Saa 2 na dakika 40 ya saa za Afrika Mashariki. Hivi punde ni habari za michezo. Kwema, kwema kabisa, nianzie kule uh, Italia ambako mwimbaji mashuhuri wa Mali Rokia Traore aliyekamatwa jijini Roma mwezi Juni mwaka huu kutokana na mzozo wa kifamilia ya kuhusiana na malezi ya mtoto atakabidhiwa kwa mamlaka za Ubelgiji siku chache zijazo baada ya mahakama ya juu ya Italia kukataa rufaa yake kupinga kile alichosema kurejeshwa Ubelgiji. Traore mwenye umri wa miaka hamsini ni mmoja wa waimbaji maarufu barani Afrika na balozi mwema wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR. Alikimbia Ubelgiji, mm -hmm. na mtoto ambaye alikuwa anagombaniwa yeye na baba yake. <laughs> nani akae na mtoto? mm -hmm. Eh, mwisho wa siku uh, Traore akaamua kuondoka naye. Waswahili wanasema akasepa naye sasa. <laughs> mahakama imempata na sasa atarejeshwa kule Ubelgiji kwenda kujibu mashtaka yanayomkabili gwiji na mchezaji wa zamani Galacha wa Arsenal Patrick Viera amechaguliwa kuwa kocha mkuu mpya wa klabu ya Siri a ya Jinoa. Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 48 anajiunga na klabu hiyo ambayo iko katika nafasi ya 17 kwenye msimamo wa ligi kuu ya Italia, uh, pointi moja juu ya eneo ambalo timu zinakaaga kushushwa daraja. mm -hmm. Meneja wa zamani wa Crystal, alikuwa ni meneja wa zamani wa klabu ya Crystal Palace, aliondoka pia RC Strasbourg mwezi Julai. Anarithi mikoba ya mshambuliaji wa zamani wa Italia Alberto Gilardino ambaye amekuwa kocha wa timu hiyo tangu Disemba mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Katika tenis, Italia imetoa taji la kwanza la Billie Jean King Cup ndani uh, ya miaka 11 baada ya Yasmin Paulin uh, kupata ushindi wa seti mbili kwa sifuri Uh, dhidi ya timu ya Slovakia katika mji wa Malaga. Hii inamaanisha kwamba sasa Italia ndio wametawazwa mabingwa wapya wame wa michuano hiyo maarufu ya tenis. Hapa barani Afrika, uh, Victor, shirikisho la kabumbo CAF limetangaza orodha ya wachezaji wanaowania tuzo ya mchezaji bora uh, barani Afrika kwa wanawake na yumo mchezaji kama Barbara Banda kutoka timu ya taifa ya Zambia, anakipiga na, na klabu ya Orlando uh, Pride. Rachel uh, Kundananji pia wa Zambia, anakipiga na klabu ya Bay FC. Yuko pia Shiamaka na Dozie kutoka kule Nigeria, anakipiga na klabu ya Paris FC mm -hmm. Hii inakamilisha orodha pia ambayo imetolewa jumaa hili ya wachezaji kwa upande wa wanaume ambao wanawania tuzo ya mchezaji bora wa Afrika. Nikirejea kwa wanawake, ni sasa imefahamika TP Mazembe ndio watakaocheza fainali na AS uh, Farabati ya kule Moroko, katika fainali ambayo itapigwa wikendi hii. Ni kushukuru sana Manilo Makundi, asante. Sasa tupate yaliyojiri katika magazeti, naye nam. Asante Victor Muturi. Tuanzie kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Uh, mtandao wa Okapi umekuja na taarifa vita, namna vita vinaathiri haki ya watoto kupata elimu huko Kivu Kaskazini, lakini magazeti kama Midia Congo Eko News imeangazia kuwasili kwa rais Felix Tshisekedi mjini Harare kwa ajili ya mkutano wa SADEK kule nchini Sudan, The Sudan Tribune limeandika takriban watu kumi wawa wa, wa hapo jana wakati kikosi cha RSF kiliposhambulia mji wa Tekina katika jimbo la Al Jazira kwa siku ya pili mfululizo. Hii ni kwa mujibu wa vyanzo vya wakazi. Lakini kule nchini Rwanda, gazeti la The New Times limekuja na taarifa, Rais Kagame na mchekeshaji maarufu uh, Steve Harvey wajadiliana kuhusu maswala ya uwekezaji. Gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika namna Besigye alivyokamatwa nchini Kenya, namna mpango huo wa kumkamata ulivyotekelezwa. Mwanasiasa huyo pinzani upinzani alikamatwa nchini Kenya na kurejeshwa mm -hmm. nchini mwake kimya kimya <laughs> wikendi iliyopita, ni swala ambalo moturi limezua uh, maswali mengi kuhusu sera ya mambo ya nje ya Kenya. Gazeti mm -hmm. la Nipashe la kule nchini Tanzania limeandika tutabomoa Kariakoo ni kauli yake, uh, Rais uh, Samia aliporejea toka mkutano wa G20. Taarifa hii pia imechapishwa na gazeti la Mwananchi likija na taarifa, Samia hatuta sita kubomoa majengo, wasisitiza ushauri wa kamati ya ukaguzi kuhusu ubora wa magorofa Kariakoo hmm, utatekelezwa. Gazeti la Majira Samia hatua Kariokoa shuhudia yaliyojiri. Lakini gazeti hili pia kwenye ukurasa wake wa mbele lina taarifa waziri Nchemba kuwatunukia vyeti wahitimu 417 ita habari leo likiandika Samia 66 kumamua, mm. Kariako. Gazeti la Daily Nation la nchini Kenya limeandika uh, taarifa eneo la mchezo wa watekaji kuhusiana na matukio kadhaa ya watekaji ya, ya utekaji wa raia wa kigeni wakiwemo wa raia wa Uturuki lakini pia uh, tunakumbuka kifo cha mwanahabari wa Pakistani Arshad Sharif aliyeuawa nchini Kenya. Taifa Leo likija na taarifa afueni kwa kaunti, serikali ya kuamua kaunti kwa, kwa kuongeza bilioni saba kwa mgao wao katika zoezi lililoongozwa na kamati patanishi. mm -hmm. Nam ni kushukuru sana mslet Ejai kwa habari hizo za magazeti, na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho sijisikia hata mvya kutoka hapa kabisa. Abo? Jua nini sasa? Kama Merve ashakuwa e, sijue kabisa. Alishakuwa komplike sana, sijui. Eh? Unajua kama lijipermetre kuniambia aseme mini kona piga chakula bila swa? Ngwiki? Kuko mana. Aseme chakula yangu yengine kona piga iko ovyo, kona kuvityoshe, kona munyurimo. Eh, na kitu mina jikazaka sana na kupiga muzuri ile tu. Mm. Asa wangu, mbona sioni atabi ya gara vepari? Ehe. Yeah. Mpaka uchoke kurudia kunyumba. Hmm. Hmm. Pasu na waza mtu wa bugu aneza furaya mapishi ya kutu muumuro. Mm. Kuberi chesu. Kwanza hata mineza sima alisha vumiria. Wangu, niko mm. na jiuliza kama ule ni merive mwenye tulikuwa na jua kama ni mwingine. Hmm. Mm. Merive ya kuwa kevile. Nukuri. Hmm? Sijue kama nini ayendeki wa hizi masiku. Wenjoku na jikomplike na makistyo za mingi mm. mingi. Hmm. Uliishi na mtu mwenye ujue Malaki sasa, pale Melvin anakuonesha sasa makucha yake. Njo vile watu ya buko bana kuaka. Hivi alishachoka buchimbi. Njo anakuonesha sasa fasi yake ya roho mbaya. Atafanya vile juu apate faida gani? Yes. Unva. Est-ce que mimi niko mm -hmm. na probleme naye kweli? Basi mtu wa roho mbaya na mbaka ukwetu naye probleme jua kuchukie. Mm. Samo alikuwa alishachoka kuishi na wewe. Anapenda ah, utoke mure. Sha weze kuleza mapenzi yake na sheri wake mwalimu mtima. E, sizani hata kama ile njorezo ingelikuwa merveille apendake wa etranger kama aezi piganisha ile muradi ya bademobilize yende mbele, hmm. Na kama angipendanaka na mwalimu mi sijue kama ni njo inamkamata hizi masiku alishabadirika sana, hmm. Unawaza kitu gani, nyinye? Natuma nabadirika sana. niko najiuliza kama aezi kuwa ma hormone njo zilipanda kisha kutuma ishanto ah, kwa hospitali zingine njoo eh, tulipata sasa presizio ya ma magonjo yenye Margarita na sasa tuligundua ma eh, ikonekana eh, kama mganga umoya tu njoo mwenye anaanza kumopere mwa hii region yote na ule muganga mm, anaikala njoo mukmuolagonwa elishla nakwambia eh, eh, eh, eh, eh, eh, eh, na nakwambi... Kama ile operation itaresire chef Marguerite atarudia babugo na iko mzima na mzima yake, manake atakufia kule. Mungu atasaidia na Mungu njo anaponyaka dada. Mimi eh uu isafari ni ya baganga tu. Vraiment apana. Kwanza tapa, niko na jikaza sana, ne lia siju ataka niko na ma douleur. Chérie, ni grande fille, deja na lisomaka kinganga. Akisikia tu kama niko na maumivu, chini ya kitofu, ataanza ni suspecter. Dio, hana kuelewa chérie, hein? Mais mina zani, na lazima sana vraiment utonziwe. Hein? Kujua maneno ya watu, vita kuzuia mara moja usishi maisha yako normalement. Minaaza maisha yako na afya yako, ju kwanza lazima sai kushindia maneno ya watu yote. Mi nakuelewa sh e. Eh. Hmm. Me vitapita tu, vitapita sheri, mm hmm. hmm. Kaseme mimbe nakoka tu hivi kumwanzo mwanzo, mwanzo. Shunju wakati mtoto ko najidevelope mutumbuvitapitaio ah, mm, ile ni kweli hmm. hmm. Me inafaa de temps en temps nakwenda kuhopitali kuona munganga kamsaa angalia evolution ya mimba yako mm? Ah. Hmm. lakini metre kama ni vile, lakini kuita Kumsamina komsamina wesai tunaanza mwendo tunatoroka mwaipori metre peti eh? Apana, aiko vile metre kwanza ha. Lakini kama sirudi peti, uangalize ukimbilia njoo bugo sije usiende bugonoro Metre huyu udari anakuwa kama tata sana, hakuwake na huruma, alishakaua wakolaborateri yake ba mingi sana. ba mingi sana. bila kugopea metre, niko na moyo wa kujidefendre unaelewa? Wewe unajua kuna sikilia huruma, sikia nikuambie, peti, nilisha ITJ kundi yote ya kijeshi hmm. hakuna tamu yeneza kunifanzia kumzaa Isikungalo na kumbuka devisi ya banaume. N Mina nakumbuka mete. Ni nini? Ni. Mwanaume anapaswa kufa na nasimama pale au kuishi kumagoti. Sasa ile yeye peke yake kwambie kitu. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 tisa, tisini na tisa, sifuri tisa, kumi na moja, sifuri moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulaike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag kumbuka kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. Kipindi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Tanzania, Uganda na DRC ndiyo mataifa yaliyofuzu kucheza kwenye michuano ya kuwania kombe la mataifa bingwa barani Afrika, mataifa haya yakiwakilisha Afrika mashariki nchini Moroko mwaka ujao. Je, unazungumziaje kufuzu kwa mataifa haya? Yafanye nini ili kuandikisha matokeo ya kuridhisha? Tuma ujumbe wako mfupi wa sauti kwenda nambari 254 110 000 420 Kumalizia matangazo asubuhi ya leo, ni kujuzi yale ambayo tumeweza kuyapa kipaumbele. Wakuu wa nchi za jumuiya ya, ya maendeleo ya nchi za kusini mwa Afrika Sadik zaridhia kuongezwa muda wa mudawa, mwaka mmoja zaidi kwa vikosi vyake vya kulinda amani nchini DRC. Utawala wa kijeshi nchini Mali wamfuta kazi waziri mkuu siku chache baada ya kumkosoa kuhusu kipindi cha mpito. Tupate wimbo unajulikana kama Kamova, wimbo umeweza kuimbwa naye Estelf, akimshirikisha Jean Paul. Wimbo unajulikana kama Kamova ameweza kuimba na Stel akimshirikisha Jean Paul kutoka nchi ya Jamaika. Msikilizaji na kushukuru sana kwa kuweza kujiunga nasi katika matangazo ya asubuhi ya leo. Naodha matangazo amekuwa ni Richard Makundi, mpeperishaji wa matangazo yao katika mitandao ya kijamii Bolden ambale, fundi wa mitamba amekuwa ni George Maina, mimi ni Victor Muturi na kutokea asubuhi njema.