Kule Kigali, Rwanda ni saa moja na dakika 40. Hivi punde tunaingia viwanjani, mwanamichezo wetu Jason Sagini amewasili studio. Karibu nam kwenye umi, tuangazie matujitaka sana kwenye mashindano na tuzo za CAF Afrika na tuanzie kwenye tuzo za mchezaji bora wa soka mwaka huu barani Afrika. fa ya orodha ya mwisho imetolewa kwa upande wa wanaume na inaongozwa na Simon Adingra wa klabu ya Brighton kule Uingereza na pia timu ya taifa ya Ivory Coast, lakini pia Serhou Guirassy kutoka taifa la Guinea na klabu ya Dortmund ya Ujerumani, achambali pia Ashraf Hakimi wa Morocco, lakini pia timu ya PSG kule Ufaransa, Lookman Ademola kutoka Atalanta, pia timu ya taifa ya Nigeria the Super Eagles, lakini pia goalkeeper wa Sundowns Masandawana, lakini pia timu ya taifa ya Afrika Kusini, Ronwen Williams akiwa kwenye orodha ya, ya mwisho ya kwa tuzo la mwanasoka bora wa Afrika CAF. Na kwa upande wa wanawake inaongozwa na Uh, strike kutoka taifa la Zambia Chipolopolo Barbara Banda, lakini pia fowadi wa Morocco Sanaa Msudi, ya Chambali pia Tuzo hizi zitatangazwa Jumatatu wiki ijayo katika mji mkuu wa Marrakesh huko Morocco kwenye tuzo za Afrika. Mshindi anapatikana aje? Mm, ni kuangalia mafanikio ya mchezaji mmoja baada ya mmoja kwa kipindi cha Januari hadi mwezi wa Oktoba mwaka huu. Kwa hivyo mafanikio ya mchezaji mmoja yanakupa ule uwezo uh, wa kuibuka na taji hili la mchezaji bora wa soka Afrika kwenye michuano ama dro ya kufuzu michuano ya kombe la mataifa Afrika kwa upande wa wanawake ya mwaka 26 kule Moroko, ambayo itakuwa andalizi kwa mara ya tatu mfululizo ilifanyika hapo jana. Kwenye raundi ya kwanza tnachezwa Februari 17 hadi 26 mwaka ujao, kwa raundi ya pili ikichezwa Oktoba 28 mwaka ujao, na kwenye raundi ya kwanza Kongo imepangwa kucheza na Malawi, Tanzania dhidi ya Guinea ya Ikweta, lakini pia Uganda dhidi ya Ethiopia, alafu Sudan Kusini dhidi ya Algeria, Misri dhidi ya Rwanda, nayo Kenya icheze na Tunisia kwenye awamu ya kwanza kabla ya kupambana kwenye awamu ya pili Oktoba mwaka ujao kwenye tuzo ya droo za Kombe la Mataifa ya Afrika kwa upande wa wanawake mwaka elfu mbili ishirini na sita. Sasa hivi karibuni nchini Kenya kuna taarifa kadhaa baada ya uchaguzi wa soka na hii ni baada ya mwenyekiti wa klabu ya Kamega Homeboys Klafashi Manyula uh, kuumba fedha zake alizowakopa klabu ya Londa Villa uh, ili kutumikia magaramikia ya mechi yao dhidi ya Sad katika ligi ya daraja la pili ya NSL, na baada ya kupoteza kiti cha urais ama kutoshinda kiti cha urais, akaamuru klabu hiyo kumrejesha shilingi zake dola za Marekani mia tatu na themanini na tano ambazo ni takriban uh, alfu hamsini za Kenya. Lakini kwenye ligi za ukanda hii leo mchana kuna mechi kadhaa zimerudia kuchezwa: Rwanda Polisi dhidi ya Bugesera, kule Tanzania uh, Fauntri dhidi ya Coastal Union, lakini pia Tabora la dhidi ya Zam, na kule Uganda Villa dhidi ya Polisi FC, nayo Express cheze na klabu ya Ura SC. Nikushukuru sana Jason Sagini, msikilizaji. Wakati tuangalie taarifa kuu magazetini, studioni amewasili Victor Buso, awamu ya pili, karibu sana. Na asante sana mwenzangu Douglas. Tuanzie kule nchini Ufaransa. Magazeti nchini humo yakiongozwa na la Parisienne, le Monde na magazeti mengine yameandika kwamba rais Emmanuel Macron anatarajiwa kumtangaza waziri mkuu mpya siku ya Ijumaa hii, baada ya wiki hii kuahidi wakuu wa vyama mbalimbali vya siasa kwamba uteuzi huo utafanyika ndani ya saa 48 na sasa, wananchi wa Ufaransa wanasubiri kufahamu ni nani huyo. Kule nchini Burundi gazeti la Iwachu linaandika kwamba uh, raia wa, wa Burundi wanaovuka mpaka kuingia nchini Tanzania kwenda kutafuta kazi wanavyohangaika wakikamatwa na maafisa wa usalama kule Tanzania kabla ya kurejeshwa nchini mwao. Iwachu imezungumza na baadhi yao waliokuwa wamerejea uh, katika mkoa wa Makamba kusini uh, mwa nchi ya Burundi. The New Times la Rwanda linaandika kwamba Rais Paul Kagame uh, jana alikuwa uh, na dhifa jioni na rais wa shirikisho la mchezo um, wa kukimbiza magari FIA uh, Mohamed Ben Sayuliem jijini Kigali na wajumbe zaidi ya mia nane uh, kutoka kote duniani leo wapo huko na wamekuwa wakihudhuria uh, mkutano mkuu wa shirikisho hilo ambao unamalizika hivi leo. Uh, kule nchini DRC gazeti la Lefa na Le Potentiel Yanaandika namna waasi wa M ishirini na tatu na wanajeshi wa serikali ya FRDC walivyokabiliana katika mji wa Kasehe uh, umbali wa kilomita 60 kutoka Lubero uh, siku Alhamisi. Lakini pia magazeti haya yanaandika ripoti ambayo ulisoma kwenye taarifa uh, Douglas, kwamba tume minusko ya Umoja wa Mataifa wa MONUSCO imkanusha ripoti ya Amnesty International kwamba ilihusika katika operesheni ya mwaka uliopita jini Goma ambapo watu hamsini uh, wawili walipoteza uh, maisha kule nchini Tanzania magazeti nchini humu yakiongozwa na Mwananchi yanaandika kwamba Lisu aliamsha dude, Chadema atangaza kuwania wenyekiti kupimana ubavu na uh, mboe Mboe. Ni mwenyekiti wa chama hicho kwa sasa uh -huh. amekuwepo na katika nafasi hiyo tangu mwaka elfu mbili na tano. Delemonte la Uganda aliandika kwamba Uh, limechapisha barua ya Rais Yoweri Museveni kwa wananchi wa taifa lake. Amesifia kazi ya mahakama ya kijeshi ambayo kwa sasa inasikiliza uh, kesi inayomkabili mwanasiasa mkongwe wa upinzani upinzani Kizza Besigye. Uh, barua hiyo imezuiwa mjadala kule nchini Uganda. Rais Museveni na, na utaratibu akiwa na swala zito analotaka kupitisha huwa anatumia barua, anaandika barua kwa wajuku wake ambao ni raia wa Uganda, na kabisa akizungumza huwa anazungumza kama babu kumaliza. <laughs> Na Daily Nation la Kenya lina chapisha habari inayosema kwamba nitawaonyesha wakosoaji wangu kwamba wanakosea, ni kauli Rais William Ruto, wakati wakitoa hotuba mbele katika katiaeh buso wakati wa mziki jumaa Mambo ni pambe leo katika muziki jumaa. Mimi ni Carol Coril, na hivi ndivyo tunaingia kwenye dance floor, nikikukaribisha tupate burudani pamoja katika muziki kibao. Hiki ni cha Kasim Ganga akishirikiana na malkia wa tarab za kisasa Isha Mashauzi, pambe sio pambe Pembeni kidogo tarab, tunakuja na mdundo wa chakacha, bendi la Mombasa Roots wanaingia na tamu ya kale, disco chakacha, pilipili pili na maua yake Wanja ni wako msikilizaji, nianze na ombi lako kwenye laini ya simu. Kwa majina naitwa Fabiano na beba Dorfine, napiga simu, piga simu nikiwa tarafani Moba mjini Karonja Parsele. Kwenye muziki juma leo, ningependa kuburudira kibao chake wana Afali Ipupa, kinaitwa one love. Nategemea kibao hicho kitawafurahisha watoto wangu wote pamoja na mke wangu pale Moba Kirungu. Asante sana, hiyo ya Kiswahili, Olivia Song. katika ukurasa wa Facebook Siri Kaburungu unasema, ingependeza muwe live kwenye tamasha la Werason siku ya Jumapili kule Ufaransa. Sasa kabla hapo, ndugu yangu, tupate kibao chake Werason, tusepee isibaa ache na ombi lake. Michael Paulo Nonga akiwakilisha timu Tabora, Tanzania. Kibao chenyewe tunapendezana, cha kwake Zora. Mimi naitwa Carol Korir, hadi wakati mwingine, kwaheri. uta kama nikianguka ninyanyue ila simanishi nimefeli au mambo bado oh, oh. kwamisha matapeli wakaharibu mambo oh, oh. na sijoka kurubuni kwa punje za mtama ukanyachamie takulinda takutunza kamboni ya jicho langu na sitojali mangapi wanasema wanateta maana oka kurubuni kwa punje za mtama kanya chamie takulinda takutunza kamboni ya jicho langu na sitojali mangapi wanasema wanateta mana. Msikilizaji, hivyo ndio tunatoka kwenye dance floor, lakini nikukumbushe taarifa kuu tulizokuandalia asubuhi ya leo. Utafiti kuhusu utendakazi wa bunge nchini DRC wabaini kwamba halifanyi shughuli zake kwa uwazi, na Guteres asema anasikitishwa na hatua ya Israeli kuendelea kushambulia Siria. Kutukamilishia matangazo yetu siku ya leo ni msanii Mutoria kutoka nchini Kenya, wimbo wa beta It's been a really long time, Anaenda kwa jina ni msanii mtoria kutoka nchini Kenya, wimbo wa beta ndio ambao msikilizaji unatukamilishia matangazo yetu asubuhi ya leo. Fundi wa mitambo amekuwa ni George Maina na boldri na mbale. Ni washukuru wenzangu pia, Jason Sagini na George Ajovi, na nahoda wetu asubuhi hii amekuwa ni mhariri wetu Victor Abuso. Naitwa Douglas Omariba na, na kushukuru kwa kusikiliza matangazo haya wiki nzima. Msikilizaji, nakutakia uwe na wikendi njema, hadi wakati mwingine. kwa heri.