Imetimia saa 2 na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde, msikilizaji, tunakuletea habari za michezo <tune> RFI Kiswahili Michezo na Paul Nzioki. Habari ya asubuhi. Kwema, na bila shaka ni ushindi wa Arsenal <laughs> <laughs> ni ushindi wa Arsenal ambao unaendelea kuzungumzwa, lakini uh, kwa sasa ukipitia katika mitandao ya kijamii, mashabiki wa Manchester United wameendelea kujihami. Naam. na mchezaji wa zamani wa klabu hiyo Dimitri Babatov anasema kwamba uh, ni katika ligi ya England pekee ambapo unawaona wachezaji wengi wanamzingira mlinda lango na baada ya muda kidogo unaona goli linafungwa. Kwa hivyo wanasema wasipochunga Arsenal itakuwa kama Stoke City ya zamani, akitolea tu uvivu magoli ya Arsenal ambayo yalifungwa jana, akisema yalifungwa kwa mtindo huo, asema ni uzembe tu, yani hakuna hakuna umahiri ambao Arsenal walionyesha. Yeah, niwasikia ni wengi mashabiki wa Arsenal wakisema uh, uh, wa United mm. Manchester United wakisema kwamba uh, magoli hayo ilikuwa tu ni bahati ya <laughs> kupata kupewa kona nyingi, eh, ni sawa, lakini sasa alama tatu uh, ziliwatoka <laughs> kamkononi kule Tanzania. <laughs> <laughs> Uh, young Africans mashabiki wake wanaendelea kufurahia uh, baada ya kiungo wa kati Alida Hucho kujiunga na timu pamoja na Clement Mzize, ambao ni wachezaji wawili ambao walikuwa wamekosekana na sasa watajiunga na timu ikikwenda kukabiliana na MC Alger kule maeneo ya Algeria, na tayari wameshaondoka nchini Tanzania, nadhani watakuwa wamefika kule Algeria. Wakati huo TP Mazembe wameondoka na wao hapo jana, wamesema kituo cha kwanza watatua Kasablanka kule Morocco, alafu watakuwa wanaelekea Mauritania, ni kwenda kujiandaa katika mchezo wao dhidi ya hali la lomdrama ya Sudan. Najua kule Sudan na baada ya hali mm -hmm. kuwa tete, walielekea kuomba mahali pa kucheza na wakaenda kule Mauritania. Nimemsikia Sebastien De Sabre ambaye ndiye kocha wa simu ya timu mm. ya DRC Leopards akisema wazi kwamba wao ushindi ni mikononi mwao, wanatembea wakiona ushindi <laughs> mikononi, bila shaka, kwa sababu anatarajia wakifanya vizuri atakuwa anapata baadhi ya wachezaji ambao watamsaidia katika timu ya taifa mm -hmm. na kule Rwanda mm -hmm. shirikisho la mpira wa kikapu FERWABA itafanya uchaguzi tarehe moja mwezi Disemba uh, baada ya rais wa sasa Desire Mugwiza kuwa akiongoza shirikisho hilo toka mwaka elfu mbili kumi na tatu. Na sasa bwana Ruben, vigezo wanasema Naam. uwe na umri angalau wa miaka ishirini na moja lakini pia usikuwa umehukumiwa au kutumikia kifungo ndani ya miezi sita au zaidi. Lakini pia mapendekezo kutoka kwa vilabu vya feruaba huko nchini Rwanda, Rwanda na na wagombea wote lazima waheshimu kanuni za uchaguzi uh, orodha ya awali ya wagombea itatangazwa Disemba tarehe tisa, akisha orodha kamili itatolewa tarehe kumi na nne mwezi huu. Kule Uganda, serikali ya Uganda imetoa dola ya uh, milioni thelathini kuwezesha maandalizi ya michuano ya ubingwa wa mataifa ya Afrika chana mwaka elfu mbili ishirini na nne. Bwana Ruben inatarajiwa yeah, kwamba watu wengi watakuwa matajiri sana kwenye hizi nchi tatu, wakati wa maandalizi hmm, ya michezo hii. Nikushukuru sana Paul Nzioki kwa habari hizo za michezo. Sasa tugeukia aliyopewa nafasi katika magazeti mbalimbali, mbali na Emmanuel Makundi. Karibu tena Emmanuel. Nam, asante Ruben. Anzie kule nchini Uganda, gazeti la Daily Monitor limeandika walitaka kuniua, ni jaji Esther akaseache pasua mbarika asema alikuwa anatishiwa maisha na alikuwa anashindwa kulala kabla ya kuamua kuondoka nchini mwake. New Vision pia la Uganda limeandika muswada wa sheria ya ndoa, viongozi wa madhehebu wakasirishwa. Radio Okapi tovuti ya kule ya Radio moja mataifa kule DRC imeandika Rais Tshisekedi alifanya mazungumzo na Rais wa Marekani Joe Biden alipokuwa nchini Angola. Tovuti ya SOS media kule nchini Burundi inaandika kule Navikale, Uganda, uh, na vikale Uganda, UNHCR inachunguza sababu za kuwarejesha nyumbani bila hiari wakimbizi wa Burundi. Mwananchi la Tanzania limeandika mizengwe vurugu kwenye uchaguzi. Waziri mkuu wa zamani wa Tanzania uh, Jaji Warioba atoa angalizo jingine. Habari Leo pia, pia la Tanzania limeandika Samia atoa maagizo matatu kudhibiti ajali. Magazeti hapa nchini Kenya, The Standard lenyewe limeandika kwenye ukurasa wake wa mbele Ruto apata e, sauti mpya baada ya waliokuwa wakati mmoja viongozi wa upinzani kusimama kidete kumtetea na kutetea rekodi yake tangu ameingia ya madarakani. Daily Nation lenyewe limeandika mpango wa bima ya afya ya SHA ni kama sakata lina wizi mkubwa. Kamati ya seneti ya hoji e, uhalali wa ununuzi wa vifaa vya mabilioni ya shilingi za Kenya na gazeti hili sindikizwa na picha ikionyesha eh, watu wakiwa wamejaa katika maduka mbalimbali kununua bidhaa. Iradio ni tovuti ya kule ya habari ya kule ya Sudan Sudani kusini imeandika no. IGAD azitaka pande zinazoshiriki mazungumzo ya amani ya tumaini jijini Nairobi kuonesha uwajibikaji. Mazungumzo haya yalikuwa yamesimama kwa muda kidogo. Uh, angu, uh, angu notisia la kule nchini Angola limeandika Joe Biden akamilisha ziara uh, kule angola mail and garden la kule nchini afrika kusini limeandika uh, hali ya joto inatarajiwa kuendelea hadi wiki ijayo athari za mabadiliko ya tabia nchi zinashuhudiwa kwelikweli barani afrika ni kweli kabisa le monde le parisien la humanite pamoja na le figaro magazeti ya kule nchini Ufaransa yameandika kuhusu kuangushwa kwa serikali ya waziri mkuu Michel Banye hapo jana baada ya bunge kupiga kura ya kutokuwa na imani naye. Leo hii anakabidhi barua ya kujiuzulu rasmi na baadaye saa moja usiku saa za pale Paris, rais Emmanuel Macron atakuwa anahutubia nchi. Washington Post la Marekani limeandika eh, idara ya polisi inamtafuta mtu ambaye alimfyatulia risasi na kumuua mkurugenzi mtendaji wa kampuni kubwa ya bima ya afya kule nchini Marekani, united Healthcare na The Guardian la pale nchini Uingereza limeandika vita ya Israel huko Gaza ni sawa na mauaji halaiki. Ni utafiti mpya uliofanywa na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la Amnesty International. Ni kushukuru sana Emmanuel Makundi kwa uchambuzi wa magazeti, na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refe kwa ushirikiano na Laben Valencia. sasa wa maneno ya saa ile. Maana yake ujue kama ile societe inagonjwa. Iko soko kwenye biko na waza kama kila asubuhi unalamuka na unakiwa unafanya mazoezi pamoja na wenzako, unaelewa. Meter kipasi ile haiko maombi, ni oda. Ona, eske ushasikia jua ile mvuma ya kukimiza ba itranje yenyewe analamuka Bugo? Hey, seed peti, nilisikia kama wanasema no bajeni biko wanaongea ongea ba itranje njoo wenyewe wanampatia bima Margarita sana, wala mumaoni na kufikiria kama wataweza kubeba madaraka yake ya kuongoza Bugo. Ile ndio operasio zangu bwana. Ah, Maka huko ngambo ya Margarita. Ah. <laughs> Mino nasaa kama palo naelewa kama, kama inaomba kuachana makazi. Mbona ni mino nasaa vile ili ni kampanyi yu kunafanyia Margarita. Maiko mbaya tu sasa si tunafaidika binini? Kwanza pale akuna tena mwenye atawazi ya komanda udari jele puche nyeli swataka. Ndio maana ilifale kufanya yote kusudi serikali ya Bugo ipate piste ya mubaya juu watu wache na mali bafatani na baitranje na ile ngali mwanzo pulaiko murefu sana juu ya habari ya udanganyifu zenye zibachanganyisha serikali. Ndio vile. Ndio. Inaomba kuachana makazi, niko niko tu cherie, akosi nikishatumia hizo dawa zenye daktari ananiandikia ndapima kukua stable. Lakini. Eh? Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha, mbili, ine, tatu, tisa, Tisini na tisa, sifuri tisa, kumi na moja, sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RF Kiswahili nam msikilizaji na msikiliza jina. Sasa nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Miongoni ni pamoja na mazungumzo ya amani ya Sudani Kusini kuanza tena baada ya miezi minne. Biden akutana na viongozi wa Afrika nchini Angola, mazungumzo yao yakijikita katika kuendeleza mradi wa reli ya Lobito. Rais Emmanuel Macron kule Ufaransa kusaka suluhu ya mzozo wa kisiasa baada ya wabunge kuiangusha serikali ya waziri mkuu Michel Barnier. Asante msikilizaji kwa kuwa nasi kupitia YouTube na Facebook. hapa hivyo, msikilizaji, ni wimbo ambao unatamatisha matangazo yetu wa asubuhi hii. Asante sana, unaitwa Christophe Kabale, ukiwa Bukavu, Kivu Kusini. Asante kwa nasi asubuhi hii pia. Ruben Alex wanasema uko huko Uvira, ni Kivu Kusini DRC. Msikizaji, hivi ndivyo nafikia tamati ya matangazo yetu ya asubuhi hapa RFI Kiswahili. Naitwa Ruben Lukumbuka, msimamizi matangazo amekuwa Emmanuel Makundi. Matangazo mengine atakujia jioni saa 12 na kamili kwa saa za Afrika Mashariki.