Imetimia saa 2 na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Hivi punde ni habari za michezo, Paul Nzioki. Karibu Sante, Muturi, nchini Kenya. Mshambuliaji kutoka taifa la Rwanda, mshambuliaji wa klabu ya AFC Leopards mm -hmm. Arthur Gitengo ametangaza nia yake ya kuondoka FC Leopards mwishoni mwa mwezi huu Januari. Amesema kwamba hana furaha katika klabu hiyo, na timu pia haitaki kumwachilia, nataka kuondoka <laughs> lakini timu haitaki kumwachilia. Kiini chake sasa, kabisa, ni nini sasa za ndani kabisa zijatoka kuarifu ni kwa nini Arthur Gitengo anataka kuondoka hivyo utasubiri kujua kwa sababu taarifa kama hizi zikitokea baadaye, sasa baada ya wiki kama moja hivi, kwa sababu mwishoni mwa mwezi Januari si mbali sana, tutaanza kujua ki chanzo cha yeye kutaka kuondoka ni kipi. Club ya Wydad Athletic Club ya Morocco bado inawahitaji wachezaji wawili kutoka club ya Young Africans ambao ni Clement Mzize na Stefan Azizki. Hao bwana, wana hela kweli, kweli, na ni watu wa bara Afrika kaskazini kule, wanasemekana kwamba wameweka mezani ofa ya dola Uh, alfu mia nane pesa nzuri hiyo. <laughs> <laughs> Dola ya Marekani hiyo kwa wachezaji wawili eh, kutoka Tanzania. Uh, Rulani Mokwena ni kocha wa Wydad uh, Wydad Athletic Club ambaye anasemekana kwamba anawahitaji Lekip Gazeti la Ufaransa linasema kwamba Zidane yupo tayari kuchukua nafasi ya Dejam katika timu ya taifa Leble. Mbape ana hisia nzuri na Zidane. Unadhani kwamba ni, ni, lazima mchezaji aamue kwamba mchezaji mmoja ndani ya timu awe ndiye wa kuamua nani wa kuwa kocha e? kwa sababu najua anajua hiyo timu vizuri mm. Ana kwamba yule pia kocha pia alikuwa mchezaji wakati e. Mm. fulani, ila inaonekana ni kama ni kumvimbisha Mbape sana hadi anaamua nani anakuwa kocha. Tutasubiri kuona a, <laughs> ndani ya hii mwaka 2025 hadi kufikia 2026 mwishoni pale katika kombe la dunia, ambapo De Jamba atakuwa anaachana na Leble, tutakuwa tumejua baadhi ya majina ambayo yanatajwa kama mm -hmm. Atakuwa amepata nafasi hiyo, lakini pia Thierry Henry pia naye anatajwa kama baadhi ya watu ambao wanaweza akachukua nafasi ya Didier pale England. Jana kulikuwa na mechi za Carabao Cup. Tottenham Hotspur wametangulia mguu mmoja fainali baada ya dakika 90 kuifunga Liverpool goli moja sifuri. Pale England, wewe ni mtu wa Manchester City, United, Arsenal au Liverpool <laughs> Timu hauna timu, tuendelee. Timu mbili za Dar es Salaam, Tanzania zimeondoka nchini humo kujiandaa katika mashindano ya kombe la klabu bingwa barani Afrika, lakini pia kombe la shirikisho. Young Africans wao waliondoka hapo jana kuelekea Mauritania, ambapo wanajiandaa kukabiliana na hali lalom, drama ya Sudan. Hii ni timu ya Sudan, eh, bwana Muturi. Lakini timu kwa sababu ya hali kule Sudan wakaamua kuomba makao kwingineko barani Afrika kuna na. Wakati walikuwa Tanzania ni kama walijaribu ikashindikana na walielekea kule Mauritania na wakakaribishwa. Sasa mechi zao zote za nyumbani zinakuwepo, mm -hmm. kule Mauritania, na Young Africans wameelekea huko. Simba wao wanatarajiwa kuondoka leo kuelekea Angola kuikabili bravodi makwii katika kombe la shirikisho. Naam, ni kushukuru sana Paul Nzioki kwa habari hizo za michezo. Hivi punde, basi tupate uchambuzi wa magazeti Ruben Lukumbuka, kwa mara nyingine karibu. Asante mwenzangu Victor Moturi. Nianzie kule DRC, magazeti karibu yote yamechapisha mambo mawili muhimu Alhamisi hii, uh, jijini Kinshasa na kule Goma, DRC, pia Bukavu na Lubumbashi. Kwanza Le Potentiel, lakini pia Actualite CD, Estinfo.net, la, Le Volcan News .net, magazeti haya yameandika kuhusu vikosi vya wanajeshi wa FRDC kule DRC wakisaidiwa ama wakishirikiana na wazalendo, vikosi hivyo vyafanikiwa kudhibiti upya mji wa Masisi centre kwenye eh, mkoa wa Kivu Kaskazini, mashariki mwa Kongo huko. Wakati Tempete De Tropiques info 27 na Le Phare yamechapisha habari kuhusu mauaji ya mwandishi wa habari Patrick Adonis Naam. huko Lubumbashi, mji mkuu wa ho Katanga. Gazeti la Iwacu huko Burundi lenyewe laandika kuhusu mapitio ya mwaka 2024 kuhusiana na haki za binadamu gazeti hili limenukuu mjumbe ya wa Umoja wa Mataifa kuhusu masuala ya haki za binadam, kwamba ukiukaji wa haki za binadamu unaendelea nchini humo. Nchini Kenya hapa, gazeti la Daily Nation limeandika mbinu um, za ndani za Ruto za kumdhibiti Gashagwa. Wakati gazeti la The Standard laandika sura ambazo zimekiuka sheria. Taifa Leo limeandika habari kwa wino uliokolea, mabingwa wa ukaidi uh. Lakini gazeti la Mwananchi kule nchini Tanzania lenyewe limeandika pensheni za uh, wastaafu bado pasua kichwa iwacho uh, gazeti kila Sudan Tribune laandika jeshi la uh, jeshi la uh, serikali linaloongozwa naye Burhan Al Burhan lasema kwamba limedhibiti maeneo kadhaa kama Al Jazira. Naona muda wangu me ah, bado upo mm -hmm. Eh, gazeti hapa la Le Figaro, lakini pia Le Parisien na uh, gazeti la Le Monde limeandika habari kuhusu kauli ya Brigitte uh, Macron akisema kwamba mume mm -hmm. wake anastahili heshima. Sana Ruben, kumbuka karibu. Hayo yaliyojiri katika magazeti, basi tupate tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFA kwa ushirikiano na Laben Valencia. Oui. Kwa kweli kabisa unafikiri kama komanda Kalashi na alikuwa na husika mwa ile mipango kabisa yakuhamgusha kuamgusha gouvernement. Bon. <tus> Ni nguvu kubyakikisha me nini likafikia kufumbula kama kweli ilikuwa kama kweli ilikuwa tu ni yenye komanda Kalashi alianza panga juu, imagine alikuwa aeleweke tena, alikuwa shakuwa compliqué, alikuwa e aliku shakuwa na comportement iko bizarre Eh, inafaa kwa haraka sana nirudishe bitu kufanya uana hakuna nyingine solution. Eh, inafaa tu ninome mwingine komanda lakini sasa mwa baba na jeshi bote. Mwalimu. Oui. Nani ndio ndajua kama angali mwaminifu mbona uko district? Hmm. Mimi nawaza nakumbuka hadi ulinipatia jana. Leo au kula kukata la kula. <laughs> Okay. Sawa Neli. Leo utakula kabisa. Eh, maana tunajikaza basi nifanye effort. Eh, Mie na wewe kabisa ndakufuatilia. Eh. Chunga kidogo kwanza niite na muyomba. Naye kwetu tukule pamoja. Okay, fani. Hapana acha vile. Pandugu. Usimuite. Basi chakula iko. Ona, acha haya bakimshamre yake Mwalimu, hmm. Chwe nini wana insiste vile? Muyomba abakie, mushambre, na japo chakula lishakwenda. Ndio, kwa kusema kweli, siwezi kuficha neli. Sisi tena kala kumeza mwana muyomba, tukule fasi mwaiwezekane. Mm. Mwalimu eh, eh. Maneno apata nyeri sema kuhusu Merve. Ah, ah, hata mtu anavumilia haiwezekane. Hmm. Maki nisa kisitua nitumeka kisu, kukidunda kikingali kinaivi ya kabisa. Kama meme mwalimu. Mimi naelewa sana binyo kunasikia, lakini hauwezi epuka muyomba yako mpaka kunivoya vile. Hmm. <laughs> si normal. Ah, bah, hey. Kabisa. Mm. Eh, hey. Hey, eh kukuma. Hey. Kuko shida. Hizi apel manke zote. Eh. Hey. Mm. Awa batu walikuwa wa na mtaftia nini? Eh. Hey. Na huya ni nita. Na huya bengini. <coughs> Hasa nili. Mm. Hey. Nani mwenye na kuita mwenye kuna rapele? Mbona <coughs> mutima yuko hata nakamata telefone. Eh. Tafanya hii. Yuko satu kwa nini latuma na inita hizi mapele zote. Hmm. Ah. Najiuliza kama kuko habari fulani kuhusu Merveille. Halo, mm. Halo Kalashi, me sababu gani ukuwa napenda kuchukua pele zangu? Ikuseni jidanganya juu yako. Oh, toka pale huko très très ovyo. Eh? Unaweza nifasiria namna gani Margarita atoepuka? Japo ulikuwa unasema kama arasenyemaza koni za kweli? Laa, utanifasiria no, nini? Eh? pale manake, ni vita nataka la muka kati yangu mi na wee. Ujui kama kama tangu leo naanza kuchukua sa vile adui tretre, na ujui kama nda kutafuta mpaka kifo. Sikia kwanza, Kalashi, sikia Mimi nilikwambia uchunguze mzuri wa collaborateur yako ya serikali ya Bugo jeshi yangu. Bandugu, ni bichi eh? Kuko nini ya urgence eh? Wakati niliongea na mtima kutelefoni nilifikia, nasikia palepale pale, kama kunaweza kuwa urgence eh? nini isinziia kub i Nazani Ma tu makasi anaweza kufasiria. Kwichi. Ah, sikia, sasa, ningekuwa penda nikwambie. Kisai kwa sababu tushapata pisi yenyewe tunaweza saidia kupata mume. Eh? Unasema Merveille? Ni mzima. Hi? Sijua nikwambie namna gani nili. Mayai kwa hata vile gisi wa huko na wazia kabisa. Kisha sasa vimeze gute. Piko aye. Sikia kwanza, kumbe ndio mwaliniambia kama aliona Merveille ingia mtaxi. Ambo? Ilikuwa fasi gani? Eske, ule mtu uliona nimero ya taxi yake na nimero ya plak ya ile taxi alingia hapo. Hmm? Zote atunazo sasa hapa tutafanya nini? Inafaa hmm? inafaa tufate ile taxi sasa hivi. Haiko vile. Sijua kama mimi naweza kuongelesha kidogo. Sawa sawa. Eh wangu hakuna wenyewe, mi naweza kuficha neri hmm. Nafikiri kama tufanye hmm. Angalisho kabisa, mbone sikuelewe mutima mm. Ova kazengu byere mm. Hatupashwa minya huyu, makasi ni muzaliwa wa hapa Bugu, mwenye natuletea habari kwanza. Mi iko tunanifanania sispe, mi nafikiri tu kama iko tunapanda tuingie tu mutego yake, tukue makini tusiangue mutego yake neri mva mutima tuza <tis> mm. Tulizana kwanza nichi hmm? Haupashwe kuwa naona na kufikira tu vya mubaya kubazaliwa papuko mba rero, uyu kaka mwiko naona hapa iko njuu natafuta kutusaidia, hakuna vingini vya ah, mubaya mbili miasi eh? Yes, amini hata vile mwana mutima vile tuviachi eh? Sasa namna gani tuenezi fatilia hile informasyo tunapokea, na japo hatuna madetail hile taksini hmm? Bari hii. K -kesho, k -kesho. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 2399911 Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako, hata pia kushare au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Leo tunajadili kuhusu kauli ya rais wa Ufaransa, Emmanuel Macron, kuwa mataifa Afrika Magharibi yamesahau kutoa shukrani baada ya wanajeshi wa nchi yake kusaidia kupambana makundi ya kijihadi, kauli ambayo imewakasirisha viongozi wa Afrika Magharibi. Haya yanajiri wakati mataifa ya Cote d'Ivoire na Senegal yakitangaza kuwa mwaka huu yatafunga kambi za wanajeshi wa Ufaransa. Unazungumziaje sakata hili la Ufaransa na mataifa magharibi? Tutumia ujumbe mfupi kwenda kwenye nambari 254110 Kumalizia sifuri, sifuri, sifuri, mia nne ishirini. Ya matangazo ya asubuhi ya leo, jeshi la serikali ya DRC, e FARDC lafanikiwa kudhibiti upya mji muhimu wa Masisi mashariki mwa DRC. Jeshi la Chad lasema hali ya usalama inadhibitiwa baada ya shambulio la watu wenye silaha karibu na ikulu ya rais mjini Jamena. Wimbo unajulikana kama hii sura sio yangu, umeweza kuimbwa naye Kamala Lonsa kutoka nchi ya DRC kama isura e, sio yangu ameweza kumba naye Kamala Leusa kutoka nchi ya DRC. mbwa amependwa sana na Zuena Juma kutoka Bujumbura Burundi, vile vile Karagezo Mwamba kutoka Uvira Kivu Kusini. Nikushukuru sana msikilizaji kwa kujiunga nasi katika matangazo ya asubuhi leo. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Ruben Ukumbuka, fundi wa mitambo amekuwa ni Collins Kadambi, mpepereshaji wa matangazo ya kwenye mitandao ya kijamii amekuwa ni Baldwin Ambani, mimi ni Victor Muturi. Nakutakia siku njema na kurejesha kule pale.