ni saa mbili na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde tunakuletea habari za michezo, rf Kiswahili michezo na Paul Njioki. Kikaribu tena Paul pu. Uh, kipenga kinalia kama kawaida uh, <laughs> na kinalia kuanzia hapa Kenya, ambapo uh, shirikisho la soka FKF limemteua aliyewahi kuwa kocha mkuu wa timu ya taifa Harambee Stars Francis Kimanzi kuiongoza timu hiyo katika michuano ya Mapinduzi Cup ambayo inatarajiwa mwezi Januari, tu sema ni wiki kesho eh? Eh, tarehe tatu, siku chache tu. E, hadi tarehe kumi na tatu visiwani Zanzibar. Sasa Kimanzi atakuwa anasaidiwa na John Kamau pamoja na Zedekaya Otieno maarufu ziko. Sasa makocha hao wote watatu wanashikilia tu kwa sababu taarifa zipo za ndani kabisa, mm, kwamba aliyewahi kuwa kocha wa Manchester United, e, msaidizi tu. Eh, pale katika benchi la ufundi bwana <laughs> ya taifa ambayo huenda ikawa ni Arambi Stars. Kwa hivyo tunasubiri tuone kama kutakuwa na mabadiliko hmm. Kule Rwanda dereva uh, Queen Kalimpinya amejiondoa kwenye mbio za magari maarufu kama Champions Sprint kule Uganda. Hizi huwa zinafanyika leo hii kwa sababu unajua leo wanasema ni Boxing Day sasa wao wow, wanafanya mbio za magari kule Uganda, zinaitwa Champion Sprint. Na kupitia mtandao wa Instagram kwenye akaunti yake rasmi amesema kwamba alipata matatizo um, ya, ya mapafu na madaktari wake wamemwambia kwamba huenda akawa katika hali ya hatari kama ataamua kwenda katika hali ya ushindani. Kwa hivyo wakamshauri asiwepo katika mbio hizo eh, leo pa watakuwa wanakabiliana na Chad Disemba 28. Sasa mchezaji Ibrahim Atobo anasema kwamba amejifunza mengi sana kutokana na sare ya moja moja ambayo aliipata na ameomba mashabiki wa nyumbani kujitokeza kweli kweli, kuwapa nguvu, kwa sababu wanahitaji sare ya kutofungana au ushindi ili wajihakikishia nafasi katika mashindano ya mwisho ya chana. Una imani kwamba leo pata pata ushindi mechi ya mwisho kama kawaida yao, na mashabiki wanajitokeza bila shaka. <laughs> <laughs> Wakati huo kule Tanzania hapo jana, klabu ya Young Africans walipata ushindi mkubwa magoli manne kwa sifuri dhidi ya Dodoma Jiji, lakini bado hawajafikia Simba kwa sababu Simba wanawaacha na alama moja. Timu zote mbili zilikuwa zimecheza mechi kumi na nne. Tulizungumza hii wiki pia kuhusiana na hii ligi ya Tanzania no. ligi kuu Bara, na tukasema kwamba huenda ni hadi siku za mwisho mwisho hivi mwezi Aprili tukajua mshindi, kwa sababu kwa sasa timu zote zinaonekana, kila mtu anataka kushinda mechi yake, kila mechi ikifika anataka kuishinda. Ni kupeleke England no. kule Ulaya, mm -hmm, bilionea mmiliki wa klabu ya Man United Sir Jim Ratcliffe anasema kwamba anamtaka Elon Musk na Jeff Bezos waje kuwekeza pale Man United. Unajua siku za hivi karibuni uwanja wa Old Trafford, uwanja wa nyumbani wa Man United, mabingwa mara ishirini <laughs> wa ligi kuu pale England. Umekuwa ukivuja paa, lakini pia kunasemekana kuna panya wengi sana. Ehe, katika uwanja wa Old Trafford. No. Kwa hivyo sasa anasema kwamba wanalenga kujenga uwanja mpya amewachagua <laughs> mabilionea waje kumsaidia katika ujenzi wa uwanja. Ameona siri nzito hiyo kweli. Na ni kushukuru sana, uh, Paul Nzioki kwa habari hizo bari mbalimbali za michezo. Karibu Emmanuel Makundi, habari ya asubuhi. Salama kabisa, Ruben. Nianzie hapa nchini Kenya, gazeti la The Standard mm. lenyewe limeandika kuhusiana na sherehe za Krismasi, ambapo jana mamia ya watu katika miji mbalimbali mikubwa hapa nchini Kenya eh, walikuwa na sheherekea mm. na usalama waliimarishwa katika maeneo mengi ya nchi. Ni habari ambayo pia imepewa nafasi katika gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda, ambapo wachungaji wametoa wito wa amani Amani. na utulivu Mwananchi la kule Tanzania limeandika angalizo la uchaguzi, viongozi wa dini wataja mambo ya kufanya kuelekea uchaguzi mkuu 2025 wakiangazia kasoro zilizoonekana kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa. Ni habari ambayo inafanana na karibu kwenye magazeti yote ya nchini Tanzania. Tovuti ya, ya Radio Okapi kule DRC, Ruben, imeandika kuhusiana na uh, jeshi la Congo FARDC kufanikiwa kudungua ndege sita zisizo na rubani kutoka kule nchini uh, Rwanda aina ya kamikaze mm -hmm. Ni habari ambayo imeandikwa pia na Actualite.cd, lakini Actualite.cd tovuti ya DRC imeandika kuhusiana na kuachiwa kwa wale wa China kumi na nne ambao walikuwa wa wanadai walikuwa wanafanya uh, shughuli mm -hmm. za uchimbaji madini uh, mm -hmm. haramu kinyume cha sheria no. Mm. SOS media tovuti ya kule nchini Burundi imeandika uh, kule Gitega bei ya bidhaa imepanda kwa kiwango cha juu, raia wanahaha ama wanaangaika uh, kununua vitu. Opais, la kule nchini msumbiji limeandika uh, hospitali kuu ya Maputo inakosa vifaa kutokana na kushindwa kufanya safari za kupokea, kutokana na maandamano ambayo yanaendelea, raia wakipinga matokeo ambayo alikipa ushindi chama tawala cha Frelimo, Frelimo. Magazeti ya kule Ulaya hasa Ufaransa, Le Figaro na La Liberation yameandika kuhusiana na wito uliotolewa na Papa Francis. Lakini La Liberation lenyewe le limeandika kuhusiana na ajali ya ndege kule Kazakistan ambapo watu 38 walipoteza maisha. Nam Emmanuel Makundi ni kushukuru sana kwa uchambuzi wa magazeti. Na sasa tupitie makala matamthilia ya uh, kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na kwa na kwa ushirikiano na La Band Valencia. Hey, eh, eh, eh. U, u, u, u, chef, hauna haya kwanza eh, eh, pardon sana metri kipasi. Pardon sana kabisa. Hii inaweza kuwa ni alama ya muchoko ya zile mazoezi mingi mingi za kijeshi tu tunafanya kila siku. Toka pale. Eh. Wewe, kama dhaifu? Mitri. Ah, chua pale bio. Afosor de chef. Afosor. Eh, chef qui passe. Na nyingine, inaweza kuwa ni somo ya juu tulamuka mbio busubui sana, tukaanza tembea na mugulu. Eh, juu tufikie kwa hii eneo ifo tufanyia kule ambuscade. Chef, tunaweza choka. Fuka kinywa hapo. Ndio chef. Jeshi wa kweli hapashi ungurika. Anapasha sikia furaha kufanya kazi na mitindo ambayo wanampatia na oda ambayo anapewa. Ndio chef. Shefu. Bon, oh, chunga kwanza niite komanda Kalash nisiki. Sawa chef. Allo komanda Kalash. Oui komanda. Eh hey, nilipenda kusinyali tu kama eneo ulinipatia tufanye ndani operation. Bon, iko sawa vile tulidanganyika kidogo kuwere nye cible eh, itapita. Hmm? Eh, unasema? Uko siri kama information ulitupatia ilikuwa ya kweli? Ah, okay. Maraka tuendelee na chunga tu komanda. Eh, Allo komanda Kalash. Eh, unisikize kwanza kidogo? Mimi nakata apele, mimi nasikia gari inatokea ngamba huko. Eh, hey, Hadi. Oui, oui, oui, chef. Ah, acha mtonye kuboziwa ke. Allez forcer, chef. Iko sawa cible na kwea Makasi, kwa sasa si ajua mzuri. Ninachetu muda kidogo. Ndapima fikiria kisha ndabambi. Ujisikia uhuru dada yangu mtima. Ni ya muhimu sana urudie maaktivite pamoja na vijana wengine saa vile zamani. Eh, mbaka kwanza. Ulitosha pili tablo yenyewe iko hapa. Iko kwa picha za dansi za Bagirie. Ah, hapa ah, sasa ndio mnaelewa kama mila la kilitira ya Bugo ndio ya mzuri ah, sana mwa hii reje yote. Kuona kama watu ya muumuru nao wanaanza penda ah, kukua na vitu ya asili ya Bugo. <laughs> Nini? Hacha biako makasi. Hii tabloa ya mbatani ya tana kiltiri ya Bugu. Hii ni picha ya mababu zetu. Bale ba suja ba gerie. Babu? Ba mumuro kabisa. Chavili. Na agona babesha pe. Huko siri kabisa. Lakini hii ni kiltiri ya Bugu na ile signifikasyon na sema. Na njua ya Bugu na. Mie siya minea tabire benye huko na sema. Na kama ufahamu sunona, hapa benye unona kwa hii picha kwa hii tabloa ni babinamu yangu direct tena, kama ni vile finema, naweza sema mila na desturi za watu wa ile region zimwatu. Eske unafahamu kama hii dance ya asili iko na kule kwetu Rusangu nako kwa nini nini, na kwenu nako kako, ndio iko kwa asili, na mkitila kwetu Rusangi njo vile mimi na sasa, kile kiko sasa tunakuwa moyo bila kutambua, hakuna tofauti hata kati yetu. Lakini mama master, msikie kwanza, mimi sione nilium japo alikuwa anatuaje kama tutakuwa pamoja leo Sijui kazi unanitia. Njoo manake maisha yetu yote sahi. Wapeti, unaelewa haiku mingi wa kushukuru? Na tukaradi Terezia nisumbua sana yeye na bibi yangu. Aseme huo uko na kusikilia huruma. Kule kwenye huko irusangi, kule na bibi na mtoto. Antika alisumbua sana tu kupatia hii kazi. Ujikaza usiva decevoir wale watu. Unasikia peti? Na nyingine ile dossier ya mamako. Bili capitaine, nilisikia kama bali mfungaka. Safi wakati ya mingi kabisa, ule yusangi eh, ah bon? ni mm, hai. Ah, wa hai. Na maman wangu angali mpuzoku. Hapo, me lakini sa evolue un peu bien. Ju tulishakwa deja na avocat, nizani wa yusangi mwenye eh? tapite. Nini? Nini. Toki koma expliquer une sa kamata dosye ya mtu wa Bugo, on doit passer avocat wa yusangi. Toka kusema kweli, nie, eh, mimi na tumainia ule avocat. Una mtu mainia juu ya nini? Na tumainia kiatafa kazi yake mzuri. Ni juu yangu, jikaze ukuri. Mpaparira pe na ilisi na tarapeti, mie sita kula kitu, unilete njo chupa pombe. <coughs> Mm, jua nini uya pe ndapyanzi pombe njo hapana kabisa. kurewa haita leta suruhisho mushida yako, binamu. Uya pe ihangane, jikaze ukuri, hata kidogo mpaparira. Ah, haina tamana ni kule maishangu bila Merve. mm -mm. <coughs> haina tamana kabisa eh? Basi, Merve wangu ashakosekana, upekesho na gizi tu namtafuta fasi yote mitu namkosa mi eh? Nakwelewa binamu yangu, ata na mi niko sana priokipesa aweye muyo aferi ya kupotea ya Mervey me lakini binamu, tusikate matumaini, tuendelee kumutafuta, niko na imani kama taonekana wapi wapi. Kabisa neli, hakuna kitu kabisa, ishaonekana tu wazi kama ikosa Merveye ashafariki tu, s'il te plait Acha kupeleka mawazo mbali, vile Meriveilyo tutamupata, tuzamubona pe. Mbona tulienda tafuta mu machumba zote za bafu, mumahopitali, hatukuona maiti yake, manake nikusema kama iko muzima, ni muzima pe, ntabwo yapfuyi hey. <laughs> Binamu eh? Ebasi, ikwapi sasa, ikwapi neli eh? Hakuna kitu mwalimu. Kabla atu yaona maiti ya Merveyi, inasema kama ni muzima, tunapashwa endelea tumaini kama ni muzima. haki nimuzima, haki ya Mungu ah. e, e, yomba ni wowe, sikukuwa na fahamu kama uko mshambre yako di karibu sana, karibu kumeza hii. Neri, chakura ako kwa kweli, iko na rea hmm. ya mzuri sana, inapashwa kuwa byungo ritia mwa hii chakura, binapashwa kuwa biritokia kule kwetu muhimuru Marakini, maana yanji cionyine akuna muti mweko na nyongeresha muzuri umu. Ni shida gani bandu? Mm -hmm. Mm -hmm. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumulisha 2 9, 09, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Wiki hii serikali ya Moroko imependekeza marekebisho ya sheria kuwaruhusu wanawake kurithi mali, umri wa kuolewa kuongezwa kutoka 17 hadi 18, na kuwekwa kwa masharti kwa wanaume wanaotaka kuoa mwanamke zaidi ya moja. Unazungumziaje mapendekezo haya? Je, mapendekezo haya yanaweza kuigwa katika nchi yako? Kushiriki, tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp alama ya kujumulisha 254110000420. na msikilizaji na sasa, nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea miongoni ni pamoja na kamandi ya kijeshi kule DRC yarekebisha mbinu za kukabiliana na waasi wa M23 mashariki mwa nchi hiyo. Askofu mkuu wa Duala nchini Kamerun atilia shaka hatua ya rais mkongwe Paul Biya ya kugombea tena urais mwaka ujao. Soul Generation, akimshirikisha ama akishirikisha Kristo asige katika wimbo wao, ukiwa mbali. Tulianza mwaka tukiwa wengi, wengine hawakumaliza, tukapanga nayo mipango mingi, lakini chache zikatimizwa. Sasa sherehe kwa chache wengine kwaa, inafaa yamola ni mengi shakani hawezipangwa ibazana na vijana tukaimba extravaganza Kristo la kajudikana, asante Maulana, akiningeweza mama, nifunguwe machoni Shalewe, nilizaliwa Desemba kama wewe, nilizaliwa kama jo, njoo, nipembeleze moyoni ni <laughs> mengi dada, ninatarajia dada, wiki vida binguni na dunia ili niwe na wewe muda unawadia, jo nile rumba na wewe. Taimu imeharibiwa na kazi na sijui nitafanyaje, nichome moja na wewe, niko kraini na nimekushikia zawadi. Yani, sijui nitafikaje. Ningependa nikupe mwenyewe ukiwa mbali. Soul Generation na Kristo Asige kutoka Kenya, msikilizaji wimbo huo, bila shaka amesema Dr. Oscar Muzaribara Mozar Miteran Abia kule Aru mashariki mwa DRC. Na pia asante sana Alfred Noa Jacob, unasema wanatupata vema ukiwa Ruchuru huko DRC, mmekuwa wengi msikilizaji. Uh, kunitumia jumbe zenu, nimezipokea kwa furaha mno naivi, na hivi naitwa Ruben Lukumbuka, uh, msimamizi wa matangazo, Emmanuel Makundi. Matangazo mengine atakujia jioni saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri kutoka Nairobi.