Msikilizaji, hivi sasa ni saa kumi na mbili na dakika arobaini jijini Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. wakati wa kupata habari za michezo inaletwa kwako na vikta abuso bwana abuso ujambo na karibu asante sana mwenzangu benson si jambo tuanzie barani afrika kesho kutakuwa na mechi kadhaa za kutamatisha hatua makundi makundi kwa nia taji la soka klabu bingwa barani afrika young african Samanga, tanzania itakuwa jijini dar es salaam kumenyana na klabu ya mc Alger ya algeria katika mechi yake ya mwisho huku tipi mazembe ikimenyana na al hilal omdurman kule katika uwanja wa Kamalondo mjini Lubumbashi. Na kwa namna mambo alivyo katika kundi A ni kwamba Young Africans wanahitaji ushindi muhimu sana ili kufuzu katika hatua ya robo fainali, kwa sababu watanne wapinzani wao mclga wana alama nane, wao wana alama saba. Na mpaka sasa ni kwamba Al Hilal Omdurman imeshafuzu katika hatua hiyo kwa sababu wao wana alama kumi. Tipe Mazembe, kwa sababu ya matukio mabaya ya kutoshinda mechi hata moja katika mechi tano ambazo wamecheza, wameshaondolewa katika michuano hii. Maskini Mazembe jamani. Inasikitisha. Mazembe, inasikitisha sana, ndio hali ya soka. <laughs> Na kumbuka miaka ya nyuma TP Mazembe alikuwa mabingwa wa taji hili la klabu bingwa barani Afrika lakini mambo siku hizi yamebadilika. Mtalaumu kocha pia. <laughs> <laughs> Kule nchini Uingereza kwa wale wanaofuatilia ligi ya soka nchini humo, ni kwamba jana kulikuwa na mechi mbili, klabu ya Manchester United ikicheza nyumbani katika uwanja wa, wake wa Old Trafford ilishinda Southampton Uh, mabao matatu kwa moja huku uh, Brighton and Wolf Albion wakicheza ugenini walifunga Ipswich Town mabao mawili kwa sifuri na leo kule nchini Ufaransa kuna mechi mbili zalikua ya soka klabu klab ya Montpellier itacheza na Monaco, huku Lille ikikaribisha anis uh, Nice, na bila shaka kuelekea mwishoni mwa wiki uh, hii Jumamosi na Jumapili uh, kutakuwa na mechi mbalimbali ambazo uh, zitapigwa kule Ufaransa na kwingineko kule Ulaya. Mshambuliaji wa timu ya taifa ya soka ya Brazil Neymar amesema kwamba aliyekuwa mshambuliaji wa klabu ya PSG ama Paris Saint Germain Kylian Mbappe alikuwa anamwonea wivu kwa sababu ya urafiki wake wa karibu na Lionel Messi alipojiunga na PSG mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja. Wajua kulikuwa na kipindi wachezaji hawa watatu walikuwa kwenye timu moja, kwa hivyo kulikuwa na haya maneno maneno kwa, Kwa hivyo, wivu, wivu ya kwa hiyo neema amefunguka, wivu ya kazi gani, Victor Boso, wakati kila mtu naona kama ana kipaji cha aina yake tu kweli? laki... <laughs> laki... <laughs> ya wivu na mambo mengi sana ndugu yangu Beso. Katika <clears throat> <laughs> mchezo wa tennis ni kwamba leo ni siku ya tano ya mashindano ya Australian Open kule katika mji wa Melbourne, na Novak Djokovic anashikilia rekodi ya kushinda mataji ishirini na matano katika mechi, mechi kubwa Atachuana na Thomas machache katika mzunguko wa tatu, huku Alexander Zverev na akichuana na Carlos Alcaraz baadaye hivi leo. Ni kushukuru sana bwana kwa habari za michezo, wikendi njema nawe pia ndugu yangu, shukran. Tupate sasa uchambuzi wa magazeti ikiwa Ijumaa, Shekhe Ali Bilal anatuletea ni kushukuru sana, Benson Wakoli. Wanasema mgeni nianze, uchambuzi wa magazeti na magazeti ya kule nchini Ufaransa kama gazeti la Le Parisien ambao limeandika taarifa ya ofisi ya Netanyahu yathibitisha makubaliano ya kuachiliwa kwa mateka iwapo itaidhinishwa na baraza la mawaziri la Israel hii leo Ijumaa. makubaliano mapigano ya kusitisha mapigano yanatarajiwa kuanza Jumapili na yatahusisha kubadilishana mateka wa Israel na wafungwa wa Kifalestine. E, taarifa hii pia imeandikwa na gazeti la Le Monde. Wakati huo gazeti la Le Monde limeandika rais wa Ufaransa Emmanuel Macron anasafiri hii leo kwenda Beirut e, kuwaunga mkono viongozi wapya wa Lebanon na juhudi zao za kuunda serikali inayoweza kufungua ukurasa mpya katika historia ya nchi hiyo. Nami ni taarifa ambayo imeandikwa pia na gazeti la Humanite, uh, na gazeti la Le Parisien pia uh, pamoja na Le Figaro. Utawala wa Makro umekuwa ukijaribu sana kwa karibu na viongozi wa Beirut. Bwana Ali Bilali, mm, kabisa kama unavyojua kuna faida kubwa sana kule Lebanon, Lib mm, kwa Ufaransa. Nami, gazeti la magazeti ya kule nchini DRC kama gazeti la, la limeandika Felix Chisekedi ateua viongozi wapya wa mahakama katiba na baraza la nchi. Takriban wapiganaji 600 wa wanamgambo wa Zair wameweka silaha chini huko Jugu. Gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi limeandika uh, utata bado unaendelea juu ya taarifa ya kuuawa kwa wanajeshi wa Burundi kule mashariki mwa DRC. Kama unavyojua, bwana Benson Wakuli, jeshi la Burundi lipo kule DRC rasmi kwa mwaliko wa serikali kwa ajili ya kuwasaidia wanajeshi wa FRDC, lakini sasa kumekuwa na taarifa mitandaoni kwamba wanajeshi kadhaa wameuawa. Lakini hivi majuzi e, msemaji wa jeshi e, brigadia jenerali Gaspar Baratus alijitokeza ili kukanusha taarifa hizo, lakini bado kuna utata ili kufahamu ni kweli au si kweli. mm -hmm. Lakini gazeti la New Times lao limeandika ndani ya mkakati mpya wa afya wa miaka mitano wa Rwanda. Gazeti la Daily Monitor kule nchini Uganda lilo limeandika majeshi ya kulinda amani, kwa nini mataifa Afrika yanachangia kwa wingi Nam. kwa mtindo wa swali hivo Nam. lakini gazeti la Mwananchi lilo limeandika katakata ya umeme inavyopasua kichwa. Ni kushukuru sana Ali Bilali kwa uchambuzi wa magazeti, shukran. Bila shaka utuombee, unapoenda kutuombea hi leo, amin andia. asante sana <laughs> na msikilizaji, tunapoenda kuombewa tucheze kwanza mziki Mambo vipi, msikilizaji wa RFI Kiswahili? Kama kawaida, kama kawa, kila Ijumaa tunakuletea makala muziki. Ijumaa nimekuanzishia rasmi makala haya na kibao kinachofahamika kama chadhi chake Alex Kasau. Kwa Kiswahili, wimbo huu unamaanisha sherehe. Mpango gani wikendi hii? Unampeleka mrembo wapi wikendi hii? Mimi ni Florence Kibua. hivyo tuelekee kwenye ukurasa wetu wa Facebook, RFI Kiswahili. Fidel Sadiki anasema, flow ni chezee kibao chochote cha Jose Chameleon. Kibao chake Jose Camelion kinatupeleka kwenye koment nyingine ambapo kuna timu moja hivi inajiita Speed Development Crew, Iringa, Tanzania. Kenneth Jony, Baraka Basiwa pamoja na Amesa wanasema ni wapee kibao kimoja, na nimechagua kuwachezea ngoma yake Juks akimshirikisha Diamond Platnumz. Bora ni enjoy, manake maisha haya lazima tuenjoy Mubaki na mishangao kuswaya, mapenzi nataka kuyaeleza, na leo tena waite ni paparazi, warushe kwa mitandao, siataki mapenzi, nataka jipongeza. Jo ni kibao chake Jux akimshirikishe Diamond Platnumz kutokea nchini Tanzania, na kinatupeleka kwenye whatsapp yetu ya RFI Kiswahili. Kabanzi Jean, unasemaje juma ya leo? nilipenda sana mcheze wimbo wake msanii wa pale Tanzania ambaye anaitwa ni Zenu. E, Zenu wimbo hukiitwa sina muda. Wimbo huu wafurahishwa wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili <tipos> na nina wajua, nina weza, nina wajua, nina na na wenzangu bado ninaishi wenzangu na si, wanakula kwa mikopo. ungependa nikuchezee kibao gani hii leo? Napenda mnichezee kibao MH fali pupa mfurahisha wapendelevu wote wa Radio R5 Ndiyo, kila siku za Ijumaa katika makala ya Habari Rafiki ni mada huru, tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru. Kuchangia, tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp ukianza na alama kujumulisha 254 110 420. Ndiyo Habari Rafiki na msikilizaji, anza kuchangia hivi sasa ndani ya makala ya habari rafiki. Ili kuzisoma na taarifa zetu na kuzielewa so zaidi, usikose kutembelea tovuti yetu ya RFA Kiswahili. Utaziona taarifa hizi, msikilizaji, na kuzisoma kwa undani na kuzielewa hata zaidi. Kibao riski cha msanii Raka akiwashirikisha wasanii mbalimbali tu kutoka nchini Burundi ndicho kinatukamilishia matangazo yetu. Kibao chake msanii Rak kibao Riski akiwashirikisha wasanii kama Chris MB Triple Blem na DJ Fernando ndicho kinakamilisha matangazo yetu, wasanii hao kutoka nchini Burundi. Msikilizaji, shukrani za dhati wewe ambaye umekuwa nasi kwenye matangazo yetu juma hili. Jina langu ni bwana Benson Wakoli kwa ushirikiano na Victor Abuso, Adi Bilali Konza Hadambi na Hila Ringati. Hadi wakati ujao, kwa heri ha, excuse.