Msikilizaji, hivi sasa ni saa kumi na mbili na dakika arobaini wapi? Kinshasa, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tuko naye Victo Buso ambaye fundi mitambo, anasema unaegemea upande fulani, lakini hatutaki kusema. Victo Buso, unaegemea timu hipi kule Ulaya wa michezo Uh, na kama unavyojua ni kocha mstaafu zamani nilikuwa nafundisha vijana kucheza kandanda, lakini siku hizi nimesha <laughs> staafu. Bila shaka katika mchezo, tuanze kuangazia mashindano ya mchezo wa kikapu kwa nia ligi a uh, ya mabingwa barani Afrika kwa upande wa wanawake. Jana kulikuwa na michuano kadhaa ya robo finali kule visiwani Zanzibar. a uh, klabu ya Al Ahly ya Misri ilishinda vijana basketball a uh, klabu ya Tanzania kwa vikapu 130 kwa 47. Uh, lakini kulikuwa na robo finali nyingine kati ya klabu za Kenya, a uh, klabu ya Bandari ya Mombasa KPA na Equity Bank ya Kenya. a uh, klabu ya Bandari KPA ilishinda Equity a uh, kwa vikapu 80 kwa sitini na tatu, na sasa kwa matokeo hayo ni kwamba Alahli ya Misri itakabiliana na KPA katika mchuano wa nusu fainali saa tisa mchana mm -hmm. Leo uh, kule visiwani mm -hmm. Zanzibar. Alahli, jina hilo linatisha sana, bila shaka inatisha kwa sababu pia wanafanya vizuri sana katika mchezo wa kandanda, ni klabu ya ya, yeah, yeah, soka hii imefanya vizuri katika muda mrefu sana, naitambua bila shaka. Na katika mchezo wa soka ni kwamba timu ya taifa ya Rwanda imefuzu katika hatua ya mwisho kutafuta tiketi kushiriki kwenye fainali ya michuano ya CHAN katika mchezo mwaka ujao baada ya kuishinda Djibouti mabao matatu kwa moja katika mechi ya marudio iliyochezwa jana kwenye uwanja wa Mahoro jijini Kigali Rwanda. Sasa inasubiri mshindi kati ya Kenya na Sudan Kusini mechi itakayopigwa siku ya Jumapili ili kufahamu mpinzani wake katika hatua hiyo ya mwisho. Lakini pia siku ya Jumapili timu ya taifa ya Tanzania itachuana na Sudan jijini Dar es Salaam. Ukanda wa SEKAFA utawakilishwa na timu nne kwenye michuano hiyo ambayo itafanyika katika nchi za Uganda, Kenya na Tanzania mwezi Februari mwaka ujao. mm -hmm. Kumbuka kwamba baadaye pia uh, Kenya itaandaa michuano ya AFCON, Kenya, Uganda na Tanzania Kile nafahamu ni kwamba matokeo ya Jumapili yanafahamika <laughs> tutaona, bila shaka tutasubiri kuona dakika tisini za, za ambazo zitakazoamua. Lakini leo hii kuna mechi nyingine kati ya Liberia na Sierra Leone, hizi ni timu za kule Afrika Magharibi. Jana kule Tanzania katika mechi, ligi ya Tanzania bara kulikuwa na mechi moja tu kati ya Kinondoni MC ambayo ilishinda na Mungu FC bao moja kwa sifuri na leo Uh, mashujaa watakuwa wenyeji wa Simba Sports Club uh, mechi ambayo itachezwa kuanzia saa kumi jioni saa za Afrika Mashariki. Kule nchini Uganda kuna mechi kati ya Sports Club Villa ya Kampala na klabu ya UPDF ile klabu ya jeshi, lakini URA itacheza na klabu ya Kitara FC. Ni kushukuru sana kwa habari za mchezo Victor Abuso, shukran sana Na sasa tupate uchambuzi wa magazeti na Ali Bilali. Ali Bilali, ulikuwa unaniadidhia kwamba wewe si mtu hivi hivi, tuupashe yaliyo magazetini nam. <laughs> <laughs> Ni kushukuru sana ndugu wangu Benson Wakoli. Nianze uchambuzi wa magazeti na magazeti ya kule nchini Ufaransa. Gazeti la Le Monde limeandika katika mitaa ya Paiporta, kitovu cha msiba nchini Uhispania, hakuna kinachoweza kufanywa kuhusu kuzuia maji ya mvua ni mafuriko ambayo yameipiga nchi ya Uhispania. Mm -hmm. Gazeti la Le Parisien limesindilia msumari hapo hapo likiandika mafuriko yasababisha vifo nchini Hispania, idadi waliofariki inaongezeka hadi mia moja hamsini na nane, na bado watu kadhaa hawajulikani walipo. Gazeti la Imanite la huko nchini Ufaransa lao limeandika kuhusiana na kampeni za uchaguzi kule nchini Marekani ambapo uh, rais uh, anayegombea anaewania nafasi hiyo <laughs> imekuwa nikimtabiria ushindi <laughs> Donald Trump ajitokeza kwenye lori la kuzoa taka. Hii ni baada ya uh, kutuhumiwa mm. na rais Joe Biden kwamba wafuasi wake nitaka nitaka, Taka taka, ni akasema, basi sawa, sawa. <laughs> <laughs> uh, gazeti hii imeandika pia Arnold Schwarzenegger, huyu mm. unamkumbuka, alikuwa na mwigizaji filamu uh -huh, atampigia kura Kamala Harris, unakumbuka? mm. Nakumbuka lepia kuwa gavana aliwahi kwa gavana wakati fulani. Gazeti la Les Echos lao limeandika Israel, gharama kubwa ya vita, wakimbizi wa Kifalestini, mashambulizi dhidi ya shirika la Umoja wa Mataifa yaitenga Israel duniani kote. Tukielekea nchini Kenya, magazeti takriban yote, bwana Benson Wakuli, yameandika taarifa kuhusu kuapishwa kwa Kithure Kindiki. Kama gazeti la Daily Nation lao limeandika wa pili kwenye uongozi likiandika alikiweka na picha yake hapa akivalia magwanda ya jeshi. Lakini ni profesa wa sheria Kithure Kindiki. Ndio. Naam. Sasa hayo hayo ni mengine unafanya uchambuzi wa magazeti, lakini namwita mtu kulingana na wadhifa kwa kwake, lakini mimi najua kwamba ni profesa Kithure. mm -hmm. Gazeti la The Standard lalo limeandika nini kinachomsubiri Kindiki. mm -hmm. The Standard limeandika hivyo, lakini gazeti la Taifa Leo la Daima nchini Kenya lao limeandika Wakenya wapewa mapumziko leo Ijumaa kutoa nafasi ya Kindiki kuapishwa, kibarua cha Kithure kuponya mlima baada ya Gachagwa kupigwa. Hii imeenda limeandika hivyo ziti la Taifa Leo. Naam, ali bila ni kushukuru sana bwana kwa uchambuzi wa magazeti Shukrana. siku njema na ntakubeba tukienda moja kwa moja tupate rumba ndani ya mziki jumaa Msikilizaji, ni Ijumaa na siwajua tena, inapofika makala muziki Ijumaa ni muda wa mimi na wewe kuburudika kwa pamoja ndani ya idhaa uipendayo ya RFI Kiswahili. Basi, kama ilivyo ada, nitakuwa nacheza ombi lako msikilizaji ulioitisha kupitia nambari yetu ya simu ya WhatsApp, lakini pia kupitia mtandao wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Lakini kabla ya hapo, kutufungulia makala haya ni kibao fude tua. Kutoka kwa Element Eli akishirikiana na Rose Kana na Bruce Melody <muchos> pata kibao hicho msikilizaji. Ombi la nani hapa linatufungulia makala yetu hivi leo. Jambaarafaa kiswali. Mimi ni Zabuloni maongezo toka Ben DRC. Kwenye mziki Jumaa alikuwa anapenda meipigia wimbo wowote wa Mr Nice asandarfa. Kwa msikilizaji kwenye ukurasa wa Facebook Didie Belgi ukiwa Goma DRC, leo kwenye mziki Ijumaa unaomba tukuchezee kibao chake msanii Inos B. Kibao kinaenda kwa jina Mpyaka. vile vile msikilizaji kwenye ukurasa wa Facebook pia anamwona Kipala Zinkoba wa Kisindaga Mleba, Tanzania, unasema wimbo wa Mboso vipeperushi vimesambaa, uwaburudishe Wilson Peter Goligota Magabe na Demius oyo baba David. Vipeperushi vinasambaa eti natafutwa, nimepotea, wiki imekataa Ndugu wamechachama wananitafuta, nimepotea, mwezi umekata kazi, nisionekani, yupo wapi huyu? Simu nisipatikani, yupo wapi huyu? Baba kaniulizia, yupo wapi huyu? Mama aishi kulia, yupo Ningependa mnibukudishe wimbo wa fali ipupa med kibao cho kitanibukudisha mimi na wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili. Asante sana RFI. Saver. Msikilizaji, muda umetupa kisogo, bila shaka Ijumaa ijayo ni siku nyingine utapata kuburudika zaidi. inzleti jai nimekuwa na hodha wako kwenye makala muziki Ijumaa kwa leo kwa heriakoomasaa <mukarikana> kibao cha kifalipu pupa ndani ya muziki makala ya Juma na Minletijai. Shukrani za dhati kwako Minletjai kwa, kwa kutandalia makala hayo ya muziki. Jumaa imewadia msikilizaji, ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu hii leo asubuhi. Naibu rais mteule wa Kenya Profesa Kithure Kindiki kuapishwa muda mfupi ujao. Kituo cha kudhibiti magonjwa kwenye Umoja wa Afrika kinasema maambukizi ya mpox yanazidi kuongezeka, na wamarekani wamesalia na siku nne kumchagua rais. Marehemu Musa Juma anaingia mitamboni na, na kibao chake hera mwandu. Kutoka Kenya anapenda nini utajiri ya kibao hera mwandu, yaani napenda utajiri chake marehemu Musa Juma kutoka nchini Kenya kinakamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Shukran kwa Victor Abuso, amekuwa msimamizi wa matangazo yetu asubuhi hii, bila ya kumsahau fundi mitambo vitalu mwagushukulembwa na George Maina ambao Uh, wamehakikisha kwamba matangazo hayo ya pia yanakupeperushia katika mtandao wa Facebook pamoja na YouTube. Jina langu ni Bwana Benson Wakoli akikujalia Mungu na anijalie pia tutaonana tena kwenye matangazo mengine ya RFI Kiswahili.