Dakika arobaini baada ya saa mbili asubuhi ya Afrika Mashariki. Karibu tena Ruben, lukumbuka na habari za michezo. Asante sana minslet ijai, nianzie kule DRC ambako kocha wa timu ya taifa Leopard Sebastien De Sabre jana alisema kwamba ana matumaini na uhakika na ushindi wa DRC ambayo itakipiga uh, dhidi ya Taifa Stars ya Tanzania kwenye uwanja wa Demartir jijini Kinshasa katika mechi ya kufuzu kwa kombe la bara uh, la Afrika mataifa ya bara la Afrika mwaka ujao Moroko, mwaka elfu mbili ishirini na tano. Sebastien Desabre aliyasema haya mara baada ya timu ya DRC kufanya vizuri katika matokeo ya mechi zilizotangulia kwenye kundi H. Sebastian anasema lengo ni kufuzu. Mara baada ya mechi sita, tunaendelea vema na kampeni hii. tunahitaji alama kumi hadi kumi na moja ili kufuzu uh. Kwa sasa tunazo alama sita pekee. Christian Mosusu Siembe wewe ni mwandishi na mchambuzi wa michezo mbalimbali kule Goma, DRC, unazungumzia vipi matumaini haya ya kocha mfaransa Sebastien de Sabre? Yaani matumaini ambayo Sebastien de Sabre anayo kocha wa timu ya DRC Congo ni kwamba kuna wachezaji wapya, kuna pia mapendo kati ya wachezaji na kocha wao. Uh, lakini pia kuna hizo mechi mbili ambazo zimemalizika na pointi sita ambazo timu ya DRC Congo imechukua, ndizo zinaweka matumaini kabisa hata kwa kocha kupitia kauli yake ya jana na pia kwa wale ambao ni mashabiki. Yani mechi mbili ambazo wamewina, hiyo ndio inaleta matumaini na kusema kama uh, timu ya DRC Congo kabisa tayari mbele ya nchi ya Taifa Stars ya Tanzania kwa leo wataweza kuwina na kuchukua pointi hizo tatu. Unajua, amezungumzia kama kuna kosa hata pointi nne tu, ili waweze kujua kama wamefaulu, na yote inawezekana kupitia hiyo matumaini ambayo wanayo tayari. Wameweza kuwina mechi mbili za mwanzo mwanzo, na hiyo mapendo, yani masikilizano inaonekana ndio iko na wasaidia ii wafaulu. Nam, asante sana Christian Mosusu Siembe. Nikumbushe kuwa wewe ni mchambuzi wa michezo mbalimbali kule Goma, mashariki mwa DRC. Leo hii, msikilizaji, vijana wa Ngorongoro, Ngorongoro Heroes Tanzania, wanajiandaa kumenyana na Sudan ni katika uh, michezo ya kombe la mataifa ya Afrika mashariki na kati, SEKAFA, kwa vijana chini ya umri wa miaka ishirini. Na mechi hiyo itatangulizwa na Rwanda ambao watakipiga na Kenya. Naona sijui bado, na sekunde chache muda umeturuhusu, basi muda umeniruhusu kwa naye katika michezo. Shukran Ruben. Karol Kuril, karibu na uchambuzi wa magazeti. Asante uh, tuanzia gazeti la Le Figaro la kule Ufaransa, limeandika kuhusu kimbunga Milton ambacho kimefika sasa kule Florida, Marekani. Gazeti la Le Monde, raia wa Ufaransa wapunguza matumizi ya fedha licha ya mfumuko wa bidhaa kushuka. Na magazeti ya kule DRC karibu yote yameangazia taarifa ambayo tumekuwa nayo ya DRC kujiunga kama mwanachama wa baraza la Umoja wa Mataifa la haki pamoja na mataifa mengine ya Afrika na gazeti la New Times Rwanda, wamiliki wa ardhi wanaoishi karibu na uwanja wa Amahoro waiomba serikali kuwapa muda zaidi, wakati huu serikali ikipanga maboresho wa ujenzi katika eneo hilo. Gazeti la Sudan Tribune, Misri yakanusha tuhuma za kiongozi wa RSF kwamba imekuwa ikiunga mkono jeshi la Sudan. Gazeti la Mwananchi la kule Tanzania, maofisa shirika la mkopo kwa jina Oya Matatani wanatuhumiwa kusababisha kifo cha mume wa mdaiwa wao kwa kichapo. Katibu Mkuu wa Chama cha CCM Emmanuel Nchimbi awatangazia uh, kiama wabunge wa CCM. CCM uh, imeonya kwamba itawaondoa wabunge ambao hawafanyi kazi vizuri. Gazeti la Majira la kule Tanzania bado viongozi wa dini nchini wakoshwa na kasi ya Samia, na vilevile kuhusu habari kuhusu serikali kuendelea kuthamini mchango wa vyama vya siasa. Gazeti la Nipashe, CCM yapinga vikali hoja ya Chadema. Gazeti la Habari Leo, tukimalizia na kule Tanzania, TPA ambayo ni halmashauri ya bandari yaonya, yaanza kuvuma uwekezaji bandari, na vilevile onyo kutoka chama tawala cha CCM kuondoa wabunge wasiowajibika. Gazeti la New Vision la kule Uganda. Uganda inapanga kujenga barabara kutoka eneo la Arwa kuunganisha na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Rais Museveni amesema kwamba atazungumza na DRC na Sudan kuhusu uh, Sudan Kusini kuhusu mradi huo. Na gazeti la Daily Monitor, Rais Museveni asema usafiri wa reli umerejea ipasavyo. Gazeti la The Standard, kwa nini la nchini Kenya, kwa nini naibu gashag, naibu Rais uh, Gashagwa yuko kwenye njia telezi. Taifa Leo ashuhudia akizikwa. Na gazeti la Daily Nation la nchini Kenya, nikimalizia, kibarua kigumu kwa Geshagwa katika Senate, hoja maalum ya kumwondoa itajadiliwa wiki ijayo. Shukran Carol Corel, tupate tamthilia. Kumbuka kesho Tulikuwa tu ya shiba mm, mimi nilikuwa tu nasikia haya kufata, ni kwambi merci sana, vrema mkuwa najisikia uhuru. Mimi nina wakamataka satu vile watoto yangu kwanza, hata wakati nikuwa nasirivile chakula, nina kumbuka kagisi nikuwa nasirivile chakula mtoto wangu Papi oh, puri sana kabisa. Papi alikuwa mtoto mzuri, alikuwa gentil et courageux, na kisha kuishi nayo siku za mingi kule mugijeshi ya odari, alikuwa karisha anza tu nikamata, saa vile gran fere yake ulala oh, oh. basi mbele ya kufi alinipaka hiki kikomo na kusema ni murasire kama sita hipoteza, ka juni souvenir yake, ya maana sana ya kundi ya kijeshi. Niko sana, Shangara, shie, tuko na regrete wakati tulipoteza mu kikundi ya kijeshi. Mimi wengine bajeni leo biko najibeba mu makundi ya kijeshi. Ah ni vya uzuni sana, sana kabisa. Benye biko najibeba kule mu marebelio. Abata kawia na abaya regrete. Jo hakuna faida yoyote yatapata kule. Hakuna faida. Ile mnasema ni kweli. Kundi ya kumiliki silaha haina ta faida moyo. Bana tu kisirebelio ya udari. Ilishaka tuma na kwa tu savile mwenye sikuzalaka. Jo mtoto wangu umoya papi. Alienda kufia kula mpoa. mama eh, maana kiti maflats zote ni zangu hapa. <laughs> Sasa maisha inataanza kwa butamu hizi. <laughs> lale zote ni zangu hata. <laughs> mimi nishafurahi sana kuona tunapokea mwashie, ni kusafa ranga zamani sana crisis <laughs> ilikuwa inatani huo. Hizi ndani ndazigabula kila mfuko wangu yangu, ndakia molale mwashie. <laughs> Nijisikie kama zitukumbukia katikati ya lale. <laughs> <laughs> Wakati mefe alikuwa anasema kama tutaanza pokea, nilikuwa nawaza ni wongo hapa. Ni poa kabisa kabula, lale njo jina yangu ya amupa. Kusema kweli ni ya kwanza mie kugusa pesa za pata hivi, mwache maneno wa master hivi, tunapokea tushurukie sasa, mwili munaonaye, tukienda changia kachupa na kukula nyama choma, sina si <laughs> sn <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Kaburi, yeah. Kwa <laughs> sherimu, hakuna kitu katikati ya ule fie na mimi. Ni burafiki tu. Komanda, Kalashi nani mbona uko na katika jasho hivi? Eh, mbona sasa sio kutumbukia? Acha kusema bi mwele. Eh. Ile siku mimi nilikuwa na lota njoo sasa inafika. Ah bon? Eske wewe unaona kumtandao ile barua kifo ya Bibi Margarita? Eh, nimeshaona lakini eske ni kweli. Haiko bongo. Siku ya mwisho nilionana na Bibi Margarita. Mm. Ilikuwa ishonekana kama hai hana tena nguvu. Sasa mimi nakuya mm, unikoche. Jumi nataka enda kwa radio. Uhum. Niseme kama mimi ndio mimi nakuwa kiongozi wa Bugo sahi. Parce que le pouvoir s'arrache, ndio sema nasemaka. Ehe, lokala shara nataka kwa kiongozi wa Bugo. Ndio. <laughs> <laughs> Ewani, <laughs> wewe unatetea nifufula mpolitiki <laughs> wani? Acha kucheka bi mwele. One kwanza samisajuu atae nyenda sema niandikie kwanza diskuru, nyenda sema kumikoro ya radio ya Bugo, mpaka batu bote waseme, leo sasa njo tunapata kiongozi mwenye anatukuia, yafaa kuwe karibu yangu. Wolishakuwa na uhakika kama Margerita alikufa. Hakuna vya kushinda na uliza wala kuverifie. Ah. Mwipaniki anonsi ya kifo wa Margerita, ndio tunapashwa jinyanganyia puvwari. Itatushinda. Nyama ya mashushi wanaikulaka wakati ngali motomoto. Hmm. Na kazi yetu tukichelewa, unaona liwe iko pale. Hata tutangulia na kujiproklame. Sasa kiongozi, unataka mata madaraka we peke ae? Mbona misi unataka kikosi ya jeshi enyi na kusinzikiza? Andika diskuru mi niende soma ku radio. Mm. Sasa manake una sababu kama Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 999 09 11 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook. Ukiandika Kumbuka Kesho, karibu kulike kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Na msikilizaji, katika sekunde chache zilizosalia, ni ruhusu ni kukumbushe miongoni mwa yale tumekuwa nayo katika matangazo yetu asubuhi hii ni kwamba nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yachaguliwa kuwa mwanachama wa Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa kwa muda wa miaka mitatu kuanzia mwaka ujao. Wabunge nchini Gabon wawasilisha ripoti yao bungeni baada ya kuchunguza rasimu ya katiba. Na jeshi la Israeli iliendeleza mashambulio yake kaskazini mwa Gaza kwa siku ya sita na kuwaua watu sitini na wanne. <muchilio> Kwa kishindo namna hivyo tunatamatisha matangazo na wimbo Olulufemi kutoka kwa Jux akishirikiana na Diamond Platnumz. Today, tomorrow, we're happy, we're solo, today, tomorrow, tunakamilisha matangazo yetu asubuhi hii. Fundi wa mitambo amekuwa Vital Mugisho, akishirikiana na George Maina kuhakikisha unapata matangazo haya kwenye ukurasa wa Facebook. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Carol Correll, bila kumsahau Ruben Lukumbuka na George Ajomi. Uh, jina langu Minetjai. Kwa heri.