Saa mbili na dakika arobaini Afrika Mashariki. Punde tunaelekea viwanjani nam, viwanjani tayari ni naye mdogo wangu hapa, Benson Wakoli, karibu. Wanasema Bendera hufuata upepo, unafikiri ni kweli? ni kweli, ni kawaida tu, na pia koti la babu alikosi chawa alibilali <laughs> <laughs> Tuanze na taarifa kwamba timu ya Simba wa Taranga ya Senegal iliwashinda Harambe Stars ya Kenya Aa, katika michuano inayoendelea kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika michi ya kufuzu kwa mpira wa mkono wa CHAN kitengo cha wanawake alama 30 na tisa dhidi ya tisa eh, kwenye uwanja ambao unafahamika kama Stade de Watt, na naonanga mara nyingi natamuka Kifaransa, si tunasema Stade de Mata, nyi mnasema Eh, Stade Martir yeah. <laughs> Mechi ilikuwa ina sakata hapo jijini Kinshasa hapo jana. Mechi hiyo ilitawaliwa sana na wachezaji wa Senegal. Mechi nyingine ambayo ilikuwa inachezwa ni kati ya Fennec ya Algeria wakiwa wanacheza na wenzao Blue Sharks ya Cape Verde, ambapo sasa hawa Algeria waliwashinda wenzao kwa seti ishirini dhidi ya kumi na sita. Sasa uh, kocha wa Kenya anasema kwamba analenga kuimarisha uh, kikosi chake ili kufuzu katika uh, hatua ya mwondoano na kufuzu katika robo fainali, ambapo mshindi basi atashiriki kwenye dimba la mpira wa mikono la dunia. Usiku bwana wa kuamkia leo, Liverpool wameandikisha matokeo ya kuridhisha sana dhidi ya Real Madrid na sasa wamemaliza laana yao ambapo Oh, walikuwa wanasema kwamba Real Madrid imekikwa washinda, lakini sasa Liverpool wamejeza titi na kuishinda uh, Real Madrid. Sasa kizungu ambacho wengi wanajiuliza ni kizungumkuti, ni vipi Mbappe katika mchuano hii ameshindwa kutamba namna alivyokuwa akitamba kule PSG awamu ya, ya kwanza. Ukaniambia kwamba huenda anatengenezewa uh, sio huenda eh, kuna ushahidi kabisa wa kinachoendelea mm -hmm. kama unavyojua Mbappe hakuondoka vizuri PSG na awali kulikuwepo na makubaliano ambayo alifikiwa, ila baada ya kuondoka kakiuka yale makubaliano. Naam. mm -hmm. Sasa swala la kudai ile fidia ambayo alidai ndio sababu kuu inayomfanya mm -hmm pengine akose kutamba kula aliko. Mechi ingine ambayo ilichezwa ni kati ya Stonvilla na Uventus ambapo walitoka sare ya bao tasa kwa tasa katika michuano ya uh, vilabu bingwa barani hapa Afrika, Alibilali, Simba iliwashinda Bravos wa Angola bao moja na Simba. Uh, sasa wanasherehekea sana ushindi huu, hasa baada ya wenzao Yanga, uh, kuzama siku iliyopita, siku moja iliyopita. Najua nikiongelea taarifa hii kuna watu ambao mio zao kidogo zinakuwa migumu, lakini ndivyo hivyo. Lazima Alibilali tuseme ukweli, basi wafahamishe kwamba jino la pembe si dawa ya pengo ni <laughs> mm -hmm. kushukuru Alibilali, shukran sana Benson Wakoli. Na tayari namwona dadangu hapa Carol Kurira ameungana nami studio kutujuza aliopewa uzito magazetini karibu. Asante uh, sana Ali Bilali. Tuanzie kule Ufaransa gazeti la Le Figaro ambalo limeandika kuhusu wasiwasi wa wawekezaji nchini Ufaransa kuhusiana na hali ya kisiasa nchini humo, hali ya kidogo ntofahamu katika uongozi na pia habari ambayo imeibuka kwamba deni la Ufaransa limezidi kuwa kubwa sana na linatia wasiwasi wasi kidogo, mm -hmm. Na gazeti la Le Monde kwa upande wake limeandika kuhusu maelfu ya raia wa Lebanon ambao wameanza kurudi nyumbani baada ya kwanza kutekelezwa ule mpango wa usitishwaji mapigano, lakini sasa hivi kuna ripoti kwamba mashambulizi yanaendelea, sasa sijui itakuwaje kwa sababu kidogo ilikuwa imeleta haueni, ila wacha tu, tutazamie kwamba mambo yatarudi kuwa sawa mm -hmm. na vile vile utawala wa, wa Rais Joe Biden ambao umetaka nchi ya Ukraine kupunguza ule mri wa kuwasajili vijana ambao wanaingia jeshi, nafikiri ni kwa, kwa, sababu, kwa kulazimisha kwamba ukifika umri fulani lazima ujifundishe mambo ya jeshi. Sasa Biden ana anasema kwamba umri huo uh, iwe umri wa miaka kumi na minane badala ya ishirini na tano. Huwajua kwamba Ukraine saa hii ina uhitaji mkubwa wa ma, wanajeshi, mm -hmm. uh, gazeti la Actualite.cd uh, limeandika kuhusu hamasa uh, kuendelea kuhusiana na uh, mabadiliko ya katiba uh, mjadala ambao ulianzishwa uh, siku za hivi karibuni kule na DRC. Rais uh, kule DRC na gazeti la Iwacu kule Burundi kuendelea zoezi la kupunguza msoma, msongamano katika magereza. Kumbuka kwamba rais mwenyewe alianzisha kutoa msamaha kwa baadhi ya wafungwa kama njia moja ya kupunguza idadi ya wafungwa. Na gazeti la New Times, Rwanda Rwanda yajumuisha matumizi ya AI. Magazeti ya Tanzania yameangazia kuhusu, uh, kungoja kwa raia kwa matokeo baada ya kupigwa kura jana uchaguzi wa serikali za mitaa. Uh, gazeti la Daily Monitor la kule Uganda wizi wa bilioni sitini katika benki ya Uganda ulitekelezwa na watu wa ndani. Na, Taifa Leo la nchini Kenya limeandika kuhusu nyumba za machozi, ujenzi wa nyumba za bei nafuu zinaendelea kuwa machozi kwa walipa ushuru na vile ambao wale ambao wanabomolewa nyumba zao ili kubish, uh, kupisha ujenzi huo. Nam, ni kushukuru sana Carol Cori, na ni mkaribishe msikilizaji sasa kusikiliza makala. Kumbuka kesho tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencija. Kumbuka kesho Peti, oh, tulikuwa wana siku zinakuwa mingi ya ufike kukooperative agricole mdee, na hata kule kukaa yetu ya demobilizia ufike kieteno ndio, hmm, tumeona tusike kuona ah, mimi nafurahi sana kuona mli nikumbuka leo eh vraiment mubarikiwe sana oh, pole sana chef, mimi naona unavaa robe ya mkubwa sana na tulikuwa kawami mwa hii juu eh, ah inaonekana eh. unagonjwa sana chef, kama nagonjwa sasa oh, ni tumbu tu yenye iko na misumbua haiko atabi ya grave ha <coughs> mwalimu, pardon eh? pardon tingisika kando kwa kwanja binakuwa ni... eh <laughs> Mimi nilikuwa gasili kama mère kona malaria karavel ya musumbua. Me basi lakini atateseka tu. Niliona kasavire ile mimba yake ni ya makapisi. Kwa nani atapikia tambere yetu? Aha, basi ni mimbu na bijuo. Njoo vile tu mimba nakuwa kwa wakati ingariki kuanzo e, pete. Hauko e, e, farsele kabisa vile. <laughs> <laughs> <laughs> yeah. ni... <laughs> eh, kwasi. Toto bi gani? Eh mbona sasa? Sisi tukutunaongea ku hiyo dossier maana hivi wewe usema taki Mamae, atana mieni nishanga, nishakosa kwelewa kama iko na waza vitu gani. Ah, ninonomali kuona nigikonda nejuba yenye ulifanyaka iko bia bien, ujikaze tu njo usirudiake mwaile maisha ya ujeuri, njo tusha e naeza kupata <muchos> <muchos> karibu. Kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha mbili ine tatu tisa 9, 09, 10, 11, 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho, karibu kulike, kuweka komenti yako hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Nam, shukran sana msikilizaji, ni kukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mjadala kuhusu mabadiliko ya wa katiba waibuka katika mkutano wa Rais Felix Chisekedi na magavana huko Tanganyika. Na chama cha madaktari nchini Kenya kimetoa notisi ya mgomo Kuanzia Disemba ikiituhumu serikali kwa kutoheshimu makubaliano. Zoezi la kuhesabu kura linaendelea nchini Namibia baada ya wananchi kupiga kura ya urais na wabunge hapo jana. Na maelfu ya raia wa Lebanon waliokimbia makwao kutokana na vita kati ya Israel na wapiganaji wa Hezbollah wameanza kurejea nyumbani licha ya Israel kuendelea kutekeleza mashambulio. Nam, tuhitimishe matangazo yetu na, na kibao hiki na wewe tu chake berry black berry white na Shirko. kibao na wewe tu chake berry black berry white pamoja na shirko kutoka huko nchini Tanzania. Kibao cha kitambo kidogo, miaka hiyo, sijui ulikuwa na umri gani wewe ambaye unasikiliza muda huu. Mimi naitwa Ali Bilal, ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ya asubuhi chini ya usimamizi wa mwenzangu Benson Wakoli. Fundi mitambo alikuwa ni George Maina. Na <laughs> nimshukuru mshukuru, uh, Florence ki ambaye asababisha matangazo yako kujia mubashara Facebook, uh, punde na kupeleka Paris.