria kuniambia kama nafanya hizi kazi kwa sababu Melve. Aha. Mwalimu, mm, pole sana. Basi, nishapoa. Hata na mimi wakati niliona ule taxi man anasema ajue kwenye Melve alienda. Nilianza ona kama iko saa ile, pata tu shida kule, shida kubwa kabisa. Mm. Basi, apa tena kuna vya kufanya, mm, kuna tena vya kufanya kabisa. Mwalimu, we ilisema tena nikuambie kama bajene ya kooperative agricole na bademobilise, nao batafika apa, batakuwa banaona kabisa. Balisema biko na temoignage ya muhimu yenye inafaa bafanye. Sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka Kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Mapigano kati ya waasi wa M23 na wanajeshi wa serikali ya DRC yanaendelea na sasa yamefika jimboni Kivu Kusini. Tume ya Umoja wa Mataifa inayoshughulikia masuala ya binadamu, OCHA, inasema maelfu ya watu wameendelea kukimbia makazi yao. Nani wa kulaumiwa kuhusu vita hivi vinavyoendelea? Unafikiri ni kwa nini imekuwa vigumu kupata suluhu? Kushiriki, tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp, alama ya kujumulisha 254 110 000 420. Kwa kumalizia, hizi ni baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. Waasi wa M23 waendelea kusonga mbele kuelekea mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini, Goma, nchini DRC, na watawala wa kijeshi wa mataifa ya Niger, Bukinafaso na Mali kuunda kikosi kupambana na wanajihadi. Tunamalizia na kibao deso deso cha kwake Shalamwana kutoka DRC. ni kibao desudesu cha kwake shala mwana kutoka kule DRC, kikitamatisha matangazo ya asubuhi kutoka RFI Kiswahili. Shukrani msikilizaji ambao umetupa muda wako mpaka mwisho. Shukrani ni msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, mafundi Colins Kadambi, Boldi Nambale, mwenzangu Ruben Likumbuka. Mimi naitwa Carol Corel na, uh, na kutakia siku njema.