animenya kidogotuuaenyeaiaaaaabakwa sasa hivi tujikite kwenye tetez a shni kabla hapo, tuangazie kwanza michuano ya chana ambayo itaanza Februari mwaka huu, na ni kwamba waamuzi wa Tanzania Ahmed Arajiga na Frank Komba wametolewa kuwa miongoni mwa waamuzi watakochesha michuano hiyo ya KAFA ya CHAN itakayoanza katika mataifa ya Tanzania, Kenya na Uganda. Kutoka Kenya, Dickens Mimisa, Mwangi Samuel na Peter Weru watawakilisha, na kule Uganda kuna waamuzi wawili Ronald Katenya na Laki Kasalirwe, na kutoka kule Congo yaani Kabanga Ngila Bongele na Mesi Jezi Oved, na kule Burundi Emery Niyongabo na kutoka kule Rwanda Diodun Mutimana. Wachezaji Afrika Mashariki, ni kwamba klabu ya APR kwenye mazungumzo ya kumsajili mshambuliaji timu ya taifa ya Uganda, Fahad Bayo amekuwa sasa hivi hana klabu baada ya kuacha klabu yake kule Czech Republic MFK Viskov Julai tarehe moja mwaka jana. Uamuzi uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh huu uh, wa APR kumsajili mshambuliaji huyu kutokana kwamba hawajakuwa wakifunga magoli mengi kutokana na washambuliaji kwa sasa hivi Victor Mbaoma na Mado Sai ambao hawajafunga magoli mengi kufikia sasa hivi katika ligi kuu ya soka nchini Rwanda. Fahad Bayo awali amechezea Vipers SC kule Uganda, lakini pia amekuwa na miaka mitatu ya tajriba kule Uropa akichezea vilabu kama vile FC Ashdod na Bnei Sakhnin kule Israel kabla ya kuhamia klabu ya Czech Republic MFK Viscova lakini mchezaji akisha Uh, jaribu kucheza soka Ulaya alafu baadaye arudi ndani ndani, maana yake inaonekana anashuka kiwango wangu kimeshuka. Lakini pia kule Tanzania mshambuliaji uh, goalkeeper timu ya taifa Harambee Starlets uh, Wilfred Seda amejiunga na Simba Queens tokea ya klabu ya kutoka Tanzania na Seda kuja kwa nafasi yake goalkeeper Mkenya mwenzake Karon Rufa ambaye amekuta jeraha na atakosa msimu mzima akiwa na jeraha la paja. Na kule Arsenal nazidi kuwania kumsajili mshambuliaji timu ya Brighton Albion Evan Ferguson, licha ya kuwa goli moja pekee msimu huu, lakini kwa Arsenal kufika sasa hivi haipo tayari kulipa dau la pauni milioni ishirini na tano kumsajili mshambuliaji timu ya taifa ya Uingereza na klabu ya Man United Marcus Rashford, ambaye kufika sasa hivi ameshakataa offer kadhaa kutoka kule Saudi Arabia, kutoka vilabu kadhaa vitatu kule Saudia. Nam ni kushukuru sana Jason Sagini na nikutakie mwanzo mzuri wa mwisho wa juma Pasun Jone. <laughs> <boku. laughs> Nam nikiachana na bwana mdogo wangu hapa Jason Sagini naungana na, ungana na a, tajiri Victor Abuso atujuze hapa nini kinachojiri viwanjani. Karibu na asante kwa kuchambua magazeti. Tuanzie kule nchini DRC, magazeti ya Le Potentiel Actualite Um, inaandika kuhusu namna wananchi wa DRC wanavyomkumbuka Kanali Mamadu Ndala miaka kumi na moja baada ya kuawa katika uwanja wa vita ikipambana wa na wasi wa M23 na magazeti haya anaandika pia kuhusu kuendelea kwa vita uh, huko mashariki mwa DRC na kuwacha maelfu ya raia wa kawaida wakiteseka, hawana chakula, hawana sehemu ya kukaa, lakini pia watoto hawaendi shule. Uh, mwagazetahaya anaandika kwa kina, lakini kwa bila shaka inasikitisha mm -hmm. sana. Tunatumai kwamba suluhu itapatikana ili maisha yarejee kama kawaida. Sos Midias ya Burundi linaandika kuhusu ongezeko la matukio ya wizi katika mji wa Bubanza, magharibi mwa nchi ya Burundi. Wakazi wanalalamika kwamba wamekuwa wakivamiwa usiku, mifugo yao imeibiwa. Lakini pia kuna kundi la vijana ambalo linajiita imbunara kure. Uh, wamekuwa wakisema kwamba wanasaidia serikali kulinda usalama, lakini wanasema kwamba pamoja na kundi hili bado matukio haya yanaendelea. The New Times la Rwanda naandika kwamba uongozi wa jiji la Kigali unapanga kuimarisha miundo mbinu ya barabara ili kupambana na mafuriko wakati wa mvua za masika ambazo zitakuja katika miezi inayokuja. Kule unajua miji um, mingi sana hapa barani Afrika unakutana, imejengwa vizuri tu, lakini inapotokea mafuriko Kutachukia na ni changamoto kweli. Daily Monitor la Uganda, habari kubwa ni kuhusu kuteketea kwa vibanda vya kufanyia biashara ndogo ndogo katika kituo cha magari cha Arua Park uh, jijini Kampala. Uchunguzi unaendelea kubaini chanzo cha moto huo, na kuna picha ikionyesha mm -hmm. uh, namna uh, vibanda hivyo vilivyoteketea. Lakini pia inasikitisha, wakati mwingine vibanda hivyo mm -hmm. havina bima bila shaka. Mm -hmm. Daily Nation la Kenya uh, ukurasa wa kwanza kabisa Uh, gazeti linachapisha picha uh, za vijana sita ambao walitekwa. Uh, gazeti linauliza wako wapi? Uh, baada ya kutekwa wiki kadhaa zilizopita, ni swala ambalo limekuwa likiendelea siku za maswali nchini Kenya. mm -hmm. Nchini Tanzania, gazeti la Habari Leo linaandika kwamba Rais Samia Suluhu Hassan achangia milioni mia moja ujenzi wa kanisa. Lakini gazeti la Mwananchi nalo linaandika kwamba kambi za Mbowe lisu za tegeana umakamu mwenyekiti bara kwenye uchaguzi wa chama cha CHADEMA, fanya uchambuzi kiujumla kulingana na vyama hasa mm. vyama vya upinzani Tuta... Kwanini wenzetu kule Ulaya hawana vyama vya upinzani? <laughs> na kule Ulaya tuzungumzie gazeti la Le Figaro la kule Ufaransa. Linaandika kuhusu makala ndefu, wakimchambua rais wa Marekani mm, Joe Biden ambaye anaondoka madarakani mm, uh, uh, wakisema anaondoka akiwa na moyo mzito baada ya kushinda kwenye uchaguzi. Nikushukuru sana Victor Busu na nimkaribishe msikilizaji katika makala muziki jumaa. <laughs> Bilali ndiyo jina langu mtangazaji ya Sependa Makuu. Nikutakie heri ya mwaka mpya 2025. Na nikukaribisha katika makala ya kwanza kabisa ya muziki jumaa katika mwaka 2025. Nianze na kibao hiki Time Will Come kibao cha CMB Prezo na Isananda Otile Brown wote ni wasanii kutoka nchini Kenya wimbo ambao unatia moyo na kutukumbusha kuwa imara kuamini safari na kamwe tusikate tamaa bila kujali changamoto tunazokabiliana nazo. Wimbo huo unatutia moyo kustahamili mapambano ya maisha, tukijua kwamba siku angavu zaidi zinakuja. Acha wimbo huo ukutie moyo basi kuamini katika siku bora zijazo, kwa sababu wakati wako utafika. <mimu> Drum... Tumwangalie sasa kijana Miraculo Lopa, msanii kutoka kule nchini Burundi ambaye alitamba siku za nyuma na wimbo wake Vijana wa Hovyo, lakini sasa amepiga kambi nchini Marekani na anatuletea ngoma yake hii mpya kabisa aliyofungia nayo mwaka 2024 na anatuambia nimevurugwa. Hebu <laughs> fikiria unaanza mwaka ukiwa umevurugwa itakuwaje? Mwaka jana nimepata yani mwaka ma mwaka jana amibabu ameniingiza meniingiza fitness Naitwa Ezekiel Mauridi unasema huku Kalemi nchini DRC, unaomba wimbo maidei wa Fali Ipupa. Lakini pia Muvuya Jean-Jacques, ukiwa Butembo, nawe pia umeomba wimbo mh wa Fali Ipupa. Joakim Kaimo, nawe umeomba pia wimbo jalou wa Fali Ipupa. Kwa vile siwezi kucheza ngoma zote hizo za Fali Ipupa, bururikeni basi na kibao hiki jalou, yani uwivu, kutoka kwa Fali Ipupa. Mbale Mamadii kutoka Morogoro kitambo sana. Agat, je, umeacha muziki? Nakumbuka ukiwa rapa kutoka hapo Morogoro nchini Tanzania. Unasema unaomba nikuchezee wimbo ujana kutoka kwake Harmonize, msanii wa Bongo Flavor kutoka nchini Tanzania. Ivi ujana upoje, ujana upoje, ujana upoje. Hivi ujana upoje, uh, ujana upoje, upoje. kuna muda naweka malengo nikizipata ni miliki mjengo, niwekeze niwe na kitengo bosi, nikifanya chepengo, ila pisizo oh, piszo oh. Nikiziona moyo unadunda tena Tumalize makala haya na wimbo ulioombwa na mimi. Ni Aisha Kifudio kutoka Marekani. Nawetakia heri ya mwaka mpya familia yangu na marafiki zangu poote mlipo duniani. Salamu zangu zimfikie mama yangu mzazi. Mama, nakupenda sana na nakutakia heri ya mwaka mpya. Alafu salamu zangu zimfikie mdogo wangu Asia bosiledi yelo baby Ismail Karim nana na salamu zangu ziende mpaka kwa kakangu huko Holland. Happy birthday kaka mkubwa, wewe na mke wako, heshima zenu, nawapenda sana, nawatakia heri ya mwaka mpya, nyinyi na watoto wenu hapo. alafu salamu zangu ziende mpaka hapo Belgium kwa biashura na mme wake Pablo Sam, nawatakia heri ya mwaka mpya mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Basi nasema burudikeni na huyu wimbo wa disco . Nawapenda sana nawatakia heri ya mwaka mpya wa elfu mbili ishirini na tano. Mimi ni Aisha Kifodio kutoka Marekani kama Oke ukara Wimbo huu ndio unatufikisha kwenye tamati ya makala yetu Muziki Ijumaa, makala ya kwanza kabisa katika mwaka 2025 hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Ali Bilali, mtengezaji asiyependa makuu, nikutakie heri ya mwaka mpya. Tukutane tena tukijaliwa. Ni mshukuru fundi mitambo George Maina namni na kushukuru sana msikilizaji wa RFI Kiswahili ambaye ulikuwa nami tangu mwanzoni mwa juma hili, Ali Bilali ambaye nilikuwa nakuletea Matangazo katika lugha ya Kiswahili chini ya usimamizi wa mwenzangu Victor Abuso. Nikukumbushe, miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mapigano makali yameendelea kushuhudiwa kati ya waasi wa M23 wanaungwa mkono na Rwanda na jeshi la serikali FARDC. Kiongozi wa upinzani nchini Burundi Agathon Rwasa asema hatokata rufaa baada ya kuzuiliwa kuwania ubunge, akisema kwamba anafahamu kwamba hatokuwa na haki. Nam, tuhitimishe kabisa na kibao hiki kutoka kwake Shaina Paul kutoka kule nchini Jamaika. Tunatamatishia hapa na kibao hicho kutoka kwake Shaina Paul, msanii kutoka kule Jamaica. Shukrani za dhati kwako Valeri Mumbere, unasema uko hewani muda huu lakini pia mkurugenzi wa redio RCB kutoka hapo Butembo ambapo matangazo yetu yanapitia katika kichuo hicho. Sikukusahau Trezo na unasema huko pale Bujumbura. Ali Biladi ndio jina langu, ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ya asubuhi juma lote zima. Hili chio ni usimamizi wa mwenzangu Victor Abuso, ufundi mitambo leo alikuwa ni George Maina. Ni mshukuru pia Boldrin Ambale, ambaye alikusababisha matangazo yako kujia mubashara kupitia mitandao ya Facebook, lakini pia Sagini ambaye alitujuza michezo puna