Ambie dakika 40 Afrika Mashariki, punde tunaelekea viwanjani. Jason Sagini, bonjour. Bonjour. Comment ça va? Ça va bien. Mm -hmm. Uko vizuri. <laughs> Na shukuru. Mm. Kunyo... Bono, bono, meniga mavazi mdogo wangu. Yenu wa niga hadi mavazi. Mtu na kakaki mkubwa. <laughs> <laughs> Basi tujuze kuna nini viwanjani. Viwanjani kwenye wapili tuanzia kwenye makala mwaka huya arobaini na saba ya Dakar Rally. Yatakayoanza hapo kesho huko Bisha Saudi Arabia na kamilika tarehe kumi na saba Januari katika eneo la Shubeita. Na tayari ameshazindua ruti kumi na mbili na ataanzia kule Bisha. Ya e pia atapitia maeneo ya El Henakia, Alula, Hail. Alduadimi, Riyadh, kisha kumalizia kule Shabeita Januari 17. Na dereva kutoka uhispania Carlos Sainz ambaye aliweka historia kubwa na pana mwaka jana kwa kushinda taji lake la nne la Dakarali anasema kwamba yuko makini kuweza kutoa ubingwa wake katika mkondo huu ama makala haya ya mwaka huu ya Dakarali kule Saudi Arabia. Ukiangalia Sagini, unaweza ukashiriki kwenye mashindano haya e ya gari kidogo? Nafikiri la hasha. Mm, sali kwenye soka peke yake <laughs> maanake <laughs> ile kasi ya gari, <laughs> <Sijambula> kuk... <laughs> ya gari si jambo la kila mtu kuchezea chezea sababu hata uendeshaji wa gari tu wa kawaida mm -hmm. unataka roho ngumu kwa bila shaka, bila hivyo huwezi kuendesha gari. Nam. sasa kuendesha gari kama za rali shindano kwa kweli inabidi roho ngumu zaidi <laughs> <laughs> <laughs> uh -huh. Huko AC Milan uh, ni kwamba imemtangaza rasmi kocha Sergio Conceicao kuwa kocha mpya wa timu hiyo na achukua nafasi yake Paulo Fonseca ambaye aliondolewa baada ya mfululizo wa matokeo mabaya. Conceicao ambaye amesaini mkataba mpaka ya miezi nane, miezi 18 ataanza rasmi kazi yake hapo kesho, atakabiliana na Juventus anapocheza na mtoto wake wa labda wanawazia kumtafuta kocha ambaye atakuja kuchukua nafasi hiyo kwa labda yeye anakuja kujaza tuna kumalizia msimu kabla ya kupata kocha mpya wa muda mrefu. Uh, leo kuna ratiba kadhaa katika michuano hapa na pale kule, eh, Italia. Michuano wa Super Kupa, dhidi ya tana -tana dhidi ya, ya Inter Milan hivi kujiandaa kwa mashindano Kyrgios kwenye raundi ya 16 bora marundi ya pili ya Brisbane International kwenye mashindano ya zawili kila upande ya tenisi ya kule Brisbane. E, pia ni kwamba mashabiki wa vilabu kadhaa kutoka Afrika wana fursa ya kununua tiketi zao kuelekea mashindano ya klabu bingwa dunia mwaka huu itawaliwa kule Marekani kuanzia Julai 23 na ana fursa hiyo kutupigia mtandao wa FIFA na tiketi moja inaanzia dola 30. Kuna msikizaji mmoja ameniambia hapa nikueleze kwamba TP Mazembe wanatandikwa siku ya tarehe nne n yani, michuano ya klabu bingwa e, Yanga Afrika watakuwa nao katika mm, mechi ya marudio. Ni kushukuru sana asante, nam <laughs> na tayari namwona tajiri Victo Buso ameungana nami hapa studio kutujuza up... yaliyopewa uzito magazetini. Karibu nam. Asante sana tajiri Ali Bilali kwa kunikaribisha. Tuanzie kule nchini DRC. Magazeti nchini humo yakiongozwa na La Prosperite yanaandika kuhusu watu mia nne hamsini msi, waliokamatwa kwa makosa mbalimbali usiku wa kuamkia mkesha wa sikukuu ya mwaka mpya jijini Kinshasa. Magazeti kule nchini Burundi akiongozwa na Iwachu yameandika kwamba wanasiasa wa vyama vya upinzani uh, wamezuiwa na tume uchaguzi kushiriki kwenye uchaguzi wa bunge na viongozi wa serikali za mitaa utakaofanyika mwaka huu uh, wakiwemo wale kutoka kwenye chama cha CNL chake uh, Agathon Rwasa. Kama unavyojua uh, Agathon Rwasa si alinyang'anywa chama, bila shaka. mm -hmm. Inawezekana tukio ni hilo sababu inaonekana hana chama, yaani kuna mambo mambo tu mambo siasa za burundi hizo. mm -hmm. The New Times la Rwanda linaandika kwamba gavana wa mkoa wa magharibi Jean Bosco Ntibibitura ameahidi uh, kutatua changamoto za kumiliki ardhi katika eneo la mkoa wake ili tatizo la mizozo ya, ya ardhi lipo kwenye mataifa mengi barani Afrika kabisa kwa kweli, lakini na ukiangalia, mimi kwa mtazamo wangu mimi kama mimi mm. uh, ukiwa na imani kidini huwezi kuwa na mzozo wa ardhi, <laughs> <laughs> kwa sababu hata ukiangalia utapuzikwa Ziku, kwenye kashimo kadogo tu mm, <laughs> <laughs> Uganda, kuhusu agizo la la rais Yoweri Museveni ambaye amepiga marufuku polisi uh, kuwapa dhamana wahalifu uh, wa, wa makosa mbalimbali. Hata hivyo, wachambuzi wa mambo kule Uganda wanasema kwamba hatua hiyo sio sahihi, kwa sababu utasababisha mrundikano mkubwa wa washukiwa kwenye magereza na vituo vya polisi kule nchini Uganda. Mm -hmm. Mwananchi la Tanzania, habari kubwa ni kuhusu uamuzi wa mwenyekiti wa chama cha ACT Wazalendo Taifa ambaye pia ni makamu wa kwanza wa rais wa Zanzibar Othman Masud Othman ametangaza kwamba atawania urais wa Zanzibar wakati wa uchaguzi mkuu mwaka huu. Huu ni mwaka wa uchaguzi kule nchini Tanzania na tutasikia mambo mengi ya kisiasa akitokea katika nchi hiyo Natumaliza The Standard la Kenya linaandika kwamba uh, kutoonekana kwa naibu rais uh, Kithure Kindiki, ambaye hivi karibuni hajaonekana hadharani na kumeweza kuzua maswali, amekuwa wapi? Uh, hajaonekana Ruto wakati wa kukaribisha mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tano. Ni kushukuru sana tajiri bingwa Victor Abuso na sasa nimkaribishe msikilizaji kusikiliza tamthilia Kumbuka Kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Niko natosha bitu biote ya muyombaye. Nina choka, mimi na choka nini. Tupa tupa hivi. Siwezi endelea kuishi munyumba moja na kizimu. Hapana. Wangu, kizimu. Eh, na choka mimi na choka naye mimi. Na binamu. Ujikaze utulizane. Kisukini kamata ma decision ah, biombi bio. Tena mwali ya bisirane. S'il te plaît Nelly. Mwalimu. Vraiment? Non non non. Ok, on a exagéré sana, n'a pas. Ninaelewa kama na hayaonekana. Lakini kufukuza nje mtu wa mjama, haiko bien binamu. Haiko bien. yako eh? Lakini kufukuza muyomba yako mwenyewe alitokea mumuro tu juu yako tena mwui hali <coughs> hayatatua kitu. Au contraire. Mm. Inaweza aribisha tena zaidi mambo ngizi yako. Eh? Binamu si hmm? <coughs> Unasikia hiyo? Lakini unajua muzuri muyomba yako na istwara yake ya bugu hayakapenda watu ya bugu hata siku moja. Mina kupropose urudishe kwanza vitu ya muyomba mashambari yake Nani mwenye kwa hapa? Eh, karibu Mama Terezie. Siku nyingi. Karibu. Nionyeshe kwanza kibebe kyako, eh, nikikumbatiria, ki c'est bien. <laughs> Oh lolo, malgré ce ma oh. Bibiangu mutoni angali na bebe irusangi ah. ya kuya. Ah, abo? Eh. Cho ni nini ba ya kuya? Mama, sivalibaki irusangi juu mutoni ndio kuna fatilia dossier ya mamangu taabu. Eh, si unachoka mpaka oh. eh. hivi angali mprisio kule irusangi. Yo. Eh. <laughs> Chum wimama, mbona nyumba yako iko waziwazi -wazi? mm. tangu ile vita ya udhari manake iko sabaka ngiaka. mm. manyumba bitu yote kaenda. mm. auone wepeke angali ata angali yokoti hakuna nyumba yote kovivi. yeah, yeah, yeah. amuna taki tu moja minakumbuka ile vita lakini mbona isha kwa mm. siku mingi eh? Mm, unajua sa mina ngali ako plenu yeah. Ah, nikivaona tuwe na bibi yako yeah, inendelea kunipatia matumaini mm. Kama siku moya mwae region mm. Tunga tutaishi sa vile batu ya kabila moya ya jamaa moya bila kuangalia hata kabila wala ubaguzi wa dini wala wa rangi <sighs> hey. na waza mbaya vyenye vilifikia Merve zaidi hizi masiku zenye usalama na zorota hapa Bugo nuru na kule Bugo Sid, tangu shefu merigeta gonjwe ha atuka na mii bisho niogopesha wa atuka sana, kufatana ima na hii mahabari zenye ziko na zunguluka kama kunzi ya kijeshi ya udari neza shambulia bugo hapa, kesho isikuwe Merve na alikia anguka. Muambisikadi na wakamu ba master munisikilize Shukuru tu Mungu kisuna niona. Eh, Tacha kusema mm, dada. Ndaliwa. Mm. Niliponyoka hii magonjwa. Lakini mm, jaribu ingine hatari sana ingenipata munjia. Jaribu gani? Leo? Eh. Unajua kama jana tulitaanguka mwambiskadi. Mje mwa nini? Basi eh, tu kidogo tukapata habari kwa minute ya mwisho kama udaka shetarisha kuniua munjia. Na kisha kaponyoka ai. Panguwa, puchia, Mungu wangu kwa kupindaongozi akomunu wanu karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii piga alama ya kujumlisha 243999091101 Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho karibu kulaike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Wasikilizaji, katika salamu zao za mwaka mpya, viongozi karibu wote wa ukanda wa Afrika Mashariki wametoa wito kwa umoja wa amani, huku mataifa yenye utovu wa usalama, viongozi wakiahidi kurejesha utulivu nchini Kenya, Rais William Ruto akikiri kuwa polisi walitumia nguvu kubwa wakabili waandamanaji wa. Unazungumziaje kauli ya viongozi wa nchi yako? Unaamini wataenda kubadili mambo mwaka huu? Kushiriki, tutumie maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp alama ya kujumulisha mbili tano nne moja moja sufuri sufuri sufuri sufuri mbili sufuri. Nam ni kushukuru sana msikilizaji ambaye umekuwa nasi tangu mwanzoni mwa matangazo haya. nam popote pale ulipo msikilizaji, hebu ka makini na sikiliza ujumbe huu kutoka kwake Jose Camelion. Anatwambia binadamu, mazuri tunatenda, matunda yanaonekana, lakini wanashukuru kishaenda. Hatukifanyia ulimwengu mazuri, binadamu wanashukura, wanashukuru kishaenda. Ilitoka wapi yo tabia ya kutashukuru uzima? Wanashukuru kishaenda iyo kinacho ni Ina. Kama sisemi kweli, munirekebishe, natakurekebisha ila sikuchanganya. Ina jambo linaniuma moyoni, wachanijisemee, sina wakumtuma. Mbona mzima wanamtenga? Hata kifanya mazuri hawakubali, wanasubiri yafe ndiyo wamshukuru. Wakati uko mzima, wana dharau sana. Nilikuwa na rafiki yangu Musisi, mchezaji wa mpira, mchezaji na sauti yake hiyo, Jose Cameleon, msanii kutoka kule nchini Uganda, ambaye sasa hivi anakabiliwa na changamoto ya kimaradhi na anapatiwa matibabu huko Marekani. Bila shaka, msikilizaji, popote pale ulipo, ujumbe umekufikia kulingana na uh, msanii huyo Jose Cameleon. Unasema unaitwa Gege Kalunda, ukiwa huko Kalemi, tuungane, baliki Hassan Alan Kaite De Ulumbo Diem, Meshake Justin Barthelemy Martin Montana, Nakaku Kakukiubwa Rukundo Gakuru Delfin la maji moto Malole Kabea Mutanga Ramazani Adam ukiwa Afrika, nao nasema Muvuya Jean-Jacques ukiwa Butembo. Mimi ni Ali Bilali na hivi punde na kuacha na wenzetu kutoka Paris, Ufaransa.