Ni saa mbili na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki. Na sasa tupate habari za michezo awamu ya pili karibu, Emmanuel. Naam, asante Karo. Nianzie kule nchini Rwanda. Jana nilikufahamisha kwamba shirikisho la soka nchini Rwanda Ferwafa, lilishushia adhabu klabu ya APR baada ya kuchezesha wachezaji wa kigeni zaidi ya wachezaji sita ambao wanakubaliwa kucheza ndani ya dakika 90. Sasa APR imehapo jana kwa mujibu uh, wa gazeti la the uh, time sport uh, ama new times uh, kitengo cha michezo limeripoti kwamba uongozi wa APR umemwondoa mwenyekiti wa klabu hiyo kanali mstaafu Richard Karas, karasira eh, kutoka kwenye wadhifa wake kama mwenyekiti wa klabu hiyo baada ya kukaa madarakani kwa miezi kumi na saba peke yake. Miongoni mwa sababu iliyopelekea kuondolewa kwake inaelezwa ni adhabu ambao amepewa na Ferwafa na kwa nini walizembea mpaka wakachezesha wachezaji zaidi hapa barani Afrika. Karo, kama unavyofahamu, leo kutakuwa pia kuna anza michuano ya klabu bingwa uh, barani afrika kwa upande wa wanawake, na shirikisho la soka KAF limetangaza kwamba kila timu kati ya vilabu nane uh, vya wanawake barani Afrika ambavyo vitashiriki ligi ya mabingwa ya wanawake kule Moroko vitapokea angalau dola laki moja na elfu hamsini eh, kama zawadi mshindi Mshindi anatarajiwa kujinyakulia dola za Marekani e, laki sita wakati mshindi wa pili anatarajiwa kunyakua dola laki nne nafasi ya tatu dola laki tatu na nusu. Hii ni maboresho makubwa kwa shirikisho la kabumbu barani Afrika, kaf katika zawadi e, ambazo zinatolewa kwa timu za wanawake. Kumekuwa na malalamiko kwamba wanawake nabidi na wenyewe wanalipwa sawa na wanaume. pesa nzuri hiyo, hii ni pesa nzuri kabisa. hmm. Kule Uhispania, fainali ya moto gp ya pikipiki hii sasa imebadilishwa kutoka katika mji wa Valencia na sasa itafanyika katika jiji la Barcelona, na hii ni kutokana na mji wa Valencia eh, na kwa na jium, tangu juma lililopitwa kukumbwa na mafuriko na katika tenis, bingwa mtetezi Iga Swiatek ametupwa nje ya fainali za WTA nchini Saudi Arabia baada ya mpinzani wake Babora Krejokova kumshinda Coco Gof na kujihakikishia nafasi ya kutinga hatua ya nusu fainali. Katika mbio za magari langalanga mafomula 1 madereva wa Formula 1 wamelitaka baraza linalosimamia mchezo huo kuwachukulia kama watu wazima badala ya kuwagombeza kama watoto. Na hii ni mara baada ya matukio yaliyojitokeza eh, katika mashindano ya mwishoni eh, mwa juma ambapo rais wa FIA Muhamed Ben Suleyam alionekana eh, kutoa lugha eh, isiyokubalika eh, kwa dereva eh, eh, Max Verstappen. Na kule barani Ulaya, katika jiji la Ufaransa, kocha mkuu wa timu ya taifa ya Ufaransa Didier Deschamps amemwacha mshambuliaji Kylian Mbappe, akisema kwamba ni kweli ni mchezaji mzuri, lakini kwa sasa hana ufanisi sana katika timu yake kutokana na kutokuwa na kiwango uh, kizuri ah. Asante, Emmanuel Makundi, asante. Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti naye Ruben Likumbuka. Asante mwenzangu, Carol Corir. Nianze na magazeti ya nchini Ufaransa. Uh, gazeti la Le Figaro lakini pia Le Parisien, magazeti haya yamemnukuu rais kuni radhi, rais wa Urusi Vladimir Putin. Uh, akisema akimpongeza Donald Trump baada ya ushindi wake katika uchaguzi wa rais wa Marekani. Uh, Putin asema matamshi ya Trump kwamba anaweza kusaidia kumaliza vita nchini Ukraine yanastahili kuzingatiwa. Ni gazeti la Le Parisien. La Liberation kwa upande wake laandika uh, kuhusu msimamo wa Umoja wa Ulaya EU, uh, kuhusu kufanya kazi na Donald Trump kule Marekani. Gazeti la Le Quotidien Sidwaya la Burkina Faso laandika, rais wa Equatorial Guinea amfuta kazi afisa wa serikali anayehusika na fedha ya Baltazar Engonga, aa, kwa kuiaibisha taifa, aa, kwa kuliaibisha taifa kwa kufanya ngono ndani ya ofisi ya serikali Gazeti la New Times nchini Rwanda huko lenyewe limechapisha ripoti inayosema kuwa Rwanda inapoteza dola milioni mia tatu Uh, kila mwaka kutokana na majanga asilia. Ni kweli kabisa. SOS Media huko Burundi laandika kambi za Mahama nchini Rwanda na Nakivale nchini Uganda zinazohifadhi wakimbizi wa Burundi zinakumbwa na ukosefu wa maji ya kunywa na, na hii ni kwa muda mrefu. Na gazeti la actualité.cd lakini pia le phare, naona pia tempete des tropiques forum des as ni magazeti ya uko DRC yameandika bajeti ya mwaka 2025 mkaguzi wa hesabu za serikali ahidi kupambana na rushwa info 27 kwa upande wake laandika Felix Tshisekedi aonyesha njia ya kuboresha mfumo wa vyombo vya sheria in, nchini humo The Monitor la Uganda laandika Museveni asema, naona aibu kuzungumzia upuuzi wa mamlaka ya maendeleo ya kahawa Uganda, UCDA, eh, UCDA wakulima na washikadau wa kahawa wanavyohangaishwa. Gazeti la Nipashe huko Tanzania laandika adaiwa kumlewesha mwanafunzi wake akambaka darasani, wakati Mwananchi laandika kiama, kampuni za upimaji ardhi gazeti la Taifa Leo kwa upande wake laandika kwa wino uliokolea kaunti za Kauka na matumalizie hapo. Na sasa nimkaribishe, mkaribishe Vikta Muturi, anakuletea makala ya Muziki Ijumaa. <tune> Ni ijumaa njema, unayesikiliza idhaa hii ya RFI Kiswahili na natumai umzima wa afya. Karibu tena kwenye kipindi hiki maarufu unachokienzi, kipindi cha muziki Ijumaa, ambapo unasikiliza muziki ambao umeagiza kupitia mitandao yetu ya mitanda kijamii na simu. Atakaye kuongoza leo kwenye kipindi hiki ni mimi Victor Muturi. weka po ni mwanamuziki Kofi Olomide, wimbo abracadabra jen pato na. Hebu sasa tugeukie wimbo mtulivu wake James Blunt, wimbo same mistake. Wimbo huu vilevile umeagizwa na mashabiki wengi kwenye kipindi hiki so the Kwenye ukurasa wetu wa Facebook, Josef Kahuku Honda toka Kolwezi, mkwa Lualaba, DRC, kwenye muziki Ijumaa anataka mnichezea wimbo Pamela wake msanii Belami Muka akimshirikisha Ajiliani wimbo huu, mrudishe mke wangu Ester akiwa eneo la Kalemi, DRC oh. Hebu sasa tugeukea agizo lako kupitia laini zetu za simu. Amjambo RFI Kiswahili, naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukungira, nikiwa sange jiaksi njio kwenye mziki Ijumaa. Ningependa mnibugudishe wimbo wa fali ipu pame, kibao hicho kitanibugudisha mimi na wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili mukiwomo huyu Mala Mtutu na Kelve Sayuni wakiwa Pasange. Asante sana RFI. <coughs> Niruhusu nitie kikomo kwa leo kwenye kipindi hiki cha muziki Ijumaa. Natumai umeburudika vya kutosha. Nimekuwa na odho wako Victor uh, Muturi. Hadi wiki ijayo, kwaheri ah, Uongo. Tutakufichulia habari za uongo zinazoenea kupitia kwa simu zetu za, za kiganjani. Hilary Ingati na Jupita Mayaka watakuwa nawe kila siku ya Ijumaa saa 12 dakika na saa na dakika 20 jioni kwa saa za Nairobi na saa 11 na dakika 20 jioni kwa saa za Bukavu watakusaidia usipotoshwe. Tutafichua habari za uongo kwa ucheshi. Kweli au uongo, hapa RFI bonjour ndio kila siku za ijumaa katika makala ya habari rafiki ni mada huru tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliosikia kwenye habari zetu ama kutoka sehemu uliko kwa uhuru kuchangia tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu WhatsApp ukianza na alama ya kujumuisha 254 110 000 420 ndiyo habari rafiki ni kukumbushe habari kuu tulizokuwa tumekuandalia. Kituo cha udhibiti wa magonjwa ya Afrika CDC cha mtaka rais mteule wa Marekani kuwa wazi kuhusu ufadhili wa chanjo ya mpox. Tunamalizia na kibao friends hii cha kwake Sanchez kutoka kule Jamaica. Ni kibao frenci cha kwake Sanchez kutoka kule Jamaica, kikitamatisha matangazo ya asubuhi ya RFI Kiswahili. Shukrani msikilizaji ambao umekuwa nasi mpaka tamati. Nishukuru msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, fundi wa mitambo Colins Kadambi pamoja na Boldri Ambale mwenzangu Ruben Likumbuka. Mimi naitwa Carol Coren na kutakia siku njema <mikarikana>